18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền t

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Một mùa Xuân nữa lại đến! Xuân năm nay, Chia sẻ tình thương sang tuổi thứ 9, website Chia sẻ tình thương sang tuổi thứ năm. Chắc hẳn mỗi thành viên CSTT chúng mình đều tự hào rằng trong suốt những năm qua, chúng ta đã sát cánh bên nhau làm được bao việc không tên mà có ích. Những công việc thầm lặng, không được vinh danh trên các phương tiện thông tin đại chúng, nhưng vinh danh trong mỗi cá nhân chúng ta, vinh danh CSTT!

CSTT là một gia đình, mỗi thành viên là một nghề nghiệp, một hoàn cảnh sống, một cá tính khác nhau. Lúc này lúc khác có thể có những khúc mắc, nhưng mọi chuyện rồi sẽ được gạt sang một bên, chúng ta còn rất nhiều việc phải làm, đâu đó còn rất nhiều những hoàn cảnh khó khăn đang chờ chúng ta tiếp sức. Đó mới chính là mục tiêu, là tâm nguyện của mỗi thành viên khi bước vào Ngôi nhà chung CSTT!

Trong vòng xoáy của cuộc sống đang bị thương mại hóa, để tồn tại và phát triển nhóm thuần chất chỉ làm việc thiện, là điều không dễ! CSTT mong mỏi rằng, với sinh nhật lần thứ 4, thứ 5 hay lần thứ n, với sự tiếp bước tre già măng mọc, chúng ta vẫn có thể luôn ngẩng cao đầu, mà tự hào rằng, CSTT của chúng tôi mãi là như thế
:cstt01:!

Dù bận rộn với bao trường hợp trợ giúp cá nhân, chuẩn bị cho các chuyến đi tập thể, nhưng chúng ta luôn dành một phần trái tim, tình cảm của mình để nghĩ về sinh nhật website CSTT 18.03.2009 – 18.03.2013, mái nhà chúng ta đã ra “ở riêng” sau hơn 4 năm thành lập nhóm, từ tháng 12.2004. CSTT thân mời các thành viên nhóm, và bạn bè, người thân, tới chung vui sinh nhật lần thứ 4 website
www.chiasetinhthuong.org

Năm nay thành viên CSTT mọi miền, từ Hà Nội, Thái Bình, Huế, Đà Nẵng, Quy Nhơn, Sài Gòn, chúng ta hãy cùng quy tụ lại Đà Nẵng để làm sinh nhật nhé!

Sáng 16.03.2013 CSTT sẽ tổ chức chuyến tập thể thứ 138 tại Hiệp Đức, Quảng
Nam

Tối 16.03.2013 sinh nhật CSTT sẽ được tổ chức tại thành phố Đà Nẵng.
Nào hãy cùng tham gia, để nhấp chén vang nồng, đượm tình xuân, tình người, tình đời, để mãi nắm tay nhau - đi tiếp chặng đường dài – chặng đường CSTT!

Nhân rộng tấm lòng NHÂN

:cstt08:

Danh sách tham gia sinh nhật của nhà Đà Nẵng

1, 2. muathu + Cường chồng
3. chị Thảo Sông Hoài
4. susu1811
5. mymy
6. baoduy_susu
7,8. Mynhi + Kiên chồng
9. Cudo
10. mẹ Gôn
11. hnm
12. Lê Thị Thu Thủy
13. meby
14. Pink3
15. Bảo quân
16. Phú Cường
17. Subim
18. ...
19. ....

Trái Ớt từ Huế, Me Kem từ Quảng Nam, bác sĩ Triệu,...

Danh sách tham gia sinh nhật tối 16.03 của đoàn HN

1. LG
2. Mecunlinh
3. OMM
4. T&G + con trai
5. tyruoi + con trai
6+7. EBN + anh xã và con trai
8+9. Aí Chanh
10+11. Mommi + ông xã
12+ 13. Virgo + anh Nam
14. Đồng Nát
15. Khiêm
16+17. V. Anh + Tuyết Linh
18. Me Huungo
19. Rong viet
20. BS H
21+22 Gia đình Mường Tè (bà xã Kamibong + 2 con)
23. Thuyvuong + con trai
24. Loan KM
25 + 26. Gia đình Ong chúa
27 + 28. Gia đình TC&T
29+30 . Haidang02 và anh xã + con trai
31. Temporary_life

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: 18.03.2013 – SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Chuyến 18h35 hôm nay bị chuyển xuống 19h05. E đang phải ngồi ăn ở tầng 4 nhà hàng Ngọc Sương cho hết thời gian. Hỏi nhân viên ở CI counter là thế chuyến ngày mai có đổi giờ k, e nó bảo k bít, phải hỏi hãng. Hình như đổi lịch bay mùa hè j đó, các bác check để k ph chờ lâu như em.

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 18.03.2013 – SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

8g30 Tè xuống sân bay
Giờ đang nhận khách sạn, Tè nhắn ksan đẹp lắm. Tắm rửa nhận phòng xong Tè sẽ vào các phong lắp camera trừ phòng Nát

1,007
0
0

Mường Tè

Mong a Đăng nhanh khỏi, mai ổn để đi. E từ hqua cũng đau họng, từ lúc ở sbay nuốt đau. Xuống sb bảo taxi có hiệu thuốc thì dừng để mua mà k thấy, chắc tại mưa nên ng ta nghỉ. Về ks lễ tân hỏi a mua thuốc j e đi mua hộ nhưng nhớ mỗi anpha choay, k nhớ thuốc chống viêm. Đthoai hỏi bác sỹ Mít nhợn xem kê đơn nhưng e nó mải ôm chồng có nghe máy đâu. Đành ngậm bổ phế tạm vậy, mai tính.
Lúc landing nhìn cửa sổ mưa tầm tã, sũng nc. Về ks thì tạnh rồi. Hy vọng mai nắng vì mưa gió mùa qua nhanh. Ks đẹp nhưng k bắt đc wifi. Hỏi lễtân e nó bảo a mở cửa ra. Mở cửa cũng chả thấy gì.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

8g30 Tè xuống sân bay
Giờ đang nhận khách sạn, Tè nhắn ksan đẹp lắm. Tắm rửa nhận phòng xong Tè sẽ vào các phong lắp camera trừ phòng Nát
Mình đã nhờ bên KS cài camera các phòng xong xuôi từ hôm t4 mà Tè nó lại không hay biết gì :p

1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Bác Đèn ơi em trai của em cháu thế nào rồi ạ, mong là ổn nhỉ.
Sáng ph dậy sớm mặc dù rất muốn ngủ nhưng 8h đi tour Bà Nà. Đêm qua ngủ e bị rơi từ giường xuống đất, bộp 1 cái. Nguyên nhân do ở nhà nằm đệm trên sàn k có giường, ks giường cao nằm ra mép rơi luôn. Đúng là số e k "lên giường đc" , ha ha.
@ Nát: Nát viết thế làm nhà e đêm qua cứ đi tìm xem camera lắp vị trí nào. Tưởng tìm để vô hiệu hóa camera, ai dè vợ bảo tìm để xem vị trị cmra Nát đặt có góc quay tốt, cho hình ảnh đẹp không, khà khà!
Ah có mạng wf rồi, dù hơi yếu.

Sáng nay trời mát, k mưa, gió nhẹ. Hy vọng trưa có nắng.

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Bác Đèn ơi em trai của em cháu thế nào rồi ạ, mong là ổn nhỉ.
Sáng ph dậy sớm mặc dù rất muốn ngủ nhưng 8h đi tour Bà Nà. Đêm qua ngủ e bị rơi từ giường xuống đất, bộp 1 cái. Nguyên nhân do ở nhà nằm đệm trên sàn k có giường, ks giường cao nằm ra mép rơi luôn. Đúng là số e k "lên giường đc" , ha ha.
@ Nát: Nát viết thế làm nhà e đêm qua cứ đi tìm xem camera lắp vị trí nào. Tưởng tìm để vô hiệu hóa camera, ai dè vợ bảo tìm để xem vị trị cmra Nát đặt có góc quay tốt, cho hình ảnh đẹp không, khà khà!
Ah có mạng wf rồi, dù hơi yếu.

Sáng nay trời mát, k mưa, gió nhẹ. Hy vọng trưa có nắng.
Chú đã kiểm tra sàn nhà chưa, nhỡ nứt sàn phải đền đấy.

Thằng cu Đăng sáng vẫn lẩm nhẩm đau bụng, nhưng chắc đi được. Khám cái món đau bụng khó bỏ xừ, chị dự là nó bị cảm lạnh.

Chú cập nhật thời tiết nhé, có phải mang áo khoác nhẹ không?

734
0
16

rongviet

Member

Em loa lên đây cái: Em vô duyên quá nên hôm nay quên điện thoại ở nhà mất rồi vì cứ mải lo chợ cho nhà mấy hôm.
@Chanh - Ái - Nát: Cứ như hẹn nhé.
@ OMM: Có điện thoại thì cũng nhắn tin đấy vì chẳng nhớ trang chị LG nói tới bài hát ở chỗ nào, cố mò rồi mà chẳng ra. Xin lỗi cả nhà. :(

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

@ bác Tè: đi Bà Nà bác đừng cho trẻ con xuống vãn chùa ở điểm dừng nhé (tên chùa em ko biết nhưng chỉ có 1 thôi), ng lớn ai yếu bóng vía cũng ko nên đi.

@ nhà ĐN: nghe bảo đêm qua ĐN có động đất, tâm chấn khách sạn Orchid đúng ko ah?

@ bác Đèn: cần áo khoác nhẹ cho cả nhà bác ơi.

@ OMM: Có điện thoại thì cũng nhắn tin đấy vì chẳng nhớ trang chị LG nói tới bài hát ở chỗ nào, cố mò rồi mà chẳng ra. Xin lỗi cả nhà. :(
Đây mời nàng:

Yêu cầu cả nhà CSTT thuộc bài hát này để hát tập thể nhé , lời đây còn nhạc thì gu gồ. Nếu khó quá cài làm nhạc chuông mang theo bên mình, nghe hàng ngày.

Đứa bé

- Minh Khang

Trong đêm một bàn chân bước

Bé xíu lang thang trên đường

Ánh mắt buồn mệt nhoài của em

Em rất buồn vì em không biết đi, đi về đâu

Cuộc sống mưu sinh chỉ làm em qua cơn đói từng ngày

Vì em không cha, vì em đã mất mẹ

Thương đau vẫn là đau thương

Em mơ một vì sao sáng

Dẫn lối em trên đường đời

Dẫu biết rằng chỉ là giấc mơ

Đã lâu rồi em đã không ... không có tình thương

Nhìn thấy ai ai cũng đều vui bên mẹ cha

Giọt lệ em tuôn rơi hoà tan với nỗi buồn

Bước đi trong chiều mưa

ĐK:

Hãy lau khô cuộc đời em

Bằng tình thương lòng nhân ái của con người

Và hãy lau khô giọt nước mắt trong lòng em

Bằng tất cả trái tim con người Việt Nam

1,007
0
0

Mường Tè

Trời nắng nhẹ rôi. Ở đn k cần áo nhưng có thể lên Bà Nà cần. Bác cứ mang áo mỏng đi, nhất là anh zai đêm khoác cho ấm người, he he!
Phòng và ks đẹp quá, vừa ăn sáng chụp vài cái gửi vào mail cstt1803@gmail.com, chỉ sợ nhân viên ks thu thêm tiền vì làm hợp đồng nhầm, giá quá rẻ với bác Mùa thu, hehe. Tks bác Mùa thu nhá.
Mọi ng đi taxi sân bay đi của Đại Nam nhé, hôm qua em đi từ Nguyễn Luơng Bằng mà có 180k. Các bác đi từ Phạm Hùng có khi rẻ hơn í chứ. Số đt đây 04.3 8846666

1,007
0
0

Mường Tè

Động cái j, sông Tranh dân đang lo động đất, ai lại nỡ gây ra ở Đà nẵng nữa.
Quên k mang áo cho bố mẹ, chỉ mang áo khoác cho hai đứa. Tour vừa đt nhắc anh mang áo ấm, hic. Có khi quấn chăn đi vậy. Bác đèn nhớ mang nhá.

Mình cũng yếu bóng vía, thế k vào nữa. Tks.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Động cái j, sông Tranh dân đang lo động đất, ai lại nỡ gây ra ở Đà nẵng nữa.
Quên k mang áo cho bố mẹ, chỉ mang áo khoác cho hai đứa. Tour vừa đt nhắc anh mang áo ấm, hic. Có khi quấn chăn đi vậy. Bác đèn nhớ mang nhá.

Mình cũng yếu bóng vía, thế k vào nữa. Tks.
Bác mang 2 cái áo hay khăn lên đó bác với Kamybong buộc vào cổ là được, lên đó gió vù vù, giữ ấm cổ còn thân thì 2 bác ôm nhau cho tình củm. Mang ít đồ ăn vặt và sữa, nước cho bọn trẻ nữa ah, lên đó đỡ phải mua đắt.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
199
1
18

MeKem

Member

Em loa lên đây cái: Em vô duyên quá nên hôm nay quên điện thoại ở nhà mất rồi vì cứ mải lo chợ cho nhà mấy hôm.
Để đấy tớ in lời bài hát cho vì đang có sẵn trong máy đây.

2,080
0
0

8g30 Tè xuống sân bay
Kiểu này phả được hiểu là phòng Nát sẽ bị lắp Camera còn các phòng khác cứ thoải mái đi nhá .
Chắc em là ngừoi cuối cùng cập bến ĐN rồi .

2,501
0
0

Haidang02

In luôn cho chị bản nhé, vì chị đang ở nhà, không có máy in.

1,904
0
36

291179

Active Member

Gớm bàn nhau làm em cứ rộn ràng hết cả lên, ko đi được tức thế chứ...........

94
0
6

hnm

Member
Trả lời: Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Bác in cho em thêm một bản nữa bác, sorry, em cũng nhớ loáng thoáng có hát hò gì đấy mà em tìm không ra ở đâu.

94
0
6

hnm

Member
Trả lời: Ðề: 18.03.2013 – SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Mong a Đăng nhanh khỏi, mai ổn để đi. E từ hqua cũng đau họng, từ lúc ở sbay nuốt đau. Xuống sb bảo taxi có hiệu thuốc thì dừng để mua mà k thấy, chắc tại mưa nên ng ta nghỉ. Về ks lễ tân hỏi a mua thuốc j e đi mua hộ nhưng nhớ mỗi anpha choay, k nhớ thuốc chống viêm. Đthoai hỏi bác sỹ Mít nhợn xem kê đơn nhưng e nó mải ôm chồng có nghe máy đâu. Đành ngậm bổ phế tạm vậy, mai tính.
Lúc landing nhìn cửa sổ mưa tầm tã, sũng nc. Về ks thì tạnh rồi. Hy vọng mai nắng vì mưa gió mùa qua nhanh. Ks đẹp nhưng k bắt đc wifi. Hỏi lễtân e nó bảo a mở cửa ra. Mở cửa cũng chả thấy gì.
Nhà em ở cách KS này ~1km thôi, nên cần gì thì cứ ới em mang qua cho bác nhé, thuốc thang gì cũng có, kể cả thuốc tránh....ốm!

2,501
0
0

Haidang02

Gớm bàn nhau làm em cứ rộn ràng hết cả lên, ko đi được tức thế chứ...........
Giờ giấc bay có thay đổi gì không Cúc ơi...

199
1
18

MeKem

Member
Ðề: Trả lời: Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Bác in cho em thêm một bản nữa bác, sorry, em cũng nhớ loáng thoáng có hát hò gì đấy mà em tìm không ra ở đâu.
In luôn cho chị bản nhé, vì chị đang ở nhà, không có máy in.
Em sẽ in một số tờ phát cho mọi người luôn chứ (chắc 2 -3 người xem chung 1 tờ thôi nhỉ)