18.04 Topic kỷ niệm - Offline họp mặt thành viên CSTT

185
0
16

chiasetinhthuong

Super Moderator
Trưa ngày 18.04.2009, tại nhà hàng Hoa Sữa nằm trong khuôn viên Bảo Tàng Dân Tộc Học Việt Nam, các thành viên CSTT đã họp mặt mừng trang web ra đời kết hợp với việc phát "lợn giống" chương trình "Mình nuôi lợn đất - Chia sẻ tình thương" năm thứ I.

Chúng mình mở topic này để ghi lại những cảm xúc và hình ảnh! :love: :love: :love:

Trích lại bài phát biểu của đại diện nhóm, ALnML trong buổi offline này:

Chia sẻ tình thương – “Nhân rộng tấm lòng NHÂN”

Thay mặt Chia sẻ tình thương (CSTT), xin được chào mừng các anh chị và các bạn đến với buổi họp mặt ngày hôm nay để mừng cho sự ra đời của ngôi nhà mới, trang web CSTT – www.chiasetinhthuong.org.

Để đến đây gặp mặt mọi người, mỗi chúng ta đều đang nắm giữ một phần hạnh phúc! Hạnh phúc vì chúng ta có một cuộc sống khá đầy đủ, sức khỏe tạm ổn để cống hiến cho xã hội và mưu sinh cho gia đình nhỏ. Hạnh phúc vì dẫu sao có thể tạm quên đi những lo toan tất bật, để cùng ngồi với nhau một buổi, thưởng thức những món ăn ngon và nghĩ về mối quan tâm chung, sao cho những hoàn cảnh khó khăn có thêm những bàn tay chia sẻ. Rất tiếc rằng có một số mẹ vì bận đưa đoàn bác sỹ đi lên trung tâm Minh Đức nên không thể có mặt cùng chúng mình.

Mình muốn xin được nhắc lại một chút về quá trình hình thành nhóm. Cuối năm 2004, bạn Mai muaxuandautien - người đầu tiên mở lời kêu các mẹ đi thăm bé Tuấn bị bỏ rơi tại công viên Lê nin. Cũng trong những ngày cuối năm đó chị Vân Pickle từ Canada về thăm quê hương cũng là người đã trao vào tay chúng mình số tiền 900K, số tiền đầu tiên của quỹ cùng lời gửi gắm và sự tin tưởng dù ko quen nhau. Nung nấu ý định chung, ý tưởng làm từ thiện, tháng 01 năm 2005 cả nhóm họp nhau trên gác xép của quán bún riêu Xuân Hồng phố Hoà Mã, và nhóm Chia sẻ tình thương chính thức ra đời từ đó.

Cái tên “Chia sẻ tình thương” bao hàm nhiều ý nghĩa và dễ đọc, dễ hiểu hơn nên chúng mình cứ gọi mỗi lần đi hoạt động. Và logo của nhóm cũng đã ra đời từ đó, trái tim màu hồng bên trong là bàn tay người mẹ đang đỡ bàn tay nhỏ xinh của em bé với dòng chữ Chia sẻ tình thương bao quanh.

Xin được nhắc đến những con số, tuy khô khan nhưng đầy ý nghĩa: từ cuối năm 2004 đến tháng 03/2009, quỹ chung của chúng mình đã nhận được những ủng hộ dưới mọi hình thức, quy ra con số là gần 558 triệu đồng. Đó là chưa kể đến quỹ được ghi nhận đóng góp riêng cho mỗi trường hợp. Trong hơn 4 năm qua, chúng mình đã chia sẻ cùng hơn 130 số phận thiệt thòi, cùng gia đình họ giành giật lại sự sống từ những căn bệnh hiểm nghèo cũng như giúp một số gia đình tạo dựng một cuộc sống tốt đẹp hơn. 44 cuộc giao lưu thăm hỏi đầy xúc động của đoàn CSTT đến các trung tâm bảo trợ, cơ sở nuôi các bé mồ côi và bệnh viện luôn là những dấu ấn tốt đẹp trong lòng mọi người.

Trang web riêng dù mới được thành lập, những khó khăn bỡ ngỡ ban đầu cũng dần được xóa bỏ. Một tháng vừa qua, quỹ mới từ con số 0, sau những nỗ lực gây quỹ bằng nhiều hình thức, đóng góp của mọi người hiện đã có gần 41 triệu đồng. Đó là sức mạnh của sự đoàn kết.

Hy vọng rằng trong lương lai sắp tới, chúng mình luôn luôn có thể cùng nhìn về một hướng, san sẻ một phần hạnh phúc mình đang có với những hoàn cảnh khó khăn. Mong tất cả mọi người chung lòng chung sức để CSTT có thể phát triển đi tiếp trên con đường tình thương, và hơn hết cả, hãy cùng “Nhân rộng tấm lòng NHÂN”.

Hà Nội, ngày 18 tháng 04 năm 2009

Thay mặt nhóm
Ngô Thị Phương Loan
Mời mọi người hãy cùng xem một đoạn "phim " giới thiệu Chia sẻ tình thương

http://www.mediafire.com/?txzm2mwrmqy

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Ðề: 18.04 Off CSTT tại Viện Bảo Tàng Dân Tộc Học - Tân gia - Đầy tháng Chia sẻ tình thương (#139)

Em Cũng vừa về tới nhà, hôm nay vui quá các bác ạ, cuối giờ vì thương e bé nhỏ nhất nên các bác ý mua hẳn cho e một quả kem ốc quế 12k, hehe, sướng quá là sướng.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: 18.04 Off CSTT tại Viện Bảo Tàng Dân Tộc Học - Tân gia - Đầy tháng Chia sẻ tình thương (#139)

Báo cáo cô Rùa ai cũng khen Slide của Rùa hay và cảm động
Cảm ơn Rùa cảm ơn Bảo ghép ảnh và nhạc cảm ơn Bừa 3g sáng về Hưng Yên lấy ảnh :kiss::kiss::kiss:

Còn nữa nhà báo khen các Sếp OG + RG (ko có tớ) viết tôn chỉ - thư ngỏ và các bài về CSTT hay quá cảm động quá :kiss::kiss:

Thôi chị đi ngủ đây mệt quá ! Xin nghỉ một tháng nhé...BB

2,651
0
0

Khai Tâm

@LG: "Có bột mới gột nên hồ" :love: :love: :love: :love: :love:

@Tú: OK em, nhận hết :kiss: Nhưng mà chưa thấy ai gọi để giao ảnh hic hic hu hu.

@Cả nhà mình upload ảnh lên account của chiasetinhthuong tại photobucket nhé! Đặt tên folder để sau này tiện tìm lại.

RTrẻ! (Không phải RG)

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị bảo tại viết bằng TT :love:

1,557
0
0

Camellia

post tạm lên 2 cái tập thể, để cả nhà đỡ sốt ruột nhé!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ôi, từ nãy giờ em nấu gần xong cơm chiều rồi mà mới có hai cái ảnh thế thôi à, chị tyruoi với chị Cam bót nữa đi, hôm nay em thấy nhiều phó nháy lắm. Em chả mang máy nên ko có mà pot đâu KT ới ời.
Công nhận mệt thật, mà đấy là bác L đọc mỗi một bài phát biểu thôi đấy nhé (trêu tý). Nhưng mà để có chương trình ngon lành như hôm nay suốt những ngày qua đã có rất nhiều thành viên của CSTT góp công chuẩn bị. Từ chuẩn slide show vừa đẹp vừa xúc động (nhạc hay và rất ý nghĩa nhé) đến các công việc nhỏ khác như in tờ rơi, in nametag và logo của CSTT dán trên má các bé. Tất cả các mẹ đều nghiệp dư, và cố gắng nhất để có một buổi off thật ý nghĩa. Đồ ăn hôm nay rất ngon tuy không gian hơi chật chút nhưng mà buổi off đầu tiên ra mắt của CSTT đã có rất đông thành viên già trẻ lớn bé tham gia và đặc biệt hai khách mời (bà Còng và chị Cúc). Hi vọng những lần off sau CSTT sẽ Nhân lên cấp số Nhân số lượng những tấm lòng NHÂN. Mệt thật nhưng mà vui quá. :angle:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
349
0
0

bichthuyhn

Cả nhà ơi chán quá, em không chờ được đến khai mạc, buổi đầu tiên mà chẳng được ngồi hêt. CHo em xem ảnh với và cho em xem lại các slide show nhé. Cám ơn cả nhà.

1,557
0
0

Camellia

Mạng hôm nay kiểu gì mà em up ảnh nó chậm ì chậm ạch.
Thêm ảnh của các thiên thần nhỏ nhé!

349
0
0

bichthuyhn

Ðề: 18.04 Topic kỷ niệm - Offline họp mặt thành viên CSTT

Đấy cứ nói hôm nay cố gắng để được gặp Vịtxinhxinh, chị Camellia ... thế mà hai nhóc nhà em sốt dịch, không có dịp để "diện kiến", đành hẹn lần sau vậy !

42
0
0

ME KEANU

Chị Cam ko mệt à mà về cứ ảnh ọt rồi ra vào mấy tóp thế! Em đi nửa vời về ngủ luôn, giờ mới mò dậy...-_-

737
0
0

hienvth

Hôm nay vui quá, iu nhất là các thiên thần nhỏ.:love: Chơi hoài mà ko thấy mệt gì cả.
Xin cám ơn BTC và tất cả các mẹ:rose: :rose: :rose: :rose:

165
0
0

Threebluestars

Xem ảnh và đọc những gì các chị kể mà thấy vui và hạnh phúc quá. Tiếc là mình không tham gia được. Giá được xem slide thì tốt quá. Nghe các chị kể mà thấy muốn xem quá.

741
0
16

Em ngồi cạnh chị Cúc vợ anh Chiến ở Hưng Yên, chị ý tâm sự là có những lúc em đã tưởng như quỵ hẳn sau những việc xảy ra với gia đình em, cảm ơn các anh các chị đã giúp đỡ em cả về vật chất và tinh thần để gia đình em được như ngày hôm nay!

756
0
0

CSTT_Đấu giá

Moderator

Trước tiên xin gửi rất rất nhiều cái hôn và nhiều nhiều bông hoa tới tất cả những thành viên đã ủng hộ đấu giá. Ngày hôm nay chúng ta đã cùng đấu giá được những món quà sau:
1- Bộ sản phẩm dưỡng da Nhật bản do Shop Nhất ủng hộ: 400.000 ( vịtxinhxinh trúng )
2- Bộ khăn trải bàn do Linh mèo ủng hộ: 320.000 ( Đồng Nát trúng )
3- Truyện cổ tích Việt Nam : 300.000 ( chồng BBC trúng )
4- Máy nghe tim thai bé yêu do shopbabyus ủng hộ : 400.000 ( Mít và Nem trúng )
5- Nước hoa Versace Red woman do bạn Thảo - 0912181887 ủng hộ: 580.000 ( longhuytv2 )
6- Đầu đĩa CD do mẹ bánh quy AFC ủng hộ: 550.000 ( Mẹ Giang trúng)
7-Thiết bị chống cháy do Temporal_life ủng hộ: 500.000 ( Nhím và Cún trúng )
8- Tranh thêu tay mẹ bồng con do Mẹ Mickey ủng hộ: 200.000 ( Camelia trúng )
9- Kem chống nhăn mắt và môi do Bryan Thiên ủng hộ : 200.000 ( Gà nhíp trúng )
Tổng cộng số tiền thu được đấu giá ngày hôm nay là 3.450.000
Xin cảm ơn rất rất nhiều sự ưu ái của các bố các mẹ đã dành cho Đấu giá trong thời gian vừa qua :love::love::love:.
Qua đây CSTT Đấu giá cũng muốn gửi lời cảm ơn tới Bừa - MC dẫn chương trình đấu giá ngày hôm nay, người góp phần không nhỏ trong thành công này:rose::rose::rose: .

1,557
0
0

Camellia

Up thêm ảnh về đấu giá này

Đây là hai "cán bộ" phụ trách chương trình đấu giá ạ (Mải ăn, à mải vui nhưng không quên nhiệm vụ :laughing:

Trợ lý mục đấu giá (291179) với sản phẩm trên tay...(yêu nhỉ)

Nước hoa Versage dành cho nam...lẫn nữ được thuộc về nhà LongHuytv2

Nikita đang xem hàng body lotion được đấu giá... Bừa đang gạ gẫm :D

Bộ khăn trải bàn đỏ thuộc về ...Mr. Đồng Nát

Đầu đĩa CD được MẹViAn ẵm về cho con gái

Truyện cổ tích với giá chốt....300K (?!) thuộc về thiên thần nhà BB&C

Món đấu giá cuối cùng - Một bức tranh Đông Hồ "Mẹ bồng con " được mẹ Mickey thêu trong vòng...10 năm và gửi gắm rất nhiều yêu thương, nỗi suy nghĩ đau đáu về các con mồ côi bất hạnh...đã thuộc về Cam (người may mắn nhất ngày hôm nay) Cám ơn mẹ Mickey vì bức tranh vô giá đó :love:

1,557
0
0

Camellia

Những vị khách đặc biệt của ngày hôm nay

Bà Còng và chị Cúc

Ai đang ngồi thăm hỏi Bà Còng đây vậy ta ????

-----
Cám ơn anh Bừa vì đã luôn mang đến những điều vô cùng bất ngờ (Chị Loan bảo thế ạ)

1,557
0
0

Camellia

Đấy cứ nói hôm nay cố gắng để được gặp Vịtxinhxinh, chị Camellia ... thế mà hai nhóc nhà em sốt dịch, không có dịp để "diện kiến", đành hẹn lần sau vậy !
Còn nhiều dịp mà, cũng nôn nóng gặp chị lắm (chị ơi em là em thôi ạ, không phải là chị đâu ạ!!!)

1,557
0
0

Camellia

Chị Cam ko mệt à mà về cứ ảnh ọt rồi ra vào mấy tóp thế! Em đi nửa vời về ngủ luôn, giờ mới mò dậy...-_-
Hic! Chị cũng mệt chết đi được, lại còn phải quay về chỗ làm chứ có được ngủ đâu. Mọi người giục quá nên cố sống cố chết post ảnh lên cho mọi người đỡ sốt ruột.
Trong lúc chờ up ảnh thì đảo vài vòng quanh các top. Đấyyyy, sự thể nó là thế...

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Hôm nay vui thế mà em không có mặt được. Cả nhà up thêm ảnh nữa đi nhá.