Admin tại sao Khóa ID của tôi?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Admin tại sao Khóa ID của tôi?

Tôi nói trước tôi có 20 ID đã lập. và có thể lâph thêm nếu Min, Mod "Mít Nem mà xóa ID: Longhuytv2" của tôi lúc đó đùng nói tôi quá đáng.
Em ko phải Min Mod mà bác lại kêu tên em là thế nào?

Bác dùng từ ngữ gì hôm qua ai cũng biết nên ko oan ức gì đâu, em mà là Min mod thì đừng nói 20 nick, 2000nick em cũng xử cho ra chuyện. Cái cách bác đang làm ko hay ho gì đâu, bác có biết bọn em ngập đầu ngập cổ việc cơ quan rồi tranh thủ thời gian vào làm các chuyên mục cho CSTT ko? Còn bác thì bác làm gì hay là bác rỗi bác gây chuyện làm vui? Tự xem lại mình trước rồi hẵng trách người khác.

Em đề nghị Min nếu anh ta thích Min làm một list những từ anh ta đã dùng hôm qua ra đây. Dù bài có sửa rồi thì vẫn còn lưu hết.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Anh nhớ cho rõ, vi phạm 3 lần là bị khóa nick, nhớ cho kỹ vào những gì hôm qua lì dễ thương đã nói. Chưa đủ 3 lần nên chỉ cảnh cáo là cùng thôi, đấy là quy định. Còn anh nói có quá 3 lần ko ra gì ko thì anh tự biết. Tôi ko phải Min, tôi chỉ chứng kiến từ đầu đến cuối câu chuyện hôm qua nên tôi mới có thể nói như thế này. Còn anh thôi đi, vào đây để phá đám thì tốt nhất đừng vào nữa. Tôi ko phải Min nhưng tôi ko chấp nhận nổi bất cứ ai phá hoại ngôi nhà CSTT mà mọi người đã mất bao công gây dựng.

1,849
0
0

BB&C

Có cần thiết phải thế này không???? Ai trong chúng ta cũng đã là người trưởng thành, rất nhiều người đã là bố, là mẹ. Là thành viên của CSTT có nghĩa là có trái tim nhân hậu. Vậy sao có người lại như thế này??? Mục đích là gì đây? Tôi thiết nghĩ vào để làm từ thiện mà trong tâm chưa thiện thì không nên vào nữa. Mục tiêu của chúng ta, slogan của chúng ta trong đó có chữ "tấm lòng nhân". Vậy sao lại có chuyện như thế này??? Là thành viên chúng ta hiểu và có thể thông cảm nhưng nếu khách ghé trang web thì người ta nghĩ các thành viên của CSTT là ai???

Nếu vì CSTT, vì những mảnh đời bất hạnh, xin toàn thể thành viên hãy đồng lòng, đồng sức, cũng nhau mang đến cho những mảnh đời bất hạnh đấy niềm vui nhỏ nhoi. Xin hãy đừng vì cái tôi của mình quá cao, quá lớn mà làm mờ đi cái nhân của mình.

Trân trọng.

2,651
0
0

Khai Tâm

Thật là BUỒN.

Tháng 3.2009, trong những giờ phút khó khăn nhất của CSTT chắc cũng có nhiều những nỗi buồn, những nỗi thất vọng nhưng ngay cạnh đó có rất nhiều trái tim cùng đồng cảm, chia sẻ, cố gắng động viên nhau vực dậy làm lại cái mới. Và rùa đã không phải khóc.

Ngày hôm nay đọc những trao đổi, tự dưng thấy bất lực nước mắt tự dưng cứ chảy dài. Phải chăng người "Việt Nam" vẫn "xấu xí". Có thể đoàn kết cùng nhau đánh giặc ngoại xâm giữ gìn đất nước, nhưng khi thời hòa bình thì lại quay ra dằn vặt làm khổ lẫn nhau? Gà cùng một mẹ... sao để buồn như thế?

Diễn đàn CSTT này có phần đóng góp công sức xây dựng của Loan, của Tyruoi, của cunlinh, của TG, của muathu, của mẹ Đức Hiếu, mẹ Thảo SH, của vitxinhxinh, của những ai chìa ra một bàn tay chia sẻ trong những chuyến đi thăm trung tâm, những chăm sóc dành cho các hoàn cảnh cần được nâng đỡ, của những người đóng góp ủng hộ quỹ, của những người mua hàng bán hàng ủng hộ cho hoạt động gây quỹ. Có cả longhuyvt2, có Admin nữa.

Như mọi diễn đàn khác, họ thu lợi nhuận về cho công ty. Admin nơi đó phải bảo vệ quyền lợi của công ty, nên có đôi khi đụng chạm đến quyền lợi của thành viên. Nhưng Admin và Mod, những đầu cầu CSTT được lợi gì ngoài sự góp sức để cái tâm họ thanh thản? Ai được nhận lương để làm việc nhân ái? longhuyvt2 không được, Khai Tâm cũng không được, và những đầu cầu tất nhiên chẳng ai được lợi lộc gì về vật chất. Vậy nên, rất hy vọng rằng mọi người TẠO ĐIỀU KIỆN cho nhau làm tốt phần việc của mình, vì sự phát triển của CSTT.

Rùa chẳng biết chửi nhau, có khi nghe chửi bậy không hiểu lắm đâu, cũng không biết cãi nhau tay đôi, chỉ có đôi dòng tâm sự. Mong mọi người dĩ hòa vi quý, để chuyện lớn hóa nhỏ, chuyện nhỏ hóa không.

:rose:

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Thật là BUỒN.
Ngày hôm nay đọc những trao đổi, tự dưng thấy bất lực nước mắt tự dưng cứ chảy dài. Phải chăng người "Việt Nam" vẫn "xấu xí". Có thể đoàn kết cùng nhau đánh giặc ngoại xâm giữ gìn đất nước, nhưng khi thời hòa bình thì lại quay ra dằn vặt làm khổ lẫn nhau? Gà cùng một mẹ... sao để buồn như thế?
:crying::crying::crying::crying::crying::crying:

1,904
0
36

291179

Active Member

Thật là BUỒN.

Tháng 3.2009, trong những giờ phút khó khăn nhất của CSTT chắc cũng có nhiều những nỗi buồn, những nỗi thất vọng nhưng ngay cạnh đó có rất nhiều trái tim cùng đồng cảm, chia sẻ, cố gắng động viên nhau vực dậy làm lại cái mới. Và rùa đã không phải khóc.

Diễn đàn CSTT này có phần đóng góp công sức xây dựng của Loan, của Tyruoi, của cunlinh, của TG, của muathu, của mẹ Đức Hiếu, mẹ Thảo SH, của vitxinhxinh, của những ai chìa ra một bàn tay chia sẻ trong những chuyến đi thăm trung tâm, những chăm sóc dành cho các hoàn cảnh cần được nâng đỡ, của những người đóng góp ủng hộ quỹ, của những người mua hàng bán hàng ủng hộ cho hoạt động gây quỹ. Có cả longhuyvt2, có Admin nữa.

Như mọi diễn đàn khác, họ thu lợi nhuận về cho công ty. Admin nơi đó phải bảo vệ quyền lợi của công ty, nên có đôi khi đụng chạm đến quyền lợi của thành viên. Nhưng Admin và Mod, những đầu cầu CSTT được lợi gì ngoài sự góp sức để cái tâm họ thanh thản? Ai được nhận lương để làm việc nhân ái? longhuyvt2 không được, Khai Tâm cũng không được, và những đầu cầu tất nhiên chẳng ai được lợi lộc gì về vật chất. Vậy nên, rất hy vọng rằng mọi người TẠO ĐIỀU KIỆN cho nhau làm tốt phần việc của mình, vì sự phát triển của CSTT.

Rùa chẳng biết chửi nhau, có khi nghe chửi bậy không hiểu lắm đâu, cũng không biết cãi nhau tay đôi, chỉ có đôi dòng tâm sự. Mong mọi người dĩ hòa vi quý, để chuyện lớn hóa nhỏ, chuyện nhỏ hóa không.

:rose:
Rùa ơi, nước mắt tớ cũng đang chảy dài trên má, đau lòng quá khi đọc những lời trên này.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

:crying::crying::crying:

Thật là không biết nói gì nữa...

29
0
0

Be Huy

Anh ném bùn vào mặt ai thì tay anh cũng dây bẩn, vậy nên một người chửi anh mà anh chửi lại họ nghĩa là anh và họ giống nhau, có gì phải nói ở đây nữa. Tôi chỉ đang cố làm cho anh hiểu mà anh ko hiểu nổi thì thôi, tôi đành chịu.

Cái cách anh xưng hô đã có thể coi là vi phạm rồi đấy, anh bạn ạ.

Còn tôi pot bài này là bài cuối cùng vì tôi ko bao giờ nói chuyện với những người xưng hô kiểu như thế.
Có nhất thiết là phải nói với nhau những câu nói như thế ko bạn
Tôi cũng ko hiểu các bạn gây dựng nên ngôi nhà CSTT thương này để làm gì
" Chuyên đi để cãi nhau thôi ah"
Mà tôi thấy từ bên Webtretho giờ lại là CSTT vậy bạn
Các bạn đã gây dựng lên thì các bạn phải chung tay lại với nhau chứ sao lại cứ đi để ý nhau từng câu từ một để mà cãi nhau ầm lên là thế nào?
Mà nhà bác Longhuytv2 có lối thật đi nữa thì bạn Lì dễ thương cũng ko đc nhẩy vào ăn nói lung tung như vậy đc và cũng ko đc phép chửi ai hết.
Tôi là người đứng ngoài cuộc nhưng tôi thấy các bác sử như thế là ko công bằng.

29
0
0

Be Huy

Vừa đăng nhập tham gia diễn đàn đã thấy cãi nhau!
Mà Admin phải làm cho công bằng chứ ai lại đi làm thế.
Đúng là như thế đấy
Đã ko quá thì thôi đã khoá thì khoá tất đi sao để mọi chuyện xảy ra như thế này
Tự dựng để mọi người lại xích mích nhau hết cả thế.

1,849
0
0

BB&C

Nói thật là đọc bài của Rùa xong nước mắt chị cũng ứa ra. Khi được vào ngôi nhà mới này mình thấy mừng vui như là hồi mình xây được ngôi nhà vợ chồng con cái đang ở vậy. Có khách khứa đến là khoe, là mời chào, hân hoan. Vậy mà sao từ hôm qua đến giờ bước chân vào ngôi nhà này thấy lòng nặng trĩu.

29
0
0

Be Huy

Câu nói đi thì nhẹ câu nói lại thì nặng, tất cả cùng nhịn nhau đi một ty có phải ngôi nhà CSTT yên ấm ko.
Chả hiểu các bác như thế nào nữa???

2,651
0
0

Khai Tâm

Có vài từ "công bằng" được nhắc đến. Xin hỏi các bạn:

Admin và Mod đã làm gì thiếu công bằng khi đưa ra một nội quy chung, một điều lệ chung để TẤT CẢ mọi người cùng làm theo? Công bằng là ai cũng có quyền lợi, trách nhiệm, yêu cầu như ai, phải vậy không? Như vậy, khi đưa ra quy định về gây quỹ, có phần nói đến quyền đăng bài. Ở đây, được hiểu rằng tất cả thành viên đều không được phép đăng bài mà chỉ việc gửi đề xuất cho người phụ trách mục đó đưa lên. Thế là công bằng chưa nhỉ? Ai cũng làm việc đề xuất, và CSTT_Gây Quỹ đưa cái đề xuất đã được chấp nhận đó lên để kế hoạch được thực hiện.

Khi yêu cầu được quyền đăng bài bất chấp nội quy chung, yêu cầu được có một ngoại lệ, các bạn có nghĩ rằng điều đó là không công bằng với các thành viên khác?

Khi nói rằng mình có đến 20 cái ID sẵn sàng vào cãi nhau, có hiện diện ở đó sự công bằng không? Trong khi tất cả mấy trăm cái ID còn lại ngày ngày cố gắng chung sức xây?

Chẳng phải là Admin, cũng không phải là Mod, nhưng bất bình cho họ quá.

29
0
0

Be Huy

Mà theo tôi để cho yên vụ này đi cho yên ấm đề nghị Min Mod khoá nốt ID của Lì dễ thương đi vì bạn này cũng là người sai mà, và mọi người cũng đừng câu ra câu vào nữa cho đỡ rách việc.
Bởi vì câu đi thì nhẹ câu lại thì nặng mọi người cứ để ý nhau từng câu nói như thế này thì ko biết đến lúc nào mới chấm dứt đc đâu.
Để sức đấy mà xây dựng ngôi nhà CSTT này ngày càng khang trang hơn.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Em cũng rảnh rỗi vì hôm nay trời mưa, kệ xác công việc, ngồi nhà kiếm chuyện cổ tích đọc chơi. Có câu chuyện này chúng mình học từ hồi xưa thật là xưa, em post lên để các bác "cùng nhớ lại những ngày tháng khi chúng ta còn bé" nhé:

CÂU CHUYỆN BÓ ĐŨA

Ngày xưa, có một người nhà giàu, sinh được năm người con. Vì được nuông chiều nên họ luôn luôn tị hiềm, ganh ghét, cãi cọ nhau. Người cha cố gắng để khuyên can họ nhưng vô ích, vì vậy ông rất đau lòng.

Ít lâu sau, người cha bị bệnh nặng, biết mình không qua khỏi, một hôm ông gọi năm người con đến và bảo gia nhân đem ra một bó đũa. Năm người con ngơ ngác không hiểu người cha có ý định gì, ông cầm lấy bó đũa và bảo từng người hãy bẻ đi, người con nào cũng gắng hết sức mình nhưng không sao bẻ nổi,, người cha lại bảo "các con hãy bẻ từng chiếc một xem sao", lập tức năm người con bẻ một cách dễ dàng. Lúc đó người cha mới nói:

- Các con ạ, bó đũa ví như năm anh em các con đó, nếu mỗi người các con đều chung tay gánh vác mỗi người một việc thì không kẻ thù nào làm các con gục ngã, còn nếu các con chỉ biết đến bản thân mình thì sẽ trở nên lẻ loi và bị thất bại trong cuộc đời. Nếu các con đoàn kết và thương yêu lẫn nhau thì cha mới có thể yên tâm mà nhắm mắt.

Nghe xong, năm anh em mới hiểu lời người cha dạy, họ rất hối hận với những việc đã làm. Từ đó họ sống hoà thuận và đoàn kết, thương yêu lẫn nhau.[/FONT]

Mọi người ra đường nhớ mang áo mưa kẻo ướt!:love::love:

101
0
0

su yeu

Bao giờ thì mới có htể kết thúc mọi chuyện ở đây nhỉ? Không lẽ DD nào cũng phải cãi nhau hnư vậy thì mới gọi là DD sao? Mọi người cố gắng kiềm chế cái tôi lại đi, đừng tranh cãi gây mất hoà khí nữa

29
0
0

Be Huy

Có vài từ "công bằng" được nhắc đến. Xin hỏi các bạn:

Admin và Mod đã làm gì thiếu công bằng khi đưa ra một nội quy chung, một điều lệ chung để TẤT CẢ mọi người cùng làm theo? Công bằng là ai cũng có quyền lợi, trách nhiệm, yêu cầu như ai, phải vậy không? Như vậy, khi đưa ra quy định về gây quỹ, có phần nói đến quyền đăng bài. Ở đây, được hiểu rằng tất cả thành viên đều không được phép đăng bài mà chỉ việc gửi đề xuất cho người phụ trách mục đó đưa lên. Thế là công bằng chưa nhỉ? Ai cũng làm việc đề xuất, và CSTT_Gây Quỹ đưa cái đề xuất đã được chấp nhận đó lên để kế hoạch được thực hiện.

Khi yêu cầu được quyền đăng bài bất chấp nội quy chung, yêu cầu được có một ngoại lệ, các bạn có nghĩ rằng điều đó là không công bằng với các thành viên khác?

Khi nói rằng mình có đến 20 cái ID sẵn sàng vào cãi nhau, có hiện diện ở đó sự công bằng không? Trong khi tất cả mấy trăm cái ID còn lại ngày ngày cố gắng chung sức xây?

Chẳng phải là Admin, cũng không phải là Mod, nhưng bất bình cho họ quá.
Tôi là người đứng ngoài cuộc theo dõi các bạn từ lâu rồi, từ bên Webtretho giờ lại sang CSTT này. Tôi ko phải bênh bạn Longhuytv2 đâu nhá nhưng cái gì cũng phải có lý của nó
Các bạn vào ngôi nhà này để xây dựng nó chứ ko phải để đạp đổ nó cho nên bạn đấy nói là lập 20 ID chắc cũng ko phải để vào mà cãi nhau.
Mà chắc gì bạn đấy lập 20 ID bạn cũng chỉ nói vậy thì sao.
Còn đã nói đến công bằng thì cứ ai vi phạm ngôn từ cũng đều bị khoá hết đừng nên thiên vị ai cả thì chắc cũng ko đến nỗi xảy ra như thế này đâu

50
0
0

li`dethuong

Có nhất thiết là phải nói với nhau những câu nói như thế ko bạn
Tôi cũng ko hiểu các bạn gây dựng nên ngôi nhà CSTT thương này để làm gì
" Chuyên đi để cãi nhau thôi ah"
Mà tôi thấy từ bên Webtretho giờ lại là CSTT vậy bạn
Các bạn đã gây dựng lên thì các bạn phải chung tay lại với nhau chứ sao lại cứ đi để ý nhau từng câu từ một để mà cãi nhau ầm lên là thế nào?
Mà nhà bác Longhuytv2 có lối thật đi nữa thì bạn Lì dễ thương cũng ko đc nhẩy vào ăn nói lung tung như vậy đc và cũng ko đc phép chửi ai hết.
Tôi là người đứng ngoài cuộc nhưng tôi thấy các bác sử như thế là ko công bằng.
Tôi ko biết bạn behuy có theo dõi từ đầu những lời ko học thức của em trai longhuytv ko. Tôi em lặng khi thấy em trai Longhuytv dùng từ mấy đứa mod min là đã ko chấp nhất rồi, nhưng em trai càng ngày càng qúa đáng chửi bác Haidang02 .. tôi nghỉ những ngôn từ tôi nói dành cho em trai longhuytv là ko quá đáng vì em longthuytv đúng như lời ông bà ta thường nói. Thêm vào đó những lời em longhuytv pm cho tôi ..tôi đã post lên đủ để chứng minh con người em Longhuytv có vấn đề về tư cách và con người... Tôi xin lập lại em ấy ko đáng để tôi và nhiều người ở đây bẩn miệng.
:love:

3
0
0

quyentran

Dõi theo bước các bạn đi từ ngày còn ở WTT. Tôi chẳng đóng góp được gì, chỉ đứng nhìn ngưỡng mộ. Rồi khi các bạn về nhà mới tôi cũng chỉ đứng nhìn mà thôi. Giờ khi các bạn có nhà mới, được xây bởi những tấm lòng tâm huyết, mỗi người góp một chút sức mọn của mình để xây nên mái nhà ấm cúng này. Là người chỉ biết đứng nhìn nhưng tôi cũng thấy rất vui vì tôi biết rằng sẽ có nhiều mảnh đời bất hạnh được các bạn cưu mang đùm bộc.

Vậy mà lễ khánh thành nhà mới chưa lâu thì anh em trong nhà đã có người hục hặc, vậy là sao? Đừng trách bố mẹ không dạy được, vì các con đã lớn rồi, các con biết lo cho người khác có nghĩa là cũng đã có ý thức đối với bản thân mình. Vậy sao có người cứ cố tình không hiểu và không muốn hiểu. Biết rằng trong gia đình đông con sẽ có đứa nọ đứa kia nhưng sao không nhìn anh chị em trong nhà mà sống. Sao lại cứ khư khư ôm giữ cái tôi quá lớn như vậy. Điều này có tốt đẹp không??

Nói gần nói xa chẳng qua nói thât. Tôi, người đứng ngoài nhưng theo dõi rất sát sao. Tôi muốn, với tư cách như một người chị, một người bạn, gửi đến cậu Longhuy một lời khuyên chân thành, mặc dù có thể cậu sẽ không vui và có thể sẽ phản ứng nhưng tôi vẫn nói. "Longhuy à, ai cũng biết em nhiệt tình, em có lòng nhưng tính em thẳng quá, em hiếu thắng quá, hãy bình tâm lại đi em. Em hãy biết lắng nghe và biết nghiệm cho bản thân mình. Không hề vô lý tý nào khi ai cũng có ý trách em đâu". Vài lời tâm sự của kẻ đứng ngoài nhìn. Có gì chưa phải mong các bạn thứ lỗi.

29
0
0

Be Huy

Tôi ko biết bạn behuy có theo dõi từ đầu những lời ko học thức của em trai longhuytv ko. Tôi em lặng khi thấy em trai Longhuytv dùng từ mấy đứa mod min là đã ko chấp nhất rồi, nhưng em trai càng ngày càng qúa đáng chửi bác Haidang02 .. tôi nghỉ những ngôn từ tôi nói dành cho em trai longhuytv là ko quá đáng vì em longthuytv đúng như lời ông bà ta thường nói. Thêm vào đó những lời em longhuytv pm cho tôi ..tôi đã post lên đủ để chứng minh con người em Longhuytv có vấn đề về tư cách và con người... Tôi xin lập lại em ấy ko đáng để tôi và nhiều người ở đây bẩn miệng.
:love:
Suy cho cùng các bác vẫn như thế này ah ,các bác chấp nhau từng lời an tiếng nói như thế sao
Các bác đừng chấp nhau như thế nữa có đc ko?
Như thế này thì các bác cứ tiếp tục đạp đổ hết đi đừng xây dựng ngôi nhà này nữa
Bác lì dễ thương đã dám sưng là chị bác longhuytv2 mà sao bác cũng nói đc những từ như thế sao
Bác làm chị thì cho đáng làm chị chứ
Tôi nói như thế nay mong bác đừng giận nhá
Tất cả mọi người ko ai đc phép đánh giá nhau hết cả đừng ai nói quá đáng quá để mà xúc phạm nhau. CÂU NÓI ĐI THÌ NHẸ CÂU NÓI LẠI THÌ NẶNG là như thế đấy bác ah

29
0
0

Be Huy

yên tâm đi em trai.. chị ko phí sức vì những lời trẻ con của em đâu :laughing::laughing::laughing:

Suy cho cùng các bác cũng chưa chắc đã bằng ai đâu mà cứ GÀ CÙNG MỘT MẸ CỨ HOÀI ĐÁ NHAU
Cho nên lúc phát ngôn ra các cũng nên luu ý một tý đi đừng có xúc phạm nhau quá đáng quá

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.