Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

2,204
1
0

Nikki

Bếp mình có gì hay???

Em cứ suốt ngày lượn lờ vào nhà các cao thủ bếp núc và bánh trái nhà ta để rồi cứ phải xuýt xoa rồi hằng đêm về mơ tưởng về các loại dụng cụ sử dụng trong bếp và trong sinh hoạt hàng ngày của các chị. Chính vì thế nên hôm nay em mạn phép (theo sự cho phép của người-mà-ai-cũng-biết-là-ai-đấy) mở topic này để các chị em nhà mình cùng nhau giới thiệu và chia sẻ các loại dụng cụ của mình (cho thiên hạ thèm thuồng và ngưỡng mộ :p)

Mời mọi người nhé >:D<>:D<>:D<

737
0
0

hienvth

Ðề: Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

kiu kiu bé Nik, phải tức tốc về chụp bếp nhà mình mang lên "khoe" mới được :D

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chính vì thế nên hôm nay em mạn phép (theo sự cho phép của người-mà-ai-cũng-biết-là-ai-đấy;)) mở topic này để các chị em nhà mình cùng nhau giới thiệu và chia sẻ các loại dụng cụ của mình (cho thiên hạ thèm thuồng và ngưỡng mộ :p)

Mời mọi người nhé >:D<>:D<>:D<
Ai đấy chi chả biết ai cả.
Có phải mua vé ko vậy. Chị đến sớm ngồi hàng đầu, chiếm luôn hàng VIP để xem và bon chen đây.
Nhanh lên nào >:D<
Nik ơi chi kể mà nghe hôm qua có người bảo rằng sẽ đội mũ bảo hiểm và mặc quân áo giáp sắt trong bếp. Kể từ hôm nay sẽ chạy bộ luyện tập sức khoẻ để chịu được sức nặng của bộ giáp đó.....Tại sao phải mặc như thế nhỉ????? Có muốn biết ko ????
Thôi trưng bày đi rồi kể tiếp câu chuyện cho nghe...vỡ bụng mất ôi giời ơi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Ai đấy chi chả biết ai cả.
Có phải mua vé ko vậy. Chị đến sớm ngồi hàng đầu, chiếm luôn hàng VIP để xem và bon chen đây.
Nhanh lên nào >:D<
Nik ơi chi kể mà nghe hôm qua có người bảo rằng sẽ đội mũ bảo hiểm và mặc quân áo giáp sắt trong bếp. Kể từ hôm nay sẽ chạy bộ luyện tập sức khoẻ để chịu được sức nặng của bộ giáp đó.....Tại sao phải mặc như thế nhỉ????? Có muốn biết ko ????
Thôi trưng bày đi rồi kể tiếp câu chuyện cho nghe...vỡ bụng mất ôi giời ơi

Em biết em biết vụ này, luyện tập chạy 10 vòng cầu thang lên xuống! Rõ hâm nhở.

Chị mở hàng cho Nikon, đắt hàng cực. Đây là cái lò và cái mixer ạ.

Em xin trình bày: Công dụng của lò nướng là để nướng. Riêng loại này kèm chức năng vi sóng nên có thể hâm thức ăn. Công dụng của mixer là để đánh trứng, trộn bột làm bánh làm kẹo. Lò thì mua giảm giá (hàng trưng bày), mixer là đồ xách tay từ Mỹ về từ năm 2005.

Dưới đây là một số đồ men sứ được tha về vào một ngày đẹp trời cách đây hơn năm. Chả hiểu mắt mũi ra sao mà chụp cái ảnh thế này:

Những cái tim tim là ramekins nướng bánh, flan, pudding, v.v. Đĩa cốc hình rùa, thìa hình cá voi, 2 cái ramekins màu xanh chuối của Le Creuset cũng cùng công dụng.

Bác kelly và Cáo, Ong Chúa, sếp trưởng thuyvuong, mẹ Rim,... ơi đâu rồi ;)

1,122
0
0

SCP

Nào thì bon chen , cái mixer nhà em đây ạ

2,204
1
0

Nikki

@SCP: í cha chị ơi, cái máy nó lạ quá đi ah.....cho xin vài lời giới thiệu đi :D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

chị đặt cục gạch ở đây nhé, Nik với KT nhé

nhà có ối thứ chưa dùng đến (chưa biết dùng, không vừa lò nướng..) hehe
nhưng cứ khoe cho thiên hạ nó thèm

báo cáo bác Cáo là em rinh em Kitchen Aid về rồi, khai trường một lần rồi ạ
còn em Electrolux rinh về lại gửi lại vì tủ bếp ko vừa,
chuẩn bị có tủ bếp mới lại rước em ấy về ạ
hi vọng là có bánh ngon :D

1,122
0
0

SCP

@SCP: í cha chị ơi, cái máy nó lạ quá đi ah.....cho xin vài lời giới thiệu đi :D
Nó vẫn là cái mixer thôi em ơi , của Bosch , dòng máy gia đình , 550W , cái phần màu trắng phía trên là để cắt , bào rau củ , có 1 cái máy xay sinh tố kèm theo nữa nhưng ngại lôi ra chụp . Xin hết ạ

1,122
0
0

SCP

Có người bảo không biết ai cắt rốn nên thêm cái ảnh nữa ạ , hi hi .
Đây lá trong những bộ sưu tập mà em quý nhất đây , ảnh cũ nên chưa đủ , sẽ bổ sung thêm sau :

2,651
0
0

Khai Tâm

Có người bảo không biết ai cắt rốn nên thêm cái ảnh nữa ạ , hi hi .
Đây lá trong những bộ sưu tập mà em quý nhất đây , ảnh cũ nên chưa đủ , sẽ bổ sung thêm sau :
Thật là may là mình đã có một vài bộ trong số này rồi :p

1,122
0
0

SCP

Tiếp nào , các loại ramekin to , nhỏ :

872
0
0

kelly

Ôi. ôi, chờ chị tý nhé, tối về lục ảnh rồi sâu sau nhé, bất đầu bằng mixer nhỉ.
À chị muốn hỏi Rùa là lò nướng của NHật có thêm chức năng vi sóng có tốt không? chị đang được offer 1 cái mà còn đang lưỡng lự vì không biết công dụng nó thế nào? với lại toàn tiếng Nhật chẳng biết đằng nào mà lần. Chắc cũng bằng cái nhà Rùa đang có đấy.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

À chị muốn hỏi Rùa là lò nướng của NHật có thêm chức năng vi sóng có tốt không? chị đang được offer 1 cái mà còn đang lưỡng lự vì không biết công dụng nó thế nào? với lại toàn tiếng Nhật chẳng biết đằng nào mà lần. Chắc cũng bằng cái nhà Rùa đang có đấy.
Vầng, chúng em bắc ghế chờ bác ạ :) Mọi người dành riêng bác 2 trang post, bác cứ thong thả, thiếu chỗ thì cứ tự nhiên :-*

Lò nướng kiêm chức năng vi sóng của Nhật thì tùy loại, cái model và thông số lò em dùng thì rất tốt, đáp ứng đủ yêu cầu của em. Trước khi mua đã xem nhiều, vác bao nhiêu là catalog về so sánh chán chê. May sao chọn được nó thì ra cửa hàng còn đúng 1 chiếc trưng bày, đang giảm giá. Thánh nhân đãi kẻ khù khờ ;)

Mà nhà mình có bác lovehoasua cũng hay sắm những thứ đẹp đẹp xinh xinh nhé, thế mà chẳng thấy điểm danh ạ. Alo alo đồng bào chú ý... ai còn đi lạc mau về "trình diện" ;)

2,204
1
0

Nikki

Ah, em suggest thêm cái "táo nở hoa" nữa nhá...nhớ show nó rõ ràng cho em thấy nhá :D

720
0
0

chuột đồng

Nik mở topic này hay thật, chị thích nghía mấy món này lắm, cám ơn Nikki.

Xin mọi người cho em lót dép nhòm với nhe.

2,651
0
0

Khai Tâm

@Nikon: Chị chưa nhận được phiếu bé ngoan đâu đấy!

@chuột đồng: tại sao lại chỉ ngó thôi mà không cho mọi người ngắm đồ nhà mình với chứ? ;)

1,122
0
0

SCP

Nik mở topic này hay thật, chị thích nghía mấy món này lắm, cám ơn Nikki.

Xin mọi người cho em lót dép nhòm với nhe.
Bác có lót thì bác né cái dép tổ ong ố màu của em ra với nhá , em xí chỗ từ chiều rồi đấy , quay đi quay lại bị ủn ngay ra cánh gà

1,961
0
0

anatomysu

trời ơi, vào đây ngất vì ghen ghét tỵ nạnh, lại tủi thân vì chưa có em KA nào.

Chị ong nâu nâu nâu nâu ơi, nhà chị đủ đồ thế thì nổi lửa đi ạ :x

2,651
0
0

Khai Tâm

Bác có lót thì bác né cái dép tổ ong ố màu của em ra với nhá , em xí chỗ từ chiều rồi đấy , quay đi quay lại bị ủn ngay ra cánh gà
Tổ ong nào của cậu? Cái đôi ngà ngà vàng mà gần đứt mõm ấy, là của tớ nhé.