Cô bé hát ‘Chú ếch con’ bằng tiếng Ý xôn xao cộng đồng mạng

2,501
0
0

Haidang02

Clip cô bé người Việt Lê Nguyễn Hương Trà hát bài ’Chú ếch con’ bằng cả hai thứ tiếng Việt và Ý với lối trình diễn đặc sắc, giọng hát trong vắt đã thu hút được sự quan tâm của đông đảo cư dân mạng.

[YT]http://www.youtube.com/watch?v=iAQOyaEEp2Q&feature=player_embedded[/YT]

Clip gây xôn xao cộng đồng mạng Việt Nam những ngày gần đây, thực ra đã được ghi hình từ năm 2003. Khi đó, Lê Nguyễn Hương Trà, cô ca sĩ nhí bài hát Chú ếch con của nhạc sĩ Phan Nhân mới chỉ 8 tuổi.

Chú ếch con được trình diễn tại nhạc hội Zecchino d’Oro tổ chức vào cuối năm 2003. Hương Trà được ban tổ chức bình chọn là “người hát tiếng Ý hay".

Hương Trà biểu diễn ca khúc Chú ếch con bằng cả hai thứ tiếng Việt và Ý vào năm 2003

Chú ếch con sau đó đã được Studio Antoniano ở thành phố Bologna (Ý) thu vào album CD ca nhạc thiếu nhi mang tên Zecchino d’Oro vào năm 2003. Album này bao gồm 14 giọng hát thiếu nhi từ 3 – 9 tuổi của các nước Ý, Việt Nam, Uruguay, Colombia, Lebanon, Mỹ, Pháp…

Hương Trà không chỉ tự tin thể hiện khả năng trình diễn bài hát bằng song ngữ cùng đội hợp xướng Piccolo Coro dell’ Antoniano mà còn khiến các khán giả có mặt tại khán phòng khi đó cũng phải nhún nhảy theo.

Cô bé liên tục thay đổi tư thế đứng, lắc hông theo điệu nhạc và ấn tượng hơn là những đoạn luyến láy theo tiếng Ý.

Zecchino d’Oro là đại nhạc hội thường niên được tổ chức với quy mô quốc tế. Mỗi năm có 7 ca khúc tiếng Ý và 7 ca khúc tiếng nước ngoài được trình diễn bởi các em thiếu nhi và được chấm điểm bởi ban giám khảo gồm các em thiếu nhi. Ca khúc chiến thắng sẽ được trao giải Đồng Sequin Vàng.

http://tin180.com/nghethuat/am-nhac...-con-bang-tieng-y-xon-xao-cong-dong-mang.html

510
0
0

MeLuti

Ðề: Cô bé hát ‘Chú ếch con’ bằng tiếng Ý xôn xao cộng đồng mạng

Ôi đây là bài hát mà mình rất thích hồi còn nhỏ và cho đến tận bây giờ

Bé này ko những hát hay mà còn sinh động nữa

Xem đi xem lại mấy lần

Cám ơn Mẹ Haidang nhiều
H

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ôi hay thế, e xem mà bật cười, thần thái cô bé tự tin quá, dàn đồng ca nhí cũng ngộ nữa.

2,501
0
0

Haidang02

Ôi hay thế, e xem mà bật cười, thần thái cô bé tự tin quá, dàn đồng ca nhí cũng ngộ nữa.
Công nhận, cô bé con hát ngộ ghê, trông rất tự tin. Chị nghĩ cách dàn dựng bài hát cũng hay. Tự dưng nghĩ, bài hát rõ của mình, ấy thế mà nước ngoài họ làm còn hay hơn cả mình.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Đây là bài hát ngày bé lúc đó em khoảng hơn 7 tuổi , mẹ em đẻ xong chỉ nghỉ 3 tháng rồi phải đi dạy học (tất nhiên là dạy 1 tiết hoẵc 2 tiết về thôi) , nhốt hai con ở nhà. Em gái em còn bé nên hay tè dầm, em lười thay nên cứ suốt ngày ru em ngủ bằng chính bài hát này và chỉ mỗi bài này thi em mới ngủ nên c hát cật lực
Cứ nghĩ lại thấy sao hồi bé mình giỏi thế 6 tuổi mà trông đc em bé 4-5 tháng.
Đúng thế ạ, bài hát ở VN hát đơn giản mà sao ở nn biểu diễn hay và sinh động vô cùng.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đây là bài hát ngày bé lúc đó em khoảng hơn 7 tuổi , mẹ em đẻ xong chỉ nghỉ 3 tháng rồi phải đi dạy học (tất nhiên là dạy 1 tiết hoẵc 2 tiết về thôi) , nhốt hai con ở nhà. Em gái em còn bé nên hay tè dầm, em lười thay nên cứ suốt ngày ru em ngủ bằng chính bài hát này và chỉ mỗi bài này thi em mới ngủ nên c hát cật lực
Cứ nghĩ lại thấy sao hồi bé mình giỏi thế 6 tuổi mà trông đc em bé 4-5 tháng.
Đúng thế ạ, bài hát ở VN hát đơn giản mà sao ở nn biểu diễn hay và sinh động vô cùng.
Em cũng 6 tuổi trông em đây, cứ vẹo cả xương sườn bế nó, toàn 1 tay cắp nách em, 1 tay bê xoong bột, đưa nó sang khu tập thể bên cạnh để gửi trẻ. Thỉnh thoảng mẹ cho vài xu thế là con chị cắp con em ra đầu khu tt ăn cháo sườn, em được ăn thôi còn chị thì mút thìa, nói đến chuyện thời bao cấp thì có mà mãi chả hết chuyện nhỉ.