Đóng giày ở đâu đẹp?

792
0
0

J.C

Các chị ơi, em mới nhìn thấy mấy đôi giày tango này trên mạng (tathy/thanglong) mê mẩn quá đi mất mà em không có nick trên diễn đàn đó nên không hỏi được địa chỉ đóng giày.

và đôi này

Em thì không nhảy nên không biết đóng giày ở đâu đẹp và cẩn thận. Nhà mình có ai hay đi giày đóng không? Cho em xin ít kinh nghiệm với. (địa chỉ đóng giày, công đóng giày, thời gian và mua phụ liệu ở đâu). Em cảm ơn ạ.

Đính kèm

872
0
0

kelly

Ðề: Đóng giày ở đâu đẹp?

Em đi giày cỡ bao nhiêu? nếu 37 thì đến gặp chị nhé, có 1 đôi chị em với đôi này. Chị được cho nhưng vì mệnh không hợp màu đỏ nên ko đi, chỉ thỉnh thoảng xỏ vào cho thỏa cơn thú tính thôi.
Còn đóng giày ở Hn thì có nhiều nơi lắm. Trên phố Sơn Tây số nhà 48 có giày Thanh Lịch, hoàn toàn bằng da thật, form dáng thì hơi già, chỉ phù hợp cho người chăm khiêu vũ, giá cả hình như 250K/đôi. Chờ tương đối lâu.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
792
0
0

J.C

Chân em 35 chị ạ, tiếc đôi của chị Kelly quá. :D
Chân em mỏng, đi giày cao gót nó ko áp sát vào lòng bàn chân nên hay bị chuột rút lắm, khổ thế, nên em cũng định đóng xem có tốt hơn không. Mà em lại thích nhung đỏ với taffta nên muốn đóng một, hai đôi cho điệu chị ạ. Để em ra Tây sơn đóng thử xem như thế nào rồi lên báo cáo kết quả vậy. Nếu có địa chỉ hàng giày đã đóng chính mấy đôi trên ảnh thì tốt quá, không phải mô tả nhiều, cứ thế đặt luôn.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Cách đây nửa năm chị mua 1 đôi nhảy, cũng màu đỏ, nhưng ko phải gấm mà như phi bóng ấy, size 37, có sẵn, hàng đó đóng đủ thập cẩm chứ ko chuyên nhảy đâu. Các mẹ trên mạng mua nh` lắm vì giá cũng hợp lý, trước thì trong ngõ giờ giải tỏa lại thành ra mặt đường đẹp, giày hiệu Mona. Em thử đt trước xem mang mẫu đến với chất liệu thế họ có đóng ko thì hẵng đến cho đỡ mất công.

Điện thoại : 043 8530307
Di động : 0917744629 - Huyền

Địa chỉ bán hàng: số nhà 83 đường bờ sông Tô lịch, phố khương Trung (từ đường nguyễn trãi đi vào phố Khương Trung , men theo đường ven sông Tô lịch đến số nhà 83, chỗ đó là nhà chứ ko phải shop đâu, ko có biển, nhưng thấy ngay loạt xe đỗ đầy cửa.
)

792
0
0

J.C

Hì hì, em cảm ơn chị mẹ Minh meo. Em vừa lượn qua chỗ giày Thanh lịch, dáng thì e thấy cũng khá okie, đi thử một đôi thấy thoải mái nhưng nhìn cái đế giày trông không nuột lắm, nếu chị kia đồng ý đóng theo yêu cầu e cũng vẫn đóng thử một đôi. Còn hàng 83 đường Bờ sông Tô lịch mai e cũng alo hỏi thử xem thế nào, ngon lành thì e cũng thử 1 đôi. Đến hè là có 2 đôi để đi các chị nhỉ :D

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

Cô giáo dạy nhảy giới thiệu 1 hàng đóng giầy ở phố Lý Thái Tổ, chị hay đi qua phố đấy nhưng chưa đóng nên không nhớ tên và số nhà, ngay mặt đường thôi. Phố đấy đường 1 chiều, rẽ từ Lò Sũ thì nó là hàng đầu tiên bên tay phải nhé :)

792
0
0

J.C

Em vừa sợt trên mạng ra một loạt, trong đấy có Ngọc Phú và Long Thành ở Lý Thái tổ. Chắc là một trong hai hàng đấy chị nhỉ? Hôm nào rảnh em sẽ đi lượn một vòng. Em mê hai đôi ở trên quá chị ạ :p, màu khác e cũng thích. Nếu đóng được đẹp như vậy chắc e làm vài đôi luôn hihi.

872
0
0

kelly

Chị chắc chắn 2 đôi trên của em ko phải đóng ở đây đâu, chắc du nhập đấy. Vì chị dân nhảy đây, đi đóng tất cả các nơi rồi không nơi nào đóng được cái form trông duyên dáng thế đâu. Em chỉ cần xem mẫu ở cửa hàng thôi chứ đừng lý tưởng hóa rồi lại thất vọng. Còn cái đế ở Thanh Lịch em nói vì là giày nhảy nên họ dán 1 lớp da để chống trơn trượt nên trông nó như lởm nhưng thực ra có tác dụng trên sàn thôi, nếu em đóng giày đi đường thì yêu cầu họ làm cho đế cao su hay đế kếp thì sẽ chuẩn hơn. Chỗ Thanh Lịch đấy là hàng xóm nhà mẹ chị mà.

792
0
0

J.C

Chị Kelly à,
Em cũng biết là không phải đóng ở mấy hàng quen thuộc như Thanh lịch hay Long Thành... gì đấy, em vừa đi qua Thanh lịch rồi, nhưng e vẫn sẽ đóng thử 1,2 đôi xem thế nào, có thể sửa dần theo ý mình được không. Với lại e chưa đi giày đóng bao giờ ạ :D, mà em cũng đi học nhảy thôi, cho khỏe đẹp, trẻ lâu giống chị, hhiihi.
Em trích cho chị xem đoạn trên web nhé:

Bác thợ đóng giầy của mình đang làm cho Vina giầy (hay Cty gì đấy giống thế của NN) và làm part-time theo ý mình. "Nịnh" bác ý ra phết đấy tại thợ nào cũng muốn làm theo thói quen hơn là theo ý khách, nhất là các chị em hay lắm ý tưởng - đòi hỏi.

Mình đang làm một dòng giầy Tango riêng để cùng chia sẻ với các thành viên nữ trong CLB Tango. Được cái giầy Tango cấu trúc và design hệt như giầy đi thường (chứ ko bị quá mềm như các loại khiêu vũ khác) nên khi đóng cho văn phòng mình không làm sole bằng da mà bằng cao su. Nên là một công làm cho giầy Tango cũng là giầy đi party/Văn phòng luôn. Dòng pump thì mình sẽ làm sau một tý, đang làm form.

Vật liệu thì mình "chán" da rồi, vì tìm được da xịn khó lắm lắm, và phải đặt số luợng nhiều, nên sài các loại vật liệu rất chi là Vn-mít, như gấm, lụa, taffeta... và lót da bên trong. Các phụ kiện khác cũng phải đi lựa ở Âu Cơ hay tha thẩn ở các chợ đầu mối :) Form giầy thì ông thợ làm rồi mình chỉnh. Cũng mất gần chục cái mới xong.

Để mình xong cái cô-léch-xông này rồi khoe với chị em và PM địạ chỉ đặt hàng, hoặc để mình order chung chung với các bạn trong CLB Tango của mình cho. Mình phải làm 1 collection mẫu và form để dựa trên đó đặt chứ ai cũng mang vải và in ảnh trên web (hoặc mang mẫu giầy xịn từ nước ngoài) ra kêu ông đóng giầy làm theo ý thì ông ý cũng oải luôn đấy hihi.

Cái web này là thanh niên xa mẹ - tathy.com/thanglong. Nhưng em không có nick ở đấy, mà cũng ko đăng ký được nên không cách nào biết được bác thợ này là bác thợ nào :D

872
0
0

kelly

Chị Kelly à,
Em cũng biết là không phải đóng ở mấy hàng quen thuộc như Thanh lịch hay Long Thành... gì đấy, em vừa đi qua Thanh lịch rồi, nhưng e vẫn sẽ đóng thử 1,2 đôi xem thế nào, có thể sửa dần theo ý mình được không. Với lại e chưa đi giày đóng bao giờ ạ :D, mà em cũng đi học nhảy thôi, cho khỏe đẹp, trẻ lâu giống chị, hhiihi.
Em trích cho chị xem đoạn trên web nhé:

Bác thợ đóng giầy của mình đang làm cho Vina giầy (hay Cty gì đấy giống thế của NN) và làm part-time theo ý mình. "Nịnh" bác ý ra phết đấy tại thợ nào cũng muốn làm theo thói quen hơn là theo ý khách, nhất là các chị em hay lắm ý tưởng - đòi hỏi.

Mình đang làm một dòng giầy Tango riêng để cùng chia sẻ với các thành viên nữ trong CLB Tango. Được cái giầy Tango cấu trúc và design hệt như giầy đi thường (chứ ko bị quá mềm như các loại khiêu vũ khác) nên khi đóng cho văn phòng mình không làm sole bằng da mà bằng cao su. Nên là một công làm cho giầy Tango cũng là giầy đi party/Văn phòng luôn. Dòng pump thì mình sẽ làm sau một tý, đang làm form.

Vật liệu thì mình "chán" da rồi, vì tìm được da xịn khó lắm lắm, và phải đặt số luợng nhiều, nên sài các loại vật liệu rất chi là Vn-mít, như gấm, lụa, taffeta... và lót da bên trong. Các phụ kiện khác cũng phải đi lựa ở Âu Cơ hay tha thẩn ở các chợ đầu mối :) Form giầy thì ông thợ làm rồi mình chỉnh. Cũng mất gần chục cái mới xong.

Để mình xong cái cô-léch-xông này rồi khoe với chị em và PM địạ chỉ đặt hàng, hoặc để mình order chung chung với các bạn trong CLB Tango của mình cho. Mình phải làm 1 collection mẫu và form để dựa trên đó đặt chứ ai cũng mang vải và in ảnh trên web (hoặc mang mẫu giầy xịn từ nước ngoài) ra kêu ông đóng giầy làm theo ý thì ông ý cũng oải luôn đấy hihi.

Cái web này là thanh niên xa mẹ - tathy.com/thanglong. Nhưng em không có nick ở đấy, mà cũng ko đăng ký được nên không cách nào biết được bác thợ này là bác thợ nào :D
Em ơi, nếu họ đóng được form thế này thì quá ổn đấy, để chị tìm xem có phải của 1 thành viên trên dancesport.net khởi xướng không nhé. Nếu tìm được chị cũng sẽ đóng 1 đôi vì dáng giày quá chuẩn. Hiện nay chị có khoảng 50 đôi giày cao từ 7 đến 15cm các màu nhưng vẫn thích có 1 đôi hở mũi nhiều đóng vừa đúng form chân của mình hi hi. Nếu em tìddwuwocj trứuoc thì báo chị cái nhé.

792
0
0

J.C

hihi, chị ơi, hôm nào cho em qua nghía tủ giày của chị với. Em nghe đôi màu đỏ chị em của đôi trên kia mà mê quá. Với lại Em đang cần refresh bản thân chị ạ, làm mới từ trong ra ngoài luôn. Mục tiêu phấn đấu lâu dài là được như chị Kelly.@};-@};-@};-

872
0
0

kelly

hôm nào đến nhà chị nhé, hôm trước cậu thợ lắp tủ đến mà chết ngất vì đống giày của chị. Nhưng chân em bé thế làm sao chị share đc cho em? mà cuộc đời tại sao lại không làm đẹp cho bản thân và hưởng thụ nhỉ. Chị mà không có 2 cái sà lan chắc không biết có ở trên cung trăng không, he he. Chị làm mất số máy của em rồi. hôm nào rảnh gọi cho chị để chị còn ở nhà đón nhé.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Bác Kelly làm em ngất lịm với tủ giày 50 đôi của bác dù chưa đc ngó, em cùng size bác nè, bác chụp hình lên cstt thanh lý đê bác, cho iem cướp với :x .

872
0
0

kelly

Bác Kelly làm em ngất lịm với tủ giày 50 đôi của bác dù chưa đc ngó, em cùng size bác nè, bác chụp hình lên cstt thanh lý đê bác, cho iem cướp với :x .
Khổ lắm ý, chị chưa kịp chán thì mấy đứa cùng phòng nó đã trấn ngay trên chân chị rồi. Có hôm đi làm về bằng dép lê vì bị trấn mất giày hoặc sandal. Trên thì váy áo xúng xính, chân thì dép lê xốp, nên chẳng bao giờ còn để mà thanh lý đâu. Dạo này chị toàn đi giày cao trước cao sau, lênh khênh như cái thang, được cái ở trển mát lắm. Những đôi giày bệt lại buồn rầu nằm trong góc tủ. Chị khổ lắm ý, đam mê đủ thứ. May có trang sức đắt tiền thì lại dửng dưng chứ không bán cả 2 đứa trẻ để thỏa thú tính mất. Hôm trước thuê bọn đánh giày vào đánh giày dép mùa hè mà mất gần 300K đấy. Cai mãi mà không được, có đứa bạn hàng Mỹ về là nó gọi thế là như bị thôi miên mò đến chỗ nó, kiểu gì cũng phải làm vài đôi. Giày của chị nhiều nhất là màu đen và các tông màu tím. Ai có thuốc chữa bệnh tiêu tiền này mách chị với nhé, đang cần cai căn bệnh trầm kha khó chữa này mà chưa gặp được thuốc tốt.

792
0
0

J.C

He he, bệnh này khó chữa lắm chị ạ. Càng tìm thầy tìm thuốc lại càng thấy nhiều người có bệnh giống mình, suy ra không cần chữa nữa. Em đang mong nắng ấm ấm lên còn điệu đà một chút, em không chịu được rét nên lúc nào cũng như con gấu ý.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Giày của chị nhiều nhất là màu đen và các tông màu tím. Ai có thuốc chữa bệnh tiêu tiền này mách chị với nhé, đang cần cai căn bệnh trầm kha khó chữa này mà chưa gặp được thuốc tốt.
Nhìn avatar của chị là biết chị thik màu tím roài. Còn bệnh trầm kha này, chị đi tìm SCP ấy, lang xịn :> .

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Đóng giày ở đâu đẹp?

ôi may mà em cũng nghiện nhưng ko pro được như chị, hehe em có mỗi đứa với còn đang nhỏ nên bán chắc cũng ko đủ :D

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Trả lời: Đóng giày ở đâu đẹp?

ôi may mà em cũng nghiện nhưng ko pro được như chị, hehe em có mỗi đứa với còn đang nhỏ nên bán chắc cũng ko đủ :D
Bán mà đủ là bán con thật hả mụ?

@ kelly: chị ý, chỉ giỏi làm bà con thèm thôi. Mục nào chị ko show thì thôi chứ show đủ bộ hết thì chắc người ta tưởng chị là phu nhân thủ tướng mất vì tiêu tiền giỏi:p Em vẫn chờ để được xem bộ sưu tập búp bê với lại đồ chơi của trai gái nhà chị, show cho bà con xem đê;)

872
0
0

kelly

Bán mà đủ là bán con thật hả mụ?

@ kelly: chị ý, chỉ giỏi làm bà con thèm thôi. Mục nào chị ko show thì thôi chứ show đủ bộ hết thì chắc người ta tưởng chị là phu nhân thủ tướng mất vì tiêu tiền giỏi:p Em vẫn chờ để được xem bộ sưu tập búp bê với lại đồ chơi của trai gái nhà chị, show cho bà con xem đê;)
He he, chị chẳng dám sâu đâu, tại chỉ cần làm thủ tục cho vụ sâu này đã thấy ngại quá rồi. Thôi hôm nào cho các con đến mục sở thị nhỉ. Vùa đỡ được công chị lôi ra, lau chùi chụp ảnh, vừa đỡ công mang xếp lại chúng vào. Thời gian đấy để bác làm món giề cho bọn trẻ thưởng thức có phải hơn không nhể.
Mà Mít đừng tưởng twongj nhé, nếu phu nhân Thủ tướng mà là chị chắc ông ấy mất chức ngay khi vừa có quyết định của Quốc Hội.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

He he, chị chẳng dám sâu đâu, tại chỉ cần làm thủ tục cho vụ sâu này đã thấy ngại quá rồi. Thôi hôm nào cho các con đến mục sở thị nhỉ. Vùa đỡ được công chị lôi ra, lau chùi chụp ảnh, vừa đỡ công mang xếp lại chúng vào. Thời gian đấy để bác làm món giề cho bọn trẻ thưởng thức có phải hơn không nhể.
Mà Mít đừng tưởng twongj nhé, nếu phu nhân Thủ tướng mà là chị chắc ông ấy mất chức ngay khi vừa có quyết định của Quốc Hội.
Phải bảo là biết chị là phu nhân chả ai bầu đi cho gọn:p