Gian hàng miền Nam: Lạp xưởng - Cơm cháy - Cá cơm kho

22
0
0

Bếp Sài Gòn

Góp vui với offline Sắc thu Hà Nội, gian bếp SG chúng em gửi đến các bác ít đặc sản miền Nam cho thêm đa dạng phong phú :cstt01: (Hình ảnh minh hoạ sưu tầm trên google)

1. Lạp xưởng Quãng Trân Sóc Trăng:

- Lạp xưởng thịt gồm thịt nạc heo, xay ướp thịt với rượu Mai quế lộ, tỏi, đường, tiêu hột, mỡ khổ xắt hạt lựu rồi ướp với đường cùng gia vị cho đến lúc mỡ trong mới đem trộn cùng thịt.

- Lạp xưởng tôm gồm tôm đất tươi, lột vỏ, lấy hết chỉ lưng, sau đó quết tôm với các loại gia vị. Khác với lạp xưởng heo, lạp xưởng tôm phải dùng tiêu sọ, phân nửa giã nhỏ, phân nửa để nguyên hạt, như vậy khi nướng mới dậy mùi. Hương vị thanh tao nhẹ nhàng, ít có cảm giác ngậy nếu lỡ ngon miệng ăn nhiều. Mang vài chiếc lạp xưởng tôm nướng trên rượu đế, mùi tôm gặp hơi nóng của rượu bốc lên thơm lừng. :)>-

- Lạp xưởng tươi: 75.000/500g - 140.000/kg
- Lạp xưởng khô: 80.000/500g - 155.000/kg
- Lạp xưởng tôm: 90.000/500g - 170.000/kg

2. Cá cơm kho khô

- Làm từ nguồn cá cơm sông tươi ngon, những con cá kho vàng ươm, săn chắc và đậm đà gia vị, dùng kèm cơm nóng hoặc bát cháo trắng thơm vào những ngày se se lạnh thì còn gì bằng :x. Bọn em có loại cá có đường cho bác nào thích khẩu vị miền nam, loại ko đường cho đậm đà hương vị Hà Nội ạ...

- Giá cả: 180.000/1kg. Có thể đóng gói 200g, 500g hoặc 1kg tùy yêu cầu.

3. Cơm cháy chà bông

- Món này em khỏi giới thiệu thêm vì quá quen thuộc rồi ạ :p. Khách vừa mới đến, ngồi vào bàn tiệc lai rai miếng cơm cháy với thịt chà bông nhai dòn rụm, hớp thêm chút bia, ôi 8-> 8->

- Giá: 120.000/kg, đóng gói bao 200g hoặc 500g tùy theo yêu cầu.

Ngoài ra nếu các bác có nhu cầu bánh pía đặc sản Sóc Trăng bọn em cũng sẽ đáp ứng ạ :x. Toàn bộ phần lãi sau khi trừ chi phí vận chuyển sẽ ủng hộ vào quỹ chung của CSTT. :cstt04:
HOT NEW:
ĐỂ GỬI LỜI CẢM ƠN TỚI CÁC BẠN ĐÃ ỦNG HỘ BẾP SÀI GÒN, XIN GỬI TẶNG ĐẾN 3 ODER ĐẦU TIÊN TRÊN 200K 1 BAO KẸP MIỆNG TÚI GỒM 5 CÁI, CÓ THỂ CÀI ĐẶT HẠN SỬ DỤNG TRÊN KẸP
DO TIN CẬP NHẬT SAU KHI ĐÃ CÓ ODER, XIN PHÉP TRÍCH RA 1 QUÀ TẶNG GỬI ĐẾN RÙA, NGƯỜI MỞ HÀNG ĐẦU TIÊN CHO BẾP SÀI GÒN

Mọi người ủng hộ Bếp SG nhé :-* @};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Gian hàng miền Nam: Lạp xưởng - Cơm cháy - Cá cơm kho

Rùa mở hàng 1kg lạp xưởng tươi Quảng Trân nhé. Giao nhận hàng và thanh toán tại HN. :x

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em thích bánh Pía Sóc Trăng, các chị bán thêm món này đi ạ. Icon năn nỉ, năn nỉ. hihi.

22
0
0

Bếp Sài Gòn

Em thích bánh Pía Sóc Trăng, các chị bán thêm món này đi ạ. Icon năn nỉ, năn nỉ. hihi.
Bánh Pía cũng nhận oder mà Lá mơ, bạn đặt hàng đi. ;););)
Xin nói thêm là chúng mình có người thân ở Sóc Trăng nên được tư vấn rất kỹ về nguồn gốc và chất lượng của từng sản phẩm.Cảm ơn cả nhà đã ủng hộ Bếp Sài Gòn. :cstt09::cstt09::cstt09:

1,904
0
36

291179

Active Member

Rùa mở hàng 1kg lạp xưởng tươi Quảng Trân nhé. Giao nhận hàng và thanh toán tại HN. :x
vừa bên kia gặp Rùa , giờ sang bên này lại Rùa, công nhận ham ăn :D ( chạy đây Rùa ơi)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Cáo đặt 2 gói bánh pía nhá
Ăn thay bánh trung thu:D

À, sao tưởng có bòn bon mà?

2,801
0
0

muathu

HOT NEW:
ĐỂ GỬI LỜI CẢM ƠN TỚI CÁC BẠN ĐÃ ỦNG HỘ BẾP SÀI GÒN, XIN GỬI TẶNG ĐẾN 3 ODER ĐẦU TIÊN TRÊN 200K 1 BAO KẸP MIỆNG TÚI GỒM 5 CÁI, CÓ THỂ CÀI ĐẶT HẠN SỬ DỤNG TRÊN KẸP
DO TIN CẬP NHẬT SAU KHI ĐÃ CÓ ODER, XIN PHÉP TRÍCH RA 1 QUÀ TẶNG GỬI ĐẾN RÙA, NGƯỜI MỞ HÀNG ĐẦU TIÊN CHO BẾP SÀI GÒN

Mọi người ủng hộ Bếp SG nhé :-* @};-
Hôm nay Thu ốm định ko online nhưng rồi cũng bò vào, muộn quá nên hụt mất cái khoản màu đỏ đỏ, muathu 1kg cơm cháy, đóng túi 200g hoặc túi 100gr như đợt mua hàng trước thì OK hơn về quê phát cho các cháu cho dễ :)

1,961
0
0

anatomysu

Bác Cáo: Bòn bon ko bán nữa ạ. Nhưng bác yên tâm, mọi ng vẫn được nếm bòn bon SG :-* :>

Chị Rùa: Quãng Trân nhá hehe. Em cũng tưởng Quảng, dưng mà trên bao bì và web bọn nó là Quãng. Ngộ hén chị :p. Chị Rùa được tặng kẹp túi thì khác nào chở củi về rừng ;))

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Cho em đăng ký 1kg cơm cháy ạ, đóng thành 5 túi 200g giúp em nhé :x

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bác Cáo: Bòn bon ko bán nữa ạ. Nhưng bác yên tâm, mọi ng vẫn được nếm bòn bon SG :-* :>

Chị Rùa: Quãng Trân nhá hehe. Em cũng tưởng Quảng, dưng mà trên bao bì và web bọn nó là Quãng. Ngộ hén chị :p. Chị Rùa được tặng kẹp túi thì khác nào chở củi về rừng ;))
Đúng òi, mang kẹp của Rùa ra đấu giá nhá Rùa nhá:D

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Thân gửi các bạn bếp Sg mình xin đặt 1kg cơm cháy (đóng gói 5 gói 200grs) và 20 cái bánh pía nhé (chẳng biết đống gói thế nào nên mua theo chiếc cho tiện) Nhận hàng trước hoặc trong buổi off đều đựơc
Cảm ơn các bạn nhiều.

431
0
0

letuanninh

ôi nhiều món nhậu quá ....!hôm đó ắt phải thương thức .....!:x:x

22
0
0

teddysky

Cho e 1/2 kg lạp xưởng tươi và 1kg cơm cháy nhé. Ở HN thì lấy hàng ở đâu hả bác?

431
0
0

letuanninh

Cho e 1/2 kg lạp xưởng tươi và 1kg cơm cháy nhé. Ở HN thì lấy hàng ở đâu hả bác?
hôm off lấy hàng nhé...!
anh e ta nhậu luôn nhé..!:x:x:x:x
xin lỗi đã trả lời thay..!:cstt09:

1,961
0
0

anatomysu

Anh Tuấn Ninh, gửi anh :-* :-* :-* :-* :x từ SG ạ :p

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Chị Rùa được tặng kẹp túi thì khác nào chở củi về rừng ;))
Rùa ơi hôm off chị nhận chở "củi" này về cho nhé :D .

@Bếp SG: cho OMM đặt 2 túi 500g Lạp xưởng tôm; 1kg Cơm cháy (đóng gói 200g). Cám ơn các bạn Bếp SG :-* .

631
0
0

Aslan

Bếp SG ơi đã có phương tiện vận chuyển chưa??? Aslan thầu vụ này nhé???

22
0
0

teddysky

hôm off lấy hàng nhé...!
anh e ta nhậu luôn nhé..!:x:x:x:x
xin lỗi đã trả lời thay..!:cstt09:
Gì chứ nhậu thì ok lun ah. Chỉ sợ có người lại xin phép về trước thoai.........:D:D

22
0
0

Bếp Sài Gòn

Bếp SG ơi đã có phương tiện vận chuyển chưa??? Aslan thầu vụ này nhé???
Ôi được thế thì tốt quá chị ơi...SG xin ôm hôn chị thật nhiều:-*:-*:-*:-*:-*>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<