SOS-Buồn-Diễn đàn thay đổi, diễn đàn nâng cấp và diễn đàn để làm gì!

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Các bạn thân mến! Diễn đàn CSTT của chúng mình do tập thể thành viên tự dựng lên, tự nuôi khác hẳn WTT nơi ở trc đây của chúng mình. WTT, hay LCM đều do cá nhân tạo dựng lên, kinh doanh để nuôi nó và tất cả các admin, các mod ở đó đều có quyền lợi. Nhất là Admin, ng đc nhận lương rất cao của các diễn đàn đó.
Nhưng ở đây thì sao từ Admin đến mod hay những chủ chốt đều là những thành viên tự nguyện làm hết mình để cùng Nhân rộng tấm lòng NHÂN.
Trong thời gian vừa rồi, để đáp ứng nhu cầu của thành viên về mọi mặt, nên chúng mình đã phải mua bản quyền của diễn đàn như hiện nay chúng ta đã thấy.

http://chiasetinhthuong.org/diendan...à-thiết-kế-lại-giao-diện.?p=104728#post104728

Trứoc đây chúng mình dùng bản quyền ko chính thức, đến khi mua bản quyền thì họ chỉ bán bản VB 4.x . Bản này các diễn đàn đều dùng nên các mẹ đều thấy nó giống các nơi khác.
Còn sự yêu cầu của thành viên thế nào và sự khó khăn thế nào khi diễn đàn ngày càng đông hơn, dữ liệu ngày càng nặng hơn thì ngoài việc đọc trong Aloo Admin xin nghe, còn rất nhiều trăn trở của Admin cùng BQT mới dẫn tới quyết định ngày hôm nay.
Chúng mình ko giàu như WTT, ko kinh doanh như LCM thì việc bỏ tiền ra mua là quyết định rất khó khăn của BQT.
Bản thân mình nhận đc rất nhiều phản hồi là ko thích giao diện này, tai sao điều đó lại làm moi ng không thích vậy.
Vậy mọi ng nói cho mình biết diễn đàn CSTT là để làm gì. Là nơi để nhận thông tin, nhận sự chia sẻ tới các em bé khó khăn. Là nơi để trao đổi tình cảm và thắt chặt sợi dây tình thân.
Hãy suy nghĩ thật kỹ để nhận ra mục đích của mình khi đến với CSTT các mẹ nhé.
Mình rất rất buồn khi tự nhiên thấy thiếu ai đó chỉ vì rằng nói giao diện này chán quá.
Chúng mình những ng trong BQT cũng giống các bố, các mẹ đều có trăm thứ lo toan. Cứ có phút nào rảnh là lấy máy tính, hay đt lấy ra để vào chăm sóc CSTT.

Chúng mình, những ng trong BQT, không vì bất cứ điều gì mà chỉ mong nó lớn mạnh, chỉ mong nhiều hơn nữa thành viên đến với CSTT , thêm tấm lòng, thêm sự giúp sức tới các em bé khó khăn và bệnh hiểm nghèo.
Có thể hôm nay màu sắc giao diện hay hình thức diễn đàn các mẹ ko thích. Nhưng làm việc này chả khác "đẽo cày giữa đường" nên mong các bố, các mẹ nhìn đúng trọng tâm, đúng mục đích , và thêm sự cảm thông để bỏ qua những điều quá nhỏ nhặt như vậy.
Những ai quen biết LG đều biết. LG ko bao giờ đòi hỏi ai cái gì, và bắt ai làm cái gì tất cả đều là tự nguyện. Nhiều bạn đến với CSTT rất rụt rè vì đk kinh tế ko cho phép, nhưng LG thường nói chỉ một lời động viên hay một bài post trong mỗi topic là sự đóng góp to lớn cho CSTT.

Có thể bài của mình đã đụng chạm đến nhiều bạn , mình mong các bạn thông cảm và tha thứ nhé. Làm dâu trăm họ như chúng mình muôn đời vẫn ko thể làm vừa lòng tất cả đc.
Xin cảm ơn và mong sự thông cảm.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,501
0
0

Haidang02

Ðề: SOS-Buồn-Diễn đàn thay đổi, diễn đàn nâng cấp và diễn đàn để làm gì!

Quả thực khi mới thay đổi có cảm giác là lạ, giống như mình mới chuyển nhà vậy... Cái thói quen vào diễn đàn là duyệt bài mới tự nhiên không được nữa thành ra cũng khó có thể theo dõi được các bài post của diễn đàn.
Chị cũng hỏi một số bạn, các bạn ấy bảo diễn đàn đang nâng cấp và dần dần sẽ trở lại như cũ nên cũng có tâm lý chờ - vì vấn đề là không mấy ai hiểu được diễn đàn sẽ thay đổi thế nào, nay đọc bài của Loan mới biết rõ hơn :)
Hihi, cứ vào, cứ tán, cứ post bài và cứ thắc mắc khi thấy là lạ, ấy cũng là tại ko hiểu thôi LG ạ...

(đang post thì chồng về đành xuống nhà cơm nước đã)

1,557
0
0

Camellia

Quả thực khi mới thay đổi có cảm giác là lạ, giống như mình mới chuyển nhà vậy... Cái thói quen vào diễn đàn là duyệt bài mới tự nhiên không được nữa thành ra cũng khó có thể theo dõi được các bài post của diễn đàn.
Chị cũng hỏi một số bạn, các bạn ấy bảo diễn đàn đang nâng cấp và dần dần sẽ trở lại như cũ nên cũng có tâm lý chờ - vì vấn đề là không mấy ai hiểu được diễn đàn sẽ thay đổi thế nào, nay đọc bài của Loan mới biết rõ hơn :)
Hihi, cứ vào, cứ tán, cứ post bài và cứ thắc mắc khi thấy là lạ, ấy cũng là tại ko hiểu thôi LG ạ...

(đang post thì chồng về đành xuống nhà cơm nước đã)
Em cũng thế. Cũng có cảm giác diễn đàn chưa xong. Nên cũng có vào đọc nhưng cứ chờ chờ cho tới khi nó ổn ổn. Giờ cũng thấy quen thuộc dần dần rồi :D

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Đúng chị Đèn ơi chức nang search hỏng thật rất rất bất tiện, em mỗi lần cần tìm lại bài ai gửi tiền cho trg hợp nào cũng kh đc, Admin thì còn khoc hơn vì kh tra đc số lần bài vi phạm mà khóa xóa ban. Nhóm kỹ thuật và Admin cũng đau đầu lắm từ khi sang vB4 mà kh sang kh đc nếu vB biết mình dùng bản kh ch thức là mình mất hết dữ liệu ngay, hỏi sang vB tìm sự hỗ trợ hỏi các bạn kt cũ bên wtt hỏi các đàn anh bên Otofun huhu bên đó mua server 150tr mình làm sao dám mơ tới dù 1/10. Trong những lúc khó khăn mới hiểu long ng và cần thêm những sự cảm thông. Cam ơi ơ sao lại cứ chờ chờ hôm nay túm đc e rồi đi ĐN điiii.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

em thì thấy giao diện kiểu nào cũng được, miễn là CSTT không trục trặc gì là được rồi. Nhưng em có một băn khoăn lắm lắm, nên chăng bây giờ mình cần tiết kiệm, không post những thứ lung tung, không spam hay tán gẫu để đỡ tốn đất diễn đàn. Nhìn thấy trang tăng nhiều mà không hữu dụng cũng thấy xót của( đấy là em tự băn khoăn về em thôi ạ).

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Em cũng thế. Cũng có cảm giác diễn đàn chưa xong. Nên cũng có vào đọc nhưng cứ chờ chờ cho tới khi nó ổn ổn. Giờ cũng thấy quen thuộc dần dần rồi :D
Yên tâm đi bác Cam ơi, vừa rồi e thấy cứ như là trước đây mình ở cái nhà xây trên đất "nhảy dù" bây giờ mua bản quyền là làm "sổ đỏ chính chủ" sau khi nhóm kỹ thuật làm quen với cái phần mềm này, chúng ta nhất định sẽ xây dựng Ngôi nhà CSTT "đàng hoàng hơn, to đẹp hơn" :) ;)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
221
0
0

laumam

Thử tính gây 1 cái quĩ cho việc mua server đi , bán hàng gây quĩ chẳng hạn . Mọi người off trong ĐN thì cùng nhau bàn luôn xem sao nào . Lâu dài cũng nên tính xa xem nhé , an cư lạc nghiệp mừ:)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Bán hàng gây quỹ thì lâu lắm bác laumam ạ, em thì em nghĩ là mọi ng kêu gọi các công ty đặt banner quảng cáo trên cstt để lấy đó làm kinh phí cho Web là tốt nhất.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Mua server và tiêu số tiền hàng tháng lớn như vậy là xa rất xa tầm tay của CSTT. Suy nghĩ bụng bảo dạ nhiều tiền thế giúp 1 em mổ tim còn hơn. Thật đấy ạ
Kêu gọi nhà mình thêm sự đơn giản trong suy nghĩ và thêm thông cảm với BQT. Vì chính chúng minh vẫn còn nhiều trăn trở lắm lắm ạ.
Bán hàng gây quỹ thì lâu lắm bác laumam ạ, em thì em nghĩ là mọi ng kêu gọi các công ty đặt banner quảng cáo trên cstt để lấy đó làm kinh phí cho Web là tốt nhất.
Nhưng những công ty đó họ phải nhìn thấy mình nhiều thành viên và nhiều bài viết họ mới đặt chứ em. hic. Thực ra tham gia diẽn đàn từ thiện khó nhiều bài, đến như chị đây, khi đọc các diễn biến của từng trg hợp comment nữa là mọi ng.

1,904
0
36

291179

Active Member

Em chẳng thấy vấn đề gì, màu gì cũng được kiểu gì cũng được ,miền là em nhìn thấy những cái tên , những cái nick quen quen của mọi người thế là yên lòng

1
0
0

changtraingheo

Nếu có nhà hảo tâm nào tài trợ thì tốt quá nhỉ :D ... chi phí đầu tư server không phải rẻ, thêm với thuê người quản lý server và database hàng tháng nữa cũng là 1 bài toán nan giải. CSTT thì đang sử dụng host thuê, không có gì riêng cả, không thể thiết lập lại server để chạy tốt cho bên mình vì sẽ ảnh hưởng tới những site khác cùng đặt trên đó, cho nên biết chắc sẽ gặp rất nhiều trường hợp KT CSTT chỉ biết ngồi nhìn.

36
0
0

number0

Xin chia sẻ với mọi người.
Trước đây mình biết mọi người thông qua WTT, cũng vì lần đầu làm cha nên cái gì cũng phải học hỏi. Nhưng rồi, ngay cả người mới như mình cũng nhận ra cái thay đổi của WTT.
Còn bây giờ, nếu cần tìm hiểu các tư vấn cho con, mình vào WTT; nhưng nếu cần chia sẻ và được sẻ chia thì mình vào đây !
Đa phần các thành viên trong này chắc đều hiểu rằng vì sao CSTT đi ra từ WTT, vì sao CSTT khác với WTT, vì sao ...Không thể so sánh CSTT với các site khác về khía cạnh Thương mại, kinh doanh, cơ sở vật chất ... được. Mình nghĩ nếu đã định hướng là một CSTT khác với WTT hay LCM thì mọi người chắc cũng đã xác định lý do ngay từ đầu rồi.
Do đó, mọi người cũng đừng quá buồn vì "tự nhiên thấy thiếu ai đó chỉ vì rằng nói giao diện này chán quá". Vì biết rằng những ai còn gắn bó là những người thật sự muốn "chia sẽ và được chia sẻ".
Mình cũng đồng ý với 291179 : màu gì cũng được, kiểu gì cũng được, bán hàng gây quỹ hay cho đặt banner cũng được nếu thấy cần thiết phải vậy.
Mong muốn của mọi người (và của các con nữa ...) là chỉ cần các chị, các mẹ vẫn giữ vững và "Nhân rộng tấm lòng Nhân" !

713
0
16

Virgo2007

Member

To LG: Cảm ơn chị về bài viết tâm sự này. Nhưng nó thực sự làm em rất suy nghĩ. Hơi buồn :(

1,557
0
0

Camellia

Đúng chị Đèn ơi chức nang search hỏng thật rất rất bất tiện, em mỗi lần cần tìm lại bài ai gửi tiền cho trg hợp nào cũng kh đc, Admin thì còn khoc hơn vì kh tra đc số lần bài vi phạm mà khóa xóa ban. Nhóm kỹ thuật và Admin cũng đau đầu lắm từ khi sang vB4 mà kh sang kh đc nếu vB biết mình dùng bản kh ch thức là mình mất hết dữ liệu ngay, hỏi sang vB tìm sự hỗ trợ hỏi các bạn kt cũ bên wtt hỏi các đàn anh bên Otofun huhu bên đó mua server 150tr mình làm sao dám mơ tới dù 1/10. Trong những lúc khó khăn mới hiểu long ng và cần thêm những sự cảm thông. Cam ơi ơ sao lại cứ chờ chờ hôm nay túm đc e rồi đi ĐN điiii.
Em cũng ủng hộ việc nên lập một quỹ chính thức nào đấy cho việc duy trì server. Về vấn đề này quả là nó cứ quẩn quanh. Nhưng việc làm cho diễn đàn hấp dẫn rất quan trọng, rồi mới có thêm nhiều thành viên, rồi mới có thêm cơ hội cho việc tăng lượng ủng hộ cũng như nghĩ đến banner quảng cáo sau này.
Giao diện hôm nay trông đã hấp dẫn hơn hẳn rồi nhỉ! Cám ơn BQT và KT vất vả để có một ngôi nhà chung hoạt động cho thành viên trông khang trang đẹp đẽ thế này.

@bác LG: ý em nói là cứ mong chờ xem khi diễn đàn khoác áo mới thế nào, và vẫn ngẩn ngơ nhớ cái giao diện cũ với màu sắc và hình ảnh quen thuộc. :D Dạo này em bận nên cũng không post được bài mấy. Mà em vẫn đang âm thầm đau khổ tiếc nuối vì không tham gia chuyến Đà Nẵng được. Ức lắm ấy!!!! :((

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Diễn đàn có bộ icon box mới cũng thấy vui hơn. Đây là bộ thiết kế riêng cho mình ko trùng diễn đàn nào cả.
Cảm ơn Admin ngày đêm trăn trở cho CSTT, cảm ơn đội ngũ thiết kế đang lo xây dựng ngôi nhà chung này.

455
0
0

Meyeuconhat

E cực ít cm, chỉ order đồ thôi :) những vấn đề xung quanh diễn đàn về giao diện, về kinh phí chi trả mọi người đã nói hết cả rồi, e chỉ xin có ý kiến ntn: Nên chăng mỗi thành viên 1 tháng đóng 10K cho việc tham gia diễn đàn, để được là quyền thành viên. 10k/tháng chả là gì cả, e nghĩ bố/mẹ nào cũng có thể đóng được và dùng tiền đó để duy trì diễn đàn. Gần đây lượng TV của CSTT tăng nhanh, đột biến và rất nhiều group được tạo lập để chia sẻ kinh nghiệm, có thể nói đã sử dụng đất của diễn đàn để trao đổi với nhau thì việc thu phí e nghĩ cũng ko vấn đề gì.
Hehehe ko ai ném đá e nhé!

131
0
0

Em cũng là một "Cựu" WTT dạo này cũng ít bon chen bên đó.
CSTT cũng là một nơi cuối mà XSTT muốn tham gia, muốn chia sẻ, muốn hoạt động và cống hiến mọi thứ có thể đó.

792
0
0

J.C

E cực ít cm, chỉ order đồ thôi :) những vấn đề xung quanh diễn đàn về giao diện, về kinh phí chi trả mọi người đã nói hết cả rồi, e chỉ xin có ý kiến ntn: Nên chăng mỗi thành viên 1 tháng đóng 10K cho việc tham gia diễn đàn, để được là quyền thành viên. 10k/tháng chả là gì cả, e nghĩ bố/mẹ nào cũng có thể đóng được và dùng tiền đó để duy trì diễn đàn. Gần đây lượng TV của CSTT tăng nhanh, đột biến và rất nhiều group được tạo lập để chia sẻ kinh nghiệm, có thể nói đã sử dụng đất của diễn đàn để trao đổi với nhau thì việc thu phí e nghĩ cũng ko vấn đề gì.
Hehehe ko ai ném đá e nhé!
E rất sẵn sàng đóng góp nhưng e nghĩ mỗi tháng 10k để có quyền thành viên sẽ hạn chế việc mở rộng CSTT lắm đó.
CSTT nhà mình có thể kết nối với paymobile để gửi tin nhắn nạp tiền vào tài khoản trang web không?

1,018
0
0

mymy

Vô tình click nhầm vào nút Xem bài mới, thế là ra xem được bài mới. Bất ngờ, vui quá. Cảm ơn Admin, Kỹ thuật nhiều nhiều (icon ôm hôn thắm thiết)

679
0
0

songthao

Bây giờ thì em hiểu rồi ạ. Thật sự cái mồm em la làng cái giao diện mới này cũng hơi nhiều nên đọc tâm sự của chị L cũng hơi xấu hổ. Chả là vì em rất kém cái khoản thích nghi, nên cái gì quen rồi mà thay đổi là thấy sao sao í.
Giờ đọc rồi, hiểu rồi nên hết la rồi (nói vậy thôi, chứ la thì la, vẫn post bài thường xuyên đấy nhá hihi)
Đến giờ em vẫn chưa insert icon được hix