Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

2,801
0
0

muathu

Hôm nay ngày lành tháng tốt muathu lại hát bài ca xây dựng, xây thêm tầng 6 cao hơn và đẹp hơn (Ocean View :p) chúc cả nhà lên tầng thêm sức khỏe để có thêm nhiều chuyến về với các em học sinh, các con có hoàn cảnh khó khăn ở các vùng quê @};-

Để tổng kết chuyến đi về Quế Sơn ngày 24/07/2011 và mừng nhà mới, trưa nay muathu mời cả nhà mình về thưởng thức món Cam ngọt tại W-Love 5B Quang Trung, mong cả nhà có mặt đông đủ, để nhà mới thêm ấm cúng :)

Tầng 5 nhé cả nhà :x

359
0
0
Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

Chúc nhà Đà Nẵng lên tầng mới có nhiều thành viên mới @};-:cstt09:
Trưa nay em mệt quá lết không nỗi nữa rồi ,hẹn cả nhà vào ngày khác nhé

1,413
0
0

Mẹ Gôn

CHúc mừng nhà mới.
MG sẽ cố gắng tham gia với mọi người, nếu được thì chắc cũng tới trễ vì còn thực hiện nhiệm vụ cao cả, hihi

Su ơi, nếu em đến được thì đem đồ cho chị nghe.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Gôn ơi em gửi đồ cho Meby mang theo cho chị luôn hì, chiều đỡ ghé hi.hi
Cả nhà thông cảm, em mới ngồi ra khỏi quán nên không quay lại nữa. hi.hi ngồi phòng lạnh thêm % máy lạnh khà khà

Nhớ uống bạc sỉu nhưng nhiều cafe chút cho ngon hì

Subim đừng ném đá em nghe, hi.hi chúc các bà chị tám vui miệng , chia cam ngọt cho đều hì :))

273
0
0

meby

Mừng nhà mới nào cả nhà ơi.

62
0
0

me tom09

Trả lời: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 6)

Chúc mừng tân gia. Chúc cả nhà nhiều sức khỏe, vui vẻ và hạnh phúc!

467
0
0

pink3

Su ơi còn sách không chị đăng ký 01 cuốn nhé.

Hôm qua nói với mama trưa nay tham gia. Vậy mà lại lỡ hẹn với cả nhà trưa nay do sáng nay Ô ngoại sơ ri ra tái khám. Nhờ trời, sức khỏe ông vẫn tốt, vết mổ cũ không có gì nguy hiểm :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Su ơi còn sách không chị đăng ký 01 cuốn nhé.

Hôm qua nói với mama trưa nay tham gia. Vậy mà lại lỡ hẹn với cả nhà trưa nay do sáng nay Ô ngoại sơ ri ra tái khám. Nhờ trời, sức khỏe ông vẫn tốt, vết mổ cũ không có gì nguy hiểm :)
Khi mô lý do cũng to hết hè :D

Vụ sách chị vô topic sách đặt hì, quyển còn lại em mua hộ người khác rùi, Mẹluti hứa thêm sách, nên hy vọng vẫn còn chị ạh, cám ơn chị đã ủng hộ

679
0
0

songthao

Hehe, em có mẹt. Nội cái vụ chúc mừng nhau lên tầng mới cũng đủ hết đất rùi. Đà Nẵng quê mình tám dữ ác.

798
0
0

cifmoon

Chúc mừng nhà mới . Vào xí cái mặt tiền :x

445
0
0

me titdng

Chúc mừng nhà mới.
Hôm qua tớ làm ca sáng nhiều việc quá không vào nhà được nên chẳng biết có ọp. chán

1,669
0
0

mesubim

Subim từ quê mẹ Quảng Trị vào mừng nhà mới đây, tiếng thì có mặt trên từng cây số nhưng khi tân gia lại không có mặt để dành cái phòng mặt tiền, hu hu tiếc quá :)).

Nhưng sao không thấy ai mừng hoa mừng quà gì cả, buồn hiu thế này, Subim gửi hoa và quà từ QTrị nhé, đảm bảo ngon tuyệt:

Gái Đông Hà,Dốc Miếu
Thuốc điếu chợ Kên, rau dền Mai Xá
Diếp cá Hiền Lương, dồi trường Bến Hải
Dưa cải Vĩnh Trung, Cửa Tùng cá nghéo
Kẹo kéo Bến Quan, thịt ngan Vĩnh Chấp
Khoai hấp Triệu Phong, cháo lòng Hồ Xá
Cháo cá H
ải Lăng, cơm men Vĩnh Thủy
Kim chỉ chợ Mai, thịt nai Đác Rống (Đa Krông)
Giò móng Cồn Tiên, cơm chiên Quảng Trị
:D

@ Susu em ơi nhớ mẹ không? ngày mai chị về thăm mẹ giùm em nhé, ăn những món ăn mà em thích nữa, rồi vào kể lại cho em nghe....:-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Subim từ quê mẹ Quảng Trị vào mừng nhà mới đây, tiếng thì có mặt trên từng cây số nhưng khi tân gia lại không có mặt để dành cái phòng mặt tiền, hu hu tiếc quá :)).

Nhưng sao không thấy ai mừng hoa mừng quà gì cả, buồn hiu thế này, Subim gửi hoa và quà từ QTrị nhé, đảm bảo ngon tuyệt:

Gái Đông Hà,Dốc Miếu
Thuốc điếu chợ Kên, rau dền Mai Xá
Diếp cá Hiền Lương, dồi trường Bến Hải
Dưa cải Vĩnh Trung, Cửa Tùng cá nghéo
Kẹo kéo Bến Quan, thịt ngan Vĩnh Chấp
Khoai hấp Triệu Phong, cháo lòng Hồ Xá
Cháo cá H
ải Lăng, cơm men Vĩnh Thủy
Kim chỉ chợ Mai, thịt nai Đác Rống (Đa Krông)
Giò móng Cồn Tiên, cơm chiên Quảng Trị
:D

@ Susu em ơi nhớ mẹ không? ngày mai chị về thăm mẹ giùm em nhé, ăn những món ăn mà em thích nữa, rồi vào kể lại cho em nghe....:-*
Cám ơn bà chị , ráng ăn hết mấy đặc sản trên rồi vô kể luôn hì :))

273
0
0

meby

Thèm món cháo cá Hải Lăng vì nghe kể hoài mà chưa được thưởng thức.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thèm món cháo cá Hải Lăng vì nghe kể hoài mà chưa được thưởng thức.
Kể cho mà nghe rồi tưởng tượng hì :D

cháo ở quảng trị nó gồm cả cháo gạo và bánh canh . Ở quảng trị mà nói đi ăn bánh canh bà con không hiểu . cháo làm từ bột gạo (bánh canh) gọi chung là cháo bột
Cá thì đâu cũng giống nhau, nhưng QT thì hay dùng cá tràu hoặc cá chép , cá giếc, mà không bỏ xương như trong mình đâu nhá, cắt đoạn miếng vừa ăn với con to, hoặc để nguyên con nhỏ, con vừa thì chặt làm đôi đối với cá tràu. Để nguyên con với hai loại cá trên kia . Cá um thật thấm. để nồi riêng
gạo rang sơ với dầu rồi mới hầm, hầm xong thì không bị nát nhưng nhừ và ngon.
nếu là bột thì cán lát rồi sắt sợi, có nồi nước riêng để nhúng bột chín. (ngoài đó ăn toàn bột gạo, hoặc bột lọc chứ không ăn bột mì)
Khi tới giờ ăn lại kiếm một cái nồi khác phi mỡ hành ớt thật thơm rồi mới gom hai thành phần trên kia vào thành một nồi chung, nêm nếm gia vị vừa ăn và vào cuộc khà khà lại thèm rồi.

Chị Meby khi nào có điều kiện đi ngang quảng trị, nhớ ghé cầu trắng ăn cháo cá chỉ hi.hi cá nuôi trong rọ , thích con nào chỉ con đó, chủ quán sẻ nấu cháo cho mình.
Mùi thơm của cá, vị cay của tiêu, ớt , nén , ngậy và bùi của gạo và đỗ xanh chẹp chẹp lại thèm nữa

@ quán cháo ở Hải lăng thì chị tìm quán Thủy , ngã ba hải lăng, hỏi cháo bột thủy ai cũng biết . lấy đỡ cái hình trên mạng ví dụ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
359
0
0

Chị ơi đi Quảng Trị về có quà không chị ơi ?Có thì về không có thì đừng về nữa chị nhé !:D

1,669
0
0

mesubim

Chị ơi đi Quảng Trị về có quà không chị ơi ?Có thì về không có thì đừng về nữa chị nhé !:D
Chuyến này chị về ở luôn, không về nữa em ạ, chị chuyển công tác ra ngoài này luôn rồi! Trưa hôm thứ 3 nhà Đà Nẵng off chia tay chị mà không có em, tiếc thế :(!

54
0
0

Bảo Quân

Chị subim nói thật hay đùa thế ?
Báo cáo cả nhà là em đã về từ Gia Lai, nhưng đi như bay như chạy, không kịp "buôn bơ" rồi ạ!
Lỗi hẹn với cả nhà...Hôm nào em xin tạ tội bằng bữa cf nhé!

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị subim nói thật hay đùa thế ?
Báo cáo cả nhà là em đã về từ Gia Lai, nhưng đi như bay như chạy, không kịp "buôn bơ" rồi ạ!
Lỗi hẹn với cả nhà...Hôm nào em xin tạ tội bằng bữa cf nhé!
hic.hic phí thế chị, bơ tây nguyên đang mùa, eo béo và ngậy vô cùng, không buôn được nhưng có ăn được miếng nào không.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chuyến này chị về ở luôn, không về nữa em ạ, chị chuyển công tác ra ngoài này luôn rồi! Trưa hôm thứ 3 nhà Đà Nẵng off chia tay chị mà không có em, tiếc thế :(!
bà già rảnh hì, đi tới nơi về tới chốn nghe chị @};-