Lồng ảnh nghệ thuật online

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Ðề: Lồng ảnh nghệ thuật online

Mình cũng mù tịt Photoshop, đọc mấy topic làm khung cho bé mà vẫn chịu ko làm được. Trang web của bạn đưa hay quá. Mình đã làm thử rồi
Bạn có cách nào cắt hình ra khỏi nền ko?
Vì lồng khung có nền phía sau xấu quá.
Cám ơn bạn nhìu nhìu
chị ơi, em vẫn đang tìm cách.
Câu hỏi của chị là bài tập cho em đấy!

240
0
0

Liên ròm

http://www.loonapix.com/framer&do_change_effect=1

Trang web này cho phép bạn viền khung, tạo các hiệu ứng cho bức ảnh của mình miễn phí chỉ cần bạn có đường truyền internet và hiểu tiếng anh cơ bản.
mình sẽ giới thiệu cách thức sau.

Bài trên blog mình post cho các bạn làm đặc biệt đối với ai không thích đưa hình online

Hôm qua một anon nói với ròm rằng:

Em đang ở trong www.loonapix.com đó chị, họ cũng cho mình sử dụng software làm hình ảnh tại trang web họ luôn, không phải tải về, nhưng em không muốn lưu hình ảnh lại trên mạng kiểu đó nên ngại ngại.

vì vậy ròm save một số khung trên loonapix về cho em ấy và các bạn khác ai muốn xài thì download về máy nhé.

Link:
FRAME1
FRAME BABY

Các bạn download về là rồi unrar nó, nếu không có winrar thì đổi đuôi thành zip và unzip là có khung để xài.

Một số mẫu

Cách làm:

Khi download về máy thì đuôi của chúng sẽ là .PNG các bạn xài Photoshop chỉ cần mở hình của mình ra và hình bạn muốn làm ra

Bạn sẽ thấy Move Tool theo dấu mũi tên trong hình trên ngay góc phải trên cùng bấm vào nút ấy rồi đưa con trỏ vào hình bạn muốn đưa vào frame.

Khi bạn đưa vào thì layer 1(hình con bạn) sẽ đè lên layer 0 (khung hình)

Bạn dùng con trỏ chuột đẩy layer 0 lên trên layer 1 thế là hình con bạn lọt vào khung

Nếu hình con bạn to quá, bạn hãy bấm Ctrl T, sau đó dùng Alt Shift bên tay trái và tay phải để con trỏ chuột ngay một trong 4 góc hình mà kéo thì hình sẽ không bị méo mó

Xong đâu đó được hình và frame ưng ý thì bạn sẽ save nhưng trước khi save bạn thấy cái viền trắng bên ngòai bạn không thích vậy thì dùng lệnh crop (hình minh họa) đê cắt thôi.

Và đây là hình và frame

CHÚC CÁC BẠN LÀM ĐƯỢC FRAME ĐẸP NHÉ VÀ CÁC BẠN VÀO TRANG CỦA http://www.loonapix.com ĐỂ CÓ NHIỀU KHUNG ĐẸP VÀ HIỆU ỨNG ƯNG Ý .

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Chuyên gia ghé vào đây cả nhà chúng mình được nhờ vả rồi sướng quá đi thôi.
Cảm ơn bạn già mà ko già nhé:-*

240
0
0

Liên ròm

Chuyên gia ghé vào đây cả nhà chúng mình được nhờ vả rồi sướng quá đi thôi.
Cảm ơn bạn già mà ko già nhé:-*
Cả năm nay học miệt mài giờ nghỉ hè nên đi lang thang chơi cho thỏa chí chứ mọi lần thậm thụt đọc bài mệt quá.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

@ chị Liên ròm: em tự học Photoshop theo tài liệu của chị, nhưng mãi không giải quyết được vụ làm sao cho ảnh con ẩn dưới ảnh khung, nên đành xài vụ làm ảnh online. Vả lại nhu cầu làm ảnh cũng không lớn. Biết làm PS thì vẫn tốt hơn.
@ chị sông: em ko tìm được cách. Xin lỗi!

240
0
0

Liên ròm

@ chị Liên ròm: em tự học Photoshop theo tài liệu của chị, nhưng mãi không giải quyết được vụ làm sao cho ảnh con ẩn dưới ảnh khung, nên đành xài vụ làm ảnh online. Vả lại nhu cầu làm ảnh cũng không lớn. Biết làm PS thì vẫn tốt hơn.
@ chị sông: em ko tìm được cách. Xin lỗi!
Em xài PTS version mới khi đưa hình con và hình khung vào sẽ thấy hai layer đẩy hình layer con xuống dười layer khung là được. Bài chị bày dành cho mọi ngừoi không thích đưa hình con online mà chỉ thích làm rồi để trong máy vi tính của họ thôi nên chị download khung frame xuống luôn em à.

240
0
0

Liên ròm

Mình cũng mù tịt Photoshop, đọc mấy topic làm khung cho bé mà vẫn chịu ko làm được. Trang web của bạn đưa hay quá. Mình đã làm thử rồi
Bạn có cách nào cắt hình ra khỏi nền ko?
Vì lồng khung có nền phía sau xấu quá.
Cám ơn bạn nhìu nhìu
Sông mình sẽ bày sau nhé. Mới ngủ dậy đi ăn sáng cái đã nhé.