Gian hàng Hải Phòng - giới thiệu đặc sản một số vùng miền

631
0
0

Aslan

Thấy khắp nơi nô nức mở gian hàng với những sản phẩm đặc sắc, chị CTB lo lắng họp toàn thể các CSTTers HP, bàn phương án tối ưu sao cho những mặt hàng của HP không thua chị kém em. Với mục tiêu tăng cường sức khỏe và hạnh phúc của các CSTTers, sau 1 tháng bàn bạc và thảo luận, HP quyết định bán những mặt hàng sau:
Hải Phòng xin đăng ký mở 1 gian hàng đặc sản các vùng kéo dài từ miền núi Tây bắc đến đồng bằng châu thổ Bắc bộ vào tận thành phố biển Nam Trung ạ. :D

Gian hàng: Đặc Sản (tên rất ngắn gọn) của HP - ủng hộ toàn bộ cả vốn và lãi gồm:
05 kg chả mực HP: 100k/hộp 0,5 kg
05 kg cá thu một nắng HP: 100k/hộp 0,5 kg
05 chai rượu sâu chít Điện Biên: 189k/chai 1,5 lit
05 đôi cá ngựa Nha Trang: 89k/đôi
CSTT chúng mình hiện nay chưa có thành viên ở một số tỉnh thành nhất là các tỉnh thành còn nhiều khó khăn trong cả nước, với mong muốn tương lai không xa ngôi nhà CSTT sẽ tỏa bóng mái nhà ấm áp tràn đầy tình yêu thương này tới nhiều nơi xa, nơi sâu hơn nữa, các CSTTer HP đã lựa chọn những mặt hàng trên, hy vọng nhận được sự ủng hộ của cả nhà:cstt08:.
Mong các bạn lưu ý: Đây là gian hàng ủng hộ 100% vốn và lãi, hàng đã phải gửi về đến HP chúng tôi mới dám đăng ký nên gian hàng này chỉ mở để giới thiệu sản phẩm, mọi order sẽ nhận tại buổi offline. :cstt09:

631
0
0

Aslan

Ðề: Gian hàng Hải Phòng - giới thiệu đặc sản phẩm một số vùng miền

Xin phép cả nhà cho HP giới thiệu sản phẩm ạ:
1. Cá thu một nắng Hải Phòng:Cá thu tươi, sơ chế, cắt miếng rồi phơi qua 1 nắng chỉ se bề mặt, miếng cá trắng phau, không quá khô nên vẫn giữ được vị ngọt và mùi thơm đặc trưng. Cá thu một nắng được bảo quản trong ngăn đá hoặc ngăn lạnh (ngăn sát trên nhất) của tủ lạnh, chế biến thành món rán, rán sốt cà chua... ăn kèm với cơm trắng. Đặc biệt nhất là món cá hấp gừng: Cá thu 1 nắng rán sơ, cho vào âu nhỏ, gừng thái lát mỏng, cà chua thái miếng bày lên trên, rưới chút dầu ăn, thêm tương ớt, rắc chút hạt tiêu; đặt âu cá thu hấp trong nồi cơm hoặc trong lò vi sóng cho cá nhừ, vị chua ngọt cay của gừng, tương ớt và cà chua ngấm kỹ vào cá, mở âu cá ra nghe vị ngậy ngậy, thơm lừng là muốn thưởng thức rồi.
2. Chả mực Hạ Long: Chả mực được chế biến rất công phu. Mực làm chả được lựa chọn từ mực tươi đánh bắt tại vùng biển Hạ Long, sơ chế rồi giã bằng tay, phần râu mực được thái nhỏ trộn cùng phần thân mực đã giã nhuyễn, chiên ngập dầu có màu vàng rơm rất bắt mắt. Do khi chế biến không thêm 1 loại gia vị nào nên thành phẩm nổi vị ngọt đậm đà của mực tươi, đưa lên miệng thấy cái dẻo thơm của thân mực trộn lẫn cái giòn giòn sật sật của râu mực. Khi ăn dọn cùng với xôi trắng, loại xôi hơi khô hạt, dẻo và thơm mùi nếp mới, chấm với tương ớt đảm bảo nhà mình không cần thêm món gì mà vẫn có một bữa tối thật ngon (tiết kiệm thời gian để các mẹ còn hoạt động CSTT).
3. Rượu sâu chít Điện Biên: Rượu sâu chít là đặc sản của vùng đất Tây Bắc. Là hỗn hợp của rượu nếp nương Điện Biên ngâm với sâu chít, một loài sâu nằm trong cây chít (loại cây làm chổi chít ta vẫn dùng nhưng sâu này chỉ có ở vùng đất Điện Biên). Thấy các gian hàng CSTT có bán rất nhiều mồi nhậu, HP đăng ký bán mặt hàng này để các bác tiêu thụ được nhiều những món kia. Loại rượu này rất tốt cho sức khỏe các quý ông, mỗi ngày 1 chén nhỏ, đảm bảo các quý ông nhà CSTT 80 năm vẫn chạy tốt. Đặc biệt với các cặp đôi đang muốn đúc baby, sau khi dùng 2 chai, có ngay kết quả như mong muốn. Một lưu ý với các quý ông CSTT là không nên dùng ngay tại buổi offline, nếu lỡ có tò mò uống rồi thì chỉ ngậm trong miệng thôi về nhà mới nuốt được (nếu không theo chỉ dẫn HP không chịu trách nhiệm ạ).
4. Cá ngựa khô Nha Trang: Cá ngựa được lựa chọn từ bể cá giống của Viện Hải dương học Nha trang. Khi công dụng của cá ngựa được kiểm chứng và công bố như sau:
" Trong cá ngựa, người ta đã tìm ra các chất peptid, có tác dụng kháng lại các vi sinh vật, các protein, có tác dụng chống ôxy hóa, chống lại quá trình lão hóa, cá ngựa có các gen chống khối u, các chất có khả năng giải độc. Đặc biệt còn có một enzym sinh tổng hợp chất prostaglandin, một chất đóng vai trò điều hòa thần kinh, hormon và hệ miễn dịch. Như ta đã biết, chất prostaglandin và tiền chất của nó có khả năng kích thích tiết ra hormon oxytocin, ở phái đẹp, tác dụng của chất này còn được nhân lên gấp nhiều lần do có sự hỗ trợ của hormon estrogen, do đó mạnh hơn nhiều lần so với chất testosteron ở nam giới. Mặt khác, từ cá ngựa, người ta còn tìm thấy chất DHA (docosahexanenoic acid), chất giúp cho việc sinh sản tinh trùng. Do đó cá ngựa đã trở thành một dược liệu quý giúp cho cả hai phái có được niềm vui trọn vẹn"
HP đã gấp rút đặc hàng nhưng do thời buổi thông tin bùng nổ, mọi ng xô nhau mua hết mất rồi, HP cũng phải chen lấn mới mua đc 5 đôi, mong chị em thông cảm. :cstt08:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

:( ơ chi tưởng có sá sùng NT

631
0
0

Aslan

:( ơ chi tưởng có sá sùng NT
Chị iu ơi cái đấy mùa này hơi nhỏ, sạn và không được ngon nên HP để đợt sau ạ.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Gian hàng Hải Phòng - giới thiệu đặc sản một số vùng miền

Ơ kiểu này có vụ tranh nhau tại gian hàng HP rồi đấy nhỉ.
Vẫn thiếu bánh rán HP .. kiểu gì cũng phải có , nhất đinh có ko để HN về HP buôn lên. :D
Sao mình ghê gớm thế ko biết ...chạy:D

439
0
0

Thảo Gấu

Chị ơi bánh đa đỏ, bánh xì lình cấu nữa chứ.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

bánh gì thế tên lạ thế, mình lại chết vì tò mò và chết vì ăn.

631
0
0

Aslan

Cô này, chị đã nói rõ mục đích của gian hàng lần này ở bài đầu tiên rồi mà, cô chẳng chịu đọc gì cả. Đây là gian hàng giới thiệu đặc sản của một số tỉnh chưa có TV CSTT cô nhé, vì HP mở nên phải có 1 món của HP cho có khí thế thôi:p.
@ALnML: Chị ơi bánh này là bánh Trung Quốc chị à, do ng Hoa mang sang HP lâu dần thành đặc sản HP. Bánh này đc làm bằng gạo nếp pha chút gạo tẻ và đg hoa mai hấp chín, thường đc làm quà ngày tết, tượng trưng cho sự may mắn đủ đầy. Ăn thì cắt miếng mỏng, có thể ăn rán nếu không sợ béo, mùa đông lạnh lạnh ăn mới ngon. Nếu chị không chê Tết em sẽ làm tặng chị 1 cái, nhưng em chưa biết là Tết năm nào ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
806
1
0

meduydu

Không cho đặt gạch thì thiệt thòi cho SG quá. :-O:-O:-O
HP ơi! làm thế nào cho nhà nhà đều ăn, người người đều ăn với chứ :p:p:p

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Cô này, chị đã nói rõ mục đích của gian hàng lần này ở bài đầu tiên rồi mà, cô chẳng chịu đọc gì cả. Đây là gian hàng giới thiệu đặc sản của một số tỉnh chưa có TV CSTT cô nhé, vì HP mở nên phải có 1 món của HP cho có khí thế thôi:p.
@ALnML: Chị ơi bánh này là bánh Trung Quốc chị à, do ng Hoa mang sang HP lâu dần thành đặc sản HP. Bánh này đc làm bằng gạo nếp pha chút gạo tẻ và đg hoa mai hấp chín, thường đc làm quà ngày tết, tượng trưng cho sự may mắn đủ đầy. Ăn thì cắt miếng mỏng, có thể ăn rán nếu không sợ béo, mùa đông lạnh lạnh ăn mới ngon. Nếu chị không chê Tết em sẽ làm tặng chị 1 cái, nhưng em chưa biết là Tết năm nào ạ.
À, hình như chị đã được ăn món này rồi Aslan ạ, nó to như cái bát úp, màu nâu nhạt, mang về cắt lát chiên vàng lên đúng không?:p

2,651
0
0

Khai Tâm

Gấu đi ngủ đi để em mon men ở gian hàng HP xem có nếm được món gì không, xong rồi em mách cho.
Bánh xì lình cấu có phải bánh tổ không bác Aslan?

(chết thật, ở đâu có ăn, ở đó có em :">)

631
0
0

Aslan

Không cho đặt gạch thì thiệt thòi cho SG quá. :-O:-O:-O
HP ơi! làm thế nào cho nhà nhà đều ăn, người người đều ăn với chứ :p:p:p
SG ơi chờ nhá, HP đang ấp ủ 1 chương trình bán hàng cho riêng SG thôi, đảm bảo đặc sản tươi ngon bổ rẻ nhá (em xin lỗi CTB em xí xớn khoe tý:">)
À, hình như chị đã được ăn món này rồi Aslan ạ, nó to như cái bát úp, màu nâu nhạt, mang về cắt lát chiên vàng lên đúng không?:p
Đúng, đúng rồi chị:-*
Gấu đi ngủ đi để em mon men ở gian hàng HP xem có nếm được món gì không, xong rồi em mách cho.
Bánh xì lình cấu có phải bánh tổ không bác Aslan?

(chết thật, ở đâu có ăn, ở đó có em :">)
Không phải đâu Rùa ui, nhưng cũng gần giống: Bánh tổ ở Hội An, làm hoàn toàn bằng bột nếp, phần nhồi bột phức tạp hơn bánh cấu nên dẻo và hơi ướt hơn (tuy nhiên để sẽ không đc lâu bằng bánh cấu). Bánh tổ là bánh nhỏ, đc đặt trong lá chuối rồi mới cho vào định hình trong giỏ tre, bánh cấu là bánh lớn (thường = 0,5kg và 1kg), là hỗn hợp bột nếp và tẻ, cho vào giấy màu đỏ rồi mới đặt trong giỏ tre. Điểm chung là cùng đc cho vào hấp, cùng bỏ ra cắt miếng ăn, cùng đc dùng vào dịp tết, cùng có thể ăn theo kiểu chiên hoặc nướng.
:-O, các bác chẳng ủng hộ gian hàng nhà em gì cả, lại vào hỏi toàn thứ em thèm:-O.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Các chị HP bán tôm khô đi ạ. Nhà em hay nấu canh bí với tôm khô. Hôm lâu đi Sầm Sơn mua được tôm khô ngon lắm, mà giờ hết rồi. Ra chợ ở đây mua tôm loại ngon nhất nhưng về ăn thấy cũng ko bằng tôm khô ở Đồ Sơn & Sầm Sơn. Hic, ko lẽ lại phải đi xa thật xa mới mua được. Năn nỉ, năn nỉ HP nào!:-*:x:x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

:-O, các bác chẳng ủng hộ gian hàng nhà em gì cả, lại vào hỏi toàn thứ em thèm:-O.
Ô hay cô em này cấm đặt rồi nên có ai dám ho he gì đâu. Đang giữ gin sức khoẻ để tới hôm đó canh hàng ở gian đó.

ơ thế bánh rán ko "buôn" thật à ...icon ăn vạ
Ờ thế một Tết nào đó mình sẽ được sở hữu bánh xì lình cấu. Ôi sướng thế, cái tên bánh mắc cười quá.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

:

CSTT chúng mình hiện nay chưa có thành viên ở một số tỉnh thành nhất là các tỉnh thành còn nhiều khó khăn trong cả nước, với mong muốn tương lai không xa ngôi nhà CSTT sẽ tỏa bóng mái nhà ấm áp tràn đầy tình yêu thương này tới nhiều nơi xa, nơi sâu hơn nữa, các CSTTer HP đã lựa chọn những mặt hàng trên, hy vọng nhận được sự ủng hộ của cả nhà:cstt08:.
:cstt09:
Lần này mong rằng CSTT sẽ có thành viên ở Điện Biên và Nha Trang đúng không ạ.

Mong rằng điều ước của HP sẽ sớm thành hiện thực, CSTT sẽ có mặt ở khắp các tỉnh thành.
Nhân rộng tấm lòng NHÂN:cstt08:

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

em order 1 gói chả mực + 1 cá thu nhé, tks

431
0
0

letuanninh

rượu sâu chít ngon lắm....!phần e 1 chai nhé....!:D

631
0
0

Aslan

Ô hay cô em này cấm đặt rồi nên có ai dám ho he gì đâu. Đang giữ gin sức khoẻ để tới hôm đó canh hàng ở gian đó.

ơ thế bánh rán ko "buôn" thật à ...icon ăn vạ
Ờ thế một Tết nào đó mình sẽ được sở hữu bánh xì lình cấu. Ôi sướng thế, cái tên bánh mắc cười quá.
Chị ơi không nhận order nhưng nhận tư vấn về các mặt hàng trên ạ (có bảo hành=))=)) ). Em được chị CTB giao ngồi canh gian hàng ai đi ngang qua cũng phải kéo vào khoe. Bánh rán sáng làm xong HP lấy ngay mang lên sợ bị bẹp, với lại HP thấy HN đã đăng ký gian hàng bánh, sợ không cạnh tranh nổi chị ạ.
Các chị HP bán tôm khô đi ạ. Nhà em hay nấu canh bí với tôm khô. Hôm lâu đi Sầm Sơn mua được tôm khô ngon lắm, mà giờ hết rồi. Ra chợ ở đây mua tôm loại ngon nhất nhưng về ăn thấy cũng ko bằng tôm khô ở Đồ Sơn & Sầm Sơn. Hic, ko lẽ lại phải đi xa thật xa mới mua được. Năn nỉ, năn nỉ HP nào!:-*:x:x
Tôm khô Cát Bà là ngon nhất J_L ui, chị vừa đc cho 1 kg, tự nhà ng ta làm trông hơi nhỏ nhưng nấu canh bí thì ngon cực kỳ, share tặng J_L 1 nửa ăn lấy thảo nhé, gửi e thế nào đây?? Hay chị gửi SG theo đồ mọi ng mua rồi J_L nhờ mấy chị ý gửi sang hộ nhá??
em order 1 gói chả mực + 1 cá thu nhé, tks
rượu sâu chít ngon lắm....!phần e 1 chai nhé....!:D
Cảm ơn các bác đã quan tâm, các bác cứ túm chị nào teen teen dẫn đầu đoàn HP đi off nhá (HP nhà em khác người, show hàng online nhưng order offline ạ).

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
0
0
0
B

Bừa

Guest

Chậc chậc...
Xin thông báo với HP 1 tin.
Sau khi HP post thông tin sản phẩm lên. Bừa đã nhận được rất nhiều sự nhờ vả.

Đại loại là: - Anh bừa ơi!!. Anh đăng ký mua hộ em 1 chai sâu chít và 1 đôi cá ngựa. Em mua về cho ông xã em. Em đăng ký sợ mọi người lại bảo em "sung".Mà em hỏi thêm rượu và cá này có đúng là thế không?????

Cộng tất cả sự nhờ vả lại thì đến nay số rượu và cá ngựa của HP là không đủ.
Vậy kính mong HP xem xét lại có thể tặng thêm được không???

Bừa đăng ký 5 chai rượu và 5 đôi cá ngựa.