Hỏi cách cài thêm font chữ vào photoshop

39
0
0

Mẹ Bubu&Shi

Font chữ trong photoshop mình đang dùng rất ít. Nói chung là hầu như chỉ dùng Arial thôi. Mình muốn cài đặt thêm font khác cho phong phú.
+ Font đẹp lấy ở đâu?
+ Làm sao cài được font vào để nó hiện lên ngay sẵn trong cửa sổ font chữ mẫu của photoshop?
Ai biết chỉ giùm với?

140
0
0

Hanoi&m

Ðề: Hỏi cách cài thêm font chữ vào photoshop

Trước hết, bạn phải chuẩn bị source font. Có nhiều loại font như ABC, VNi, Unicode, Bach Khoa, Vietware... Bạn ra tiệm bán sotfware hỏi mua 1 đĩa CD chuyên về font cho design là ngta bán cho.

Vói win vista, bạn dùng Window explorer để xem font, nếu ưng font nào, chọn 1 hoặc nhiều font đó, bấp phím phải chuột để mở shotcut menu, chọn install.. là xong. Vào photoshop hay word, excel là thấy ngay.

Với win xp: vào control panel, chọn font, chọn menu/file/install new font.., chọn đường dẫn nơi có font cần cài đặt, chọn font name trong list font, chọn OK là cài đặt.

883
0
0

mèo_ú

tiện thể bác cho em hỏi, em xài cái kaspersky nhưng sao mà mấy cai key của em bỏ vào bị lỗi bác ạh????key xịn nhá, ko phải bẻ đâu ạh.

883
0
0

mèo_ú

còn nữa, lap của em xài rất nhiều, hầu như sủ dungj cả ngày, có cách nào làm cho máy mát hơn ko ạh??đôi khi em thấy nó nóng mà em xót hết cả ruột đấy ạh..hichic...
tại em chat bằng cái skype nên down hình về hơi nhìu, khổ thế chứ lị, ông xã đi công tác nên phải thế thôi....giúp em nhé. thanks nhìu...

240
0
0

Liên ròm

Font chữ trong photoshop mình đang dùng rất ít. Nói chung là hầu như chỉ dùng Arial thôi. Mình muốn cài đặt thêm font khác cho phong phú.
+ Font đẹp lấy ở đâu?
+ Làm sao cài được font vào để nó hiện lên ngay sẵn trong cửa sổ font chữ mẫu của photoshop?
Ai biết chỉ giùm với?
Bà thích xài font công chúa hay Disney như ròm không, xem cái áo Tú mặc mình xài font Cinderella và Snow White

Vào đây lấy về nhe
http://i-love-disney.com/downloads/disney-cartoon-fonts/

1
0
0

nhamy2

Trả lời: Ðề: Hỏi cách cài thêm font chữ vào photoshop

bạn cho mình hỏi font công chúa này mình ko thấy chỗ nào download!