Kẹo chocolate

2,651
0
0

Khai Tâm

Ngó qua gây quỹ hàng Nhật đợt 2, chúc mừng bác nào nhanh tay gõ đặt kịp những bộ khuôn silicone :love:. Sáng nay em giở túi chocolate couverture và mấy chiếc khuôn giữ lại ở nhà ra để đổ kẹo.

Chuẩn bị:
- Chocolate couverture
- Khuôn
- 1 chiếc tô inox nhỏ
- 1 chiếc nồi nhỏ

Bắt đầu làm:
Chocolate couverture: Ăn không cũng ngon lắm rồi, từng hạt nhỏ như hạt cà phê.

Cho Chocolate vào chiếc tô inox nhỏ. Cho nước vào nồi đầy 2/3. Đặt lên bếp vừa đun vừa khuấy cho tan. Loại chocolate này có kích cỡ bằng nhau, chuyên dùng để đun chảy làm kẹo nên sẽ tan rất đều và nhanh.

Đổ chocolate đã đun chảy ra từng khuôn nhỏ

Nếu trời nóng, cho vào ngăn đá khoảng 5' hoặc cho vào ngăn mát chờ đông. Lấy kẹo ra khỏi khuôn bằng cách kéo các cạnh của khuôn rồi đổ ra. Khuôn silicone sẽ không dính chút nào...

Đây là gia súc gia cầm (sao lại có cả voi?) :eyelash:

Đây là giao thông đi trên đường cùng động vật :sigh:

780
0
0

memynhi

Ðề: Kẹo chocolate

hehehe, Rùa phải bán thêm giấy gói kẹo nữa nhé.

124
0
0

sonylucky

Không mua được khuôn silicon rồi, buồn mấy giây...
Rùa ơi, có ai vét nồi chưa, để tớ vét hộ, cái nồi chưng socola kìa, phí :D

29
0
0

Be Huy

hehehe, Rùa phải bán thêm giấy gói kẹo nữa nhé.
Chị ơi em xin đăng ký một bộ nhá khi nào hàng về chị nhắn tin cho em mới nhá
Với lại tiện bác mua thêm bộ muỗng đong kèm theo cái tách trứng hộ em nhá.
Thanks bác:love:

2,801
0
0

muathu

Úi rùa ơi chị đã kịp đặt Socola món khoái khẩu của Tí nhà chị, khuôn em nhé, khi nào có nhớ bí mật nhắn tin giúp chị chứ chị bò không kịp các mẹ huuuuuuu :love::love::love:

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Nhìn ngon quá chị ạ :drooling:. Nhưng em thích cả chocolate trắng nữa, có loại đấy không chị?

61
0
0

Me MinhHa

Hai đợt rồi mà mình hụt khuôn silicôn
Đang canh đợt 3 đây KT ơi ...

883
0
0

mèo_ú

em ko thích socola , nhưng vào ngắm cho vui...

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ôi mẹ Cáo và chị MHà yên tâm em bảo Rùa rồi, chỉ khuôn silicon mà gửi vừa gọn vừa nhẹ vừa dễ chia ko "thiu" ạ. Nếu ế ko ai mua thì mấy chi em ôm dùng cho hết ....
Mọi người yên tâm từ nay Rùa đi đón con sẽ chỉ gom khuôn silicon:love:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ôi mẹ Cáo và chị MHà yên tâm em bảo Rùa rồi, chỉ khuôn silicon mà gửi vừa gọn vừa nhẹ vừa dễ chia ko "thiu" ạ. Nếu ế ko ai mua thì mấy chi em ôm dùng cho hết ....
Mọi người yên tâm từ nay Rùa đi đón con sẽ chỉ gom khuôn silicon:love:
Càng nói tui lại càng :crying::crying::crying:
Mún trổ tài làm ngay cơ, sắp sinh nhật con trai rồi:yawn:

124
0
0

sonylucky

Úi rùa ơi chị đã kịp đặt Socola món khoái khẩu của Tí nhà chị, khuôn em nhé, khi nào có nhớ bí mật nhắn tin giúp chị chứ chị bò không kịp các mẹ huuuuuuu :love::love::love:
Chị ơi, tạm thời vô bigC mua đỡ khuôn nhựa để làm đi chị. E mua ở bigC mấy vỉ khuôn nhựa hình sao, sò, hoa... các kiểu mà nhỏ xíu xiu để dùng đổ socola cực kỳ hợp. Chị ghé tìm chỗ quầy đồ nhựa, kệ các khuôn đá, rau câu...

384
0
16

tho2006

Member

Chị ơi, tạm thời vô bigC mua đỡ khuôn nhựa để làm đi chị. E mua ở bigC mấy vỉ khuôn nhựa hình sao, sò, hoa... các kiểu mà nhỏ xíu xiu để dùng đổ socola cực kỳ hợp. Chị ghé tìm chỗ quầy đồ nhựa, kệ các khuôn đá, rau câu...
Em cũng toàn làm kẹo này bằng cái khay làm đá có hình các vật và hình khối thui. Làm kiểu đó cũng ok lắm. Giờ mới biết tới khuôn silicon. Quả này phải đăng ký một bộ cho biết mùi.

251
0
0

ANNA

ôi, em mún mua 2 bộ khuôn này + 1 bịch kẹo đó wa' ah :( chị Tâm oi, em đăng ký cho đợt sau dc ko ạ? :(:(