Gấp gấp - Vận chuyển chất lỏng khi đi máy bay

438
0
0

Bánh qui AFC

Em đang muốn hỏi việc vận chuyển chất lỏng khi đi máy bay bị hạn chế như thế nào ạ?

Bởi em đọc thông báo của VNAL ở đây thì thấy:
- Được phép vận chuyển chất lỏng theo dạng gửi hành lý, với điều kiện là phải đóng gói cẩn thận - an toàn.
- Chất lỏng mang theo dạng xách tay thì tổng không quá 1L và phải chia nhỏ ra thành các phần 100ml

Ai đã từng vận chuyển hàng là chất lỏng có khối lượng lớn khi đi máy bay cho em chút kinh nghiệm nhé. Em đang định "thồ" dầu tràm từ Huế ra Hà Nội bằng máy bay ;)

Tks @};-@};-@};-@};-@};-

1,904
0
36

291179

Active Member
Ðề: Gấp gấp - Vận chuyển chất lỏng khi đi máy bay

Chị gói ghém cẩn thận, rồi cho vào vali gửi hành lý là chắc ăn ạ, đừngmang theo hành lý xách tay ( vì chỉ được mang dưới 200ml )
Chúc chị may mắn !

438
0
0

Bánh qui AFC

Chị gói ghém cẩn thận, rồi cho vào vali gửi hành lý là chắc ăn ạ, đừngmang theo hành lý xách tay ( vì chỉ được mang dưới 200ml )
Chúc chị may mắn !
Mẹ 291179 ơi, cho chị hỏi lại 1 chút. Chị hiểu cái hướng dẫn của VNAL là nếu mang theo xách tay thì tổng thể tích chất lỏng không quá 1L. Còn nếu gửi hành lý thì không giới hạn theo thể tích mà chỉ giới hạn cân nặng (<20kg) và phải đóng gói cẩn thận. ::-?::-?::-?

Có vẻ như không giống với hướng dẫn của mẹ nó rùi. Em chỉ dẫn chị cụ tỉ hơn có được không? dạo này đầu óc lơ ngơ lắm cơ :-w:-w:-w
Tks nhé :x:x:x

1,904
0
36

291179

Active Member

Chị ơi,
Hàng xách tay : chỉ được mang 100ml ( em cam đoan nếu chị mang quá sẽ bị giữ lại )
còn chị mang nhiều chị đóngvào thùng xốp cẩn thận rồi gửi theo đường hành lý ạ ( hành lý cho phép mang theo là 20kg )

6,216
0
36

susu1811

Active Member

hic, cửu vạn cho Trái ớt là chị AFC ạh, hi.hi .
Món này giống món mắm của em tại cái mùi.
Theo em tốt nhất nên đi đường xe ô tô chị ạh. Vì nếu đóng gói chị phải đóng từng chai một nè, rồi rịt băng keo, rồi chèn giấy, rồi thùng xốp, để hy vọng vào khoang hành lý có bị đôi lên đôi xuống cũng không làm sao (khả năng này e khó tránh đổ vỡ, nếu nó đổ, dầu tràm nóng chảy ra thì hỏng hết thùng xốp, hu.hu hơi nhiều việc ạh)
Thế nên có lẽ để chắc ăn nên đi đường xe thôi.

631
0
0

Aslan

Em đang muốn hỏi việc vận chuyển chất lỏng khi đi máy bay bị hạn chế như thế nào ạ?

Bởi em đọc thông báo của VNAL ở đây thì thấy:
- Được phép vận chuyển chất lỏng theo dạng gửi hành lý, với điều kiện là phải đóng gói cẩn thận - an toàn.
- Chất lỏng mang theo dạng xách tay thì tổng không quá 1L và phải chia nhỏ ra thành các phần 100ml

Ai đã từng vận chuyển hàng là chất lỏng có khối lượng lớn khi đi máy bay cho em chút kinh nghiệm nhé. Em đang định "thồ" dầu tràm từ Huế ra Hà Nội bằng máy bay ;)

Tks @};-@};-@};-@};-@};-
Mình lanh chanh tý nhá:
1. Chất lỏng xách tay: Mỗi chai không quá 100ml (đấy là dung tích của chai nhá, kể cả bạn mang 100ml đựng vào chai 200ml cũng không được, tuy nhiên nếu có mang 1 chai rồi nói khó với anh an ninh khi qua máy soi chiếu chắc cũng ok), tổng cộng các loại chất lỏng bạn đc phép xách tay là 1l.
2. Chất lỏng ký gửi: tính theo cân nặng, ngoại trừ:
* Chất lỏng có độ cồn 24-70 độ (rượu đấy ạ): không quá 5l
* Chất lỏng có mùi: không quá 3l
Cái dầu tràm này tùy từng nơi áp dụng nhưng theo mình biết thì tại đầu Phú Bài họ cũng coi là chất lỏng có mùi đấy bạn à. Với lại nói thật, mình không chắc những cái chai thủy tinh xinh xinh ấy còn nguyên vẹn khi ra tới HN đâu, tốt nhất là bạn gửi ô tô theo như susu nói đi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Năm ngoái gửi ô tô cũng bị vỡ đấy, 1 - 2 chai j đó, nhưng chắc vẫn ổn hơn vận chuyển đường air.

438
0
0

Bánh qui AFC

Hihi, từ biệt giấc mơ thồ dầu tràm bằng máy bay rùi. Anyway cảm ơn mọi người đã bổ sung kiến thức cho mẹ Mún :).