Lồng ảnh nghệ thuật online

5
0
0

Khánh Vy Hân

Ðề: Lồng ảnh nghệ thuật online

http://www.loonapix.com/framer&do_change_effect=1

Trang web này cho phép bạn viền khung, tạo các hiệu ứng cho bức ảnh của mình miễn phí chỉ cần bạn có đường truyền internet và hiểu tiếng anh cơ bản.
mình sẽ giới thiệu cách thức sau.
Hay quá, mẹ Tiếu Tiếu hướng dẫn mọi người cho mình học ké với nào. Ở nhà có mấy dĩa cd ảnh của con nhưng không biết trang trí bao giờ. bắc ghế chờ đợi học tập hi hi

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Giới thiệu bài cơ bản nhất: Lồng khung ảnh.

Bước 1. bấm vào link để mở trang web.

bấm vào button chọn tệp tin để mở ra cửa sổ dẫn đến nơi bạn để ảnh cần lồng khung.

Chờ khoảng 10 giây để ảnh được upload lên, thời gian chờ dài hay ngắn là tùy thuộc vào dung lượng của ảnh. Bạn đừng đưa ảnh dung lượng lớn lên vì ảnh hoàn thiện có dung lượng nhỏ ( phí công) mà thời gian up cũng như chỉnh sửa sẽ mất nhiều = vô ích.

Bên phía tay phải bạn sẽ thấy nhiều loại khung để lồng, các loại khung mới nhất luôn đc hiển thị ( catelogy New là mặc định), bạn chọn 1 trong số đó cái mà bạn thấy ưng ý nhất bằng cách bấm vào nó. Nếu bạn không thích những khung mặc định hiển thị ở khung bên thì hãy bấm vào các mục Select Catelogy để vào các bộ sưu tập khung theo chủ đề Toprated ( được chọn nhiều), emotion ( thể hiện cảm xúc)...

Ví dụ ở đây, mình đã bấm vào 1 khung ở phần New ( mặc định), sẽ mất mấy giây chờ đợi

Sản phẩm đây.

Nhưng còn phải đưa bánh mì ra khỏi lò. Cách làm như sau:

Phía dưới có ghi Step 3 (?!) có 1 chữ Save
bấm vào chữ Save

Nó sẽ hiện ra như sau

bấm vào chữ thuộc hàng phía trên
Save to disk: để lưu về máy tính mình
Change frame: để đổi khung khác ( giữ nguyên ảnh)
Upload another picture: để đổi ảnh ( giữ nguyên khung)
.....
Các bạn khám phá thêm nhe!

Ngoài chức năng lồng ảnh, trang web này còn có nhiều hiệu ứng khác
bạn bấm vào các mục thích hợp ở những dòng chữ xám trên cùng của trang web nhé.

Các bạn làm thử và cho xem sản phẩm của mình nhé.
Hy vọng là mọi người thấy thích thú.
Thôi, thời gian đã hết, mình về nhà với Tiếu Tiếu đây!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Hôm nay vào đọc topic vẫn chưa thấy có ý kiến phản hồi.
Tiếp theo, mình sẽ giới thiệu cách làm giảm dung lượng của ảnh mà không cần dùng đến Photoshop hoặc các phần mềm cài đặt.
Trưa sẽ up bài lên, mọi người chờ nhé!

160
0
0

Mẹ Sóng

Có em chờ đây chị ạ. Chị up nhanh nhanh lên nhé em chờ. Em lưu sẵn vào đây, hôm nào rảnh rảnh thử làm xem thế nào. Có cái này cứ tự chỉnh sửa ảnh cho con, chẳng cần ra hiệu bác nhỉ :)

2,651
0
0

Khai Tâm

Mẹ Tiếu Tiếu, mình cũng chờ nhé :love: :love:

KT (79) :angle:

2,080
0
0

Hôm nay vào đọc topic vẫn chưa thấy có ý kiến phản hồi.
Tiếp theo, mình sẽ giới thiệu cách làm giảm dung lượng của ảnh mà không cần dùng đến Photoshop hoặc các phần mềm cài đặt.
Trưa sẽ up bài lên, mọi người chờ nhé!
Cái này hay à nha, mình chờ mẹ TT .

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Thực ra thì có và sử dụng được Photoshop là tốt nhất nhưng như mình đây, học trò chăm chỉ của xstt, hàng ngày ra vào topic của em ấy mà vẫn lưu ban suốt, mãi chẳng tốt nghiệp được nên đành áp dụng chiêu: mèo nhỏ bắt chuột nhỏ thôi.

Bài 2. Hướng dẫn cách chỉnh dung lượng ảnh bằng phần mềm Portable ( phần mềm click là dùng được ngay, không cần cài đặt)

Đây là phần mềm tiếng Nhật rất nhỏ gọn. Nếu máy tính của bạn không đọc được tiếng Nhật thì chữ tiếng Nhật sẽ hiện ra dưới dạng các ô vuông nhỏ hoặc nát phông, tuy nhiên điều này không ảnh hưởng đến việc sử dụng. Vả lại, mình đã thiết lập sẵn các thông số ở điều kiện phù hợp nhất nên không cần lăn tăn.

Bước 1: Download phần mềm này từ link sau
http://www.4shared.com/file/104595307/c1f0b84a/ShukuSen150.html

Nếu bạn chưa rõ cách down thì mời vào topic này, xem post 20.
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?p=15579#post15579

Bước 2: file down là 1 file tự chạy ( đuôi exe) bạn cho lưu vào ổ C.

Click đúp vào file.

Bước 3. Nó ra màn hình này

Ấn vào chữ OK

Bước 4. Tìm trên màn hình Desktop icon mang biểu tượng như thế này, chữ dưới icon có thể bị biến dạng do đây là tiếng Nhật, nhưng đừng ngại.

Bước 5. Click đúp vào icon sẽ hiện ra bảng này

Nhìn từ tay trái qua tay phải, trên cùng là các loại kích cỡ ảnh.
avatar thì thường chọn là 640x640 là OK rồi,
lưu ảnh thì để ở mức độ cao nhất là 1280x1280 vừa đảm bảo chất lượng mà vừa tiết kiệm được dung lượng. 1 số máy ảnh thường để ở dung lượng đến hơn 2000, thực sự lưu ảnh này nếu chỉ để xem thì là phí dung lượng.

Các thiết lập khác thì để tìm hiểu sau.

Bước 5. Mở folder nơi chứa ảnh cần chỉnh sửa

Chọn các ảnh cần sửa bằng cách bôi đen.

Bước 6. Bấm vào cửa sổ của phần mềm để gọi phần mềm ra, do kích thước nhỏ nên nó sẽ làm trên cửa sổ nơi để ảnh như hình dưới.

Bước 7. Click để kéo các ảnh vào khu vực kẻ caro, tùy thuộc vào thao tác thôi. Chú ý ban đầu chưa quen có thể chưa kéo đc nhưng cứ làm đi lại vài lần là được ngay. Nguyên tắc: kéo thả
PM đang làm việc

Bước 8. Kết thúc quá trình, ở trong folder đó bạn sẽ tìm thấy 1 sub folder mang tên là Resized, trong đó có các ảnh mà bạn đã điều chỉnh dung lượng.
Các ảnh đã về kích thước 640x640.

Chúc các bạn thành công.

Lưu ý quan trọng: lần sử dụng sau thì chỉ cần click vào icon trên desktop.

1,904
0
36

291179

Active Member

Mẹ Tiếu Tiếu ơi, ngưỡng mộ mẹ nó quá:love:

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Mẹ Tiếu Tiếu ơi, ngưỡng mộ mẹ nó quá:love:
những nội dung mình post có giúp ích chút gì cho bạn không?
Mình làm ở đây ít người, công việc thì cần mà lại không có sensei nên tự mình mày mò học hỏi. Vẫn còn kém lắm nhưng phương châm của mình là miễn được việc là đc nên ...đành chấp nhận.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Nếu bạn muốn up ảnh lên diễn đàn 1 cách nhanh gọn dễ dàng, chú ý là những ảnh này không phải là quan trọng đối với bạn, hầu như bạn không có nhu cầu xóa/ chỉnh sửa thì nên dùng trang web sau.
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/upload.php

Bước 1. Bấm vào đường link để mở trang web ( hiện tại mình đang dùng chính trang web này để up ảnh). Do là miễn phí nên nó sẽ để lại watermark quảng cáo của nó.

Bước 2. Bấm vào button Chọn tệp tin để mở cửa sổ, chỉ đường dẫn đến chỗ bạn lưu tấm ảnh mà bạn muốn up. Chọn ảnh

Bước 3. Chọn kích cỡ mà bạn muốn hiển thị, thường là ở mức mà mình đã chọn 640 x 480. Rồi bấm Upload.

Bước 4. Nó hiện ra hộp thoại, bấm vào chữ đồng ý chứ tin lời nó thì paste cũng chẳng ra cái gì.

Hộp thoại đó sẽ đóng lại, bấm chuột phải vào mục này, chọn lệnh Copy rồi paste đường link vào diễn đàn.

Thế là xong, up bài viết để xem.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Cách mà mình trình bày ở post vừa rồi có nhiều ưu điểm: không cần đăng ký account, giao diện tiếng Việt thân thiện, cách thức đơn giản nhưng nhược điểm là không cho mình cơ hội chỉnh sửa/ xóa ảnh khi đã hết thời gian mà diễn đàn đó cho bạn edit bài.

Muốn làm chuyên nghiệp, không có water mark quảng cáo thì mời bạn làm theo cách của bác Liên ròm
Xin phép được trích dẫn bài viết của bác ở đây:

Vì có nhiều mẹ nhờ ròm chỉ vụ đưa hình vô nên ròm đã xin phép Mod của box này cho ròm đưa bài hướng dẫn vào đây luôn nhé.

1. Post hình từ Photobucket

- Đầu tiên các bạn đăng ký tài khoản với Photobucket
http://www.photobucket.com

- Sau khi có tài khoản các bạn log in, các bạn sẽ thấy như hình minh họa nếu muốn upload hình từ máy vi tính thì bấm vào images from my PC hay muốn upload video thì bấm vào chữ video các bạn nhé

- Các bạn bấm phần uploading options như hình minh hoa bên dưới

- Phần upload hiện ra nhiều lựa chọn các bạn chọn 800 x 600 hay 640 x 480 để không lớn quá không nhỏ quá vừa mắt mọi người, sau đấy thì bấm SAVE phía trên hoặc phía dưới

- Sau khi bấm Save thì màn hình sẽ trở về phần upload hình, và bạn bấm Browse và đưa hình vào và bấm UPLOAD. Nếu các bạn muốn upload hơn 3 tấm hình đến khỏang 20 tấm hình thì bấm vào chữ add more nhé.

- Giờ bạn hãy nhìn vào dưới tấm hình bạn muốn đưa qua WTT, có 3 cái link: Share URL, URL link và IMG code bạn hãy copy link IMG code qua bài các bạn muốn gửi lên WTT là xong không thêm không bớt gì hết nhé.

Nếu các bạn muốn chỉnh sửa theme có màu khác hoặc giống như theme của ròm thì bấm vào phần album themes và chọn nhé

Hoặc nếu muốn làm khung, đổ bóng mờ như hình của ròm thì bấm phần edit images sẽ cho bạn một trang mới để bạn lựa chọn làm đẹp cho bức hình

Đây là một trong những bức hình ròm làm border và trang trí bằng photobucket

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG NHÉ.

2. Upload hình bằng tinypic

- Các bạn vào www.tinypic.com sẽ thấy khung để upload, các bạn đưa hình vào ô có hình ngón tay màu xanh.

- Sau đấy chỉ cần copy link có chữ IMG code vào WTT là xong.

4
0
0

vivian0907

Trời, hoá ra mẹ Tiếu Tiếu là chị Ròm, chị lấy cái ava lạ nên chẳng nhận ra..hì hì, rất vui vì gặp chị Ròm ở đây, có gì em theo học hỏi tiếp ;D

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Trời, hoá ra mẹ Tiếu Tiếu là chị Ròm, chị lấy cái ava lạ nên chẳng nhận ra..hì hì, rất vui vì gặp chị Ròm ở đây, có gì em theo học hỏi tiếp ;D
ối, mình không phải là chị Liên ròm đâu.

16
0
0

sông

Mình cũng mù tịt Photoshop, đọc mấy topic làm khung cho bé mà vẫn chịu ko làm được. Trang web của bạn đưa hay quá. Mình đã làm thử rồi
Bạn có cách nào cắt hình ra khỏi nền ko?
Vì lồng khung có nền phía sau xấu quá.
Cám ơn bạn nhìu nhìu

883
0
0

mèo_ú

chị Vân đổi nghê đê eeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee.............................
sang làm photoshop đi chị..em ủng hộ cả 2 tay 2 chân này....
:rose::rose:

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

chị Vân đổi nghê đê eeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee.............................
sang làm photoshop đi chị..em ủng hộ cả 2 tay 2 chân này....
:rose::rose:
hihi, em có ủng hộ chị thêm cái gì nữa thì chị cũng chịu thôi vì không có khả năng.
Topic Photoshop đã mở rồi, mình cũng cắp sách bút sang học đây, hy vọng là lần này tốt nghiệp được:silly:

1
0
0

ngasocola

Ngưỡng mộ Mẹ Tiếu Tiếu quá, thanks mẹ nó nhiều nha, em sướng quá, mày mò mãi bi giờ chỉnh được mấy quả ảnh của con giai, phê lòi ra!