(MS 144/TT) 11.2013 - CSTT hỗ trợ BS Lân Hiếu chuẩn bị khai trương C5- Khoa phẫu thuật tim bẩm sinh dành cho bệnh nhân NHI miễn phí trên cả nước

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Sau nhiều năm trăn trở và xin phép, ngày 11.11 tới đây Viện tim mạch Việt Nam và chủ chốt là người bạn thân yêu đã đồng hành nhiều năm nay với Chia Sẻ Tình Thương- Tiến sĩ, bác sĩ Nguyễn Lân Hiếu sẽ chính thức cho ra đời C5- Khoa phẫu thuật tim bẩm sinh dành cho bệnh nhân NHI miễn phí trên cả nước. Một tâm huyết, một tấm lòng hướng về cộng đồng và con trẻ, bác sĩ Hiếu còn dành riêng một căn phòng 20m2 làm CLB vui chơi cho các bệnh nhân nhi sớm không may mắn mắc phải căn bệnh hiểm nghèo này để các con có thể vui chơi, thư giãn, ổn định tinh thần trước khi bước vào một cuộc phẫu thuật đầy khó khăn, tránh được nhưng tai biến khi tuổi còn quá nhỏ đã phải tiếp xúc với những thủ thuật y khoa đau đớn. Và nơi đây, sẽ là một nơi cho các thế hệ F1 của chúng mình để sẻ chia, đồng cảm với các bạn bệnh nhi tim bẩm sinh vào các dịp lễ tết, ngày hội của thiếu nhi. Với ước chừng chi phí trong phạm vi trên dưới 15 triệu cho việc vẽ tường, trang trí cho CLB 20m2, phòng bệnh nhân và 2 phòng điều trị đặc biệt, cầu trượt, xích đu, nhà bóng, tủ sách Kim Đồng…

Những thành viên muốn gửi quà tặng CLB nhí VIện tim mạch có thể ủng hộ tiền mặt hoặc đồ mới, đồ cũ còn tốt (Giá sách, bàn ghế mẫu giáo, cầu trượt, xích đu size nhỏ và nhà bóng ) để CLB hoạt động được lâu dài. Chú ý, đây chỉ là mong muốn của Chia sẻ tình thương muốn có một món quà có ý nghĩa với các bệnh nhân tim nhỏ tuổi và trân trọng sự đồng hành của Bác sĩ Nguyễn Lân Hiếu với CSTT những năm qua. Không phải yêu cầu từ Viện tim mạch và C5.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
122
0
0

Nhân Ái

Ðề: CSTT giúp BS Lân Hiếu chuẩn bị phòng chờ giành cho bệnh nhân Tim nhi

Hôm nào BS khai trương, báo CSTTer đến nhỉ?

741
0
16

Cơ quan em cũng có 1 phòng riêng cho trẻ con chơi. Mọi người mua đề can các hình ngộ nghĩnh dán lên tường và vẽ mấy cái tranh tường. Sàn nhà thì mua thảm ghép để trẻ con có thể lê la ngồi chơi. Sau đó mọi người quyên góp ai có đồ chơi hoặc truyện tranh cũ thì mang đến để ở 1 góc, bọn trẻ có thể chơi với nhau hoặc tự ngồi đọc truyện.

Về việc vẽ trên tường em nghĩ cũng có thể nhờ con em chúng mình, những cháu nào có năng khiếu vẽ để sáng tác thoải mái cho có không gian trẻ thơ là được

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

Không biết có chỗ trồng hay treo cây không nhỉ, nếu có thì nhà cây bọn em xin phụ trách trồng ít cây hoa nhé

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Không biết có chỗ trồng hay treo cây không nhỉ, nếu có thì nhà cây bọn em xin phụ trách trồng ít cây hoa nhé
C sợ ko có ai tưới cây, đùa thôi để c hỏi nhé.

Hôm nay Loan Kem Mút đã đến Bv gặp BS Hiếu và xem xét tình hình.
Khoa Nhi C5 do bs H phụ trách sẽ khám miễn phí cho trẻ em. Việc trang trí không chỉ giành cho phòng chờ mà toàn bộ khoa nhi, bao gồm một phòng bệnh rất dài và rộng , một phòng chăm sóc đặc biệt ( 2 giường) và một phòng chơi .

Cụ thể làm gì thế nào Loan Km sẽ viết bản kế hoạch, trước hết viêc trang trí , sau đó mới đến trang bị đồ chơi cho các con.
Chắc chắn sẽ có một tủ sách, các mẹ về "xin " các con nhà mình đi.

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: CSTT giúp BS Lân Hiếu chuẩn bị khai trương khoa nhi khám miễn phí cho bệnh nhân nhi

Em định gieo 1 ít thóc, cây sống đời, cây thủy sinh có thể sống trong nhà. Chậu cây nhỏ như cái bát thôi nên có thể để trên tủ cạnh giường bệnh được. Những cây này chỉ cần nước nên các bé có thể tự chăm sóc cây cho thư giãn, thi thoảng xin bác sỹ mấy viên B1 cho cây ăn cộng với tình yêu thương của các bé dành cho cây chắc chắc cây sẽ tươi tốt. Định kỳ bọn em cũng sẽ có kế hoạch thay chậu cây nếu cần.

Em tưởng chỉ 1 phòng chơi thì mình em ươm cây là đủ nhưng nhiều phòng thì em sẽ rủ thêm các bạn nhà cây nếu dự án được duyệt ạ :x

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: CSTT giúp BS Lân Hiếu chuẩn bị khai trương khoa nhi khám miễn phí cho bệnh nhân nhi

M ủng hộ ít màu và giấy vẽ cho các bé nữa c. Loan nhỉ, c thấy ok thì nhắn em sẽ mua màu vẽ nhé. Giấy thì em có một ít giấy A4 in một mặt rồi còn một mặt vẽ được em đóng thành tập. Mấy giấy này các mẹ làm vp nhiều lắm, chịu khó ghim dán gáy là có thể cung cấp đều cho phòng khám của anh Hiếu được đấy. Màu vẽ thỉnh thoảng hết em lại mua cho nhé. À mà chị hỏi anh Hiếu có cần sữa không, để phòng nhỡ có cháu bị bỏ rơi hoặc cần thì em lại mua sữa rẻ nhé. À mà phòng chơi lắp mấy tấm xốp trên nền cho các cháu ngồi chơi cho sạch nữa thì tốt vì trời cũng sắp lạnh rồi.

567
0
0

Ciao

Chị giừ ơi, cái tranh thêu của Xề em đấu giá đợt trước ngày 11.11 em Xề mang đến treo ở phòng khám đó luôn c nhá. Em đã báo Xề rồi ạ.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Sau nhiều năm trăn trở và xin phép, ngày 11.11 tới đây Viện tim mạch Việt Nam và chủ chốt là người bạn thân yêu đã đồng hành nhiều năm nay với Chia Sẻ Tình Thương- Tiến sĩ, bác sĩ Nguyễn Lân Hiếu sẽ chính thức cho ra đời C5- Khoa phẫu thuật tim bẩm sinh dành cho bệnh nhân NHI miễn phí trên cả nước. Một tâm huyết, một tấm lòng hướng về cộng đồng và con trẻ, bác sĩ Hiếu còn dành riêng một căn phòng 20m2 làm CLB vui chơi cho các bệnh nhân nhi sớm không may mắn mắc phải căn bệnh hiểm nghèo này để các con có thể vui chơi, thư giãn, ổn định tinh thần trước khi bước vào một cuộc phẫu thuật đầy khó khăn, tránh được nhưng tai biến khi tuổi còn quá nhỏ đã phải tiếp xúc với những thủ thuật y khoa đau đớn. Và nơi đây, sẽ là một nơi cho các thế hệ F1 của chúng mình để sẻ chia, đồng cảm với các bạn bệnh nhi tim bẩm sinh vào các dịp lễ tết, ngày hội của thiếu nhi.

CSTT chúng mình sẽ cùng bs H chung tay chuẩn bị nhé : Công việc bao gồm vẽ tường, trang trí cho CLB 20m2, phòng bệnh nhân và 2 phòng điều trị đặc biệt, nhà bóng, tủ sách Kim Đồng… Mong nhận được sự cổ vũ của mọi người thân yêu để CSTT chúng mình có một món quà ý nghĩa dành tặng các bệnh nhân tim nhỏ tuổi.

Những thành viên muốn gửi quà tặng CLB nhí VIện tim mạch có thể ủng hộ tiền mặt hoặc đồ mới, đồ cũ còn tốt (Giá sách, bàn ghế mẫu giáo, cầu trượt, xích đu size nhỏ và nhà bóng ) để CLB hoạt động được lâu dài. Chú ý, đây chỉ là mong muốn của Chia sẻ tình thương muốn có một món quà có ý nghĩa với các bệnh nhân tim nhỏ tuổi và trân trọng sự đồng hành của Bác sĩ Nguyễn Lân Hiếu với CSTT những năm qua. Không phải yêu cầu từ Viện tim mạch và C5.

Đây là kế hoạch của LoanKM gửi cho a H

1. Trang trí phòng vui chơi:

- Một bức tường lớn nhất khoảng 30 m2 ( 6.5 * 4.5m ): Vẽ tranh theo mô phỏng ngôi nhà trong phim hoạt hình Up
- Trang trí trần nhà, ốp bóng nhựa nhiều màu
- Làm khung ảnh để lưu giữ các hoạt động của CLB, để các bé viết cảm xúc, suy nghĩ của mình
- Tấm trải nhựa màu gỗ hoặc màu sắc xanh đỏ để tiện lau chùi và vệ sinh

2. Trang trí phòng bệnh và 2 phòng bệnh đặc biệt:
- Dán decan các hình thù ngộ nghĩnh, sắc màu vì tường ốp gạch men
- Treo đồ trang trí hoặc hoa xung quanh tường

3. Đồ chơi cần đầu tư:
- Cầu trượt, xích đu size nhỏ kết hợp với nhà bóng
- Góc đọc sách, đầu tư giá gỗ nhiều màu sắc. Truyện e đã xin được NXB Kim Đồng tài trợ toàn bộ truyện tranh và sách thiếu nhi cho mình rồi
- Một bộ bàn ghế thiếu nhi.
- Đồ chơi bổ sung, tivi, đầu điện tử ( Anh Hiếu xin tài trợ )

4. Kế hoạch hoạt động:
- Các con tự chơi
- Nhóm CSTT và SV tình nguyện sẽ chuẩn bị sẵn màu vẽ, tranh để các con tự vui chơi, tô mầu
- Các ngày lễ cho thiếu nhi như 1/6, Trung thu, Hallween sẽ có SV tình nguyện đến tổ chức vui chơi cho các bé phối hợp với các con F1 của CSTT

817
0
16
Ðề: Ngày 11.11.2013 CSTT hỗ trợ BS Lân Hiếu chuẩn bị khai trương C5- Khoa phẫu thuật tim bẩm sinh dành cho bệnh nhân NHI miễn phí trên cả nước

Hôm nào tổ chức thực hiện thì ới lên nhé, Hấu Hấu thích mấy vụ này lắm. Nhà Chanh sẽ làm một số hình xếp giấy để đính lên tường và cả quanh giường bệnh để các bé chơi. Mẹ loan kem mút nghĩ xem có bố trí được một góc dán giấy khổ lớn để các cháu ghi mơ ước của mình lên không nhé.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Ngày 11.11.2013 CSTT hỗ trợ BS Lân Hiếu chuẩn bị khai trương C5- Khoa phẫu thuật tim bẩm sinh dành cho bệnh nhân NHI miễn phí trên cả nước

Đã nhận của Mít Nem 20 quyển A4 đóng sẵn và 10 hộp sáp màu

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Chị ơi cái cầu trượt hoặc nhà bóng hoặc xích đu ấy bao nhiêu xiền nhỉ . Em và chị ở vp định ủng hộ 1 trong 3 thứ đó.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị ơi cái cầu trượt hoặc nhà bóng hoặc xích đu ấy bao nhiêu xiền nhỉ . Em và chị ở vp định ủng hộ 1 trong 3 thứ đó.
Chị gửi em xem dự toán mà Loan KM gửi a Hiếu này

Dự toán chi phí:

1. Đồ nghề vẽ tường, trần nhà và trang trí hết 1 phòng CLB, phòng bệnh nhân và 2 phòng điều trị đặc biệt chắc phải tầm 7 triệu chị ạ. E sẽ yêu cầu mua đồ nghề ít thôi, thiếu thì mua tiếp để tiết kiệm chi phí.
2. Sách thì NXB Kim Đồng đồng ý tài trợ rồi, giá sách thì tầm 800- 1 triệu, đây là link: http://rongbay.com/Ha-Noi/Gia-de-do-choi-tu-ke-mam-non-gia-c291-raovat-21322658.html
3. Cầu trượt xích đu của Bibo Mart đây, giá chưa xin giảm, e đang tìm đồ thanh lý, có thể rẻ hơn, giá này public:
http://bibomart.com.vn/bo-lien-hoan-lau-dai-p5614.html
4. Nhà bóng thì phải nối mấy cái này quay xung quanh cầu trượt luôn:
http://bibomart.com.vn/be-bong-4-tam-960d-p6599.html
5. Bộ bàn ghế mẫu giáo xinh xinh nhiều ghế phải trên 1 triệu nữa ạ.

Hiện nay :
Mommi ủng hộ bộ bàn ghế hs mẫu giáo (chắc đây là bộ cá nhân thôi nhỉ)
Bạn Bive : tivi cũ
MN : 1 tranh thêu đã trúng đấu giá
Mẹ Minhmoc (FB Đỗ Hương) nhà bóng công chúa
Thuyvuong hội trồng cây : Cây thủy sinh
...
Đã nhận 20 tập giấy và 10 hộp sáp màu của Mit Nem

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Báo cáo em đã hỏi như sau ạ:

2. Sách thì NXB Kim Đồng đồng ý tài trợ rồi, giá sách thì tầm 800- 1 triệu, đây là link: http://rongbay.com/Ha-Noi/Gia-de-do-...-21322658.html
3. Cầu trượt xích đu của Bibo Mart đây, giá chưa xin giảm, e đang tìm đồ thanh lý, có thể rẻ hơn, giá này public:
http://bibomart.com.vn/bo-lien-hoan-lau-dai-p5614.html >> >> em hòi chỗ mua tận gốc, chuyên cung cấp cho các trường mẫu giáo và nhà trẻ tư, có các loại cầu trượt gấu, voi, thỏ 2,3tr/1 cái; Loại liên hoan cả cầu trượt và xích đu là 3,4tr
4. Nhà bóng thì phải nối mấy cái này quay xung quanh cầu trượt luôn:hàng rào mua là 350k/1 cái

các chị xem dư lào để ...em quyết nhá hiiii

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Báo cáo em đã hỏi như sau ạ:

2. Sách thì NXB Kim Đồng đồng ý tài trợ rồi, giá sách thì tầm 800- 1 triệu, đây là link: http://rongbay.com/Ha-Noi/Gia-de-do-...-21322658.html
http://bibomart.com.vn/bo-lien-hoan-lau-dai-p5614.html >> >> em hòi chỗ mua tận gốc, chuyên cung cấp cho các trường mẫu giáo và nhà trẻ tư, có các loại cầu trượt gấu, voi, thỏ 2,3tr/1 cái; Loại liên hoan cả cầu trượt và xích đu là 3,4tr
4. Nhà bóng thì phải nối mấy cái này quay xung quanh cầu trượt luôn:hàng rào mua là 350k/1 cái

các chị xem dư lào để ...em quyết nhá hiiii
Hôm nay LG và Loan KM đã ra "công trình" , vì thời gian hơi gấp nên Loan KM theo sát tiến độ và giục các em ấy làm khẩn trương. Cảm ơn LoanKM đang trong thời gian " treo chân" vẫn chạy đi chạy lại .
Phòng bệnh thoáng và rất rộng việc trang trí cũng kha khá đấy. Phòng chơi cũng ko phải to lắm nên cần tính toán rất chi tiết từng món đồ kê vào đó.

Cảm ơn Xề, c sẽ đưa cho Loan KM xem rồi nhờ em . Em hỏi nốt cái bộ bàn ghế cho trẻ con mẫu giáo, tròn tròn và có mấy cái ghế bé bé xinh xinh xung quanh nhé.

454
0
0

V.Anh

Em xin ủng hộ bộ bàn ghế xinh xinh nhé.
Xề ... ơi :)

32
0
0

tuntun_tintin

Cháu Tun - Tin xin được ủng hộ ngựa bập bênh của Bibo Mart ạ, chị Loam Kemmut ới em ck vào tk của chị nhé. Tks chị :)
Mã sản phẩm: 138000
Giá bán: 570.000đ

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS 144/TT) Ngày 11.11.2013 CSTT hỗ trợ BS Lân Hiếu chuẩn bị khai trương C5- Khoa phẫu thuật tim bẩm sinh dành cho bệnh nhân NHI miễn phí trên cả nước

Ngày 04.11 nhận từ TK số tiền 2000K của chị HaHongHao số tiền này sẽ giao lại cho Loan KM

2,080
0
0
Ðề: (MS 144/TT) Ngày 11.11.2013 CSTT hỗ trợ BS Lân Hiếu chuẩn bị khai trương C5- Khoa phẫu thuật tim bẩm sinh dành cho bệnh nhân NHI miễn phí trên cả nước

Em lôi từ FB nhà chị Loan Kem mút về đây nhé, hậu trường đây ạ

Thế là công đoạn trang trí phòng vui chơi, phòng điều trị cho các em bé không may mắn mắc phải căn bệnh tim bẩm sinh đã gần hoàn thành. Chia sẻ tình thương hạnh phúc được mang lại niềm vui nho nhỏ cho các bé không may mắn. Nơi đây sẽ là nơi vui chơi, thư giãn của các bạn nhỏ và cũng sẽ là của thế hệ F1 Chia sẻ tình thương nhà mình. Bác sĩ Nguyễn Nguyen Lan Hieu đã confirm rồi, tim bẩm sinh thì không có lây nhiễm gì sất nhé. Các bạn thanh niên tình nguyện HN đã dành gần 1 tuần nay vẽ vời trang trí với bao nhiêu tâm huyết tự đáy lòng cũng sẽ song hành cùng C5, CSTT trong các hoạt động tiếp theo cho các bạn nhỏ vào những dịp lễ tết và ngày hội của thiếu nhi. Mong sao những đau đớn, bất hạnh của các bé sẽ giảm phần nào bởi tấm lòng của những người bạn và thành viên CSTT yêu dấu.

Cám ơn số tiền ủng hộ của chị Ha Hong Hao, Trần Thu Ha Tran, Thúy Nguyễn Diệu, Tun TunTun Hue đã giúp cho việc trang trí được hoàn tất. CSTT có một món quà ý nghĩa tặng C5 và người bạn yêu quý Nguyễn Lân Hiếu. Vì phòng chơi chỉ có 20m2 nên trước khi khai trương ngày 11/11 chị Loan Ngo Phuong và Loan Kem Mút sẽ alo các mẹ có nhã ý tặng quà, để xem món quà có thể phù hợp với phòng CLB thì sẽ phiền các mẹ vận chuyển đến C5 vì hiện tại việc trang trí chưa xong, vẫn bụi và bừa bộn các mẹ mang đến sẽ bị bụi bám và cũ mất những món đồ yêu quý của các mẹ. DT phòng là 6*4 m, chị Hanh Do xin giúp em thảm trải sàn chị nhé. Cám ơn tất cả mọi người và đặc biệt là nhóm Thanh niên tình nguyện Nhịp đập trái tim của Pinky Nguyen, Duy Nguyen, Mad Meo, Yến Pi, Thank Bink đã giúp CSTT trong suốt tuần vừa qua. — C5- Khoa phẫu thuật tim miễn phí cho trẻ nhỏ (11 ảnh)

2,080
0
0

Thế hệ F1 của CSTT Kem Mút Con đi giúp các anh chị và mẹ trang trí CLB C5 đây....