(MS114.2/TT) 05.3.2011 - Tường thuật trực tiếp: Đầu xuân mới CSTT đến thăm & tặng quà cho các bé dân tộc vùng miền núi Tuấn Mậu, Sơn Động, Bắc Giang

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Nhanh quá mới ngày nào ngồi bàn bạc, điện thoại bóng bàn khắp nơi hỏi trường hỏi địa điểm cân nhắc ngày đi, thế mà chỉ còn ít giờ đồng hồ nữa thôi CSTT sẽ khai xuân đầu năm hoạt động tập thể với chuyến đi về vùng núi Sơn Động, Bắc Giang.

Cả một quãng đường dài vất vả và 1 khối lượng công việc đáng kể đang chờ chúng ta, và trên hết là hơn 300 bé đang háo hức ngóng chờ, chúc mọi ng ngon giấc, hẹn 4h sáng mai tại điểm xuất phát :x .

Sơn Động là huyện vùng cao của tỉnh Bắc Giang. Xã Tuấn Mậu là xã đc chia tách từ xã Thanh Sơn (Sơn Động). Là xã vùng cao của huyện mới được thành lập cuối năm 2008 với hơn 2.180 khẩu chủ yếu là đồng bào dân tộc Dao ngoài ra Lùng, Tày, Cao Lan sinh sống. Nơi đây điều kiện địa lý, tập quán canh tác lạc hậu, trình độ dân trí thấp lại ở vùng sâu, vùng xa, điều kiện giao thông hạn chế nên Tuấn Mậu là xã đặc biệt khó khăn với tỷ lệ nghèo hơn 67%.

Dân bản chăn nuôi trồng trọt nhỏ vì đầu óc kém, chưa biết áp dụng công nghệ kỹ thuật gì, rất lạc hậu .

Các khối cấp 2 thì học nhờ ngoài Thanh Sơn, còn Tiểu học chưa có trường chỉ mới có 2 điểm lẻ và một điểm chính.

Danh sách tham gia chuyến đi có thay đổi nên mecunlinh sửa lại phân chia công việc chút nhé

1. Mecunlinh Trưởng BTC 0903415455
2. LG
3. OMM
4. Tyruoi
5+6 Mommi ( nhà em cũng có ít nhất 2 chỗ nhé nhé)
7+8 em Xề + bạn
9. rongviet
10. Temporal_life
11 hienvth
12 Orion
13 Đồng Nát
14 Bừa
15 laumam
16. Linh mèo
17+18 Nhà Chanh 2 xuất như thường lệ Ái + Chanh
19. Mẹ Quốc trung
20. Mẹ K.O.M
21. thuyvuong
22. bạn Orion (zai)
23-24: Nhà cậu Cà
25. Cam
26. Bảo
27 + 28 : Pokiona + xã
29. Namgiang
30. Bố dưa
31. HuyGao
32. Mẹ Miu-Bin-Vip ơ thành Moon 75 rồi hả em
33. Em bé ngoan (dập dòm)

Ai đã đk nhưng ko tham gia được đề nghị báo tớ 1 câu nhé.

- Thời gian tập trung : 4.00g sáng ngày 5/3. Sau khi bốc hàng trong kho lên xe, chúng ta sẽ khởi hành luôn.
- Địa điểm tập trung : A9 lô3 khu ĐTM Định công - nhà mequoctrung (C. Tịnh 0912469988 ) Nhà mequoctrung có thể để được 20 xe máy.
- Chi phí : thành viên tham gia đóng góp 200k/người gồm tiền xe, ăn sáng ( xôi nén+ chả ), ăn trưa ( cơm nắm, bánh mì, ruốc, chả ). ăn tối do Campuchia tài trợ.

Kế hoạch chuyến đi :

- 4g sáng tập trung, bốc hàng lên xe, dự kiến khởi hành lúc 4.30g.
- Khoảng 8.30g đến trường cấp 2 ở Thanh sơn, 2 bạn trong đoàn ( Tý ruồi + .... ) sẽ ở lại trường cấp 2 để chia quà + tặng quà.

Phần quà của h/s cấp 2 gồm : 20 quyển vở cấp 2 + 5 bút bi đen + 1 bộ thước kẻ , êke, thước đo độ + 1 gói kẹo + 1 chai nước gội đầu (Cunbonghe UH)

TV của đoàn bốc hàng lên xe tải và tiếp tục vào trường cấp 1 Tuấn Mậu bằng xe tải .

- Khoảng 9.30g đoàn tới trường cấp 1 và sẽ chia nhóm như sau :
+ Nát, cậu Cà : treo phông
+ Nhiếp ảnh : Cam, Bảo
+ Nhóm giao lưu văn nghệ, trò chơi ( Bừa, Xề, Em bé ngoan, HuyGao )
+ Nhóm chuẩn bị đồ ăn trưa cho h/s ( Chanhhauhau, bodua, Temp, hienvth, thuyvuong, rongviet )

Mỗi bạn chuẩn bị 1 con dao, 1 kéo mũi nhọn để rạch bánh mì và ai có khay càng to càng tốt thì mang đi nhé. Mang luôn vài cái găng tay nylong nữa cho vệ sinh.

Suất ăn trưa gồm : 1 bánh mì + chả, 1 bánh ngọt do tổ bánh HN ủng hộ, 1 chai nước ngọt

+ Nhóm chia quà

Phần quà cho h/s cấp 1 : Cặp sách + 20 quyển vở tiểu học 5 ôly + 1 hộp bút (trong đã đóng sẵn 2 bút chì + 5 bút bi đen + thước kẻ + tẩy) + 1 áo trắng đồng phục + 1 chai nước gội đầu (Cunbonghe UH ) + 2 gói kẹo ( 1 kẹo béo + 1 kẹo mút )

Lớp 1 : Orion, xa MomMi, Linh mèo
Lớp 2 : Nhân Ái, bạn Xề, K.O.M
Lớp 3 : mequoctrung, bạn Orion, MomMi,
Lớp 4 : cậu Cà ( 2 người ) , Namgiang
Lớp 5 : Pokiona + xã , Moon75

Các bạn chia quà lưu ý chia cặp sách và áo đồng phục theo nam/nữ. Đồng phục theo lứa tuổi.

Số HS :
- Lớp 1 : 39 h/s trong đó 13 nữ, 26 nam
- Lớp 2 : 31 h/s trong đó 12 nữ, 19 nam
- Lớp 3 : 42 h/s trong đó 21 nữ, 21 nam
- Lớp 4 : 31 h/s trong đó 15 nữ, 16 nam
- Lớp 5 : 30 h/s trong đó 13 nữ, 17 nam

Bạn Cunbonghe ủng hộ cho mỗi giáo viên 1 chai nước gội đầu nên sẽ có hơn 20 chai để riêng tặng các thầy cô giáo.

Nhóm nào xong việc trước thì cố gắng sang hỗ trợ các nhóm khác nhé và giao lưu nói chuyện với các bé.

- Dự kiến 11.30g xong chương trình, h/s ra về, đoàn chúng ta ăn trưa cùng các giáo viên.

- Khoảng 14.00g khởi hành về HN, đến gần Kế chúng ta sẽ ăn tối tại quán trên đường ( gà đồi nhé )

Mai chắc trời sẽ lạnh nhưng chúng mình cố gắng mặc áo chuối nhá. Xề đã mua cho mỗi ng 1 cái áo mưa mỏng đề phòng ngồi xe tải mà trời lại mưa.

Hẹn gặp cả nhà sáng mai.
Chúc cả nhà mình chuyến đi thuận lợi và vui vẻ, mong thời tiết tạnh ráo !!!
Chúc cả nhà mình chuyến đi ngày mai thành công tốt đẹp!!!:cstt07::cstt07::cstt07:
Ở đó vẫn hơi mưa, đường xá sẽ rất trơn nhất là đoạn qua dốc. Nói thầy yên tâm qua dốc cả hội xuống đi bộ cũng ko sao cả mà.
Trường chúng mình đến chưa có điểm cấp II, các con cấp II phải học nhờ ở trg Thanh Sơn. Để tạo điều kiện cho chúng mìhh ngày mai các con sẽ học sáng , đoàn qua trg cấp II sẽ có hai ng nhà mình xuống để phát quà tận tay cho các con. Có điều nhóm này cần ng chụp ảnh làm tư liệu nhé. Ai có thể bỏ qua sự tiếc nuối khi đc đi xe tải vào trg thì xung phong ạ.
Thấy mọi người rộn ràng ấm áp quá, chúc nhà mình ngày mai có chuyến đi thành công, sớm có tường thuật trực tiếp để thấy nụ cười của cả nhà và các em :x:x:x
Ô em tưởng em bé hư có đi chứ nhỉ. Em vừa lượn phố về, tạnh hẳn rồi và đường bắt đầu khô. Hi vọng ngày mai các bác đi ko có mưa gì hết ko thì cả đoàn lại thêm vất vả. Chúc các bác thượng lộ bình an.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
0
0
0
B

Bừa

Guest
Ðề: Tường thuật trực tiếp: 05.03.2011 - Đầu xuân mới CSTT thăm tặng quà cho các bé dân tộc vùng miền núi Tuấn Mậu, huyện Sơn Động, Bắc Giang

Nhóm BBN thiếu Cam đang ăn cháo gà ở ngõ nhà Bừa. 2 tên bị vợ mắng tức quá cứ đòi vào nhà Bừa ngủ, giờ ko biết xoay sở thế nào. Vậy là đêm nay "3bác" ko ngủ rồi.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: Tường thuật trực tiếp: 05.03.2011 - Đầu xuân mới CSTT thăm tặng quà cho các bé dân tộc vùng miền núi Tuấn Mậu, huyện Sơn Động, Bắc Giang

Thời tiết đêm nay thế này chắc ngày mai trời tạnh ráo rồi ạh! :) Em thấy lần nào đoàn mình đi thời tiết cũng đều thuận lợi cả. Chúc cả nhà mình thượng lộ bình an, chúc cho chuyến đi thành công tốt đẹp nhé! Em ngồi nhà chờ ảnh tường thuật trực tiếp ạh!
:cstt02:

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Em chuẩn bị đi ngủ đây ạ. Hẹn gặp cả nhà mình trong vài giờ đồng hồ nữa. Chúc chuyến đi của cả nhà mình thuận lợi, thành công :x

2,801
0
0

muathu

Bác Bừa làm gì giờ này mà chưa chịu đi ngủ sớm để mai còn đi hihi

There are currently 3 users browsing this thread. (2 members and 1 guests) 1. Bừa

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Muathu thức muộn thế.
LG hơn 11g mới đi ngủ mà tự nhiên 2g bật dậy chắc nhớ lời hẹn ước với em Su hihi.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Taxi xịn đến rồi lên đg thôi.

816
0
16

Linh mèo

Member

Ôi đợi em nhá, em gọi taxi mà 15p rồi chưa tới ak ak

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đoàn bắt đầu xuất phát, trời hơi mưa phùn, nhưng ko lạnh lắm.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

5.47 nhà CSTT đã qua Kế rẽ vào Chũ, theo QL 31 vào Sơn Động.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

"Thày ơi mưa thế này các em có tập trung đc ko? Có giải pháp nào không ạ?"

"Không, ở đây ko mưa ".

Là lá la tin vui tin vui :cstt02: .

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

7.40 rẽ vào ngã ba Đồng Rì, cách trg cấp 2 30km, đg rất xấu và hẹp, sẽ mất khoảng 1 tiếng mới đến trường!

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đã gặp thày ở trg ra đón, cách cấp 2 1 đoạn nữa thôi.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

không hình ảnh gì được hả chị ơi

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Ảnh đây ạ:

1, Cả nhà trên đường đi: 4.44 am

2. 8.37 am: Đã đến điểm trường cấp 2, 1 sự cố xảy ra là xe không qua được cổng trường, va suýt đổ cổng:

3,

4. Thầy hiệu trưởng ra đón đoàn:

5, Mọi người đang hồi hộp xem xe có qua được không. Không được rồi, phải lui xe ra đường và tự khuân hàng vào trường:

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Tiếp ạ:

6. Ra cổng trường để chuyển đồ vào nào:

7, Dây chuyền nhé:

8.

9,

10. Tăng bo bằng xe đạp xếp cho nhanh

11, Tăng bo bằng xe đạp xếp cho nhanh:

12, Nhà trường chu đáo dán số lượng học sinh mỗi lớp tại cửa ra vào để cstt chia đồ cho nhanh, không mất thời gian:

13,

14, Hot boy nhà mình:

15, Nát phụ trách tất cả các thùng có chữ Sexy !!!

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

16, Khẩn trương chia quà trong khi chờ xe tải đến:

17.

18,

19.

20.

21.

22. Các con đang chăm chú xem tờ rơi của CSTT. Ôi, các cô chú CSTT còn viết cả tiếng Anh nữa, viết siêu thế...

23. Cả nhà tập trung chia quà cấp 2 xong roi nhanh quá. Đây là sĩ số các lớp, còn số sau là con số vắng mặt hôm nay nhưng các con vẫn có quà.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

24, 9.15 am: Thầy hiệu trưởng mời mọi người vào nghỉ ngơi uống nước 1 chút rồi còn vào trường cấp 1:

25.

26. Thày HT trẻ nhỉ rất đẹp zai, Xề tít mắt mãi ko mở được:

27. Cstters đang học tiết địa lý Bắc Giang hehe:

28. BTC nhớ đường đấy nhé lạc nữa là oánh đòn ;)

29. Hồng hồng chuối chuối ... í a í a mới ngày nào còn chưa quen bít nhau ;)

30. Các con tan trg ra về với phần quà của cstt

31.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

32, Tạm biệt các con cấp 2, nhà cstt lên đg vào cấp 1 nhé

33. 10:08 am: Xe tải đến rồi !!! Trễ 1 h so với lịch hẹn

34. Chuyển hàng lên xe:

35.

36.

37.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

38.

39.