(MS180/CN) 19.10.2009 - Bé Minh Ánh ở tổ 16, phường Trần Phú, thị xã Hà Giang - mồ côi cha - đang từng ngày vật lộn với căn bệnh máu trắng

17
0
0
Hoàn cảnh của em Ánh thật sự là rất đáng thương. Bố mất từ năm em mới 3tuổi. Đến năm 8tuổi (10/2006) lại bị fát hiện mắc bệnh máu trắng.Nơi em Ánh sống thuộc tổ 16, phường Trần Phú, thị xã Hà Giang. Vì ở đó thiết bị y tế còn thô xơ nên em đã được đưa lên Hà Nội nhập viện. Hiện tại em đang nằm ở phòng cấp cứu, tầng 7, khoa Ung bướu, bệnh viện Nhi TW.
Nhà chỉ có 2 mẹ con nương tựa vào nhau, sau nhiều vất vả và nỗ lực thì cuối năm 2007 Ánh đã được xuất viện. Nhưng trớ trêu thay, đến đầu tháng 10 năm 2009 thi căn bệnh máu trắng của em lại tái phát.Hoàn cảnh gia đình đã trở nên khánh kiệt, mọi sự giúp đỡ tài chính từ phía người thân bạn bè vào lúc này đã là ... không thể.Mẹ Ánh lại đang bị "vôi hoá cột sống" ,chỉ với 2 bàn tay trắng chị đang từng ngày, từng giờ giành giật mạng sống cho đứa con gái duy nhất là niềm hi vọng cuối cùng của mình.Nhìn người mẹ lũi cũi 1 mình chăm bẵm cho đứa con gái đau ốm, tôi mong rằng những ai đọc được bài viết này cũng sẽ như tôi : Hãy giúp người phụ nữ và đứa trẻ bất hạnh kia có thêm hi vọng dù chỉ là chút ít.
Bé Ánh do đã nhập viện 1 năm (2006-2007), điều trị hoá chất định kỳ 2 năm(2007-2009), và nay lại tiếp tục nhập viện để điều trị tiếp nên đã khiến cho cơ thể nhỏ bé của em đang dần bị tàn phá.Em hiện mắc thêm các bệnh như : tiểu đường, huyết áp thấp, rối loạn điện giải, chân tay phù nề và máu có thể ộc ra bất cứ lúc nào từ miệng.Các cá nhân cô bác, anh chị nếu ai thực sự quan tâm và muốn giúp đỡ hoàn cảnh em Ánh thì có thể lên phòng cấp cứu tầng 7 khoa A14 (ung bướu), hỏi gặp mẹ của em là chị Nguyễn Thị Dương (1969).
Rất mong nhận được phúc đáp sớm từ phía tấm lòng những nhà hảo tâm

17
0
0
Ðề: Bé Minh Ánh đang từng ngày vật lộn với căn bệnh máu trắng

Mọi người ơi, hãy cùng giúp đỡ cho hoàn cảnh đáng thương của em Ánh đi

420
0
0

Sông Cấm

Hoàn cảnh 2 mẹ con thật bất hạnh. mong mọi người giúp đỡ :x

17
0
0

mẹ bé ánh nghị lực và can đảm lắm ạ.Trước mặt con chị luôn điềm tĩnh cười nói,mặc dù là ngày mai chị không biết là sẽ phải đi về đâu hay làm những gì để có tiền cho bé tiêm thuốc và truyền dịch.Tôi thực tâm mong mọi người hãy thương xót và phát tâm cứu giúp cho 2 mẹ con bất hạnh này.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

mẹ bé ánh nghị lực và can đảm lắm ạ.Trước mặt con chị luôn điềm tĩnh cười nói,mặc dù là ngày mai chị không biết là sẽ phải đi về đâu hay làm những gì để có tiền cho bé tiêm thuốc và truyền dịch.Tôi thực tâm mong mọi người hãy thương xót và phát tâm cứu giúp cho 2 mẹ con bất hạnh này.
Cảm ơn thông tin của bạn:x, trường hợp của Ánh, CSTT sẽ tìm hiểu thêm thông tin nhé.

Chị Sông Cấm ơi, chị hộ em được không, em bận từ mai đến cuối tuần rồi?! @};- Em cảm ơn chị nhiều nhé!:-*

17
0
0

Cảm ơn tất cả những tấm lòng hảo tâm :x

420
0
0

Sông Cấm

Chiều qua mình đã vào thăm bé Ánh rồi mọi người nhé. Lần đầu tiên vào khoa U bướu, mặc dù đã chuẩn bị tinh thần trước nhưng có nhiều điều vẫn vượt quá sức chịu đựng.

Cháu Ánh hiện giờ đang phải nằm ở phòng cấp cứu, ngày hôm kia con phải cấp cứu gấp, phải cần máu mẹ phải kêu gọi bên trường đại học may có một bạn sinh viên người Thái Bình tình nguyện cho con máu. Cháu vừa truyền hóa chất nên yếu lắm, mới có vài hôm tóc đã rụng hết rồi. Mình vào chứng kiến tất cả cảnh con đau đớn cảnh mẹ vỗ về an ủi trong nước mắt mà chẳng biết nói gì vì thấy thật vô nghĩa chỉ biết khóc cùng mẹ :( Ở giường cấp cứu bên cạnh, người mẹ trẻ đồng hương Hải Phòng với mình bế bé gái gần 2 tuổi rất trắng trẻo đáng yêu trong trong lòng, thỉnh thoảng mẹ lại bật lên khóc nức nở rồi lại im bặt ngây dại thẫn thở :(.

Mình đã mua mọi thứ như lời mẹ Loan dặn: 1/2kg ruốc, sữa đặc, thuốc 3B, C cho mẹ; hoa quả, phong bì 300K cho con. Tất cả mình ủng hộ thôi L nhé.

Nhà mình chùng chung tay giúp đỡ hai mẹ con cháu Ánh (Ha Giang) đơn độc này nhé. Các bé nghèo ở khoa u bướu cần lắm sự chia sẻ của các bố, các mẹ @};-:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Khổ thân bé quá! Mỗi lần nghĩ về các bé bị ung thư là tim cứ như bị bóp nghẹt lại. Chiều nay về em sẽ chuyển khoản cho chị Loan giúp con 200K nhé!

:cstt02:

26
0
0

Tun yeu

Chị Loan ơi hôm nay e vừa chuyển vào tk chị 300k giúp bé Minh Ánh từ tk ...8338, chị check giúp e nhé.

17
0
0

Cảm ơn mọi người nhiều lắm. Em tin rằng bé Ánh sẽ không phụ công chăm sóc của mẹ và tấm lòng nhân đạo của mọi người đâu ạ.Còn người đồng hương như chị Sông Cấm nói là dì của em.Đứa bé tên My 16t (hay gọi là mèo) đấy ạ, bé bị ung thư gan (hespalatomas_U nguyên tế bào gan) Do fát hiện muộn nên khi đưa vào viện thì khối u đã bị vỡ ra, di căn khắp các bộ phận cơ thể.Nhưng con bé gan lì và có sức chịu đựng mãnh liệt lắm. Lúc đau đớn lắm nó cũng chỉ ẹ ẹ lên vài tiếng rồi cho tay vào miệng cắn hoặc là cào cấu xuống đệm, nhìn mà đau lòng lắm mọi người à.Đêm hôm qua, bác sĩ trưởng khoa có nói gia đình đưa về.Nhưng không ngờ sau 1 đêm truyền máu, và phải chịu không biết bao nhiêu cơn đau liên tiếp co thắt ruột gan...Con bé đã chiến thắng bệnh tật và được các bác sĩ nhận lời điều trị đấy ạ.Giờ bé đang nằm truyền hoá chất ...cả gia đình cũng chỉ biết cầu nguyện cho bé sẽ không còn bị những cơn đau hành hạ nữa...!!!

17
0
0

Có fải đứa bé chị sông cấm thấy là đứa bé giống trong ảnh em để avatar không ạ?

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 22.10 nhận từ TK..6146 số tiền 200K của mẹ Mít Nhợn
Ngày 22.10 nhận từ TK số tiền 300K của Tun yeu (EM chuyển qua mạng ko hiện lên số TK đâu.:x)
Cảm ơn chị Sông Cấm. Vâng vào trong khoa đó buồn lắm. Chị ơi CSTT đã theo các bé ở khoa đó từ những ngaỳ đầu khi khoa mới tách đó chị ạ. Gần đây (có riêng một CLB phụ huynh của bênh nhân nhi ung thư ) đã có rất nhiều nơi đến chia sẻ trong những ngày lễ Tết , các em SV thì đến giúp đỡ đọc sách, kể chuyện, hát cho các bé nghe nên CSTT đã lùi xuống.

@Let_The_Children_Live: Cảm ơn em đã giúp mọi ng được chia sẻ với hai mẹ con bé Minh Ánh

420
0
0

Sông Cấm

Có fải đứa bé chị sông cấm thấy là đứa bé giống trong ảnh em để avatar không ạ?
Đúng rồi em ơi, hôm qua về ngắm lại cái avatar của em chị cứ ngờ ngợ chị đoán đó chính là bé My. Cầu chúc cho con vượt qua được tất cả để được mãi bên mẹ @};-

17
0
0

_Cám ơn mọi người nhiều lắm.Chỉ cần những lời động viên an ủi của mọi người là đã giúp đỡ được rất nhiều về mặt tinh thần cho các bệnh nhi và phụ huynh của các em rồi đấy.Trường hợp của bé My vì dưới 6tuoi nên về chính sách bảo hiểm bé vẫn được hưởng 100%.Nhưng em cũng mong rằng nếu có thể,các chị hãy giúp bé bằng cách dành chút thời gian rảnh qua thăm hỏi mẹ và bé giúp em nha.Càng có nhiều nguồn động viên khác nhau thì em tin rằng bé My sẽ càng có thêm nhiều nghị lực để đương đầu với bệnh tật đấy ạ
_Dưới đây là clip của bé, trước ngày khám và nhập viên 1 tuần (do gia đình chưa phát hiện ra )
[MEDIA]C:\Documents and Settings\WinXP-SP2\My Documents\My Videos[/MEDIA]

182
0
0

Nhim va Cun

Cầu mong thật nhiều may mắn cho cả Minh Ánh và Bé My

17
0
0

[YT]http://www.youtube.com/watch?v=B3ly-Ls4Jxs[/YT]

17
0
0

mọi người để ý kỹ sẽ thấy ngay bụng của bé rất to (cứng và phình).Do quay bằng đt nên hình ảnh không đc rõ mấy.Nhưng con bé ngoan quá, vác cái bụng to, bước đi khệnh khạng như vậy nhưng hiếm thấy 1 đứa trẻ nào như Mèo không hề khóc lóc hay làm phiền người khác vì những cơn đau bụng quằn quoại do chứng bệnh ung thư gan gây nên.Thật là thương quá đi mất thôi :((

21
0
0

lolem_0240

xem clip mà thương bé quá :( cầu mong bé khoẻ mạnh

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Em không xem được clip, nhưng nghe về trường hợp của bé My mà thương bé quá! Mới tí tuổi đầu... Sao ông trời nỡ hành hạ con như thế chứ! :(:)(:)((

53
0
0

MeAnhVu

Em chuyển cho M.A 200k qua chi L. Mong con sớm vượt qua bệnh tật.Năm em 15 tuổi. Em có 1 cô bạn cùng tên. Bạn ấy cũng bị bệnh máu trắng.Gia đình nghèo nhưng vẫn cố gắng chạy chữa...Nhưng vì thương bố mẹ 1 buổi bạn ấy kêu thèm ăn mía. Mẹ bạn ấy xuống cổng viện để mua. Mọi người cùng phòng không ngờ được bạn ấy trèo qua cửa sổ tầng 5 rồi nhảy xuống khi mẹ vừa đi khuất.Bạn ấy mất đã lâu mà em vẫn ám ảnh. Cứ nghe ai bệnh máu trắng em lại nhói hết tim...