(MS244/CN) 01.10.2010 - Bé Pháp đội 17, thôn 5, Bình Hoà, Bình Sơn, Quảng Ngãi- Áp xe tuyến mang tai

1,018
0
0

mymy

Bé Đinh Văn Pháp – sinh năm 2004, con thứ 3 của anh Đinh văn Hoà (44 tuổi) và chị Thiệu (43 tuổi) quê ở đội 17 – thôn 5 – Bình Hoà – Bình Sơn – Quảng Ngãi, ngày 3/9/2010 con nhập viện BV Quảng Ngãi trong trạng thái sốt cao và nói nhảm, ngày 4/9 con được gia đình chuyển ra BV Đà Nẵng với chẩn đoán bị áp xe tuyến mang tai (cụ thể là loại gì em hỏi lại đã), đến nay đã điều trị được 28 ngày, trong đó có 25 ngày điều trị thuốc liều cao mà vẫn không đỡ, theo các bác sỹ bệnh của con là bệnh khó chữa, ngày thứ 26 con chuyển đổi phác đồ điều trị với loại thuốc đặc trị và tiền thuốc 1 ngày là 850K với liều dùng trong vòng 15 ngày, đến hôm nay con dùng thuốc mới được 5 ngày (bệnh viện cho nợ viện phí).

Gia đình con chủ yếu làm nông với thu nhập cho cả 6 người trong gia đình là hơn 1triệu đồng/tháng nên chỉ đủ chạy ăn từng ngày. Từ ngày con nhập viện đến nay đã chi phí hơn 9 triệu đồng, trong đó là 7 triệu đồng tiền vay từ người cho vay lấy lãi. Mặc dù năm nay con học lớp 1 nhưng vì con bị bệnh ngay từ lúc bắt đầu năm học mới nên bảo hiểm của con chưa có vì vậy mọi chi phí gia đình phải tự lo, đã khó càng khó thêm. Hiện nay bố con đã về Quảng Ngãi để vay thêm tiền lo thuốc thang. Các bác sỹ khoa TMH và gia đình cũng đang cố xin tiền để con đỡ được ngày nào hay ngày đấy.

Hình con (đẹp trai và rất lanh lẹ)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,018
0
0

mymy

Ðề: Bé Pháp - Quảng Ngãi- Áp xe tuyến mang tai

Ngày 01.10: các bạn cơ quan mymy 500K - đã nộp tạm ứng viện phí cho con :cstt09:

2,801
0
0

muathu

Thương bé quá bạn Tí đã đi học được hơn 1 tháng rồi mà bé vẫn còn phải nằm viện, bạn Tí gửi bạn Pháp 200K, chúc bạn mau khỏe để về kịp đi học lớp 1 nhé.

Chị Loan và Admin ơi trường hợp này Mymy đã tìm hiểu và gửi thông tin nhưng em bận quá nên nói Mymy post lên trước, nhờ Admin chuyển sang topic những trường hợp cần trợ giúp ạ @};-@};-@};-

2,801
0
0

muathu

Ngày 01/10/2010 nhận từ Mít và Nem giúp bé Pháp 300K @};-@};-@};-@};-@};-

2,801
0
0

muathu

Trưa nay muathu và Susu tranh thủ vào thăm lại bé, bé bị dị ứng thuốc nên đang cho bé uống thuốc chống dị ứng, bé rất ngứa và khó chịu thương con lắm, vết thương vẫn chảy mủ, bác sĩ bảo con rất khó điều trị vì dị ứng với nhiều loại kháng sinh, kháng sinh nhẹ thì không khỏi, kháng sinh nặng thì dị ứng, ba bé đã nhận được bảo hiểm của bé đã gửi ra nộp cho bệnh viện để được miễn giảm viện phí, tuy nhiên thuốc điều trị cho bé không có trong danh mục bảo hiểm.

Đã 12h trưa mẹ bé đang cho bé ăn cháo, hỏi chị ăn gì chưa thì chị bảo chưa ăn, mọi người trong phòng cũng rất thương hoàn cảnh của chị cả tháng trời nay trong BV, con trai lớn của chị đang học cao đẳng năm thứ 3 tại Đà Nẵng, tiền học cũng phải vay của ngân hàng Chính Sách cho sinh viên nghèo, nên từ khi bé nằm viện đến nay lại phải vay mượn nhiều nơi, đã nợ nần nay càng nhiều thêm, gia đình cũng chỉ làm ruộng là chính không có thêm thu nhập gì khác, ở quê kiếm được mấy chục ngàn đã khó huống chi tiền triệu. Muathu có hỏi chị bây giờ chị có còn tiền để chi tiêu không thì chị không nói gì và dấu mặt vào con khóc, muathu và Susu cũng không cầm được nước mắt, có 300K của Mit và Nem và 200K của muathu tặng con định gom lại để ứng viện phí cho con nhưng không cầm lòng, Susu gửi thêm cho con 100K, muathu gửi cho chị tổng cộng 600K nói chị cứ cầm tạm nếu ko có tiền chi tiêu thì lấy ra trang trải ăn uống nếu có thì chị để dành đó em sẽ cố gắng xin giúp chị để thêm viện phí cho cháu. Nhà mình ơi giúp cháu nhé thanks cả nhà @};-@};-@};-

Susu ơi em post ảnh hai mẹ con giúp nhé.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Con trai mặt ngơ ngác khi thấy mẹ khóc . Mẹ nhận tiền cô Mùa thu đại diện gửi ạh

Vết mổ chưa khô của con, và ống thông dịch

@};-

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cho em gửi cho con trai 200K. Em sẽ CK qua chị LG nhé! @};-

41
0
0

MENGONGBOM

Em gửi 300K tới con qua tài khoản chị Loan (ngày mai em chuyển khoản chị nhé!). Mong con chóng khỏe.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đến sáng nay vẫn còn cảm xúc ngày hôm qua thăm Pháp.
Em ở nhà con gái cũng đang ốm, đêm cháu không ngủ, tay thì gãi liên tục kêu ngứa, chân thì đập giường vì khó chịu bức bối trong người. Cũng chẳng biết con bị bệnh gì mà nó cứ sốt. May hôm nay chạy chơi rồi.

Còn bé Pháp, thương bé quá khi thấy cháu ăn cũng không được vì ngứa, cứ gãi liên tục ở chân và chim. Phản ứng thuốc thế thì đêm làm sao mà ngủ. (so với mấy hôm đầu bây giờ trông con thảm hơn). Hơn một tháng rồi mà vết mổ cũng không liền và khô , vừa đút cháo cho con vừa lấy bông thấm dịch:(
Trời Miền trung mưa vẫn mưa, hai mẹ con phận khó lại thêm tủi.
BS Xuân khoa nhi đã nhờ CSTT giúp trường hợp nào có nghĩa là trường hợp đó rất khó.
Hy vọng con trai sớm được điều trị thuốc thích hợp để còn kịp về đi học với các bạn con trai nhé. @};-
Cám ơn cả nhà đã quan tâm giúp đỡ bé. @};-

1,904
0
36

291179

Active Member

Thương quá! Em gửi con 300k vào TK chị Loan
cầu mong mọi điều tốt lành đến với con

2,801
0
0

muathu

Ngày 05/10 nhận 500K từ me Vung giúp bé @};-@};-@};-
Ngày 05/10 nhận 200K với lời nhắn "Em gui chut qua cho be Phap QN ah" mà muathu chưa biết của em nào @};-@};-@};-

2,801
0
0

muathu

Muathu gom vào:

Ngày 01/05 nhận 500K từ Me Vung @};-@};-@};-
Ngày 01/05 nhận 200K với lời nhắn "Em gui chut qua cho be Phap QN ah" mà muathu chưa biết của em nào @};-@};-@};-
Ngày 01/05 nhận 500K từ Mẹ Gôn @};-@};-@};-

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Thương quá! Em gửi con 300k vào TK chị Loan
cầu mong mọi điều tốt lành đến với con
Chị nhận 300k của 291179 cho bé Pháp (Sẽ sớm ck vào cho mua thu)

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Em đã gửi 700K vào TK của chị Loan từ số TK...6146 chị nhé! 200K chị giúp em chuyển cho bé Pháp nhé! Thanks chị! :x

2,801
0
0

muathu

Muathu gom vào:

Ngày 01/05 nhận 200K với lời nhắn "Em gui chut qua cho be Phap QN ah" mà muathu chưa biết của em nào @};-@};-@};-
Ngày 07/10 nhận 300K từ Sao Mai @};-@};-@};-

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Em đã gửi 700K vào TK của chị Loan từ số TK...6146 chị nhé! 200K chị giúp em chuyển cho bé Pháp nhé! Thanks chị! :x
OK em chi sẽ chuyển bé Pháp.\
Mua thu ơi 300k chiều qua đã ck cho em của 291179.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Em gửi 300K tới con qua tài khoản chị Loan (ngày mai em chuyển khoản chị nhé!). Mong con chóng khỏe.
Ngày .10 nhận từ TK... số tiền 300K của mẹ MENGONGBOM chị sẽ ck cho mua thu nhé

2,801
0
0

muathu

Muathu gom vào:

Nhận 300K từ 291179 giúp Pháp @};-@};-@};-
Nhận 300K từ MENGONGBOM giúp Pháp @};-@};-@};-

@Mymy: Em ơi hôm thứ 6 em ghé thăm Pháp em post bài giúp với nhé :x

1,018
0
0

mymy

Ngày thứ 6 em vào thăm con, em rất xin lỗi là vào viện chiều muộn quá nên không gặp được bác sỹ điều trị trực tiếp cho con mà chỉ gặp được bác sỹ trực:(.

Theo thông báo thì con sẽ phẫu thuật lại lần thứ 2 vào thứ năm (14/10) vì vết thương còn rỉ mủ, các bác sỹ cũng đã làm công tác tư tưởng với gia đình là dù bệnh con đã qua cơn nguy kịch nhưng để chữa hết bệnh thì con phải nằm viện còn lâu dài, tối thiểu là hơn 1 tháng nữa vì bệnh diễn biến phức tạp quá:(.

Mặc dù con đã có bảo hiểm nhưng vì con được gia đình tự đưa ra cấp cứu ở bệnh viện đà nẵng không có giấy chuyển viện nên con cũng chỉ được hưởng 50% bảo hiểm, nhưng trước mắt con phải thanh toán hết 100% sau đó mới về bảo hiểm Quảng Ngãi thanh toán lại, nên coi như mọi chi phí chữa trị ban đầu gia đình phải tự chi trả trước đã, đã khó lại càng khó khăn thêm. Đến nay chi phí chữa trị cho con đã là 20triệu, bố con đang về quê vay thêm tiền, em đã ứng thêm 2triệu tiền viện phí các mẹ ủng hộ cho con, cứ mỗi lần ứng viện phí mẹ con lại khóc:(.

Em nợ hình biên lai tạm ứng viện phí ah (sợi dây cáp để lấy hình ra em tìm chưa được)

81
0
0

lamngocnguyen

cho em góp 200k nhé, em sẽ gửi qua bạn susu ạ, mấy hôm thấy tin của susu mà em chưa vào xem, bây giờ vào xem mới thấy thương bé quá.