(MS358/CN) 08.5.2012 Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam, Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh - tim bẩm sinh

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Sớm tinh mơ hôm nay bs Triệu gọi nhờ CSTT giúp:
1. Bé ở Hà Tĩnh 2 tháng tuổi tim bẩm sinh, đi Huế khám nhưng nhỏ quá ko thể mổ được nên chuyển ĐN can thiệp tim mạch. Gia đình chỉ có khoảng 6 tr, BS nhờ CSTT hỗ trợ 1 phần trong tổng số 9,5 tr phải trả.

Cập nhật thêm thông tin 09.05.2012
Thông tin về bé :
Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012
Lúc sinh 2,8kg hiện nay chỉ được 4kg
Địa chỉ gia đình Xóm Nam Thưởng, Thạch Đài, Thạch Hà , Hà Tĩnh
Bố Nguyễn Anh Tuấn sn 1988
Mẹ Phạm Thị Thu Hằng sn 1989
Hai vợ chồng mơí cưới chưa có công ăn việc làm.
Khi có mang mẹ bé bị Rubella nên bé đã bị tim bẩm sinh và một mắt đục thuỷ tinh thể.
Điện thoại gia đình : Bà nội 01656876625
Ông nội cháu 01278418602
Gia đình đc tiền làm bể nước sạch của chính quyền là 8 tr , mang hết đi để chữa bệnh cho cháu

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,014
0
0

Em bé ngoan

Ðề: Gấp : Đà Nẵng 2 trường hợp tim bẩm sinh cần trợ giúp

Dù rất muốn nhưng hiện nhà em chưa giúp ngay được cả 2 trường hợp, vậy nhà em xin phép hỗ trợ 2 triệu cho 2 bé, mỗi bé 1 triệu VND.
Cầu mong các con sớm bình phục :x

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Dù rất muốn nhưng hiện nhà em chưa giúp ngay được cả 2 trường hợp, vậy nhà em xin phép hỗ trợ 2 triệu cho 2 bé, mỗi bé 1 triệu VND.
Cầu mong các con sớm bình phục :x
Phải là em đã CK đuôi 0536 ko vậy

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012
Lúc sinh 2,8kg hiện nay chỉ được 4kg
Địa chỉ gia đình Xóm Nam Thưởng, Thạch Đài, Thạch Hà , Hà Tĩnh
Bố Nguyễn Anh Tuấn sn 1988
Mẹ Phạm Thị Thu Hằng sn 1989
Hai vợ chồng mơí cưới chưa có công ăn việc làm.
Khi có mang mẹ bé bị Rubella nên bé đã bị tim bẩm sinh và một mắt đục thuỷ tinh thể.
Điện thoại gia đình : Bà nội đang ở BV cùng 01656876625
Ông nội cháu đang ở Hà Tĩnh 01278418602
Gia đình đc tiền làm bể nước sạch của chính quyền là 8 tr , mang hết đi để chữa bệnh cho cháu

Ngày 08.05 nhận từ TK số tiền 1000K của Em bé ngoan

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS358/CN) Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam... Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh còn ống động mạch

Hai trường hợp này đều đáng thương và cần phải can thiệp gấp.

1. Nguyễn Văn Nghĩa: 7/3/2012
Xóm Nam Thượng, xã Thạch Đài, huyện Thạch Hà, tỉnh Hà Tĩnh.
0163910096
Mẹ: Phạm Thị Thu Hằng, 1989, vừa học xong cấp 3, lấy chồng, sinh con và hiện tại đang ở nhà
Cha: Nguyễn Anh Tuấn, 1988 đi nghĩa vụ quân sự tại Kỳ Anh
Tổng chi phí ca mổ: 29,5tr, BH thanh toán 20tr, số còn lại là 9,5tr
Cháu được chuẩn đoán Còn ống động mạch; Đục thủy tinh thể (mắt không nhìn thấy, yêu cầu can thiệp mắt trước 6 tháng tuổi. Nhưng trước khi làm mắt thì phải làm tim :()
Mẹ còn quá trẻ, cứ ngu ngơ khi được hỏi thông tin, cái gì cũng cháu không biết, cháu vừa về nhà chồng.... Lúc mang thai mẹ bị sốt nên con bị di chứng. Nhà chồng cháu làm từ đất và bên ngoài phủ thêm xi măng, lợp ngói và nền đất...
Đi cùng hai mẹ con là bà nội. Hôm qua để tiền trong túi bị rạch túi mất 2tr đồng :-O, hiện tại trong người còn hơn 2tr, em đã nhắn BV yêu cầu tạm ứng trước tiền , phòng bị mất cắp lần nữa.
Bé con được 4kg, hơi thở khá khò khè và khó. Mắt con bị đục thủy tinh thể. Con nhập viện TW Huế, bs Việt giới thiệu chuyển viện Tim Đà Nẵng. Sau khi can thiệp tim, con sẽ làm tiếp Mắt.
Về gia cảnh, hai vợ chồng ở cùng nhà nội. Ông bà nội sống với 6 sào ruộng, làm nông và phải nuôi: thêm Bà mẹ (bà cố của bé)hai mẹ con bé :(. Hỏi mỗi tháng được mấy tiền, mẹ lắc đầu không biết. Hỏi mỗi bữa ở nhà ăn có món gì: chỉ rau và đôi khi có tôm cá do ông bắt được ngoài đồng. (Bố đi nghĩa vụ quân sự nên không phải nuôi:()
Nhà mình ơi giúp con với nhé, con cần phẩu thuật gấp để tiếp tục can thiệp mắt trước 6tháng tuổi.

Nhà mình ơi, chị LG và mọi người cố gắng hỗ trợ cho hai bé với nhé... Gấp lắm ạh@};-

182
0
0

Nhim va Cun

Ðề: (MS358/CN) Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam... Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh còn ống động mạch

Mình gửi giúp bé 500k.

741
0
16

Em đã gửi chị Loan 500K ủng hộ cháu mổ tim, đồng hương nhà iem! :)

9
0
0

Nhimyeu

Trả lời: Ðề: (MS358/CN) Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam... Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh còn ống động mạch

Em đã gửi chị Loan 500K ủng hộ cháu mổ tim, đồng hương nhà iem! :)
Cho em hỏi muốn ủng hộ cho bé thì chuyển khoản cho ai? Em vẫn đang lơ ngơ, mà
thấy bé thương quá. Em còn chưa kịp lội hết các topic :-(

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 08.05 nhận từ TK số tiền 1000K của Em bé ngoan
Ngày 10.05 nhận từ TK số tiền 500K của Nhím & Cún
Ngày 10.05 nhận từ TK số tiền 500K của Temp

@Nhímyêu : Em CK vào đây , ghi rõ nội dung chuyển cho TH nào, và id của em là gì, nếu CK INB, còn CK ATM thì em nhắn số TK gửi đến. Cảm ơn em đã đồng hành cùng CSTT
Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988
Email:
cstt.org@vnn.vn

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Ðề: (MS358/CN) Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam... Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh còn ống động mạch

Cho em hỏi muốn ủng hộ cho bé thì chuyển khoản cho ai? Em vẫn đang lơ ngơ, mà
thấy bé thương quá. Em còn chưa kịp lội hết các topic :-(
Ngày 11.05 nhận từ TK số tiền 500k của Nhimyeu
Èo ôi nhanh quá đi thôi. Cảm ơn em

9
0
0

Nhimyeu

Trả lời: (MS358/CN) Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam... Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh còn ống động mạch

Chị ơi, em vừa chuyển 500K cho cháu Nghĩa từ Tk VCB số...015. Hy vọng cháu sớm khỏe!

9
0
0

Nhimyeu

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: (MS358/CN) Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam... Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh còn ống động mạch

Ngày 11.05 nhận từ TK số tiền 500k của Nhimyeu
Èo ôi nhanh quá đi thôi. Cảm ơn em
Em suốt ngày ôm máy tính nên chuyển onl cũng nhanh chị à. Chỉ khi nào tài khoản hết tiền thì loay hoay hơi lâu vì cty ko trả lương qua VCB :-(
Em đang đọc thấy nhiều trường hợp thương quá, chỉ tiếc là lực mình có hạn :(

110
0
0

Haibara82

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: (MS358/CN) Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam... Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh còn ống động mạch

E đang đề xuất bên tathy giúp đỡ cháu 5 triệu trong tổng số 9.5t.
Nếu đc ok, e sẽ chuyển khoản cho chị Loan để kịp thời cho ca mổ của cháu.

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: (MS358/CN) Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam... Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh còn ống động mạch

E đang đề xuất bên tathy giúp đỡ cháu 5 triệu trong tổng số 9.5t.
Nếu đc ok, e sẽ chuyển khoản cho chị Loan để kịp thời cho ca mổ của cháu.
Ngày 14.05 Chi đã nhận số tiền 5 tr của Tathy.
Su đi gặp gia đình thảo sẵn là thư cám ơn Tathy để gia đình ký tên nhé, gia đình sẽ tự tay ghi sô cmt, số đt sau đó chụp ảnh để Haibara gửi bên đó nhé. Sẽ gửi kèm hóa đơn nộp tiền ca mổ của bv luôn.
Cảm ơn Haibra và nhóm Tathy

110
0
0

Haibara82

E cảm ơn chị nhé.
Chúc cháu có 1 ca mổ gặp nhiều may mắn.
Hi vọng bên tathy bọn e sẽ đc giúp đỡ cho các trường hợp khó khăn khác.
Su đi gặp gia đình thảo sẵn là thư cám ơn Tathy để gia đình ký tên nhé, gia đình sẽ tự tay ghi sô cmt, số đt sau đó chụp ảnh để Haibara gửi bên đó nhé. Sẽ gửi kèm hóa đơn nộp tiền ca mổ của bv luôn.

741
0
16

Cảm ơn Habara82 đã làm cầu nối giữa tathy và cstt :)!

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Bs Triệu báo ca can thiệp đã thành công, vài ngày nưa con có thể xuất viện về nhà.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị LG gửi tiền cho em với nhé, để đóng viện phí cho bé, BV giục rồi.
sori cả nhà em chưa viết thư cám ơn bao giờ cả, chị nào có mẫu rồi cho em xin với ạh.

Còn nữa trường hợp này sau phẫu thuật tim là phẫu thuật mắt, xin ý kiến cả nhà chúng ta có hỗ trợ thêm cho bé được không ạh. Nếu hỗ trợ em sẽ tiếp tục tìm hiểu và cập nhật thông tin.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em đã nộp tiền viện phí can thiệp tim cho bé Nghĩa, Tổng 9,5tr.
Cháu đang chờ người nhà gửi giấy chuyển viện từ Hà Tĩnh vào Khoa Mắt viện ĐK Đà nẵng để giảm bớt tiền viện phí can thiệp Mắt.
Gia đình gửi lời cám ơn rất nhiều tới công ty Tathy, cùng toàn thể các Anh chị ở Chiasetinhthuong đã hỗ trợ cho gia đình tiền phẩu thuật Tim.

26
0
0

Tun yeu

Em xin gửi 1tr qua TK chị Loan để hỗ trợ bé mổ mắt. Mong bé sớm được phẫu thuật.