(MS390/CN) 30.1.2013 Bé Trần Thanh Tiến 11 tháng còn ống động mạch + hẹp động mạch phổi cần mổ tim ở Quảng Ngãi

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
(MS390/CN) Bé Trần Thanh Tiến 11 tháng còn ống động mạch + hẹp động mạch phổi cần mổ tim ở Quảng Ngãi
Điện thoại liên lạc của mẹ 01633865580

Bs Triệu gọi điện thoại nhờ CSTT giúp ca mổ , phức tạp hơn mọi lần vì phải sửa 2 lỗi. Gia đình ở Quảng Ngãi khi biết chi phí cao như thế đã định ôm con về. BS thương quá nhờ nhà mình chung tay.
Ca mổ hết 50tr trừ bảo hiểm còn khoảng 27,6 tr.
LG cũng nói chuyện sơ qua với mẹ bé. Trưa nay Su sẽ vào lấy thông tin.

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS390/CN) Bé Trần Thanh Tiến 11 tháng còn ống động mạch + hẹp động mạch phổi cần mổ tim ở Quảng Ngãi

Con là Trần Thanh Tiến, 11 tháng cân nặng 6kg :(, quê quán xã Hành Trung, huyện Nghĩa Hành, tỉnh Quảng Ngãi
chuẩn đoán bệnh, Tim bẩm sinh - Còn ống động mạch, Suy dinh dưỡng
Mẹ : Phan Thị Bích Hà, 1982, nghề nghiệp làm nông
Cha: Trần Văn Thùy, 1979, nghề nghiệp làm nông
Sau còn còn một anh trai 9 tuổi và một anh 3 tuổi
Lúc mẹ mang bầu, bị Rubela, có theo dõi bs nhưng ở Quảng ngãi bs đều tư vấn là con phát triển bình thường. Vậy nhưng lúc con sinh ra được 2,8kg toàn thân nổi nốt lấm tấm đỏ, xanh. sau 1 tháng mới lặn hết, tính đến nay, trên người con vẫn còn các vết lấm tấm dưới da. :(
Gia đình con sống chung cùng ông bà nội đã già yếu mất sức lao động.
Vậy nên với thu nhập làm nông, cha mẹ con chỉ đủ để nuôi sống 7 miệng ăn. con còi cọc vượt lên số phận, vậy mà chưa biết những ngày tiếp theo sẽ thế nào với bệnh tật hiện có của con...
Cầu mong sẽ có nhiều sự chia sẽ đến với con...
Với tấm lòng của các bs khoa tim ĐK đà nẵng, gia đình con được liên lạc với CSTT, hy vọng sự cố gắng của gia đình và sự trợ giúp từ CSTT sẽ giúp con vượt qua thử thách khó khăn sắp tới.
Tổng số tiền là 27,6tr sau thanh toán bảo hiểm
Mong sự chung tay của cstt để con được về quê ăn tết với gia đình...

Con 11 tháng mà có 6kg thôi

Da nhăn nheo vì suy dinh dưỡng

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS390/CN) Bé Trần Thanh Tiến 11 tháng còn ống động mạch + hẹp động mạch phổi cần mổ tim ở Quảng Ngãi

Su huyền sù cho chị lên làm cô lúc nào thế hử.
Nhà nước, nhân dân ( bố mẹ của con) và CSTT cùng chung tay cứu con nhé.
Số tiền lần này hơi cao nên khi nói chuyện với gia đinh LG cũng nhấn mạnh gia đình cùng cố gắng mới sớm giúp đc con.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em xin lỗi vì post bài chậm, 5h chiều qua, gia đình đã gom góp được 10tr nộp tạm ứng vào viện, để các bs xếp lịch can thiệp cho con.
Tuy nhiên Cần có ai đó cam kết số còn lại là 17,6tr thì may ra con mới được can thiệp sớm....
Cầu mong lắm cầu nối CSTT sẽ giúp con

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Em xin lỗi vì post bài chậm, 5h chiều qua, gia đình đã gom góp được 10tr nộp tạm ứng vào viện, để các bs xếp lịch can thiệp cho con.
Tuy nhiên Cần có ai đó cam kết số còn lại là 17,6tr thì may ra con mới được can thiệp sớm....
Cầu mong lắm cầu nối CSTT sẽ giúp con
Ai là ai, chị em mình đã bàn xong rồi mà cứ thế mà làm đi em, CSTT ko giúp con thì còn ai giúp con được nữa em ơi. Cảm ơn em nhiều.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Ai là ai, chị em mình đã bàn xong rồi mà cứ thế mà làm đi em, CSTT ko giúp con thì còn ai giúp con được nữa em ơi. Cảm ơn em nhiều.
Cám ơn tổng quản, hôm nay hội chẩn, con còn ho, BS Triệu quyết định thêm một đợt kháng sinh thứ 4 tuần tới thực hiện 2 lần can thiệp :(

@ anh chị em ở đà nẵng, ở nhà có áo quần trẻ con cho bé dưới 10kg, hoặc bỉm cho trẻ 6kg cho em xin một ít cho bé tiến nhé, cám ơn mọi người

273
0
0

meby

Chị ủng hộ một ít tả giấy cho bé nhé.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mẹ của bé

2,801
0
0

muathu

Chị còn 1 ít quần áo Mẹ BảoQuân gửi chị lựa vài cái mới gửi Me By mang lên mai em lấy khi nào vô gửi cháu nhé Susu

Cám ơn tổng quản, hôm nay hội chẩn, con còn ho, BS Triệu quyết định thêm một đợt kháng sinh thứ 4 tuần tới thực hiện 2 lần can thiệp :(

@ anh chị em ở đà nẵng, ở nhà có áo quần trẻ con cho bé dưới 10kg, hoặc bỉm cho trẻ 6kg cho em xin một ít cho bé tiến nhé, cám ơn mọi người

182
0
0

Nhim va Cun

Mình góp 1 chút mong năm mới mang điều tốt lành đến cho con và gia đình.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Mình góp 1 chút mong năm mới mang điều tốt lành đến cho con và gia đình.
Ngày 04.02 nhận đc từ TK số tiền 500k của Nhim va Cun

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Sáng mai cháu được xếp lịch can thiệp, cận tết quá, nhờ chị LG tạm ứng 17,600k chuyển khoản cho em đi nộp viện phí cho bé trước với ạh.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

em nhận được tiền rồi chị LG ạh, em sẽ làm thủ tục sớm cho cháu, cám ơn chị

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

em nhận được tiền rồi chị LG ạh, em sẽ làm thủ tục sớm cho cháu, cám ơn chị
OK em
Thu : Ngày 04.02 nhận đc từ TK số tiền 500k của Nhim va Cun
Chi : CSTT gui 17600K hỗ trợ cùng gia đình đóng tiền viện phí cho con
1000K để nhờ susu mua sữa cho con và quà Tết cho gia đình.
Tổng trích quỹ 18100K

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Bé Tiến sau can thiệp hai lần đã khỏe rồi, con ăn được hồ và sữa. Tuy nhiên phải vào đủ 5 ngày kháng sinh mới được ra viện. Theo tính toán của em thì ngày 2 AL cả nhà mới được về quê. và sau 1 tuần thì tái khám.
Năm nay tết nhà bé Tiến không có bánh không có kẹo... nhưng có món quà rất ý nghĩa với đại gia đình con, là một trái tim khỏe mạnh. Hy vọng mùa xuân đến sẽ mang lại cho gia đình con nhiều điều hạnh phúc.

Thay mặt CSTT em đã gửi quà tết cho gia đình gồm bánh, kẹo, hạt dưa, mứt gừng, dầu ăn, nước mắm, bột ngọt
và Sữa + bột ăn liền cho con trai. - tổng tiền 1.000.000 đồng
Tổng tiền 2 lần CSTT hỗ trợ can thiệp Hẹp van động mạch phổi + Còn ống động mạch là 17.500.000đ
Hỗ trợ tiền xe cho bé Tiến - Meby và su ủng hộ.
Mẹ Baoquan gửi con quần áo - cái này chắc tết để Anh con (3 tuổi) diện trước , rồi con mới mặc được he he

Gia đình gửi lời cám ơn tới tất các các bố mẹ đã đồng hành cùng con. @};-

Biên lai viện phí

Hình này lúc con vừa xong hai lần can thiệp, đang truyền dịch

Con cám ơn các cô chú đã đồng hành cùng con

Đây là trường hợp cuối cùng năm 2013, CSTT tại Đà nẵng theo dõi đồng hành.
Mong một năm mới nhiều an vui :cstt04:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

OK em
Thu : Ngày 04.02 nhận đc từ TK số tiền 500k của Nhim va Cun
Chi : CSTT gui 17600K hỗ trợ cùng gia đình đóng tiền viện phí cho con
1000K để nhờ susu mua sữa cho con và quà Tết cho gia đình.
Tổng trích quỹ 18100K
Chị ơi trích quỹ 18.000k chị nhé, hi.hi em nợ chị 100k