(MS40/CN) 27.6.2006 - Hà Tây : Bố mất, 3 đứa trẻ cùng 4 người lớn ko biết bấu víu vào đâu

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
27/06/2006, 10:09 AM
Gia đình chị Thảo ở xã Đồng Tháp huyện Đan Phượng, tỉnh Hà Tây, cách nhà chú Hòa 3km, cách HN 30km : Thứ tư (sau ngày chúng mình đi thăm hai gia đình ở Trung Châu một ngày ) ngày 21-06, chồng chị Thảo là Đông - thợ xây, ngã t¬ừ tầng 3 xuống, bị chấn thương não, ra bệnh viện Việt - Đức thì bị trả lại, 2h chiều thì mất. Anh chị Đông - Thảo có 3 con: gái lớn học lớp 3, gái thứ hai 4 tuổi học mẫu giáo, con trai thứ ba 17 tháng tuổi. Chi Thủy làm 2 sào ruộng, thỉnh thoảng đi buôn muối, ngày thu nhập được chừng 5-10 ngàn đồng. Bố mẹ đã già, yếu, không giúp gì đuọc, lại thêm một cô em gái ngoài 30 tuổi, sức khoẻ yếu, ế chồng. Cả 7 miệng ăn này chỉ trông chờ vào một lao động chính là anh Đông. Nay anh Đông chết đột ngột, gia đình họ đau buồn, hoảng loạn, không biết sống bằng gì. :2:

Chị Hương bạn bác Hoa BS đã đến tận nơi và cho thông tin : Mình đã hỏi anh Hy - cán bộ xã phụ trách văn xã. Ông này cho biết: xã nghèo, không trợ giúp đươc gì. Chỉ thỉnh thoảng ngày Tết, 1-6, Trung thu cho trẻ ít quà. Mình đã phải phát khóc khi vợ anh khóc nức lên: Các bác ơi, rồi chúng cháu sống bằng gì đây? Chị Hương kể rằng hôm chị đến thì nhà vẫn nghi ngút khói hương. Làng xóm đến phúng viếng chỉ đơn giản nải chuối xanh cắt tạm ở vườn.
Ảnh sẽ đưa lên sau nhé !
Thông tin cụ thể hơn nữa sẽ đc cập nhật tiếp nữa.
Các mẹ có hưóng gì giúp đỡ gia đình xin hãy tư vấn nhé !
27/06/2006, 10:51 AM
Vẫn còn một nguồn lao động là bà mẹ trẻ và cô em gái chồng, mình có thể giúp để kinh doanh nhỏ chẳng hạn.Hai ông bà già thì nếu còn sức trồng rau trồng cây để thêm vào.
27/06/2006, 11:06 AM
Em đồng ý với susubebong , mình có thể giúp họ bằng cách kinh doanh nhỏ mà , cô em gái sức khoẻ yếu thì ngồi buôn bán kinh doanh cũng kg cần phải khoẻ mạnh lắm đâu. có thể giúp họ một nguồn vốn nhỏ để họ kinh doanh.
27/06/2006, 11:32 AM
Gia đình chị Thảo ở xã Đồng Tháp huyện Đan Phượng, tỉnh Hà Tây, cách nhà chú Hòa 3km, cách HN 30km : Thứ tư (sau ngày chúng mình đi thăm hai gia đình ở Trung Châu một ngày ) ngày 21-06, chồng chị Thảo là Đông - thợ xây, ngã t¬ừ tầng 3 xuống, bị chấn thương não, ra bệnh viện Việt - Đức thì bị trả lại, 2h chiều thì mất. Anh chị Đông - Thảo có 3 con: gái lớn học lớp 3, gái thứ hai 4 tuổi học mẫu giáo, con trai thứ ba 17 tháng tuổi. Chi Thủy làm 2 sào ruộng, thỉnh thoảng đi buôn muối, ngày thu nhập được chừng 5-10 ngàn đồng. Bố mẹ đã già, yếu, không giúp gì đuọc, lại thêm một cô em gái ngoài 30 tuổi, sức khoẻ yếu, ế chồng. Cả 7 miệng ăn này chỉ trông chờ vào một lao động chính là anh Đông. Nay anh Đông chết đột ngột, gia đình họ đau buồn, hoảng loạn, không biết sống bằng gì. :2:

Chị Hương bạn bác Hoa BS đã đến tận nơi và cho thông tin : Mình đã hỏi anh Hy - cán bộ xã phụ trách văn xã. Ông này cho biết: xã nghèo, không trợ giúp đươc gì. Chỉ thỉnh thoảng ngày Tết, 1-6, Trung thu cho trẻ ít quà. Mình đã phải phát khóc khi vợ anh khóc nức lên: Các bác ơi, rồi chúng cháu sống bằng gì đây? Chị Hương kể rằng hôm chị đến thì nhà vẫn nghi ngút khói hương. Làng xóm đến phúng viếng chỉ đơn giản nải chuối xanh cắt tạm ở vườn.
Ảnh sẽ đưa lên sau nhé !
Thông tin cụ thể hơn nữa sẽ đc cập nhật tiếp nữa.
Các mẹ có hưóng gì giúp đỡ gia đình xin hãy tư vấn nhé !

Nhà cửa khó khăn thế sao anh chị này lại sinh nhiều con thế nhẩy?
27/06/2006, 02:19 PM
Nhà cửa khó khăn thế sao anh chị này lại sinh nhiều con thế nhẩy?
Bạn không biết nghèo đói đi đôi với đẻ nhiều à? Càng văn minh ngươì ta càng có xu hướng ít con hoặc không có con.
27/06/2006, 02:22 PM
Chị Loan ơi, xem có hướng nào giúp đỡ họ cái cần câu cơm đó chị :8: , thương chị vất vả quá :11:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.