(Theo dantri.com.vn) Em bé bị bỏ rơi ở Hạ Long..Mong các mẹ giúp đỡ

2
0
0

TeppiVietNam

Quảng Ninh:
Bé trai sơ sinh bị bỏ rơi, tím tái trong nhà vệ sinh

(Dân trí) - Sáng 23/12, nhiều phụ nữ hốt hoảng khi phát hiện một bé trai sơ sinh toàn thân tím tái, đang hấp hối trong sọt rác nhà vệ sinh nữ bến xe khách Bãi Cháy, TP Hạ Long, Quảng Ninh.
Khi được phát hiện, cháu bé ở tình trạng bị bỏ vào một chiếc túi bóng đựng rác trong nhà vệ sinh nữ. Lúc này, toàn thân cháu bé đã tím tái, vẫn còn nhau và dây rốn chưa được cắt, miệng cháu đầy giấy vệ sinh, đang hấp hối.

Nhà vệ sinh bến xe Bãi Cháy, nơi bé trai mới lọt lòng bị bỏ rơi.

Những người phát hiện đầu tiên đã hét to gọi mọi người đến sơ cứu, đưa bé nhập viện khẩn cấp. Người tiến hành sơ cứu và đưa cháu đi cấp cứu tại bệnh viện đa khoa Bãi Cháy là anh Tạ Hữu Trung, người điều hành Công ty Vận tải tốc hành Kumho - Việt Thanh.

Ông Phạm Toàn Thắng - Bến trưởng Bến xe Bãi Cháy cho biết: “Ngay sau khi phát hiện ra cháu bé, tôi đã huy động anh em hỗ trợ với người sơ cứu cho cháu, đồng thời góp tiền mua sữa, khăn, tã cho cháu khi vào viện”.

Tại Bệnh viện đa khoa Bãi Cháy, các bác sỹ đã khẩn trương cấp cứu cho cháu bé. Bác sỹ Nguyễn Thị Ngọt - Trưởng khoa Nhi, người trực tiếp điều trị cho cháu bé cho biết: “Cháu bé được chúng tôi tiếp nhận trong tình trạng nguy kịch cao, toàn thân lạnh ngắt, thân nhiệt rất thấp. Cháu nặng khoảng 2,3 kg, thể trạng yếu. Nếu không có người đưa đi cứu chữa kịp thời thì khả năng tử vong rất cao”.

"Thằng Rơi" được cứu chữa kịp thời, hiện đang được nằm lồng ấp theo dõi

“Hiện chúng tôi tạm đặt tên cháu là “thằng Rơi” và đang hết sức cố gắng cứu chữa cho cháu bằng cách ủ ấm, truyền dịch và cho nằm lồng ấp để theo dõi. Chiều cùng ngày, thân nhiệt cháu bé đã tăng dần. Chúng tôi cũng mong “thằng Rơi” sẽ qua khỏi cơn nguy kịch này”, bác sỹ Ngọt cho biết thêm.

Sự việc này đã được báo đến cơ quan chức năng.

Theo một số người bán hàng tại bến xe Bãi Cháy thì khoảng trước 8 giờ sáng ngày 23/12, họ nhìn thấy một người phụ nữ từ nhà vệ sinh bến xe đi ra với dáng vẻ nặng nề.

Dân trí sẽ tiếp tục thông tin về trường hợp cháu bé sơ sinh bị bỏ rơi này.

16
0
0

pham ngoc quyen

Ðề: (Theo dantri.com.vn) Em bé bị bỏ rơi ở Hạ Long..Mong các mẹ giúp đỡ

Mẹ của bé thật quá nhẫn tâm. Mong bé sớm hồi phục sức khỏe, các mẹ ở Hạ Long có điều kiện đến thăm bé giùm nhé

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

thương tâm!!!!!!!!Mong một điều kỳ diệu!!!!!

34
0
0

twins

Mình muốn gửi chút tiền mua sữa cho cháu bé bị bỏ rơi ở Hạ Long. Các mẹ có thông tin gì về cháu không ạ? Cảm ơn các mẹ.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Mẹ của em bé này chắc ko phải con người nữa rồi. Người đâu mà với con đẻ mà có thể ác độc đến vậy. Em muốn xin em bé này mang về 1 chùa ở Hải Dương nuôi ( nơi đây hiện đang nuôi 1 số bé bị bỏ rơi). Nếu mẹ nào có thông tin gì thì pm giúp em với nhé! Em cám ơn nhiều!@};-

2,204
1
0

Nikki

Trời ơi tội con quá đi...Mơ ơi nếu có giúp được gì thì hú tớ với nhé

P/S: có lẽ lên án hay phê phán mẹ bé cũng là 1 điều tội nghiệp...chỉ biết đổ lỗi cho số phận và hoàn cảnh:(

119
0
0

Me kem

Có em ở Quảng Ninh đây, em có cô bạn công tác tại bệnh viện Bãi Cháy, chút nữa em call hỏi thông tin về bé sẽ update cho các mẹ. Ngày mai buổi sáng em có cái báo cáo, buổi chiều sẽ qua thăm bé nhé! Tội con quá :(

119
0
0

Me kem

Hic, em vừa call xong, cô bạn em nói cháu bé bị nhét giấy vệ sinh vào miệng để không khóc được :(. Người viết bài đưa lên Dân trí là bạn của cô ấy, chiều qua mấy người nói chuyện với nhau mới nảy ra ý định giúp bé như thế. Hic

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Hic, em vừa call xong, cô bạn em nói cháu bé bị nhét giấy vệ sinh vào miệng để không khóc được :(. Người viết bài đưa lên Dân trí là bạn của cô ấy, chiều qua mấy người nói chuyện với nhau mới nảy ra ý định giúp bé như thế. Hic
Bé thật may gặp được người tốt. Mong bé tiếp tục lại gặp đc nhiều may mắn nữa.
Me kem giúp moi ng tiếp tục cập nhật tình hình xem có hướng gì tiếp, tốt cho bé nhé.
Cảm ơn em:x

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Hix đọc mà gai ốc nổi đầy người cứ như sắp lên cơn sốt rét ấy.
Thương bé quá !

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

híc, sao lại thế đc nhỉ
ko nuôi đc con thì gửi vào bệnh viện hay chùa gì đấy, người ta còn cứu giúp
ai lại làm thế này khác gì giết con mình chứ
dã man quá

16
0
0

pham ngoc quyen

các mẹ ơi chúng ta hãy giúp đỡ bé, nếu bé được thành Nghé thứ hai thì hạnh phúc biết mấy

31
0
0

Chandat

Me Kem cố gắng cập nhật tin tức cho mọi người nhé! Mong rằng con sẽ khỏe mạnh và sẽ sẽ may mắn tìm được gia đình để được yêu thương, chia sẻ.

798
0
0

cifmoon

Thương con quá. Mong con nhanh chóng khỏe lại và gặp nhiều điều tốt lành :x

16
0
0

pham ngoc quyen

Các mẹ ơi mình vừa vào trang VnExpess có nói anh Trung người điều hành Công ty Vận tải tốc hành Kumho - Việt Thanh có ý định nhận bé làm con nuôi, nếu đúng như vậy thì mừng cho bé quá

499
0
0

Shortee2009

đọc bài báo đó xong ... không biết phải nói gì luôn :(

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Thương quá, đúng là sức sống mãnh liệt, trông bé con nằm trong lồng ấp thấy thương ghê!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

1,904
0
36

291179

Active Member

Mặt em bé nhìn rất đáng yêu thế mà ....:( mong rằng may mắn sẽ đến với con như anh Nghé ọ của CSTT

1,007
0
0

Mường Tè

Có người mẹ nào...???:(