Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member
Em đưa bài diễn văn bên gây quỹ sang xây nhà mới, chúc nhà hoa chúng mình luôn tươi tốt ngày càng NHÂN được nhiều hoa thơm @};-

Cơn sốt cây Oska tưởng mới hôm qua thế mà đã đến hẹn 1 tháng, em thay mặt nhóm tổng kết topic ạ :)

Tổng số cây order 2 đợt là 70 cây, trừ tiền mua cây và chi phí vận chuyển đợt 2 số lãi của topic là 4465k. Số tiền này sẽ được chuyển vào quỹ chung CSTT.

Cảm ơn gia đình chị Thuytruc đặc biệt là anh xã đã nhiệt tình giúp đỡ bọn em vận chuyển cây và đã ủng hộ toàn bộ tiền vận chuyển tàu từ Sài Gòn ra Hà Nội đợt 1 @};-

Cảm ơn anh Lợi đã ủng hộ tiền vận chuyển cây ra ga Sài Gòn và đã lập nick tham gia nhà CSTT để hướng dẫn bọn em trồng cây @};-

Và xin cảm ơn cả nhà đã yêu cây đã ủng hộ bọn em gây quỹ, mong là cây nhà nào cũng nở hoa tưng bừng nhé @};-

:cstt08:
Nền móng của chúng mình đã cực kỳ vững chắc :
Trồng hoa quanh nhà Tầng 1
Trồng hoa quanh nhà Tầng 2
Trồng hoa quanh nhà Tầng 3
Trồng hoa quanh nhà Tầng 4
Trồng hoa quanh nhà Tầng 5
Trồng hoa quanh nhà Tầng 6

@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Cho e xí cái mặt tiền . Chúc nhà mình hoa lá tốt tươi, có nhiều hoa đẹp .

792
0
0

J.C

Xí ngay tầng 1 nè, hihi, e sẽ có ảnh cây nhà lá vườn chúc mừng Tầng mới, dưng mà khất tí nhá. Giờ chiếm chỗ xây ki ốt cái đã.
Chúc mừng Cao ốc Trồng hoa quanh nhà ngày càng hiện đại và độc đáo.....

317
0
0

tuyen-virgo

Nhà nào đã trồng cây Osaka thì vào update tình hình đơi!
Chẳng có hình nào mới cho nhà mới, mình lấy hình trên net phục vụ cả nhà, chúc nhà mới luôn xôm tụ và sum vầy từ các miền!

Cũng là thêm ý tưởng cho ban công cho những ai có nhu cầu!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

mừng nhà mới. Hoa nhật gieo hạt sau 5 tháng :)

357
0
0

bachtue

Cho mẹ cháu chúc mừng nhà mới với.
Ngọc thảo, hoa này trồng dễ thật, nhà cháu trông từ hồi bé tý loe nghoe mấy bông hoa cách đây 4-5 tháng gì đó, thế mà giờ lúc nào cũng rất nhiều hoa

Còn đây là sen nhật thì phải

Hoa này thì mẹ cháu không biết tên, mà cứ thắc mắc mãi sao em nó lại có 2 loại hoa nhỉ? một kiểu là có cái phần dưới như đèn lồng ý, một kiểu lại có mỗi cái cánh hoa tròn tròn ::-?

Đây là hồng leo ạ, có khoảng 6-7 chùm nụ như này rồi, không biết nở ra có đẹp không, nhưng mà nụ hơi còi ạ

Cuối cùng là mời cả nhà đón tết muộn cùng nhà cháu, chắc do tuốt lá muôn + trời đợt Tết rét quá nên cây đào nhà cháu giờ mới tưng bừng nụ hoa, Cây cao quá mẹ cháu chụp được vài cành thôi

Chúc cả nhà luôn có những bông hoa đẹp.

20
0
0

cunconxinhdep

Chúc mừng nhà mới !!!
Chị ong nâu nâu....chị làm em vật vã đám hạt nhật của chị òy, các chị khi nào gây quĩ, cho em tham gia với nhé.

82
0
0

menhimsu

Nhà mình xây nhà mới nhanh thật. Chúc mừng nhà mới, chúc cả nhà mình ai chăm hoa cũng tươi tốt, nở hoa đều đều nhé:D
Quỷ:Hôm nay mới vào post ảnh đc quỷ ạ, em xem hộ chị nhé
Cây này có tận 3 vòi nụ đấy nhưng k biết chụp lên có nhìn rõ không

IMG_1209 by nhimxu05, on Flickr

IMG_1210 by nhimxu05, on Flickr
Mấy cây như này nữa, cây nào cũng có 1 nụ, nhung chỉ chụp 1 cây đại diên thôi

IMG_1211 by nhimxu05, on Flickr
Quỷ xem hộ chị nhé. TKS!:x

792
0
0

J.C

Chị Bachtue: cây chị thắc mắc e thấy chợ Bưởi gọi là trúc pháp, hình như đấy là 2 loại hoa đực và cái đấy, ban công cơ quan e cũng trồng, e cũng nghiên cứu ác rồi =>>> tự kết luận thế , hihihiiii.
Công nhận là bồ kết quả DYT của chị Tuyền, đẹp quá, như dòng suối hoa ý, dòng suối tím ngát, :D. Mà e thấy bảo là DYT có giống cũng có mùi thơm đấy, ko biết suối hoa kia có mùi thơm ko? nếu mà có mùi thơm nữa thì ngất ngây mất.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Còn đây là sen nhật thì phải

Hoa này thì mẹ cháu không biết tên, mà cứ thắc mắc mãi sao em nó lại có 2 loại hoa nhỉ? một kiểu là có cái phần dưới như đèn lồng ý, một kiểu lại có mỗi cái cánh hoa tròn tròn ::-?

Chúc cả nhà luôn có những bông hoa đẹp.
Đây là Thu Hải Đường ạ, họ này có nhiều loại lắm, nhà Nghèo cũng có hai loại này, thêm cánh kép như hoa hồng tiểu muội nữa, nhỏ tí bằng ngón tay út. Nó có hai loại hoa vì một là hoa đực, một là cái ra bao hạt đó.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em gửi tặng cản nhà mấy bông hoa em chụp được ở nhà ông bà ngoại. Năm nay em cũng sẽ bon chen để học hỏi :)
Hoa đồng tiền kép đỏ

Hồng tiểu muội

Nụ hồng mong manh

320
0
0

Ngọc thảo, hoa này trồng dễ thật, nhà cháu trông từ hồi bé tý loe nghoe mấy bông hoa cách đây 4-5 tháng gì đó, thế mà giờ lúc nào cũng rất nhiều hoa
Em cũng xin chúc mừng nhà mới.

Công nhận ngọc thảo trồng sướng thật đó. Em mua từ tháng 11 năm ngoái, đến giờ cây vẫn nở hoa tưng bừng, chưa lúc nào ngừng nở hoa. Có lần em quên tưới cây đến vài ngày, thấy cả 2 chậu héo rũ, mới lấy nước tưới lại, thì hôm sau cây đã lại khỏe khoắn tươi tắn ngay được và hoa vẫn đều đều.

Nhưng hình như đến tháng 6 hay tháng 7 thì cây sẽ hết hoa và cũng ra đi luôn thì phải. Đến lúc đó em sẽ chờ mua mấy cây ngọc thảo khác.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Tặng cả nhà:

Chúc vườn hoa nhà mình luôn khoe sắc!!!

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

Nghèo ơi Ong chắc ngất luôn rồi, chị gõ xong dòng này cũng bất tỉnh luôn :)

20
0
0

cunconxinhdep

Đúng rồi, xem xong CC là ngất, mà tuy dậy em tỉnh rất nhanh vì cái hoa hồng hồng đó gọi là Krimson queen đó, e bị trộm hè năm ngoái, tiếc đứt ruột, tỉnh liền,
Hoa CC của bạn đẹp thiệt, thèm.......

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Nghèo ơi Ong chắc ngất luôn rồi, chị gõ xong dòng này cũng bất tỉnh luôn :)
Chị ơi, trong SG cẩm cù ra bông nhiều lắm, hầu như loại nào cũng ra. Cây hồng này cùng đợt với cây em gởi cho Ong, giờ nó ra hoa luôn rồi. Vào khuân đi

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hehe, e có hết mấy e này rồi, đang có nụ rồi, hehe

1,492
1
0

songviet09

Chạy đâu cũng thấy CC thế này . Đây , báo cáo nàng Ong . Nàng thấy cái nào tớ chưa có mà nàng có thì nàng cứ việc cắt chuyển cho tớ nhé .

1,492
1
0

songviet09

Cái này thử lòng kiên nhẫn của mình ghê gớm , toàn gang tay gang tay , biết bao giờ có hoa hả giời ???

BÁO CÁO : HẾT:D