Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,517
0
0

Mehuungo

Mình mạn phép lên tầng cho nhà cây chúng mình. Chúc cả nhà mình trồng cây mát tay, hoa nở đầy nhà.

Mừng tân gia nhà mới , up mấy cái hình hoa violet, cosmos năm ngoái tại vườn nhà mình để khích lệ tinh thần trồng trọt năm nay

Cả nhà mình phấn đấu Tết năm nay nhà nào cũng có lọ hoa cắm Tết như thế này từ cây nhà lá vườn nhé.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ðề: Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Mẹ Ngộ ơi, em nhòm thấy chị có cây quạt ba tiêu kìa. Tình hình cây đó bây giờ thế nào rồi hả chị, có trụ qua được mùa nóng ở HN không ? Chị chăm sóc nó thế nào chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Cô mới cho em cây này mà em thấy "run tay" quá.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Chị Thuanthao, sao lâu nay toàn tàu ngầm vậy chị ? Có gì mới không phe đê.
Hôm nay em mới ra Gino mua khay gieo hạt giống như chị chỉ. Làm như vậy khi chuyển ra chậu đỡ bị động rễ ha. Lâu nay em gieo hạt thì nhanh nảy mầm nhưng chăm sóc cây con tệ lắm, tèo gần hết à. Giờ học tập chị và mọi người phải làm bài bản hơn mới được.

813
0
0

coldmoon1990

Mọi người khoe hoa mừng nhà mới, tớ khoe lá nhé. Định khoe hàng trúc nhà tớ nhưng tìm mãi chả ra, để ở máy nào chả nhớ nổi. Thôi khoe lá bìm bìm, sử quân tử, mai hoàng yến hoa sao, tường vi ở bờ rào nhé. Mẩu bờ rào bé tý mà tạp phí lù như thế. Ảnh chụp hồi tháng 7. Giờ nhiều hoa lắm rồi.

1,122
0
0

SCP

Chúc mừng nhà trồng hoa xây nhà mới . Có khi nhà mình lập kỷ lục lên tầng của CSTT ý nhỉ .@};-@};-@};-@};-@};-

360
0
0

tminh's mum

Mừng nhà mới, mẹ cháu chỉ âm thầm đứng ngó ở bên ngoài, vừa bận chiến đấu với mấy chiến sỹ ở nhà, vừa chửa có gì để khoe với mọi người cả :) :whileflower02:whileflower02:whileflower02

1,517
0
0

Mehuungo

Mẹ Ngộ ơi, em nhòm thấy chị có cây quạt ba tiêu kìa. Tình hình cây đó bây giờ thế nào rồi hả chị, có trụ qua được mùa nóng ở HN không ? Chị chăm sóc nó thế nào chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Cô mới cho em cây này mà em thấy "run tay" quá.
Vẫn sống nhăn Út ạ, nhưng lên có vẻ chậm, chưa thấy cái quạt mới ló ra mặc dù mang về từ tháng 12/09 ( cái quạt trong hình ra đi ngay cùng mẹ nó rồi) . Mình trồng hoàn toàn bằng dớn, thỉnh thoảng cho ít DL , tưới vừa phải và để chỗ thoáng mát chứ ko dám đem bêu nắng em nó đâu ( toàn để ở tủ đồ kê sát với cửa sổ nên vẫn có ánh nắng chiếu vào, thỉnh thoảng cho ra sân qua đêm. Có khi phải phun phân bón lá thêm để kích thích mất.

872
0
0

kelly

Mừng nhà cây mới lên tầng. Mong rằng nhà nhà cây xanh, hoa thắm. Tiếng cười hạnh phúc ngập tràn không gian. Nhà chị chẳng có hoa gì góp vui với cả nhà, hẹn đợt hoa thu nhé@};-

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

Vườn nhà em đang có mấy nụ quỳnh mà chưa kịp chụp nên em mang khế ra mời cả nhà mừng nhà mới ( Hihi nhưng khế năm ngoái ạ, năm nay mới đang ra hoa chi chít :D )

213
0
0

"hot boy utvanut"

Mẹ Ngộ ơi, cây của em đây này. Em xem trong blog của cô thì thấy cây này trồng bằng dớn bay, chỉ cần tưới ít nước, không cần bón phân và có ánh sáng là được. Không biết mình bón phân thì có làm sao không nhỉ. He he... tay nghề em còn non quá, không biết học mấy năm nữa mới "tốt nghiệp" được

213
0
0

"hot boy utvanut"

Chị Coldmoon, nói tiếp chuyện bên tầng 1 nhé. Cái giàn đó chị tự đóng à hay phải nhờ "anh eo". Hic, nếu chị đóng được thì em cũng bắt chiếc chị tự làm, khỏi cần nhờ vả chi cho mệt.

813
0
0

coldmoon1990

Chị Coldmoon, nói tiếp chuyện bên tầng 1 nhé. Cái giàn đó chị tự đóng à hay phải nhờ "anh eo". Hic, nếu chị đóng được thì em cũng bắt chiếc chị tự làm, khỏi cần nhờ vả chi cho mệt.
Tự. Không những tự mà còn tự giữa biển dèm pha nữa cơ. Nhưng nói nhỏ là có thể không cần lão é nhưng phải cần trợ giúp sức đắc lực của cô giúp việc nhé - không thì tèo đấy. Ngắm nghía tính toán nghĩ ngợi chán rồi rủ cô GV mò ra hàng mua tre. Cây dài 3 mét. Vác được về nhà mà không đụng vào đâu là 1 kỳ tích vĩ đại với chị. Mà chị gọi là tre chứ cái cây con con đấy là cây trúc hay mai gì đó hay sao đấy em ạ. Cái cây tròn đường kính độ 2cm-2.5cm, dài 3 mét nhé.

Đoạn đầu mới nan giải nhé, chứ đã quyết làm thế nào rồi thì đơn giản hẳn. Đo, cưa, sơn, đóng đinh làm cữ, rồi buộc, .... Rồi dựng lên. Rồi buộc. Rồi nhờ thằng nào đấy gia cố. Lúc đầu chưa định sơn. Áp thử mộc vào thấy không ổn - quyết định sơn luôn, thế là xong.

Mình không nhờ thì rồi thấy vợ không thèm nhờ vả gì cũng phát ngại thôi em à, cũng phải ra xin công làm hộ mình thôi he he. Chị làm mấy cái giàn che giàn leo cho bìm bìm dại .... rồi nên cái giàn này nhanh nhất đấy. Vì nó vừa to vừa dài, nên tốn ít công hơn mấy thằng lắt nhắt con con nhiều. Túm lại là giống cái thang modified đi, thế thôi. Dự định thì hoành trành lắm nhưng do-it-myself nên phải tự đơn giản hóa đi. Thôi tạm. Chị quyết định sơn trắng là rất hợp lý nên trông ổn lắm em ạ.

Bí quyết to nhất là đừng có cầu toàn, "Làm xong mà không đẹp ta vứt, rút kinh nghiệm làm cái khác". Thế thì quyết định mới nhanh, nếu không chần chừ cân nhắc chả biết đến bao giờ đâu em à. Tổng thiệt hại cái giàn hết có 66.000VND. Thế mà 6 cây tre vẫn còn thừa 1 cây. Sơn không tính vì nhà có sẵn. Mà sơn thì rẻ bèo, có 40 nghìn 1 hộp. Đừng cầu toàn em nhé.

1,284
1
0

small_dracula

Em lâu không về nhà nên không có hình mới, mấy cái đợt vừa rồi không nhớ cái nào post rồi cái nào chưa. Mừng nhà mới bằng hình cũ rích nhé.
Đầu tiên là chậu Sam đúng phong cách ... dracula

Thanh Đạm lá cỏ

Sậy lan

Chúc cả nhà trồng hoa tốt!

43
0
0

thuanthao

Chị Thuanthao, sao lâu nay toàn tàu ngầm vậy chị ? Có gì mới không phe đê.
Hôm nay em mới ra Gino mua khay gieo hạt giống như chị chỉ. Làm như vậy khi chuyển ra chậu đỡ bị động rễ ha. Lâu nay em gieo hạt thì nhanh nảy mầm nhưng chăm sóc cây con tệ lắm, tèo gần hết à. Giờ học tập chị và mọi người phải làm bài bản hơn mới được.
Gần như ngày nào chị cũng vô cả bên này & bên lớp học nhưng mà chỉ tranh thủ đọc thôi. Hồi này công việc nhiều nên cũng phải phụ xã trông coi.

Chị gieo hạt thì nẩy mầm tốt mà cái khoản dưỡng cây thì dở ẹc em ơi. Đem ra ngoài tụi nó cứ từ từ ra đi, chị vẫn đang rút kinh nghiệm cho giai đoạn chăm sóc cây con. Chắc do khí hậu không phù hợp chứ mấy thứ xin xỏ quanh đây thì không chăm sóc gì mà nó cũng lên ầm ầm.

Tặng mọi người hoa & trái nhà mình nhé. Đứng ở hiên là có thể với tay hái trái được rồi, thích lắm.

316
0
0

Boxu-Chun

Nói vụ chăm cây con hic hic
Mấy hôm nay trời mưa, lạnh nên đám mười giờ của em lại có vẻ hừ hừ hừ hừ hừ rồi (((kiêng nói mí từ nhạy cảm cho các em mười giờ khỏe lại nhể))) :-&

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em cũng thích trồng hoa lắm nhưng chưa bon chen được, vừa rồi mới mua được mấy gói hạt hoa của chị KT nên đang định hạ quyết tâm kiếm vài bông hoa chơi Tết mà chưa biết có được hay không.
Em gửi tặng cả nhà bông hoa duy nhất trong năm tính đến nay của nhà em nhé:

993
0
0

Cá Chép

Em cũng xin góp vui, mừng nhà mình thêm tầng bằng bông hoa be bé ở nhà :)

Đố biết hoa gì :p

2,651
0
0

Khai Tâm

Em cũng xin góp vui, mừng nhà mình thêm tầng bằng bông hoa be bé ở nhà :)

Đố biết hoa gì :p
Chép :x Kiếp sau có khi mình "lấy nhau" được đấy :p

Mừng nhà mình lên tầng mới bằng mấy tấm hình chụp ngoài công viên trường các con. Công viên chiều @};-

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.