Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
317
0
0

tuyen-virgo

Nhà cũ đã hết đất trồng hoa, nay Em mua thêm đất cho các Huynh đệ, bằng hữu vào gieo trồng miễn phí nhé!
Mai Em có hoa tặng cả nhà, giờ trễ rồi phải về thôi!

320
0
0
Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Á, đây rồi. Chị tuyen_virgo xây nhà thì nhà cũng phát tài phải biết. Em thấy chị ngồi net nhưng từ sáng chả thấy động đậy gì, giờ mới lấp ló. Chắc mải trộn soilmix đổ móng ạ :D

Hi, tìm mãi trong kho ảnh cây nhà lá vườn ko có cái gì đẹp, lấy tạm hình trên net tặng nhà mới vậy ạ:

427
0
0

poppy summer

Có hoa nhà lá vườn đây. Chúc cả nhà mát tay gieo hạt, trồng hoa, thu hoạch quả!

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

331
1
0

loakenthangmuoimot

Hoa nhà lá vườn mừng nhà mới nào:

Mới toanh vừa nở... hôm qua:

Còn đây là hoa cũ:

Chúc cả nhà trồng cây mát tay!

813
0
0

coldmoon1990

Tớ có hoa súng nhà quê mới được cho, hôm nay nở 9 bông cơ

Bông hồng màu cà rốt bé tý tẹo

Thược dược vàng hé nở

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
331
1
0

loakenthangmuoimot

@ Song Việt: Chị túm được cái này gần chỗ em, hôm nào thử ghé qua xem có gì hay ho k? Chị chụp lại trên bao bì của gói hạt hoa poppy xem trong cửa hàng ở Đà Lạt, ghi lại qua đây cho rõ nhé:
Công ty TNHH C.H Việt Nam. Địa chỉ :
Số 16, ngách 505/25, ngõ 505 Trần Khát CHân, P.Thanh Nhàn, Q.Hai Bà Trưng, Hà Nội

Điện thoại:
043 625 4761
Họ bán hạt poppy cho Đà lạt, vậy nhiều khả năng họ bán hạt giống hoa khác nữa ngoài này nhỉ?
Lục ra được cái trang web của họ:
http://chseeds.vn/sanpham/122-oah.html

813
0
0

coldmoon1990

Post xong mấy cái hình mới thấy mình quá dũng cảm, liều, dám up ảnh sau loaken và các cao thủ. Kệ, có khi nhờ có ảnh lởm khởm của chị làm nền mà ảnh của các em chụp càng nung ninh nổi bựt hơn ấy chứ.
Mọi hôm chụp ảnh cũng xấu nhưng hôm nay thì xấu quá đáng hi hi hi.

@loaken: tặng chị cái rế luôn à? Mấy khúc cành tigoon có vẻ khô khô. Chị e ở cơ quan điều hòa quá lạnh em ạ.

@cả nhà: tớ quên. Ở chỗ DH y tế cộng đồng ấy có nhiều chậu nhựa chữ nhật lắm nhé. Loại to cũng có và bé cũng có. Loại to là như chậu tớ mua trong SG. Tớ mua ở PHI là 65k. Cũng chậu giống thế ở Gino bán 75k. Giá ngoài HN chắc cao hơn tý, nhưng có nhiều màu và có cá loại nhỏ xinh lắm nhé. Chậu này có tấm kê thoát nước bên trong.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Post xong mấy cái hình mới thấy mình quá dũng cảm, liều, dám up ảnh sau loaken và các cao thủ. Kệ, có khi nhờ có ảnh lởm khởm của chị làm nền mà ảnh của các em chụp càng nung ninh nổi bựt hơn ấy chứ.
Mọi hôm chụp ảnh cũng xấu nhưng hôm nay thì xấu quá đáng hi hi hi.

@loaken: tặng chị cái rế luôn à? Mấy khúc cành tigoon có vẻ khô khô. Chị e ở cơ quan điều hòa quá lạnh em ạ.
Hic, mai e qua chị nhé, hôm nay cuống cuồng lên chạy mấy việc, nhớ ra thì đã muộn mất rồi. Ở ngay gần chị mà mãi k qua lấy được chứ!
Hihi vụ chụp ảnh nhá, chị đừng bấm phựt một cái là chụp ngay, chị làm như em bảo chị thuytruc lần trước, nhấn nhẹ cái út chụp, nhấn một nửa thôi, để nó hiện ra cái hình hoa thật nét trên máy hẵng chụp, như thế không bị nhòe. Tốt nhất là chụp ban ngày, Macro lung linh lắm, chứ chụp tối đèn flash làm giảm nhiều giá trị rồi. Nhất là đèn flash chụp Macro không lên.
Có một mẹo làm cho ảnh đẹp lung linh buổi tối mà k cần flash của máy ảnh, là dùng đèn pin soi vào hoa, rồi chụp như em hướng dẫn ấy.

813
0
0

coldmoon1990

Hic, mai e qua chị nhé, hôm nay cuống cuồng lên chạy mấy việc, nhớ ra thì đã muộn mất rồi. Ở ngay gần chị mà mãi k qua lấy được chứ!
Hihi vụ chụp ảnh nhá, chị đừng bấm phựt một cái là chụp ngay, chị làm như em bảo chị thuytruc lần trước, nhấn nhẹ cái út chụp, nhấn một nửa thôi, để nó hiện ra cái hình hoa thật nét trên máy hẵng chụp, như thế không bị nhòe. Tốt nhất là chụp ban ngày, Macro lung linh lắm, chứ chụp tối đèn flash làm giảm nhiều giá trị rồi. Nhất là đèn flash chụp Macro không lên.
Có một mẹo làm cho ảnh đẹp lung linh buổi tối mà k cần flash của máy ảnh, là dùng đèn pin soi vào hoa, rồi chụp như em hướng dẫn ấy.
Thank You loa kèn. Chị cũng làm theo em rồi đấy, ấn 1 cái nhẹ, rồi ấn mạnh, nhưng chẳng thấy hình gì hiện ra cả. Mà thực ra vì cái nhà cây hoa này mà chị phải cố sờ đến cái máy ảnh chứ chị goét chụp ảnh loắm hì hì.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Thank You loa kèn. Chị cũng làm theo em rồi đấy, ấn 1 cái nhẹ, rồi ấn mạnh, nhưng chẳng thấy hình gì hiện ra cả. Mà thực ra vì cái nhà cây hoa này mà chị phải cố sờ đến cái máy ảnh chứ chị goét chụp ảnh loắm hì hì.
Không chị ơi, cái vụ ấn một nửa đó là để cho máy ảnh định hình sẽ lấy nét vào cái gì, hay mai chị mang máy xuống em chỉ cho, dễ lắm mà. K đẹp k lấy tiền, hà hà...

427
0
0

poppy summer

@Mẹ Ngộ ơi: cám ơn nhìu. Thuytruc giữ hộ mình Cleome một lúc nhé.
Cây bóng nước mà dễ trồng ah? mình gieo hạt hẳn hoi, tử tế mà nó toàn tèo thôi, mình chờ cây nhà bạn rụng hạt, nảy cây con thì mình xin.
Nhìn DYT trắng nhà loaken lại mê mẩn rùi. Nhìn hoa súng nhà quê và thược dược nhà Coldmoon lại mê tiếp. Kiểu này MC lại khổ, suốt ngày phải đi tưới cho cái đám cây con dâu vác về. G9.

320
0
0

@chị loaken: DYT của chị ra hoa nhiều thế, cây con con mà đã nở bao nhiêu hoa và ra bao nhiêu là nụ, nhất là cây trắng, chi chít nụ kìa. Sao em thấy cây của mọi người bé mà rất nhiều hoa nhé, cây của em cũng ko phải bé mà sao chả thấy hoa, thậm chí có cây có nụ, nhưng 1 thời gian thì nụ tèo luôn, dzị là sao cả nhà ơi, chỉ cho e với, mãi ko được ngắm hoa mình trồng, buồn quá.

DYT nhà em đây này, vạch kĩ ra cũng chả thấy cái nụ nào. Có 2 cây trước có nụ thì tự dưng cứ thấy chột hết :((

213
0
0

Phuong Thuan

Hoa cũ mừng nhà mới. Chúc cả nhà một ngày vui vẻ

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Chúc mừng nhà mới, chúc cả nhà trồng được nhiều hoa đẹp nhé

Hoa cũ chưa khoe :)

1,492
1
0

songviet09

Chúc mừng nhà mới.
Em đi chợ Mơ với mẹ Hữu Ngộ đây, hẹn cả nhà chiều có ảnh hoa chúc mừng.

813
0
0

coldmoon1990

@chị Coldmoon: E mạo muội đ/nghị chị luyện tay nghề chụp ảnh, hoa nhà đẹp thế mừ :D
Chị cũng thấy nên em à. Bên ngoài trông chúng nó khá khẩm lắm mà chị chụp xong trông như hâm, nhiều khi chán chả buồn up và lần sau chán chả buồn chụp nữa luôn.

Chúc mừng nhà mới.
Em đi chợ Mơ với mẹ Hữu Ngộ đây, hẹn cả nhà chiều có ảnh hoa chúc mừng.
Hôm nay tiện đường chị cũng ghé chợ Mơ 2 em H ạ. Nhiều hoa hồng dã man, đang mùa hay sao ấy nhỉ. Camellia màu hồng phấn thì vô số, phải có mấy hàng có, mỗi hàng có mấy cây. Có 1 chậu cúc vàng rủ (nhà mình gọi là cúc chi hay sao đấy), xấu dã man, xơ xác mà đòi tận 350 nghìn. Trong khi chậu to gấp máy, đẹp gấp mấy lần ở Giảng võ đòi có 250 nghìn thôi cả nhà nhé. Tớ mua được mấy cây thược dược, 1 gói violet, 1 gói cuc magic ủng hộ bà con, chứ tớ trồng chết 99% ấy mà.

316
0
0

Boxu-Chun

Tặng cả nhà mấy bông hoa mởi nở, chúc cả nhà có vườn hoa đẹp
Dừa cạn

Hồng tỷ muội

Xương rồng bát tiên

Thundergia

Còn đây là các bạn sơ sinh, chúc cả nhà mát tay gieo hạt chăm cây
Cẩm chướng

Thược dược

Hướng dương (tự dưng nhặt được hạt)

1,517
0
0

Mehuungo

May quá có điện rồi, báo cáo cả nhà là sáng nay em mất 61k cho 1 giò tiểu quỳnh ghép TL rồi, đầy nụ giá 50k, con lại 11 k cho 4 cái chậu tí hon về trồng cây nội thất . Dạo này đi chợ biết gìm lại rồi chứ ko tha lôi nhiều như trước.

SV: Bị gẫy mất 1 cành nhỏ em ạ, xe buýt đông quá.

@Chị Thuytruc : Em gửi Cleome cho chị và Poppy ở nhà SV rồi nhé, còn giỏ thì để em xem lại rồi gửi chị sau vì thiếu be bét .

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.