Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,284
1
0

small_dracula

Hehe, tín nhiệm em xây nhà mới thì em xây nghen
Chúc cả nhà làm ăn phát tài, trồng cây phát lộc, quanh nhà đầy hoa!
Chào mừng bằng bông hoa Trà đầu tiên của năm nay

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Để dành mãi em xinh tươi này để sang nhà mới đổi gió đây

813
0
0

coldmoon1990

Đây là tiểu quỳnh chị mua năm ngoái, năm nay ra hoa rầm rộ bất ngờ như thế này nhé

813
0
0

coldmoon1990

Cái này để chào mừng Đại hội Đảng nhé

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

@ Quỷ: Tặng cả nhá. Còn nữa, nói là muốn đi thôi chứ chưa có kế hoạch đi đc nhé.
@ Ong: gửi cây có hoa cũng có sao đâu, có nói là ko gửi đc đâu chỉ có điều như vậy cây sẽ chột và khó chăm thôi. Mà Ong à, tặng cây là để cho chăm sóc và nuôi trồng chứ chỉ ngắm hoa thôi thì... Ong lên Bưởi mua cây có hoa về chơi xong hết hoa lại thế cây khác khỏi phải chăm gì hết nhá.
@SV: Chị đã khỏi chưa? Thôi hi sinh bông đi mà giữ củ chị ạ. Có củ ắt rồi có bông chứ cố mà coi bông lại tiêu củ thì phí lắm. Lần tới e lên HN sẽ gọi chị đi lần cây đó nha.

169
0
0

bầu lào

Chào mừng nhà mới :

Cúc các loại:

Lan, DYT, ngọc thảo:

Hồng và bỏng:

Chúc cả nhà một chủ nhật vui vẻ và hạnh phúc với người thân và gia đình

169
0
0

bầu lào

Coldmoon: Không gian nhà em hoành tráng thế tha hồ thỏa thích trồng cây, dạo này em trồng cây lên tay thật đấy, nhìn vườn rộng bát ngát hoa lá xum xuê mà chị ngưỡng mộ . Đi SG về có mang được chậu hoa ko? DYT nhiều mầu đẹp quá.

Cả nhà ơi: Mình đi vắng một tuần nay đang lội ngược dòng thấy các mẹ vẫn nhớ nhắc đến hạt hoa mà mình xin, hiện mình đang mong lắm các mẹ nhớ cho mình xin nhé , cảm ơn các mẹ nhiều.

1,517
0
0

Mehuungo

Mừng nhà mới nào các mẹ ơi

Rạng đông nhé, hoa này toàn ra vào dịp Tết nên mọi người trồng ở cổng là đẹp tuyệt

Huệ Monaco

Một loại mọng nước

Cuối cùng là hoa sò nhà Khai Tâm

Chị Coldmoon : Trồng hoa xịn thế mà cứ giấu nghề, năm ngoái em làm 2 chậu tiểu quỳnh, qua hè là các em ý chào vĩnh biệt.

Mà gần nhà chị có ai bán cây Bưởi Diễn ko, kiếm cho em 1 cây với nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,136
0
0

Mẹ Đạt

Em bon chen xí cái gian mặt tiền cuối cùng!!! Dạo này kiêm cả chân hàng sáo, ứ có tg lượn lờ nữa ạ!!! :)

813
0
0

coldmoon1990

Coldmoon: Không gian nhà em hoành tráng thế tha hồ thỏa thích trồng cây, dạo này em trồng cây lên tay thật đấy, nhìn vườn rộng bát ngát hoa lá xum xuê mà chị ngưỡng mộ . Đi SG về có mang được chậu hoa ko? DYT nhiều mầu đẹp quá.

Cả nhà ơi: Mình đi vắng một tuần nay đang lội ngược dòng thấy các mẹ vẫn nhớ nhắc đến hạt hoa mà mình xin, hiện mình đang mong lắm các mẹ nhớ cho mình xin nhé , cảm ơn các mẹ nhiều.
Chị ơi, nhà em không rộng đâu ạ. Ăn gian cái mặt tiền nên trông thế thôi. Em kiếm được mấy chậu DYT mầu em thích mà ngoài HN không có thôi. Đang xăm xoi hoa thì con bé nhà em bị đau bụng ghê quá phải đi cấp cứu tắp lự, cắt mất cơn tia hoa của mẹ. May cũng chỉ nằm trong đó vài tiếng, truyền nước, tiêm thuốc xong rồi được về.

Chị vẫn còn muốn hạt hoa hả chị? Chị có lấy hạt bìm bìm VN không ạ? Hoa màu tím xanh ấy? Lên dễ, khỏe, lá đẹp, ra hoa nhiều kinh khủng, chứ không ỏng ẹo như hoa Mỹ lùn như hoa Nhật đâu ạ hi hi.

Mừng nhà mới nào các mẹ ơi

Rạng đông nhé, hoa này toàn ra vào dịp Tết nên mọi người trồng ở cổng là đẹp tuyệt

Chị Coldmoon : Trồng hoa xịn thế mà cứ giấu nghề, năm ngoái em làm 2 chậu tiểu quỳnh, qua hè là các em ý chào vĩnh biệt.

Mà gần nhà chị có ai bán cây Bưởi Diễn ko, kiếm cho em 1 cây với nhé.
Rạng đông đẹp nhỉ em? Có phải lan tiêu đăng tiêu không hay là khác????? Chị tròng 1 cây lan tiêu, 5 tháng không lớn thêm 1cm nào.
Bưởi Diễn vô vàn. Nhưng em thấy có nên chơi theo kiểu này không: Tết năm nay mua 1 cây đầy quả về chơi, sau Tết tống nó xuống đất là xong. Một công đôi việc.

Thank You em mấy củ TD nhé, chị chờ mấy hôm nữa ấm ấm mới trồng, chơi hoa sau Tết.

@SD: Em ơi cấp cứu chị.
Cây tiêu bị gãy đúng chỗ thân ra khỏi bầu. Chị không nghĩ là cứ để như thế mà cây tiêu sống được. Giờ chị phải làm thế nào? Đoạn trên có 1 đoạn có rễ - chị có nên cắt từ chỗ rễ ấy giâm cành hay là cứ để tình trạng cây gãy như thế giâm cái đoạn có rễ xuống đất, 1-2 tháng sau mới cắt thân. Làm thế chắc ăn hơn không em.

CC rất khỏe mạnh, cả 2 loại lần đầu tiên trong đời chị nhìn thấy he he.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

@ Ong: gửi cây có hoa cũng có sao đâu, có nói là ko gửi đc đâu chỉ có điều như vậy cây sẽ chột và khó chăm thôi. Mà Ong à, tặng cây là để cho chăm sóc và nuôi trồng chứ chỉ ngắm hoa thôi thì... Ong lên Bưởi mua cây có hoa về chơi xong hết hoa lại thế cây khác khỏi phải chăm gì hết nhá.
Ơ vụ gì thế này, Ong nói gì vụ gửi cây đi đâu à?
dạo này lẩm cẩm, ko nhớ gì hết :)

792
0
0

J.C

Để dành mãi em xinh tươi này để sang nhà mới đổi gió đây

Ối, hoa gì mà đẹp như nhung thế chị ơi?
Rạng đông đẹp nhỉ em? Có phải lan tiêu đăng tiêu không hay là khác????? Chị tròng 1 cây lan tiêu, 5 tháng không lớn thêm 1cm nào.
Đúng là 1 đứa đấy chị.
Èo ui, em trồng Đăng tiêu cũng lởm lắm. E mua 2 cây hồi tháng 6, trồng trên sân thượng, mới đầu nó cũng lên ác lắm, dài ra gấp đôi và chẽ thành vài nhánh, sau đó gió mưa bão bùng nó cứ gãy, đứt và bây giờ thành cát bụi rồi chị ạ

1,517
0
0

Mehuungo

Gớm J.C nói cứ như thật ý nhỉ, Lan tiêu là Lan tiêu ( có ng gọi là đăng tiêu) còn Rạng đông là Rạng đông chứ , chỉ có màu thì hơi giống nhau thôi nhé. Em làm tụt cả hứng khoe hoa của chị ( cái icon giãy đành đạch ăn vạ đâu nhỉ?) . CÒn cái hoa đẹp như nhung ý là tử la lan, chị có 1 cây nhưng còi cọc lắm, chắc ko có tay trồng rồi.

Chị Coldmoon : Lan tiêu nhà chị khó lên thế à, hồi em còn "con gái", em trồng 1 cây bên nhà ngoại, giờ thành cổ thụ rồi, hoa ngút ngàn luôn, dễ sống cực kỳ. Chị nhắc đến làm em nhớ ra là em sẽ vác 1 cây con về trồng cho nó leo giàn bê tông giả gỗ trên tầng 3 nhà em.

Mấy củ thược dược ý hôm nọ nảy mầm cao phết rồi nhưng vì em tưởng mang cho chị ngay nên lôi nó khỏi đám đất nên héo mất mầm. Lũ củ ý là do em giâm cành mà lên đấy. Hoa màu đỏ, à mà hôm nọ Út ra PHI còn kiếm được thược dược cuốn ống cơ, đẹp lắm, cô HX cũng phải xin Út mà. Còn DYT nhà chị nhiều phết rồi nhỉ? hôm nọ Ong sang bên vườn ươm còn lấy được màu tím nhung đấy, hôm ý nó tha lôi nhiều quá nên em ko dám nhờ mang hộ chị nữa, rồi quên luôn cả chậu violet em ươm cho chị sẵn nữa chứ. Tuần này ko biết em có qua chị được ko, có gì em ới nhé.

Vụ Bưởi Diễn chị nói đúng y như chỉ đạo của OX em nên nếu chị hỏi được hộ em thì tốt quá. Chứ để ông ý đi mua thì lại bị chém ác liệt. Mà hồi mới về em đã ỉ ôi đòi trồng Bưởi mà ông ý ko cho, giờ lại hâm lên đòi mua bằng được.

Út ơi, vào đây khoe Cleome đi, rồi ối người thèm cho mà xem hehe..

1,517
0
0

Mehuungo

Mẹ Đạt ơi, trên đó lạnh lắm nhỉ, trâu bò của dân có chết nhiều ko em? Ngày xưa chị có lúc cũng mơ tuyết ở VN, giờ thì ghét lắm ý, vì chỉ thấy khổ người dân vùng cao thôi, mà trên đó thì toàn người nghèo chứ. Nhớ có 1 bài viết của 1 bạn vùng cao mà làm bao người rơi nước mắt.

Hạt hoa thì để chị gom hết của mọi người rồi gửi cho em 1 thể nhé. Giờ lạnh thế này gieo chắc cũng khó lên.

792
0
0

J.C

Gớm J.C nói cứ như thật ý nhỉ, Lan tiêu là Lan tiêu ( có ng gọi là đăng tiêu) còn Rạng đông là Rạng đông chứ , chỉ có màu thì hơi giống nhau thôi nhé. Em làm tụt cả hứng khoe hoa của chị ( cái icon giãy đành đạch ăn vạ đâu nhỉ?) . CÒn cái hoa đẹp như nhung ý là tử la lan, chị có 1 cây nhưng còi cọc lắm, chắc ko có tay trồng rồi.
Hí hí, xấu hổ quá. Tại vì e hỏi bà bán hàng ngoài chợ Bưởi, bà ý cứ gân cổ lên bảo là hai đứa nó là một cơ chứ. Mà tính e lại hay tin người, thế là em tin luôn :D. Hôm thứ 7 vừa rồi e ra chợ Bưởi lại thấy bán, đúng bông hoa như chị chụp í, bà ý lại mời chào mua Đăng tiêu mừ. (Nhưng lần này e quyết không mua). Tất cả tội lỗi là do bà ý hết, e ko có tội gì đâu chị ạ.
Lại còn cái vụ Tử la lan nữa mới xấu hổ tập 2, ở WTT các chị gọi là TLL, e đã hỏi rồi, cố ghi tâm khắc cốt thế mà không biết ghi vào đâu, sang đây lại hỏi lại :p.

813
0
0

coldmoon1990

Chị Coldmoon : Lan tiêu nhà chị khó lên thế à, hồi em còn "con gái", em trồng 1 cây bên nhà ngoại, giờ thành cổ thụ rồi, hoa ngút ngàn luôn, dễ sống cực kỳ. Chị nhắc đến làm em nhớ ra là em sẽ vác 1 cây con về trồng cho nó leo giàn bê tông giả gỗ trên tầng 3 nhà em.

Mấy củ thược dược ý hôm nọ nảy mầm cao phết rồi nhưng vì em tưởng mang cho chị ngay nên lôi nó khỏi đám đất nên héo mất mầm. Lũ củ ý là do em giâm cành mà lên đấy. Hoa màu đỏ, à mà hôm nọ Út ra PHI còn kiếm được thược dược cuốn ống cơ, đẹp lắm, cô HX cũng phải xin Út mà. Còn DYT nhà chị nhiều phết rồi nhỉ? hôm nọ Ong sang bên vườn ươm còn lấy được màu tím nhung đấy, hôm ý nó tha lôi nhiều quá nên em ko dám nhờ mang hộ chị nữa, rồi quên luôn cả chậu violet em ươm cho chị sẵn nữa chứ. Tuần này ko biết em có qua chị được ko, có gì em ới nhé.

Vụ Bưởi Diễn chị nói đúng y như chỉ đạo của OX em nên nếu chị hỏi được hộ em thì tốt quá. Chứ để ông ý đi mua thì lại bị chém ác liệt. Mà hồi mới về em đã ỉ ôi đòi trồng Bưởi mà ông ý ko cho, giờ lại hâm lên đòi mua bằng được.
Út ơi, vào đây khoe Cleome đi, rồi ối người thèm cho mà xem hehe..
Chị thích thằng lan tiêu này vừa vừa thôi, adua đua đòi là chính. Nó không lên chị còn mừng vì có lý do chính đáng trồng thằng khác. Hôm nọ chị thấy lan tỏi bán ở chợ Mơ mà chị chưa vác về, đòi 60k 1 dây. Lỡ em mà có thấy mua giúp chị nhé, sau Tết chị hạ quyết tâm trồng thằng đó. Chị vừa nhổ thằng hoa giun vứt đi rồi, lá thì xấu mà hoa chẳng có. Đang trồng 1 dây cát đằng thế chân, lên ầm ầm. Nhưng chị trồng trong bệ xi măng nên hy vọng nó không lên tốt quá, chị kô thích nó lên rậm rạp quá mà.

Vụ Bưởi gần Tết chị sẽ để ý gọi em nhé. Chỉ ngoài rằm là bày đầy đường. Gần nhà chị bán rẻ bằng 1/2 1/3 trên HHT và các chỗ khác. Nhưng có thể không nhiều bằng thôi. Năm ngoái chị mua ~2 triệu cả chậu, cả chở về đến nhà. Sát Tết thì rẻ tàn bạo. Ít người chơi được cây Bưởi, phải có tý sân mới có chỗ bày mà em. Hoa thơm dã man, mà hoa của nhà mình luôn được tưởng bở là nó thơm hơn hoa chợ hi hi hi.

Ong cho chị 1 chậu màu đậm nhất rồi - chắc tại chị thích màu đậm nên nó ưu tiên. Ong có bảo chị lấy 1/2 số cây con violet em cho Ong hay sao ấy nhưng chị kô lấy, trông bé tẹo teo vào tay chị lại tèo sớm. he he he.

Hí hí, xấu hổ quá. Tại vì e hỏi bà bán hàng ngoài chợ Bưởi, bà ý cứ gân cổ lên bảo là hai đứa nó là một cơ chứ. Mà tính e lại hay tin người, thế là em tin luôn :D. Hôm thứ 7 vừa rồi e ra chợ Bưởi lại thấy bán, đúng bông hoa như chị chụp í, bà ý lại mời chào mua Đăng tiêu mừ. (Nhưng lần này e quyết không mua). Tất cả tội lỗi là do bà ý hết, e ko có tội gì đâu chị ạ.
Lại còn cái vụ Tử la lan nữa mới xấu hổ tập 2, ở WTT các chị gọi là TLL, e đã hỏi rồi, cố ghi tâm khắc cốt thế mà không biết ghi vào đâu, sang đây lại hỏi lại :p.
JC, chị vẫn cứ nghĩ là một mà. Giống nhau mà. TLL này ở ngoài cũng đẹp đấy em ạ, nhưng cũng kô phải thứ chị thích mấy. Thử nghiệm là chính thôi. Hoa Đà Lạt nên chị sẽ thử xem chơi ở HN được bao lâu để lần sau có muốn ăn chơi còn có kinh nghiệm hi hi hi. JC mà nhìn thấy lan tỏi mua giúp chị nhé. Nhà em ở mạn Daewoo thì tối nào chị cũng về qua hy vọng có thể lấy được.

@songviet. Thank You em vụ cây cối và chậu nhé. Cảm ơn khổ chủ rất nhiều.

250
0
0

tanh

Ngày mới vui vẻ, tuần mới tốt lành nhé cả nhà!
Sau 2 ngày cuối tuần vào đây đã thấy nhà mới khang trang rồi. Em cũng góp sơn góp đồ trang trí cho nhà thêm đẹp nhé:)

Duyên dáng "Diễm châu" nè

Tiểu quỳnh tưởng chết của em đây nè, thế mà mấy cái nụ cứ bị chuột gặm lia lịa, thành ra tới giờ vẫn chưa có được bông nào nở, buồn thối ruột luôn

Mắt nai xơ xác vẫn cố gắng ra hoa trong giá lạnh

Xác pháo sau thời gian được chuột tỉa tót cũng đã nổ tưng bừng

Đám cúc áo cũng đang thì đơm bông

DYT của chị JC như bị ai tô hồng hồng kìa

Cuối cùng là trạng nguyên đỏ thắm chúc cả nhà mình luôn tươi tắn trong tuần mới nha:D

813
0
0

coldmoon1990

Show mấy bông hồng đã bị hái trộm ngay sau khi chị chụp nhé - kế hoạch làm một vườn hồng ngoài vỉa hè quanh nhà bị lung lay dữ dội sau cú bị vặt hoa này

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.