Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
125
0
0

muaxuancm

Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Vâng đúng thế đấy ạ, lần sau chị ra thì off luôn từ sáng nhé chị, lúc về cứ tiếc sao thời gian trôi nhanh thế chứ
Vẫn chưa đủ em nhỉ!Cuộc off thật sự tàn là 11.00pm ngày 15/1/2011. Trên đường ra sân bay thấy không khí tết Hà nội,lòng thấy nao nao. Mẹ HG đòi tài xế mở cửa sổ xe để ngắm và hít thở khí trời Hà Nội mùa đông! Anh tài xế cứ bảo rét mà chị mở cửa sổ xe làm gì! Thật ra off phải từ sáng thì mới đã !

243
0
0

me-songhye

Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Vẫn chưa đủ em nhỉ!Cuộc off thật sự tàn là 11.00pm ngày 15/1/2011. Trên đường ra sân bay thấy không khí tết Hà nội,lòng thấy nao nao. Mẹ HG đòi tài xế mở cửa sổ xe để ngắm và hít thở khí trời Hà Nội mùa đông! Anh tài xế cứ bảo rét mà chị mở cửa sổ xe làm gì! Thật ra off phải từ sáng thì mới đã !
Em cũng thấy thế, thời gian trôi đi sao mà nhanh quá, vướng 2 đứa nhỏ ở nhà nên không tăng 2 và tăng 3 được. Chị ơi bố trí năm tới ra với chúng em nữa nhé.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Chết cười với nhà bạn này về các cuộc điện thoại chỉ đường từ Thanh niên xuống Hàng hành, mà hôm nay vào đây đọc được comment của chị Lexus là hôm qua mới thấy tin nhắn đi off :D.
2 VC nhà bạn đều trẻ và năng động thật, ngưỡng mộ
Khổ thân mẹ HG toàn phải chuyển điện thoại của mình để mẹ Bé Khoa hướng dẫn đường mới chết chứ! Các mẹ toàn hỏi mẹ HG người không biết đường đi mới chết chứ!

125
0
0

muaxuancm

Mẹ songhye giỏi thế, đã 2 nhóc rồi cơ à
Em cũng thấy thế, thời gian trôi đi sao mà nhanh quá, vướng 2 đứa nhỏ ở nhà nên không tăng 2 và tăng 3 được. Chị ơi bố trí năm tới ra với chúng em nữa nhé.

235
0
0

metholau

Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị nhìn ảnh thấy mẹ nào trắng nhất là chị HG đấy ạ.
Chị đoán đúng rùi, đoán nhầm em là mẹ khác nhưng cũng nhận ra rùi. Kekeke...đang tiếp tục...

243
0
0

me-songhye

Mẹ songhye giỏi thế, đã 2 nhóc rồi cơ à
Hi hi em bị nhỡ kế hoạch nên bây giờ mới vất vả thế chị ạ. Hôm đấy thấy ax nhà chị đi cùng em cũng tiếc là ax nhà em ko đi theo được vì còn ở nhà trông con.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Hello cả nhà!
Buổi off nhà mình hôm T7 thật là rôm rả và ấn tượng :), mình đi off về muốn vào comment ngay nhưng nhà nhiều việc quá (hết họp phụ huynh cho con đến họp tổng kết công ty). Hôm nay đến công ty tranh thủ lúc các sếp đang họp vào chia sẻ cảm xúc chút xíu:
- Ấn tượng nhất về chị gái nhà mình: ngoài tài giỏi giang, vun vén trong công việc và gia đình thì chị HG còn rất xinh đẹp, trẻ trung, vui tính, thân thiện... Lúc chia tay, mình còn ôm chầm lấy chị gái vì ko biết bao giờ chị mới có dịp ra thăm tụi em:x
- Về các mẹ nhà mình: rất thân thiện, gần gũi, cảm giác như quen biết nhau từ rất lâu rồi. Mình có việc nên xin phép BTC đến muộn chút xíu nên nhiều mẹ mình còn chưa biết tên. Tuy nhiên ngồi gần mấy mẹ: mẹ bé Khoa, Mẹ Hai An, Mai mít, Canh thân, Mít mẹ và em Richdad_NG... thì thấy mọi người trẻ trung quá! Bọn mình mải nói chuyện nên thấy thời gian trôi rất nhanh. Mình đang định nói 1 số KN mình biết từ những người chơi vàng chuyên nghiệp mà bây giờ đã dừng chơi và lý do tại sao mình lại yêu nhà mình, yêu topic này hơn những nhà khác thì đã thấy nhà mình giải tán rồi. Hẹn các mẹ dịp khác vậy.
Hy vọng nhà mình sớm off lần 2.:-*
Không biết em có để ý không chứ chị không dám ôm em lâu ! Chị sợ nhất là lúc chào các mẹ, chị dễ khóc lắm!

243
0
0

me-songhye

Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị đoán đúng rùi, đoán nhầm em là mẹ khác nhưng cũng nhận ra rùi. Kekeke...đang tiếp tục...
Chị có nhận ra em thật không đấy, chị thử tả em xem nào. Hôm đấy cũng muốn gặp chị nhưng thấy sáng chị nói là có việc bận không đi được nên tiếc quá.

243
0
0

me-songhye

Không biết em có để ý không chứ chị không dám ôm em lâu ! Chị sợ nhất là lúc chào các mẹ, chị dễ khóc lắm!
Chị nói nữa là bọn em lại khóc đây này :(( :(( . Không biết cả nhà như thế nào chứ đây là lần đầu mình đi off cứ nghĩ là phải lạ nhau lắm, thế mà mọi người nhìn thấy nhau cười toe toét, vẫy nhau như là thân nhau lâu lắm rồi. Rủ nhau ngồi đây, ngồi chỗ này rất tình cảm. Sau đó mới hỏi thế đằng ấy là nick gì đấy rồi ồ, à vui ghê. KHông hề có 1 khoảng cách giữa các mẹ.
Đặc biệt là chị HG chị nhớ mọi người đã từng nói chuyện với chị, nhớ ai có hoàn cảnh ra sao, bái phục trí nhớ của chị.
Thấy chị đến em mới chỉ hỏi 1 câu " Chị không mặc váy à " ( vì hôm trước chat với chị, chị hỏi lạnh thế có mặc váy được không) thế là chị nhớ luôn " Mẹ songhye đấy à", ui xúc động quá.

235
0
0

metholau

Chị có nhận ra em thật không đấy, chị thử tả em xem nào. Hôm đấy cũng muốn gặp chị nhưng thấy sáng chị nói là có việc bận không đi được nên tiếc quá.
Tóc đầu vuông, đeo kính mặc áo đỏ đun ở trong áo khoác kẻ ở ngoài, đúng không? hihi...

104
0
0

capucino_2612

Đúng vậy chị, gặp rùi về lại thấy băn khoăn
1 em rất tiếc cho các mẹ không đi off
2 là thời gian thì trôi nhanh quá, lại quên béng mất chụp ảnh tập thể vì mãi buôn
3 là biết thế off over night đến sáng hôm sau luôn
4. chả biết bao giờ mới off với chị HG ( tập 2)
5. tiếc tất cả các điều trên
Vì tinh thần cũng như không khí của buổi off này không hề có cảm giác của buổi gặp mặt lần đầu tiên của những người quen nhau qua mạng mà cảm tưởng như chị em đã từng làm cùng nhau, học cùng nhau gặp để tới gặp cô giáo cũ vậy
PS Em về nhà cứ tiếc mãi, biết thế off từ 7h sáng

912
0
0

HƯƠNGGIANG

He he hôm đấy nhà mình còn được thưởng thức bao nhiêu là món ngon nữa chứ, chẹp chẹp nói đến lại thèm món bánh mỳ kẹp giò bê các mẹ ạ.
May mẹ HG còn nhớ ra là thiếu ly trà của mẹ HG kêu nữa chứ! Vui quá mà!

104
0
0

capucino_2612

Chị nói nữa là bọn em lại khóc đây này :(( :(( . Không biết cả nhà như thế nào chứ đây là lần đầu mình đi off cứ nghĩ là phải lạ nhau lắm, thế mà mọi người nhìn thấy nhau cười toe toét, vẫy nhau như là thân nhau lâu lắm rồi. Rủ nhau ngồi đây, ngồi chỗ này rất tình cảm. Sau đó mới hỏi thế đằng ấy là nick gì đấy rồi ồ, à vui ghê. KHông hề có 1 khoảng cách giữa các mẹ.
Đặc biệt là chị HG chị nhớ mọi người đã từng nói chuyện với chị, nhớ ai có hoàn cảnh ra sao, bái phục trí nhớ của chị.
Thấy chị đến em mới chỉ hỏi 1 câu " Chị không mặc váy à " ( vì hôm trước chat với chị, chị hỏi lạnh thế có mặc váy được không) thế là chị nhớ luôn " Mẹ songhye đấy à", ui xúc động quá.
công nhận mới gặp nhau lần đầu mà chả lạ gì cả
Bất cứ có ai bước vào là thế nào các mẹ cũng ngóng ra xem ai ( nick nào )
Các mẹ thân thiết gần gũi ngay lần gặp đầu làm mất đi ngay khoảng cách, thâm chí có chị liendp con 17t rùi mà mình " bạn bạn mình mình " mới hết hồn chưa hi hi hi hi

88
0
0

gaupu_cuame

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Đúng đấy! Lúc mình mới đến, các mẹ còn đang hỏi nick là gì thì mình đã thấy chị HG bảo: mẹ gaupu:-O:-O:-O
Mình kém chị 6 tuổi mà trí nhớ còn kém hơn nhiều, ko hiểu đọc ở đâu chị HG mệnh Kim thế là cứ đinh ninh trong đầu chị sinh năm 1971. Mấy lần cứ nhắc đi nhắc lại : sao chị trẻ thế, E ko nghĩ chị sinh năm 71... làm em Richdad phải đính chính tới 2 lần là : chị sinh năm 70.
Khổ thân mình, từ hồi sinh con xong, trí nhớ suy giảm thế đấy:(

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Đoạn giới thiệu và mong từng mẹ đến muộn là hay nhất đấy!

275
0
0

Me Hai An

May mẹ HG còn nhớ ra là thiếu ly trà của mẹ HG kêu nữa chứ! Vui quá mà!
Em cũng bái phục trí nhớ của chị, những chuyện từ nhỏ tới lớn chị nói như thuộc bài vừa xong í.... hihihi
Mà em quên ko hỏi là chị mượn ai áo khoác vậy ta, trông bùng nhùng quá à :), mà chị HG trắng thật là trắng, tất cả các mẹ hn thua nc da trắng của chị mất thôi. :)

243
0
0

me-songhye

Tóc đầu vuông, đeo kính mặc áo đỏ đun ở trong áo khoác kẻ ở ngoài, đúng không? hihi...
Hi hi chị chuyển nghề làm thầy bói đi, chuẩn quá. (Có ai mách chị không mà chị đoán giòi vậy).

912
0
0

HƯƠNGGIANG

GIÁ VÀNG : 35,54-35,62
USD TPHCM : 21.070-21.100
cập nhật lúc 2.03pm

243
0
0

me-songhye

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Đúng đấy! Lúc mình mới đến, các mẹ còn đang hỏi nick là gì thì mình đã thấy chị HG bảo: mẹ gaupu:-O:-O:-O
Mình kém chị 6 tuổi mà trí nhớ còn kém hơn nhiều, ko hiểu đọc ở đâu chị HG mệnh Kim thế là cứ đinh ninh trong đầu chị sinh năm 1971. Mấy lần cứ nhắc đi nhắc lại : sao chị trẻ thế, E ko nghĩ chị sinh năm 71... làm em Richdad phải đính chính tới 2 lần là : chị sinh năm 70.
Khổ thân mình, từ hồi sinh con xong, trí nhớ suy giảm thế đấy:(
Nhắc đến mới nhờ lúc chị HG giới thiệu chị em còn đang lờ mờ thì có mẹ ngồi bên cạnh nhắc luôn A mẹ này chuẩn bị mua Carmy thế là hình dung luôn đến chị có vụ dỗi hờn gì đấy với hãng xe. Mà hôm đấy có bạn nào làm bên Toyota nữa thì phải, mẹ mai mit đúng ko nhỉ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.