Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

255
0
0

Gió

Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Đúng tinh thần Chíp, không sợ khó, không sợ khổ, không sợ mưa gió
cho em xin cái chân pha mắm chấm ốc :)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Vẫn tiến hành chứ. Zời đẹp thì mình ngắm trăng outdoor. Mà rằm tháng 7 trăng chả đẹp đến giật cả mình, ngắm mãi rồi còn gì. Zời xấu thì mình ngắm indoor. Hôm nọ nghe ai bảo trong nhà mẹ Tit có chị Trăng đẹp lắm ;)

Chị sẽ mua 10 cái đùi gà tẩm bột chiên dành cho các bé nhá. Anh Trung với Tom vẫn khen mẹ làm ngon hơn KFC :))

Còn cherry thì báo cáo cả nhà chả có. Hôm nọ chị đăng ký mang 1 ký đến, nhưng đã bị trấn lột sau khi mua từ HN về. Để chiều chị sẽ lượn vòng phố xem có gì thay thế nhé.

631
0
0

Aslan

bão cấp 12 cũng vẫn tiến hành cô nhá, ko ngắm trăng được ở ngoài sân thì ta ngắm trăng trong nhà, hơn chục cân ốc đã làm sạch sẽ ngon lành rồi đấy...
Chết mất vì thèm mà chả có cơ hội đc măm:((
Chắc chắn là phải tiền hành chứ, 1kg mì, 1kg thịt bò, phomai, phokia.. em cũng chuẩn bị hết rồi, dưng mà nhìn thấy hơn chục kg ốc thế kia có khi món của em ê sắc mất, vì em cũng chả thích Mì Ý mà chỉ thích bún ốc thôi ;)
Chị bảo này, nhà chị có 3 fan cuồng của mỳ Ý mết by NganHa đới, mà cái đấy để đc đến hôm sau nữa.
Đúng tinh thần Chíp, không sợ khó, không sợ khổ, không sợ mưa gió
cho em xin cái chân pha mắm chấm ốc :)
Cậu có nhận chân mang cho chị tý gì ăn hông?? chứ cả nhà ăn uống thế kia mà chị phải ngồi 1 xó từ giờ đến 21h00 mới may ra thoát thì.....
Em vừa qua nhà mẹ Tít với 1kg hồng nhọ, 1 hộp bánh và 1 hộp nc chanh leo rồi ạ.

313
0
0

lancuccu

Chết mất vì thèm mà chả có cơ hội đc măm:((

Chị bảo này, nhà chị có 3 fan cuồng của mỳ Ý mết by NganHa đới, mà cái đấy để đc đến hôm sau nữa.

Cậu có nhận chân mang cho chị tý gì ăn hông?? chứ cả nhà ăn uống thế kia mà chị phải ngồi 1 xó từ giờ đến 21h00 mới may ra thoát thì.....
Em vừa qua nhà mẹ Tít với 1kg hồng nhọ, 1 hộp bánh và 1 hộp nc chanh leo rồi ạ.
Xương cá :) Giỏi việc nước đảm việc đồng đội, không quên nhiệm vụ lo nước uống:x
Gió không mang em sẽ mang nhé! Nếu lượn được 1 tý thì hú em đón nhá:x

CTB: đồng đội mình được đấy nhỉ, chả ai báo off:))

125
0
0

hathu

Em chả biết mang jì, em góp 2 nhân vật và 01bản tình ca mưa,,,

360
0
0

tminh's mum

Mưa quá, ngõ nhà em lụt kinh. Dưng mà em mượn xe của ông ngoại rồi nhá. Mỗi tội Beo hơi bé nên cũng ngán ngán

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mẹ TM, mẹ Hải Tâm, Hà Thu chờ chị đến đón nhé.

Hà My, Mèo con với cả Mèo già gọi taxi đi rồi lúc về chị đưa về :)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Nhìn trời chán kinh, chả có dấu hiệu nào của tạnh. Giống ư dư chị, dạo này béo dã man, tăng cân chả có dấu hiệu dừng :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Hôm thứ 6 trường Bi tổ chức trung thu vui phết. Sáng phá cỗ múa lân hát hò, chiều tổ chức thi làm bánh. Có hiệu bánh Trần Gia (ở Dư Hàng) mang bột, khuôn... đến, các cháu tha hồ thể hiện nhào nặn, xem ra các nàng khí thế tự hào lắm. Làm được cái bánh bột vừa bé vừa méo mà Bi sung sướng khoe cả làng "bánh của con đẹp nhất". Chị chả dám chụp cái "đẹp nhất" ấy đâu :D:D

Chuẩn bị này:

Phần làm thì chị quay chứ không chụp, chả biết up kiểu gì. Làm xong mang sản phẩm lên thi:

Cháu nào mang sản phẩm của cháu đó về biếu bố mẹ:

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Bi đáng yêu thật, Em cũng có nhiều ảnh trung thu của Thỏ nhưng ko biết đưa lên thế nào, nên đành khoe lúc khác vậy.

@Chị CTB: cứ để bọn em tự đi tự về chị ạ. Có măm là đến ngay mà.

@ cả nhà: anh xã em hỏi: mưa thế này vẫn tổ chức cơ à?? :D

631
0
0

Aslan

Ðề: Trả lời: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Hé hé, báo cáo em đã chén xong 1 vòng các món vác cái bụng về đi làm, trùi ui, nhà mình ai ko đi hôm nay tha hồ tiếc nhá, bún ốc cực ngon, mỳ Ý thì chả phải khen nữa còn bất ngờ nhất là món đùi gà rán của trưởng làng, cứ tưởng chỉ đùa hóa ra thật mà ngon hơn cả Mắc đôn nan í chứ cây ép ci so làm giề, thêm món pate gan gà của Mẹ Tít èo ơi ngon dã man con ngan pate hộp gan ngỗng mà mấy cái 5* vẫn phục vụ cũng ko so sánh đc nhá, èo chẹp chẹp, no căng mà em vẫn thèm này. Nói chung là sống nó cứ phải dư lày, chả bao giờ tiếc, hí hí.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
631
0
0

Aslan

Hôm thứ 6 trường Bi tổ chức trung thu vui phết. Sáng phá cỗ múa lân hát hò, chiều tổ chức thi làm bánh. Có hiệu bánh Trần Gia (ở Dư Hàng) mang bột, khuôn... đến, các cháu tha hồ thể hiện nhào nặn, xem ra các nàng khí thế tự hào lắm. Làm được cái bánh bột vừa bé vừa méo mà Bi sung sướng khoe cả làng "bánh của con đẹp nhất". Chị chả dám chụp cái "đẹp nhất" ấy đâu :D:D

Chuẩn bị này:

Phần làm thì chị quay chứ không chụp, chả biết up kiểu gì. Làm xong mang sản phẩm lên thi:

Cháu nào mang sản phẩm của cháu đó về biếu bố mẹ:

Em phải quote lại cái này nhìn cho sướng, em thích cho con tham gia những hoạt động dư lày, con vui mẹ vui mà phát triển đc bao thứ, Bi iu xế hông bít.

631
0
0

Aslan

Bi đáng yêu thật, Em cũng có nhiều ảnh trung thu của Thỏ nhưng ko biết đưa lên thế nào, nên đành khoe lúc khác vậy.
Em hỏi thật hay đùa ý?? Chị ngố lắm nên cứ giả nhời nhá: Chị bít up từ 4 nguồn
1. Photobucket
Em vào http://photobucket.com/ tạo 1 tài khoản (nhấn vào sign up ở góc trên bên phải)
Sau khi có TK, em up load ảnh lên trang đó. Ở hình ảnh mình cần share, có 4 cái link, copy cái link IMG code qua bên này (chèn vào bài viết của mình ý) là xong. Cái này tiện nhất vì trang photobucket có TK riêng, cũng là 1 cách lưu ảnh.
tiện thể khoe nhà mình cái hình tềnh iu chổng mông vào khán giả

2. Từ upnhanh
Em vào http://upnhanh.sieuthinhanh.com/
Nhấn vào phần chọn tệp tin để đưa ảnh lên, cái này em chon 1 lúc đc 10 ảnh nên nếu up nhiều em cứ nhấn chọn tệp tin cho hết ảnh em định up rồi hãy nhấn nút tải lên. Sau đó nhấn vào copy bên cạnh thanh IMG (nhúng vào forum) rồi chèn vào bài viết, ví dụ dư lày
Con mời các cô các bác ăn táo

3. Từ facebook
Mở album em muốn đưa lên, và di chuột đến hình em muốn up-> bấm chuột phải -> bấm vào chữ Open link in New Tab. Nhìn sang tab bên cạnh có hình ấy, nhấn chuột phải rồi bấm vào copy image location. Sang CSTT, nhấn vào cái khung hình cạnh cái mắt xích bị gạch chéo để chèn vào.
4. qua Tinypic (Cái này theo chị nhanh hơn upnhanh)
Em vào http://www.tinypic.com/ nhấn Browse tìm hình muốn up, sau đó nhấn
upload now (nó sẽ bắt gõ cái chữ vớ vẩn để kiểm tra), sau đó thì copy dòng nào mà có IMG vào bài viết ở đây thôi.

199
0
0

huyenlinh

Em up mấy ảnh con mình hôm qua lên cả nhà cùng xem nhé nhé!!!

Mẹ chuẩn bị cho mình đi phá cỗ!

Mâm cỗ trung thu của chúng mình nè!!!

Bọn mình ai cũng có kẹo hết nhé!

Bọn mình múa Sư tử đẹp không này !!

Hai chị em mình hát nhé!

Ôi, Kem cô Hà My làm ngon quá!!!

Các chị ăn hết của mình rồi!!!!

Con gái rượu Mẹ CTBi này, tớ xinh nhất nhé!!!

Con gái Mẹ Lan cuc cu

Chủ nhà này, đông các bạn nữ quá !!!!

Cám ơn Mẹ Liên và các mẹ đã tổ chức một buổi trung thu thật vui cho các con : Bún ốc mẹ Liên, Đùi gà rán ròn Mẹ CTB, Mỳ Ý mẹ Ngân Hà, Kem Vanni Cô Hà My và tất cả các thành viên nhí nhà mình nhé.
Yêu cả nhà mình!!!!

77
0
0

Me Tit

Con gái rượu Mẹ CTBi này, tớ xinh nhất nhé!!!

[/QUOTE]

Đây là Mẹ Đốp cưỡi tuần lộc đấu súng, còn cái cảnh Mẹ Đốp đứng trên ghế khua trống "chiềng làng chiềng chạ" có ai chộp được cho me Tít ngắm lại cái nào...

Hôm qua lúc mọi người về hết, Tít ngồi vắt chân chữ ngũ, trầm ngâm 1 lúc rồi phán 1 câu xanh rờn : hôm nay được ngày thư giãn...hihi

Có ai để quên vương miện Hoa hậu hoàn vũ (2 cái nhá ) với cả 1 cái dùi trống + 1 chiếc giầy vải thì về bán vàng để chuộc lại nhá...

Túm lại, F1 nhà mình đáng iu thiệt!

273
0
0

NganHa

[/QUOTE]

Đây là Mẹ Đốp cưỡi tuần lộc đấu súng, còn cái cảnh Mẹ Đốp đứng trên ghế khua trống "chiềng làng chiềng chạ" có ai chộp được cho me Tít ngắm lại cái nào...

Hôm qua lúc mọi người về hết, Tít ngồi vắt chân chữ ngũ, trầm ngâm 1 lúc rồi phán 1 câu xanh rờn : hôm nay được ngày thư giãn...hihi

Có ai để quên vương miện Hoa hậu hoàn vũ (2 cái nhá ) với cả 1 cái dùi trống + 1 chiếc giầy vải thì về bán vàng để chuộc lại nhá...

Túm lại, F1 nhà mình đáng iu thiệt![/QUOTE]

Hôm qua lúc các bạn ngồi chuẩn bị phá cỗ, thấy bạn Tít vẫn ngồi 1 mình ở cầu thang, em ra bảo "Tít ra phá cỗ với các bạn đi ", Tít nói " Cháu đang cần yên tĩnh :D", em lại bảo " thế lần sau cô cho các bạn ở nhà không đến đây làm ầm ĩ nhà Tít nữa nhé", anh Tít suy nghĩ một lúc rồi nói " thôi cháu ra cũng được " chắc Tít sợ lần sau các bạn không đến nữa :D mà sợ nhất là
không được gặp em Bi :)

631
0
0

Aslan

Ô - mình có mơ ko đây (dụi mắt)?? Toàn các tiên nữ thế này!!!