Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Mưa gió rét mướt quá , chẳng có gì phe phang , em ngồi làm bản báo cáo những nhà "tài trợ "cây giống cho em cho đỡ bùn vậy . Của ai ? của ai ? e không nói thì các bác nhìn cũng sẽ nhận ra ha:-*. Cảm ơn các nhà "tài trợ " rất nhiều , lần sau cứ thế , hiii...

Bạch yến : Củ dời nè chị ơi , lên rồi :)

Củ liền gốc này

Lá màu trồng chung với gốc Hồng Anh , nhưng Hồng anh bò lên cao rồi mà nụ toàn bị thui , không nở được bông nào.

Đính kèm

169
0
0

bầu lào

Nhìn vườn nhà poppy & Thuytruc vừa rồng vừa thoáng , hoa cỏ đua nhau khoe sắc, đẹp quá.
Nhà mình hiện chưa có DYT , có hoa mười giờ khoe với cả nhà:

151
0
0

derma

Chị Bầu lào ơi 10h đẹp quá. Chị cho e hỏi là trồng 10h = cát xây dựng đc k? Vì e mua 10h ngoài chợ về, cứ thấy đất nó bít lại i như đất sét, mà hoa thì k chịu nở. Đất trồng của c = gì mà hoa thi nhau nở vậy. Many tks chị :)

316
0
0

thuytruc

Poppy ơi ời, lúc nào qua nhà chị lấy dừa cạn trắng với Bông phấn vàng đi không có tụi nó chít mất. để trong khay gieo hạt nó chả nhớn gì cả trong khi cây chị bỏ vào chậu lớn hơn nhiều rồi. Hôm qua về thấy còn hơi heo héo nhưng hôm nay mưa nó lại tươi rồi.
Derma: Chị vẫn để hạt của em trong túi đây, không biết có còn lên được không nữa.

151
0
0

derma

Cám ơn Ong nhiều nhiều, Gò Vấp thì chị ko đủ thời gian để đi nên tranh thủ trên đường ra sân bay thôi, GINO và hàng hoa trc cửa là OKie rồi. Vừa nhòm thấy khay gieo hạt của Gino trông rât Pro, Derma có cần ko để chị tha về cho?

Tks Meby trước, mắt nai trồng mùa có đc ko nhỉ? Cây nhà Meby còn đẹp hơn cây bán ngoài chợ, mát tay thật đấy.
Hic, giờ em mới đọc đc cái đoạn đậm đậm kia của chị huhu. Dưng mà thôi c đi 1 mình tha lôi thì khổ lắm. Chị cứ tha lôi của chị trc đi, em chỉ cần khi nào c thừa cây gì c cho em xin là đc rồi. Hihi. Tks chị nhiều :)

Ah các chị cho em hỏi luôn mùa này gieo Morning Glory có đc k hay phải đợi mùa xuân ạ? Mấy cây MG của em gieo bị rệp trắng tấn công & e phun nc rửa bát vào bị chết hết nên em đang tính phục thù đây :D

151
0
0

derma

Poppy
Derma: Chị vẫn để hạt của em trong túi đây, không biết có còn lên được không nữa.
Huhu chắc vẫn lên đc c nhỉ. Để em giục ông chồng đi lấy hộ em. Em mà làm gần c thì em phi sang lấy đỡ phải nhờ vả. Hic. C để dành cho e nhé. Tks chị nhiều :)

151
0
0

derma

Ôi bị trùng ạ

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hết mùa MG rồi Derma ơi...

427
0
0

poppy summer

Poppy ơi ời, lúc nào qua nhà chị lấy dừa cạn trắng với Bông phấn vàng đi không có tụi nó chít mất. để trong khay gieo hạt nó chả nhớn gì cả trong khi cây chị bỏ vào chậu lớn hơn nhiều rồi. Hôm qua về thấy còn hơi heo héo nhưng hôm nay mưa nó lại tươi rồi.
Chiều mai em qua nhé, 5h30 chị có mặt ở nhà chưa vậy? Em cũng đem bông phấn hồng và lan chi cho chị luôn, nó cũng lớn quá rồi.
@Derma: MG để mùa xuân đi em, cây nhà chị ra đi rồi, vàng lá, rụng lá, hoa nhỏ, chắc hết mùa rồi. 10h thì phải nhiều nắng và ít
tưới (cái này chị hay mắc lỗi lắm nên 10h nhà chị ít hoa. Nếu em thích bướm vàng, chị sẽ gieo hạt bằng cái khay mà chị rước về rồi chuyển cây nhí cho em.
@chị Bầu: bộ sưu tập 10h của chị hoành tráng thế, đầy đủ mầu sắc và chủng loại.

316
0
0

thuytruc

Huhu chắc vẫn lên đc c nhỉ. Để em giục ông chồng đi lấy hộ em. Em mà làm gần c thì em phi sang lấy đỡ phải nhờ vả. Hic. C để dành cho e nhé. Tks chị nhiều :)
Nhà em ở đâu, làm ở đâu xem có ai chị quen ở gần đấy chị gửi cho

Poppy: 5h30 chiều mai nhé

151
0
0

derma

@Derma: MG để mùa xuân đi em, cây nhà chị ra đi rồi, vàng lá, rụng lá, hoa nhỏ, chắc hết mùa rồi. 10h thì phải nhiều nắng và ít
tưới (cái này chị hay mắc lỗi lắm nên 10h nhà chị ít hoa. Nếu em thích bướm vàng, chị sẽ gieo hạt bằng cái khay mà chị rước về rồi chuyển cây nhí cho em.
Tks chị Ong và chị Poppy. Em đợi mùa xuân sẽ gieo lại vậy.

Chị Poppy ơi, thế chị gieo hoa bướm vàng hộ em nhé, ở nhà em còn 1 ít hạt hoa bướm, em mang sang gửi chị nhé :p. Em gửi chị 1 vài hạt hoa khác nữa, c gieo giúp e đc k :p

Nhà em ở đâu, làm ở đâu xem có ai chị quen ở gần đấy chị gửi cho
Chị ơi nhà em cũng k xa cquan chị mấy đâu. Em ở cuối Nguyễn Chí Thanh, đi đường Láng vào cũng đc. Chỉ tội là em làm xa và 5h mới hết giờ làm nên về đến cquan c thì c về mất rồi :(

213
0
0

"hot boy utvanut"

Hoa sam nhà chị Bầu nhìn thích nhỉ. Em khoái những cây dân dã, dễ chăm mà hoa lại tưng bừng.

Hiện em đang có rất nhiều hạt sâm bố chính và vài hạt 4h màu vàng. Chị nào đứng ra nhận và chia giúp em với.

Hình ảnh vườn nhà em.

Bắt chước SV, em cũng có hình ảnh báo cáo với nhà tài trợ :D

Hôm đó em phải ngâm bầu đất vào nước để gỡ hết đất sét ra, loại đất này không thể nào tốt cho thu hải đường được, em nghĩ vậy. Em trồng vào chất trồng mới, cắm cọc giữ cố định cây, tưới giữ ẩm nhưng không làm ướt lá. Lúc đầu cây cũng bị sốc vì bị gỡ bung hết đất ra mà. Có hồi hộp đôi chút nhưng em vẫn tự tin là cây sẽ hồi phục. Hôm nay nó đã ra hoa để khoe với bác rồi đây ạ.

Vòi này chụp hôm vừa mới nhìn thấy, hôm nay cao hơn nhiều rồi và ... và ... đã nhú vòi thứ 2 rồi :-*

151
0
0

derma

Chị Út ơi, em đăng ký sâm bố với 4h nhé. Nếu các chị bận và k ai đứng ra thì em xin nhận và chia cho mọi người nhé :)

169
0
0

bầu lào

Chị Bầu lào ơi 10h đẹp quá. Chị cho e hỏi là trồng 10h = cát xây dựng đc k? Vì e mua 10h ngoài chợ về, cứ thấy đất nó bít lại i như đất sét, mà hoa thì k chịu nở. Đất trồng của c = gì mà hoa thi nhau nở vậy. Many tks chị :)
Chị trồng 10h bằng đất phù sa + trấu + than hoa và trộn thêm phân trùn vào đất lúc bắt đầu ươm ,10h ưa nắng và sợ úng, khi nào thấy cây có dấu hiệu cằn cỗi thì cắt hết ngọn đi cho nó ra tược mới.

1,492
1
0

songviet09

" đã nhú vòi thứ 2 rồi " ...ngất ...e đi ngất đây , không ngồi đây là ghen tị chít mất .

316
0
0

thuytruc

Út
ơi trồng lá màu sao khó thế, chị trồng màu nó chả lên gì cả, cứ xỉn xỉn chứ không tươi thắm như của cô với của Út. Hạt Sâm bố chính nhận được của Út chị gieo không lên hạt nào còn 4h thì gieo 3 hạt lên cả 3. Cho chị đăng ký Sâm bố tiếp nhé. Cám ơn Út nhiều.
Huệ nhú hai vòi hoa là huệ trắng hả Út. Thích nhể. Chị cũng sắp có hồng sọc khoe.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
60
0
0

bogiaminh

Chị ơi cho em đăng ký ít hạt sâm bố chính và 4h với nhé. Em cảm ơn các chị ạ

151
0
0

derma

Chị trồng 10h bằng đất phù sa + trấu + than hoa và trộn thêm phân trùn vào đất lúc bắt đầu ươm ,10h ưa nắng và sợ úng, khi nào thấy cây có dấu hiệu cằn cỗi thì cắt hết ngọn đi cho nó ra tược mới.
Có lần e thấy cô Hà Xuân nói trồng 10h bằng cát. K biết nhà mình có ai trồng thử chưa ạ? Chắc đợt này e phải thay đất cho chậu 10h thôi. Tks chị nhiều ạ :)

316
0
0

thuytruc

10h sắp hết mùa rồi derma, thay làm gì kệ nó. sang năm trồng lại