(27.04 - 27.05) Thạch đen sương sáo, thạch trắng Konnyaku Singapore và me sấy ĐỢT 2 - 100% lãi ủng hộ quỹ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
237
0
0

lahthu

Ðề: (27.04 - 27.05) Thạch đen sương sáo, thạch trắng Konnyaku Singapore và me sấy ĐỢT 2 - 100% lãi ủng hộ quỹ

Tks các chị nhiều nhiều! Chị Poohnkitty ơi, chị cứ xí phần cho em nhé! Khoảng 1 -2 hôm nữa em mới qua được (em ở Cầu Giấy mà), trước khi qua em sẽ alo cho chị! :):):)

1,467
0
36

Pokiona

Active Member
Ðề: (27.04 - 27.05) Thạch đen sương sáo, thạch trắng Konnyaku Singapore và me sấy ĐỢT 2 - 100% lãi ủng hộ quỹ

Hic, em đây rùi! Em lấy 5 trắng cũng được ah nhưng còn bao nhiêu đen cho em lấy hết đi ah! :D:D:D

Với lại nhà chị ở Hàm Long hả chị? hà hà, xa quá ta nhà em gần ngã tư sở. Lấy hàng thế nào chị ui!
Chị ơi, em đã chốt số lượng mất rồi nên lần này chị lấy tạm 5 đen 5 trắng ăn trước nhé. Số thạch đen còn lại phân chia hết rùi ạ. Chờ đợt 3 chị lại order nhé.

Tks các chị nhiều nhiều! Chị Poohnkitty ơi, chị cứ xí phần cho em nhé! Khoảng 1 -2 hôm nữa em mới qua được (em ở Cầu Giấy mà), trước khi qua em sẽ alo cho chị! :):):)
Chị BnB và lahthu muốn lấy hàng ở Cầu giấy cũng được nhé. Nhà mình ở Cầu giấy, đỡ phải vòng xuống Hàm long cho xa. Có gì mọi người nhắn tin vào số 0988 892299 để mình nhắn địa chỉ và dặn ở nhà nhé.

25
0
0

zexxa

Hehe, em nghe hóng thấy bẩu có bánh đa nem rán giòn và ngon lắm. Đúng thứ em cần vì chả hiểu sao em rán nem toàn bị ỉu thôi. Tình hình là đợt sau nhà mình tổ chức cả bánh đa nem nữa nhé. Mẹ nào làm cái này rồi thì vào comment cho em phát để em chuẩn bị tinh thần dành tiền cho đợt sau. :D

357
0
0

vitbaucaccac

hôm qua em làm thạch sữa chua rồi ăn ngon lém em thích ăn mềm hơn tí xíu nhưng cho hơi ít sữa chua. hiiiiiiii nhưng vẫn thích

53
0
0

thuuyen

hôm qua em làm thạch sữa chua rồi ăn ngon lém em thích ăn mềm hơn tí xíu nhưng cho hơi ít sữa chua. hiiiiiiii nhưng vẫn thích
Món này làm thế nào mẹ nó?

63
0
0

Maica

@anatomysu: thạch đen của chị lấy ở đâu e ơi? E check tk giúp chị chưa?

2,651
0
0

Khai Tâm

Hai đứa em đều nhận được tin nhắn rồi ạ, nhưng tô mỳ đang mải bận việc nên chưa trả lời được. Tí tối em nhắc. Hàng của bác có phải ở chỗ mẹ Pooh không nhỉ? (Lại gọi pooh ơi :-* )

816
0
16

Linh mèo

Member

Các mẹ có tên sau mau qua chỗ em lấy hàng nhá, ko là em ăn hết xuất của em rồi em lại ngứa tay ngứa chân mang xuất của các bác ra xử lý đấy nhá :p

@ ăn 5 tô mỳ: bạn tranbviet đã gửi tiền cho tớ, mai mốt tớ CK cho ấy nhá :pig02:
Hôm nay có thêm mẹ inkoi TT trực tiếp với tớ, để sang tuần sẽ gửi cho mỳ tôm sau nhá vì mai đi cục tác roài.
Em còn cầm của các mẹ:Goldfish, namgiang, songbien307 và mẹ Tép ạ

1,961
0
0

anatomysu

Em đã nhận được tiền của chị. Sorry em lu bu thật mấy nay, ngủ cũng ko đủ nên đầu óc bắt đầu biểu tình rồi :D.
Hàng của chị nhận tại đầu cầu chị Hà pooh nhé chị :-*

33
0
0

thivy2002

Bạn ơi món này làm như thế nào ? Thanks@};-@};-@};-

6
0
0

Diệu Linh

Hôm qua được ăn thạch đen ngon quá là ngon. Mong các chị nhanh chóng mở đợt mới để em order thêm, hihihi. Tặng hoa các đầu cầu nhiệt tình ạ @};-@};-@};-@};-

357
0
0

vitbaucaccac

Món này làm thế nào mẹ nó?
EM COPY CỦA MẸ NHIRACLE HIIIIIIIII HÌNH NHƯ NHẦM TÊN
Nguyên liệu:
10g bột rau câu, 100g đường, 2 hộp sữa chua có đường, nho đỏ, kiwi, dâu tây.
Thực hiện :
Dâu tây rửa sạch, bỏ cuống, chẻ đôi. Nho rửa sạch, chẻ đôi. Kiwi gọt vỏ, thái lát. Lấy một ít trái cây mỗi loại thái nhỏ. Cho bột rau câu và 800ml nước vào nồi, đặt lên bếp, nấu cho tan rau câu. Cho đường vào quấy tan, tắt bếp. Để rau câu hơi nguội. Mở hộp sữa chua, khuấy đều, rót vào nồi rau câu trộn đều. Thêm trái cây thái nhỏ. Đổ rau câu vào khuôn, để thật nguội, cho vào ngăn mát tủ lạnh. Khi dùng, lấy rau câu ra khỏi khuôn, xếp trái cây tươi lên mặt. Dùng lạnh.
Mách bạn:
Chọn loại sữa chua mềm khi trộn rau câu. Thích mùi vị nào, bạn dùng loại đó.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Maica nói:
Hai đứa em đều nhận được tin nhắn rồi ạ, nhưng tô mỳ đang mải bận việc nên chưa trả lời được. Tí tối em nhắc. Hàng của bác có phải ở chỗ mẹ Pooh không nhỉ? (Lại gọi pooh ơi :-* )
Em đây. Bác Maica lúc nào chạy qua em ở 67B Hàm long lấy hàng nhé.

Em còn cầm hàng của các mẹ sau: keocoixinh, két con, rainbroad và nhimto. Các mẹ qua lấy sớm nhé.

51
0
0

Thaiha601

@ Chị Hiền: Em nhận được hàng rồi chị ơi- Đang nghiên cứu cách thức sử dụng đây:D
@chị vitbaucacca: Chị ơi, 10g bột thạch là 1 gói bột trắng hả chị. Các đọc các thành phần là đã thấy ngon rồi chị.
Nếu gói bột trắng thì em về nhà làm thử.

51
0
0

Thaiha601

@ Chị Hiền: Em nhận được hàng rồi chị ơi- Đang nghiên cứu cách thức sử dụng đây:D
@chị vitbaucacca: Chị ơi, 10g bột thạch là 1 gói bột trắng hả chị. Các đọc các thành phần là đã thấy ngon rồi chị.

294
0
0

mehazim

@ Hienvth: Em ơi chiều nay chị nhận được đồ rùi em ah! Em nhắn tin cho chị STK để chị chuyển cho em tiền ship nhé! Cám ơn em nhiều @};-@};-@};

16
0
0

chíp-chíp

Mình đã nhận hàng và làm thử rồi, rất ngon. Cám ơn các mẹ nhiều!

357
0
0

vitbaucaccac

Chị dùng một gói thạch trắng với một hộp sữa chua dâu nhưng thấy hơi ít sữa chua lần sau làm chị sẽ làm 2 hộp

169
0
0

MẹBảoBình

Hôm qua em làm mẻ thạch đen mới. Thấy như này ngon và rất giống ngoài hàng.

Nửa gói bột thạch đen, nửa gói bột thạch trắng, 50g đường, 600 đến 700ml nước. Ngâm 5 đến 7 phút, rồi nấu sôi, quấy đều tay. Khi sôi vặn nhỏ lửa. Quấy đều tay thêm 5 phút nữa. Đổ ra bát. Để thật nguội. Cắt miếng nhỏ. Thạch có độ dai, dẻo, và đặc. Như cách e làm thì được 1 bát canh thạch.

237
0
0

lahthu

Báo cáo cả nhà là nhà em đã có thạch ăn 2 hôm nay. Ngon thật là ngon! Cảm ơn ý tưởng và sự nhiệt tình của các chị! :-* :-* :-*

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.