(06.05 – 21.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator
Chương trình gây quỹ đặc sản Nghệ An do thành viên Tâm Tuệ khởi xướng và thực hiện, với sự giúp đỡ giao hàng của các đầu cầu. Cảm ơn tấm lòng của các bạn dành cho quỹ CSTT và mong topic nhận được nhiều sự ủng hộ. @};- @};- @};-

(Thành viên ở các tỉnh khác ngoài HN, nếu ko nhờ được ai mang đồ hộ, sẽ gửi bằng ô tô hoặc CPN, ng` nhận chịu phí).

1. Thông tin về mặt hàng:

1/ Bánh đa vừng đen Đô Lương, xứ Nghệ: Giá gốc + vận chuyển: 35K/10c. Giá bán: 50K/10C. (Lãi góp quỹ: 15K/10c)

Nguyên liệu: Bánh được làm từ bột gạo tẻ, vừng đen và các gia vị như tỏi, tiêu, muối.

Đọc thêm về bánh đa Đô Lương tại đây: http://www.lukhach24h.com/listing/banh-da-do-luong-dac-san-xu-nghe.html

2/ Hành tăm: Giá gốc + vận chuyển: 50K/kg. Giá bán: 70K/kg. (Lãi góp quỹ: 20K/kg)

- Công dụng của Hành Tăm:

Hành tăm là một gia vị rất đặc trưng và không thể thiếu của mỗi gia đình ở Xứ Nghệ trong các mòn xào, kho cá sông, nấu thịt gà, các món chế biến từ lươn,…Mùi thơm của hành tăm phi lên như muốn nổ tung phòng bếp hay làm “điếc” mũi của những ai đang vào bếp. Ngoài ra, hành tăm còn được dùng làm vị thuốc trong các bài thuốc như: Trị cảm hàn, giải độc, nhức đầu,… Vì vậy, Hành Tăm ngày càng được nhiều người biết đến. Đọc thêm về công dụng chữa bệnh của hành tăm tại đây: http://www.giaoduc.edu.vn/news/song-khoe-730/hanh-tam-chua-benh-147954.aspx

- Bảo quản: Hành tăm bảo quản được quanh năm bằng cách cho vào cát hay rửa sạch, để khô rồi cho vào ngăn đá của tủ lạnh.

2. Thông tin về mục đích gây quỹ:

Ủng hộ toàn bộ tiền lãi cho quỹ chung.

3. Thời gian đề xuất mở topic:

06.05.2011 - 21.06.2011

4. Phương thức thanh toán và thông tin về tài khoản nếu chuyển khoản

Trần Thị Hà , STK Vietcombank: 0491001487899, CN Vietcombank Thăng Long ở Hoàng Quốc Việt – Cầu Giấy – HN.

Chuyển tiền với nội dung: ID CSTT – thanh toán topic Nghệ An

5. Phương thức giao hàng:

1. HN: Khi đặt hàng đề nghị ghi rõ đầu cầu nhận hàng :
Hà Tâm Tuệ: nhà tại KTX Thăng Long – Dich Vọng Hậu – Cầu Giấy, hoặc Cơ quan tại Số 6- Phan Huy Chú, 0983.144.289
Oanh Me Minh “meo” – Phạm Hùng, 0913399562;
Hà mecunlinh – Giảng Võ, 0903415455;

Lưu ý: Chỉ giao hàng trong giờ hành chính

2. Đà Nẵng: susu1811 (0905007755)

3. Sài Gòn: Khi đặt hàng đề nghị nhắn tin cho ID Nikki (0902933844) địa chỉ nhận hàng qua đường bưu điện, người nhận chịu phí.

(Các thành viên ĐN và SG sẽ chịu chung chi phí vận chuyển nếu CSTT ko nhờ được ai mang hộ. Mong các bạn thông cảm!)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

ơ, ĐL là quê em mà, thế có đồng hương với bạn Tâm Tuệ ko ấy nhỉ?

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

Thế chắc là đồng hương đồng khói roài.
Cho chị đặt 1kg hành tăm nhé, hành này mỗi lần về quê nội toàn ra vườn ăn trộm, mỗi tội vườn bé ko đc nh`, hành này rang thịt gà, thịt lợn, sườn, ... mà cho vào thì cứ gọi là cả phố sang hỏi thăm. Tâm Tuệ cho chị hỏi hành này mới nhổ hay hơi khô rồi, để xem 1kg đc nh` hay ít, hihi.

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

Cho chị đặt 1kg hành tăm nhé, hành này mỗi lần về quê nội toàn ra vườn ăn trộm, mỗi tội vườn bé ko đc nh`, hành này rang thịt gà, thịt lợn, sườn, ... mà cho vào thì cứ gọi là cả phố sang hỏi thăm. Tâm Tuệ cho chị hỏi hành này mới nhổ hay hơi khô rồi, để xem 1kg đc nh` hay ít, hihi.
hà nội đang mùa đủ thứ dịch, các bác nhà có em bé thì mua hành này vừa ủng hộ người bán, vừa chữa bệnh rất tốt

đập dập 5 hạt nén (hành tăm) cho vào túi vải kèm cái kim băng , băng vào áo quần các con, kiểu gì virut, vi trùng tránh xa hết ạh (Bác LG đâu vào mua đê)
ngoài ra chữa rất nhiều bệnh khác như ho, sốt, ... và bệnh thèm ăn như OMM

1,416
0
36

MomMi

Active Member
Ðề: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

em Tâm Tuệ đang đi học nên em trả lời giúp. hành tăm này là hành hơi khô rồi ạ( em đoán thế vì theo kinh nghiệm em thường mua từ trước đến giờ) nên chắc được nhiều ạ.
bánh đa rất ngon, ở cq bọn em thường nướng bằng lò vi sóng mà cũng rất ngon rồi, chấm thêm ít tương ớt nữa, chẹp chẹp...
Mong nhận được sự ủng hộ của mọi người.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Ðề: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

Ôi đặc sản quê choa :)
Lâu lắm em chưa về thăm quê (Nam Đàn). Nhớ giọng Nghề An quá :x
Cho em đăng ký 2 kg hành, nhận tại đầu cầu chị OMM ạ.
Cám ơn bạn Tâm Tuệ (tên hay thế), cám ơn các chị đầu cầu :x

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

hà nội đang mùa đủ thứ dịch, các bác nhà có em bé thì mua hành này vừa ủng hộ người bán, vừa chữa bệnh rất tốt

đập dập 5 hạt nén (hành tăm) cho vào túi vải kèm cái kim băng , băng vào áo quần các con, kiểu gì virut, vi trùng tránh xa hết ạh (Bác LG đâu vào mua đê)
ngoài ra chữa rất nhiều bệnh khác như ho, sốt, ... và bệnh thèm ăn như OMM
Hôm nay nó lại nã súng vào mìn chứ lị ...

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

ơ, lại đồng hương à?

em Tâm Tuệ đang đi học nên em trả lời giúp. hành tăm này là hành hơi khô rồi ạ( em đoán thế vì theo kinh nghiệm em thường mua từ trước đến giờ) nên chắc được nhiều ạ.
bánh đa rất ngon, ở cq bọn em thường nướng bằng lò vi sóng mà cũng rất ngon rồi, chấm thêm ít tương ớt nữa, chẹp chẹp...
Mong nhận được sự ủng hộ của mọi người.
Ngoài nướng vào lò vi sóng, bánh này rán lên ăn cũng rất ngon cả nhà nhé.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

em cập nhật Danh sách luôn:
I. Hành tăm:
1. OMM: 1kg
2. Em bé ngoan: 2kg
3...... ai nữa ạ???

563
0
0

Tâm Tuệ

Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

Tâm Tuệ là người ở ĐL chính gốc đó ạ!

563
0
0

Tâm Tuệ

Trả lời: Ðề: Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

hihi.... đúng rùi đó chị. Hành này hơi khô rồi chị ạ. Chị biết dùng hành tăm như rứa thì nên mua nhiều hơn vì đang mùa hành chị ạ. Nếu trái mùa thì 120k-150k chị ơi

563
0
0

Tâm Tuệ

Trả lời: Ðề: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

hihi...em cũng rứa chị ạ!E
Em cảm ơn chị! Em rất thích tên Tâm Tuệ nên dùng làm ký danh ạ!

1,416
0
36

MomMi

Active Member

đây là hình ảnh hành tăm hơi khô đây ạ:

23
0
0

mama

Ối ối, toàn là món ngon quá đi thôi. Cả nhà tớ đang mong mùa hè đi Cửa Lò để được mua hành tăm đây, may quá lại gặp topic này.
Cho mình đăng ký 1 kg hành tăm nhé. Sao chủ topic lại cho ảnh hành tươi lên nhỉ??? (chắc ko có ảnh củ khô).

Theo kinh nghiệm những lần mua hành này thì đều là hành củ đã phơi khô nên 1 kg được rất nhiều. Hành này mà xào hoặc nấu cháo với đồ tanh như tôm, cua, ghẹ, cá cho các bé ăn ăn cực ngon và tốt ( vừa thơm át vị tanh lại chống đầy bụng và phòng cảm cúm nữa).

Mình thấy bên topic Nghệ online có chủ đề hành tăm và tác dụng.

http://www.nghe-online.org/chude/Hanh-tam-13337.html

23
0
0

mama

Quên mất, cho mình nhận đầu cầu Phan Huy Chú.

563
0
0

Tâm Tuệ

Trả lời: Ðề: Trả lời: (06.05 – 06.06.2011) Đặc sản Nghệ An: Bánh đa vừng đen và Hành tăm - Lãi ủng hộ Quỹ

hihi....
Thế thì chị nên đăng ký nhiều bánh đa để ăn cho hết thèm nhé!

563
0
0

Tâm Tuệ

hihi....
Em cảm ơn bác nha!

556
0
16

bichngoc1312

Member

em Tâm Tuệ cho chị đặt 1 kg hành tăm và nhận hàng + thanh toán tiền mặt tại số 6 Phan Huy Chú luôn nhé!
Cảm ơn tấm lòng của em!

275
0
0

minhnhat

Ôi, lên đây gặp đồng hương , vui quá hihi , xin ôm các chị em đồng hương cái nào :x:x
Cho em 02 kg hành tăm để ẻm bay vào tận miền Nam nhá .
Em nhận ở đầu cầu SG ạ.@};-@};-