17.9.2015 Lục Thị Lan, sn 1990 ở Lập Thạch, Vĩnh Phúc - tim bẩm sinh

5,622
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS452/CN) 17.9.2015 Lục Thị Lan, sn 1990 ở Lập Thạch, Vĩnh Phúc - tim bẩm sinh

....em đưa liền đây :x

Em ấy tên là Lục Thị Lan, 24 tuổi, có chồng làm phụ hồ và một con trai 2 tuổi rưỡi.

Hai vợ chồng ở chung với bố mẹ chồng - theo hàng xóm nói thì bố mẹ chồng em ấy đều "thần kinh không bình thường", gia cảnh hết sức khó khăn.

2 năm trước em đã đi nong tim ở bv BM, chi phí hết hơn 9tr là tiền đi vay họ hàng và lối xóm. Lúc đó đã có chỉ định mổ nhưng không có tiền nên phải về.

Năm nay em Lan đi khám lại ở bv Vĩnh Phúc, có chỉ định chuyển tuyến xuống HN nhưng cũng không có tiền nên lại về. Các bs tim mạch ở bv tỉnh VP đều biết hoàn cảnh của Lan, đã gửi thông tin qua Hội chữ thập đỏ tỉnh nhờ giúp đỡ. Và Hội chữ thập đỏ lại nhờ CSTT.

Hôm đi khám bệnh ở Na Hang, em đã đưa bs Tú xem kết quả siêu âm tim do bv tỉnh VP làm, bs Tú đề nghị cho Lan xuống HN gấp. Ngay sau khi đi Na Hang về, bs Tú đã siêu âm, kiểm tra lại cho Lan, kết luận là van tim của em ấy đã bị hư hỏng hết, cần phải thay mới hoàn toàn thì mới giữ được mạng sống.

Nếu chuyển qua bv Việt Đức thì chi phí rẻ hơn, bs Tú sẽ tác động để bv Việt Đức chỉ thu tiền sau khi trừ bảo hiểm là ~40tr đồng.

Tuy nhiên, do khoản nợ 9tr từ 2 năm trước chưa trả hết, nên em Lan không đi vay thêm được, hiện trong nhà chỉ có chưa đầy 5tr tiền tiết kiệm. Do đó, việc xuống HN mổ lại một lần nữa rơi vào bế tắc. Mà em Lan thì yếu lắm rồi, người bé như cái kẹo.

CSTT trước giờ chỉ trợ giúp cho các bé, chứ chưa có ngoại lệ với người đã trưởng thành và có gia đình. Các trường hợp người lớn đều phải gửi hồ sơ đi các nơi, tuy vậy, cũng rất khó để xin.

Bs Tú ở bv ĐH Y đã nhận lãnh trách nhiệm gõ cửa nhà tài trợ :-*. Hi vọng sẽ sớm có kết quả như mong muốn!

Nhà mình nếu có thể, thì giúp với em và Tú một tay ạ! Em cảm ơn nhiều ạ@};-!!!

5,622
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: 17.9.2015 Lục Thị Lan, sn 1990 ở Lập Thạch, Vĩnh Phúc - tim bẩm sinh

Sáng nay bs Tú điện thoại thông báo là đã xin được tài trợ, báo bệnh nhân làm thủ tục nhập viện Việt Đức. Em đã báo Hội chữ thập đỏ VP để họ làm giúp bn các thủ tục cần thiết và có kế hoạch hỗ trợ thêm khi bn xuống mổ.

Tin rất tốt lành trong một ngày mưa gió!

Cảm ơn bs Tú nhiều nhé em!:-*:x

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Em Lan đã có lịch mổ vào thứ Hai tuần sau. Tiền viện phí bs Tú đã nộp cho bv, em Lan chỉ còn chờ để đc phẫu thuật thôi. Bố xuống HN chăm mẹ, con nhỏ phải gửi ông bà trẻ, chứ ông bà nội cũng không chăm được. Mong cho mọi sự được thuận lợi để em sớm đc về với con!

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Sau hơn 1 tuần điều trị sau mổ, hôm nay em Lan đã được xuất viện. Hai vợ chồng đang rất phấn khởi , chuẩn bị đưa nhau về. Em sẽ có một trái tim khỏe mạnh để sống hạnh phúc và nuôi dạy con cái.

Cảm ơn cả nhà mình đã theo dõi và động viên em!

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Chi phí phẫu thuật cho Lan được các bs, điều dưỡng TTTM ĐHY xin của các nhà hảo tâm. Viện phí sau khi được bảo hiểm thanh toán còn lại là 20 triệu, CSTT thống nhất với bs Tú sẽ chuyển vào quỹ chung để trợ giúp các trường hợp khác@};-:-*.

@thuyvuong: tớ đã ck nhé.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Chi phí phẫu thuật cho Lan được các bs, điều dưỡng TTTM ĐHY xin của các nhà hảo tâm. Viện phí sau khi được bảo hiểm thanh toán còn lại là 20 triệu, CSTT thống nhất với bs Tú sẽ chuyển vào quỹ chung để trợ giúp các trường hợp khác@};-:-*.

@thuyvuong: tớ đã ck nhé.
Số tiền 20,000k đã được nhận tại đây

Cảm ơn các bác sỹ, điều dưỡng TTTM ĐHY đã luôn đồng hành cùng CSTT @};-

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Vợ chồng em Lan đã xuống khám lại, rất khỏe mạnh và vui vẻ! Chồng em ấy rất hiền, bằng tuổi vợ, làm phụ hồ ở HN và rất biết cách cư xử:).

BS Tú còn mời 2 vợ chồng đi ăn trưa và căn dặn đủ thứ. Cảm ơn em nhiều:-*!