18.03.2019 thành viên mới bạn Sói

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Một hành trình chinh phục những cung đường khó nhất tiến đến những điểm trường vùng sâu vùng xa nơi hẻo lánh xa xôi mang đến cho trẻ em những món quà những trái tim khỏe mạnh.Với tôi nó là một việc vô cùng ý nghĩa cho bản thân,mang đến cho trẻ em nghèo nơi đấy hơi ấm tình người. Vượt hàng trăm km đi xuyên đêm tối -> dừng chân ăn sáng,chui vào bếp tối om để bưng cho mình bát bún húp vội và tiếp tục lên đường -> lúc này di chuyển đến các điểm trường bằng xe mui trần(ace cứ thích gọi vì xe này mưa là sẽ ướt,nắng thì ta phơi) xe mui trần là một chết xe tải(beng) chở đất đá vùng đồi núi chỉ xe này mới vượt núi vào đến trường các con được.Mọi người vẫn reo hò cười bén trong những lần chao đảo ngã và lăn lộn trên xe...Tiến đến điểm trường ai thì lo việc nấy đội bác sĩ thì khám bệnh,sàn lọc tim bẩm sinh.Đội văn nghệ thì dẫn chương trình và tổ chức trò chơi.Đội bong bóng thì bơm,thổi,sóoc tạo hình cho quả bóng.Đội media thì chụp ảnh và in hình.Tôi thì đội trao quà phân phát quà tặng và trao cho các con...Mọi việc diễn ra rất nhanh chóng -> Kết thúc chuyến đi ace lại lên xe về lại nơi xuất phát ăn tối và chia tay... Một hành trình nhanh,ngắn gọn và ý nghĩa giúp tôi trải nghiệm được thực tế của cuộc sống.Đâu cần ta giàu có,chỉ cần ta có tấm lòng mang trên mình màu áo xanh chuối khoát balo lên và đi thôi,đôi chân ta còn khỏe,trái tim ta còn rộng thì ta cứ làm... Cám ơn anh Nguyên Thảo Sói một người anh cả đã dẫn dắt và cho em niềm tin,đam mê chinh phục và cho em những trải nghiệm thực tế như thế này,cảm ơn CSTT....