18.03.2020 Huongnguyen Zimzom

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
18/03 - tuổi 16 Một ngày thật đẹp, ngày mà sự yêu thương được lan toả, có lẽ ngày mà các thành viên sáng lập ra nhóm từ thiện Chia sẻ tình thương từ 16 năm trước, khi ấy chắc nhóm còn nhỏ bé lắm, nhưng đứa con nhỏ bé ấy qua mỗi năm được lan toả dần dần, đi tới từng trái tim yêu thương của các thành viên, rồi lại kết nối những trái tim yêu thương khác, và khi "Em" tròn 16 con số thành viên CSTT có lẽ k đếm được hết, bởi những thành viên của chúng tôi dù chỉ là 1 lần được tham gia cũng sẽ không thể nào quên được hình ảnh của hàng trăm người khoác trên mình màu áo chuối, đeo balo, đi bộ trên những con đường đồi núi khoa đi, gập gềnh có, nhỏ xíu có, bùn lầy có, cheo leo có, ... hay những chuyến xe giường nằm chạy tuốt xuyên đêm, tới những vùng biên giới giáp ranh ... hay những chuyến bay mà tới 1/2 có lẽ cũng màu áo chuối, chúng tôi cùng nhau nắm tay đi suốt những chặng đường mang yêu thương tới cho các em nhỏ vùng cao, bảo trợ hay cùng chung tay chữa bệnh cho những bạn nhỏ bị bệnh tim ... Chẳng biết từ năm nào, mình đã "vướng" vào vòng yêu thương đó, để rồi mỗi năm ít nhất 4 lần, thấy bài của chị già xinh đẹp Ngô Phương Loan Cstt là cả đám em nhanh chân xí chỗ để được góp sức mình vào mỗi chuyến đi, mỗi chuyến đi là một kỷ niệm, một thương nhớ, và một sẻ chia... Năm nay vì em Côvy đáng ghét mà tất cả các thành viên phải ở nhà, không thực hiện được ước mong chia sẻ yêu thương với các em ở An Giang, cũng không được gặp gỡ nhau để cùng cắt bánh thổi nến mừng CSTT tròn 16 tuổi trăng tròn. Vì vậy, mỗi thành viên đều cùng chúc và mong CSTT mỗi ngày một lớn mạnh và tràn ngập sức trẻ để đi tới 16 x 2 16 x 3 ... nhân n lần tình thương tới tất cả mọi người ❤ Chúc mừng sinh nhật Chiasetinhthuong Vietnam P/s: có 1 lúc nào đó bạn cũng đã là thành viên của CSTT đấy, bởi vì bạn đã mua hàng gây quỹ của Hươn, hay của 1 thành viên nào đó trong quỹ, cảm ơn bạn đã vì các em nhỏ mà ủng hộ CSTT. Anw, hôm nay em chuyển 1,8tr tiền lãi bán bột bánh trôi ngũ sắc và một chút mừng tuổi quỹ CSTT. Ai ủng hộ e bán bột tiếp k nào!!!!