18.9.2007 - Ảnh mới của bé Lương trên Ba Vì

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

18/09/2007, 11:32 AM
Chủ nhật vừa rồi em lên Ba Vì cùng 1 nhóm bạn. Gặp lại Lương...xót xa lắm
Đây là ảnh của con. Em không phải kể nhiều chắc các mẹ cũng có thể hình dung ra những chuỗi ngày buồn của con ở trên đó phải không ạ....:Sad: :Sad: :Sad:
IMG]http://i226.photobucket.com/albums/dd26/nhatlammy/Image511.jpg[/IMG]

18/09/2007, 01:19 PM
:Sad:
Linh ơi, con còn thích bế như mọi ngày ko? Ăn uống ngủ nghỉ thế nào? Phản xạ của con ra sao?
Thương quá...
18/09/2007, 01:30 PM
:(:(..........
18/09/2007, 02:58 PM
QUOTE=Em bé ngoan;1114864]:Sad:
Linh ơi, con còn thích bế như mọi ngày ko? Ăn uống ngủ nghỉ thế nào? Phản xạ của con ra sao?
Thương quá...[/QUOTE]

Bà ơi, con chán lắm...khổ hơn hồi ở viện nhiều. Dù ở viện không ai chăm thì vẫn còn có người này người kia cho cái này cái khác mà ăn...và nhìn còn sạch sẽ tươi tỉnh hơn bây giờ.
Con ở đấy tội lắm, phòng ẩm thấp, con nằm ở cái cũi kê trong góc phòng, chiếu ướt thâm vào, mà quần con mặc lúc tôi đến cũng ướt hết vì con đái ra. Con đóng bỉm bằng mấy miếng vãi cũ rích, không thấm được nước...con vẫn thích bế. ôm cu cậu lên cu cậu cứ nhìn nhìn rồi hơi cười cười, tuy nhiên không nhanh bằng trước đây. Tóc con rụng hẳn 1 bên do nằm và mụn nhọt đầy đầu kiể như không được tắm gội thường xuyên...Nói chung là rất rất tội nghiệp, tôi không tả hết được bà ạ.
Tôi không mang bánh mỳ lên, tới nơi mới nhớ là con thích ăn bánh mỳ sữa:Sad:
Chuyện ăn uống của con ở đấy tôi không biết rõ nhưng với 200k/tháng cho toàn bộ sinh hoạt thì con ăn chắc là khổ lắm:Sad: :Sad:
Gặp con rồi mà tôi thấy rất đau lòng, bà biết không????::Sad:
18/09/2007, 03:26 PM
Tội nghiệp con! Thương cả các bé khác cùng cảnh ngộ với con :Sad:
Chán! Bao giờ mới bớt những cảnh đời bất hạnh như thế này...
20/09/2007, 10:25 AM
Thỉnh thoảng, cô bạn trong Thanh Hóa gọi điện hỏi bé Lương dạo này thế nào rồi? Không biết trả lời cô bạn ra sao nữa, trong lòng cứ thấy mình mắc lỗi với con, với cô bạn mình. Dẫu biết rằng mình không thể làm gì được nữa cho con nhưng sao cái cảm giác bất lực cứ dằn vặt mình mãi.

Tội nghiệp con quá, biết làm gì cho con đây??? Chắc con bây giờ không cười khanh khách như hồi ở viện nữa, phải không Linh? Linh à, em có mang bánh mỳ sữa lên cho con thì cũng không được đâu vì còn những bé khác nữa mà Linh. Chắc con sẽ cảm nhận được vòng tay của em đấy, như thế cũng đủ để con thấy con k lẻ loi mà còn có chúng mình nữa phải không em?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.