18032021 LG

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Chuyến đi MS201 của chúng tôi lần này có thêm những chiếc bánh cupcake nhỏ xinh phủ lớp kem trái tim hồng

Tại điểm trường chính bạn Áo chuối (nói thầm thôi trái tim bạn ấy khắc CSTT), không nói năng gì cứ lẳng lặng cùng nhau xếp Cupcake thành số 17 -
Vâng 17 đấy, giật mình, hóa ra đã 17 năm, 17 năm chúng tôi cùng nhau Chia sẻ tình thương. 17 năm với biết bao nẻo đường in dấu chân của chúng tôi, sắc màu áo chuối luôn sáng rực cả góc sân trường
yêu lắm gia đình CSTT chúng mình!

Rồi hôm đây đứng giữa rừng ánh mắt lấp lánh của con trẻ hoà cùng ánh nến lung linh
, và kia nữa điểm pháo sáng rực rỡ
và chúng mình cùng Happy Birthday
!
Hãy cùng lắng nghe cô Áo chuối nói rằng các con ơi chúng ta cùng hát cùng thổi nến hát CMSN tất cả các con, hát CMSN
Chiasetinhthuong Vietnam
.
Các con đã rất vui khi nghe giới thiệu sơ qua về nhóm của các cô chú: CSTT thành lập từ 2004, khởi điểm từ 1 nhóm nhỏ các ông bố bà mẹ giàu tình thương yêu với những mảnh đời bất hạnh.
Để đón tuổi mới, tháng 3 năm nào các cô chú cũng lên đường tới một miền xa xôi nghèo khó, để chia sẻ để Nhân đôi niềm vui sang tuổi mới cùng các con bé nhỏ thân thương.
Sinh nhật 17 tuổi chúng mình vui càng vui hơn, vì đã thêm được một mái trường cho các con.
Và vui hơn nữa lần đầu tiên CSTT bắc nhịp hai bờ yêu thương - cầu Thương, xã Sán Sả Hồ, Hoàng Su Phì.
Các con thân yêu, các cô chú đến với các con hôm nay ko mong muốn gì hơn ngoài mong các con học hành nên Người, sau quay lại giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn xung quanh mình, các con nhé !
Nào 2,3 các con ơi, chúng mình cùng thổi nến
, và nhắm mắt ước 1 điều gì đó
, rồi cùng chia sẻ cho các cô chú, các bạn nhé!
“ Con ước các cô chú CSTT đi được nhiều nơi hơn, giúp được nhiều ngôi trường và các bạn khác nữa!”
Từng giọt nước mắt lăn dài trên gương mặt các cô chú áo xanh. Cảm ơn con, cảm ơn con đã hòa cùng mong ước của cô chú.
Để mong ước sẽ thành hiện thực, bó đũa gia đình CSTT chúng mình cùng nắm chặt tay nhau, cùng tiếp tục bên nhau nhiều sinh nhật
sau nữa. Hãy nhớ lời đã hứa cùng nhau đến SN 71 ta leo lên đỉnh HSP thổi nến. Và LG cùng Đồng Nát một lần nữa lại được đắp mặt bằng chiếc bánh gato ngọt ngào có số 71 nha.
LG vẫn muốn nhắc lại 3 chữ: Thiên thời, Địa lợi, NHÂN hoà - đã và sẽ mãi cùng chúng ta NHÂN rộng tấm lòng NHÂN! -
Yêu màu áo chuối, trái tim hồng thân thương
!
Cảm ơn và xin cảm ơn vì tất cả.

Chúc mừng

Sinh nhật Chia sẻ tình thương 17 tuổi

ALnML