5 Cách giải rượu bia nhanh an toàn nhất hiện nay

98
0
16

hatenanews

Member
Trong các buổi tiệc tùng, các buổi tiếp khách hoặc sau những ngày lễ thì mọi người luôn lâm vào tình trạng say cước, nhiều người cảm thấy mệt mỏi, buồn nôn, bao tử đau quặn, đầu ốc quay cuồng. Vậy làm thế nào để chúng ta lấy lại sức khỏe và giải rượu nhanh nhất? Hãy yên tâm a mẹo vặt của chúng tôi xin chia sẻ cho các bạn 5 cách giải rượu bia an toàn và hiệu quả.

Có thể bạn quan tâm: Bỏ túi những cách giải rượu bia đơn giản hiệu quả

Giải rượu bia với nước mía
Nước mía là cách giải rượu bia đơn giản nhất và hiệu quả nhất. Khi bạn say rượu muốn cho đầu ốc tỉnh táo, làm chủ được bản thân và hành động của mình hãy uống 1 ly nước mía nhớ là phải cho tắc thật nhiều vào nhé.

Dùng chanh và tắc giải rượu bia
Khi bạn say xỉn do uống quá nhiều rượu bia cách giải rượu nhanh nhất và cấp tốc nhất đó chính là nước chanh nóng, hoặc tắc nóng. Bởi vì độ chua và độ nóng của nước sẽ giúp cơ thể bạn giải rượu rất nhanh mà lại an toàn và hiệu quả.
Cách làm: Bạn vắt nửa trái chanh vào ly, cho ít đường vào, bỏ hạt đi, sau đó cho nước nóng vào khuấy đều cho đến khi tan hết đường là dùng được.

Cách giải rượu bia nhanh nhất bằng gừng
Lấy 60 gram gừng tươi thái lát nhỏ, đun sôi với 1 chút nước + 1 chút mật ong sẽ giúp hóa giải nhanh chất cồn có trong người, giúp bạn giải rượu tốt. Đây cũng là một cách giải rượu nhanh và an toàn nhằm giúp người say xỉn hạn chế đau đầu buồn nôn một cách tối thiểu nhất. Ngoài ra, gừng còn giúp giữ ấm cho cơ thể tránh được một số bệnh không mong muốn trong quá trình say xỉn như trúng gió, cảm, mệt mỏi……

Cam Tươi giúp giải rượu bia
Cam tươi cũng giống như chanh và tắc, nó có công dụng giải rượu rất nhanh đồng thời cung cấp nhiều vitamin cho cơ thể nữa. Khi say xỉn bạn có thể ăn 1 quả cam hay uống 1 ly cam vắt sẽ giúp cho bạn hết buồn nôn, đau đầu và tỉnh táo nhanh chóng.

Thuốc giải rượu Oraliver
Thuốc giải rượu là cách thuận tiện và nhanh chóng nhất đối với người thường xuyên dùng bia rượu, đối với những ai thường xuyên tiếp xúc gặp gỡ khách hàng bởi gì nó giải rượu rất nhanh và làm cho tinh thần chúng ta luôn thoải mái hưng phấn và có chức năng bảo vệ gang rất tốt.

Như vậy là chúng tôi đã giới thiệu cho các bạn 5 cách giải rượu bia hiệu quả và an toàn. Hãy nhanh tay ghi lại để giải rượu cho bản thân mình và bạn bè trong những lúc cần thiết và đảm bảo cho mình có một sức khỏe tốt nhất nhé. Chúc bạn luôn có một sức khỏe tốt mỗi ngày.