Admin tại sao Khóa ID của tôi?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,801
0
0

muathu

Ðề: Admin tại sao Khóa ID của tôi?

Vào đọc topic này muathu buồn lắm, đã có topic cãi nhau bên WTT làm giảm đi hình ảnh đẹp của CSTT, về nhà mới CSTT lại cãi nhau, mình làm CSTT mà cứ nóng nảy cứ để cái tôi to đùng làm xấu đi hình ảnh chung, các thành viên mới vào nhà là vào ngay topic cãi nhau xem rồi thất vọng ê chề, họ đâu nhìn những cố gắng CSTT đã làm được, họ chỉ nhìn khía cạnh này xong rồi kết luận té ra cũng chỉ cãi nhau thôi :sad:

Lý do muathu sang CSTT là ở đây không kinh doanh, WTT kinh doanh mà đã quan tâm đến lợi nhuận không làm từ thiện được, lý do muathu làm từ thiện xuất phát từ những hiểu biết và vất vả về cuộc sống của những người dân lao động tay chân, và nông dân ở quê muathu xuất phát từ đấy, thu nhập của họ rất thấp, những món ăn những đồ dùng bình thường của dân thành phố đối với họ là xa xỉ, lao động quần quật vậy nhưng chỉ đủ ăn hoặc sắm được cái ti vi và cái xe là nhiều rồi, không may nếu có ai đó trong gia đình bị bệnh họ chỉ còn biết khóc không biết bấu víu vào đâu, vì chi phí đưa con đến các bệnh viện thì tiền triệu mà đối với họ bỏ ra vài trăm ngàn đã là khó khăn, ví như dân thành phố cầm cái nhà đi vay còn được vài chục triệu tới vài trăm, chứ với họ dưới 10 triệu là con số có thể vay được, và vay xong thì nguy cơ không lấy được cái sổ ruộng đất đó về.

Nhiều người bảo làm từ thiện phải làm chuyên nghiệp để các tổ chức giúp đỡ ….muathu cũng đã từng cùng người nhà các bệnh nhân ngèo chạy đi xin kinh phí ở các tổ chức lớn muathu biết khó thế nào, và các trường hợp chờ xin đông như thế nào, vậy mà từ những số tiền nho nhỏ của các bố mẹ đóng góp mình đã giúp được bao nhiêu là trường hợp, riêng ở miền trung có bé Sen mổ tim, bé Thanh Phi mổ tim, bé Sương mổ tim, bé Vi viêm não, bé Xuân Hương viêm não…....số tiền lên đến gần 200 triệu thật là phi thường phải không các mẹ vậy tại sao chúng ta không đồng lòng chung sức để xây ngôi nhà ấm áp hơn lại vào cãi nhau.

Muathu không là Admin, không là Mod còn nhiều điều muốn nói nhưng sợ dông dài, các thành viên cố gắng đừng ngĩ đến mình hãy nghĩ đến những điều tốt đẹp cho các cháu, Admin hay Mod cũng là người thường cũng có thể mắc lỗi, nếu có lỗi Admin và Mod cũng nên post bài xin lỗi trên diễn đàn, thành viên bình thường cũng có lỗi vậy nếu thấy mình quá lời hãy gửi lời xin lỗi đến người mình đã xúc phạm để giữ hòa khí cho diễn đàn.

Làm từ thiện khó, đôi khi có tiền vẫn không thể làm được, nếu đã cố gắng hòa giải, xin lỗi mà các thành viên vẫn quá khích không muốn hợp tác, mong các thành viên khác cũng không quá khích theo làm xấu đi hình ảnh của diễn đàn. Một vài nick đã vào ném đá diễn đàn vậy nếu các mẹ ủng hộ muathu hãy im lặng đừng post thêm bài nữa hãy trở về công việc của mình, điều mình đang quan tâm. Để người khác độc thoại là là cách tốt nhất để họ phải tự nhìn lại mình.

Kìm chế các bố mẹ nhé :love::love::love::love::love:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
50
0
0

li`dethuong

Suy cho cùng các bác vẫn như thế này ah ,các bác chấp nhau từng lời an tiếng nói như thế sao
Các bác đừng chấp nhau như thế nữa có đc ko?
Như thế này thì các bác cứ tiếp tục đạp đổ hết đi đừng xây dựng ngôi nhà này nữa
Bác lì dễ thương đã dám sưng là chị bác longhuytv2 mà sao bác cũng nói đc những từ như thế sao
Bác làm chị thì cho đáng làm chị chứ
Tôi nói như thế nay mong bác đừng giận nhá
Tất cả mọi người ko ai đc phép đánh giá nhau hết cả đừng ai nói quá đáng quá để mà xúc phạm nhau. CÂU NÓI ĐI THÌ NHẸ CÂU NÓI LẠI THÌ NẶNG là như thế đấy bác ah
Tôi xin nhắc lại tôi chẳng chấp nhất ai .. và cũng chằng ai bênh vực tôi. Và đ̃̃iều quan trọng nhất là tôi chẳng cần ai bênh vực tôi.
Tôi cảm thấy cái nick của tôi vô tình dây với......................i ... nên tôi đề nghị amind khóa dùm tôi nick này..
cam on :love:

50
0
0

li`dethuong

Suy cho cùng các bác cũng chưa chắc đã bằng ai đâu mà cứ GÀ CÙNG MỘT MẸ CỨ HOÀI ĐÁ NHAU
Cho nên lúc phát ngôn ra các cũng nên luu ý một tý đi đừng có xúc phạm nhau quá đáng quá
Tôi cảm ơn những lời vàng ngọc của bác... :laughing::laughing::laughing:

29
0
0

Be Huy

Tôi xin nhắc lại tôi chẳng chấp nhất ai .. và cũng chằng ai bênh vực tôi. Và đ̃̃iều quan trọng nhất là tôi chẳng cần ai bênh vực tôi.
Tôi cảm thấy cái nick của tôi vô tình dây với......................i ... nên tôi đề nghị amind khóa dùm tôi nick này..
cam on :love:
Bác Lì dễ thương ah nếu bác cảm thấy tự dưng cái nick của của bác vô tình dây vào bác thế thì bác cũng thôi đi sao bác còn thêm vào bớt ra làm gì cho thêm rách việc
Mà tốt nhất là đề nghị MIN MOD khoá hết cả vào để dừng lại ở đây đi là tốt nhất

2,651
0
0

Khai Tâm

Công bằng ở chỗ : Khi người nào chơi thân với Min, Mod, Giám đốc CSTT thì được đăng bài, có chửi người khác thì không bị khóa ID.
Còn những người không chơi cùng thì ngược lại. Thậm chí còn sửa cả bài của họ.........Công bằng ở đấy đấy.
Bác vẫn cố chấp quá. Đây là cảm nhận của bản thân Khai Tâm sau khi đọc những trao đổi và đánh giá của bác dành cho người những người xung quanh.

Tin rằng mẹ Đức Hiếu, bác vitxinhxinh đều là những người chín chắn, biết nhìn người. Họ nói rằng longhuyvt2 là người tốt. Lời nói của họ có đáng tin hay không lại phải nhờ vào sự thể hiện của bác. Đừng để mọi người thân của mình thất vọng nhiều hơn nữa.

Chúc cả nhà một ngày mới an lành :love: :love: :love:

3
0
0

quyentran

Hic, sáng nay mình đi chợ, mình mua tôm. Con gái mình thích ăn tôm đồng nhưng phải tôm to để bóc vỏ. Mình nhẹ nhàng hỏi bà bán tôm "bác ơi, nhặt cho em mấy con to to để con em nó bóc vỏ" bà ấy nhìn mình như trên trời rơi xuống "con nào cũng như con nào, mày ăn thì ăn không ăn thì cút đi để tao bán" mình choáng vì cách xưng hô. Mình tưởng chỉ ở chợ mới gọi nhau mày tao, giờ vào đây thấy chẳng khác gì bà bán tôm cho mình sáng nay. Choáng.

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT

Tôi hỏi admin? Tôi vi phạm ngôn từ gì mà khóa ID của Tôi?
"Longhuytv2"
Admin khóa ID của bạn theo đúng Nội quy diễn đàn - đó là quyết định cuối cùng của Admin - đại diện Ban quản trị diễn đàn.

Lời cuối, Admin muốn nói với bạn rằng, chúng ta đều đã là bậc làm cha làm mẹ, và nhất là chúng ta đang tham gia một diễn đàn từ thiện, mỗi suy nghĩ trong đầu và mỗi lời chúng ta nói ra đều luôn cần xứng đáng với cương vị đó, để trước khi mang lại điều thiện cho những hoàn cảnh khó khăn, chúng ta cần phải Thiện với Tâm chúng ta, và với các thành viên trong cùng ngôi nhà CSTT trước.

ID của bạn và các ID khác vi phạm trong topic này cũng sẽ bị xử lý theo đúng Nội quy diễn đàn.

Thân chào!
Admin.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.