Amin, mod cho hỏi ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator
Ðề: Amin, mod cho hỏi ???????

Chào bạn,

Đặc thù của box Gây Quỹ liên quan đến các vấn đề mua và bán.

Ngay khi mở box đó, chúng mình chưa có nội quy và bạn thấy có một số thành viên có thể mở topic. Nhưng kể từ ngày 10.04.2009, đã có thông báo về hoạt động trong box này. Mời bạn đọc ở đây:
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=475

Với chúng mình, tấm lòng của những thành viên khởi xướng hoạt động gây quỹ luôn luôn được đón nhận một cách trân trọng. Tuy nhiên, cũng cần thiết để giữ cho box gây quỹ không chỉ là nơi mua bán đơn thuần nên quy định đó mới được đặt ra.

Nếu bạn có đề xuất gây quỹ, hãy gửi đến chúng mình các thông tin theo mẫu nhé!

:rose::rose::rose:

660
1
18

CSTT_Gây Quỹ

Moderator

- Thứ nhất: Khi ra quy định thì mọi người phải tuân theo đúng không? Đúng
- Thứ hai: Khi mọi người tuân theo quy định thì tại sao admin, Mod Không khóa các topic trên lại mà quản lý nó?.......
- Thứ ba: Khi không khóa các topic trên thì phải để cho các thành viên được đăng bài cho nó công bằng.
Hy vọng bạn đọc kỹ lại thông báo của Admin, trong đó có nêu rõ:

(Nội Quy này được áp dụng từ ngày 10.04.2009. Nội dung của tất cả các topic bán hàng gây quỹ trước đó sẽ được tổng kết hạn cuối cùng vào ngày 30.04.2009. Nội quy này có thể được thay đổi trong quá trình áp dụng để phù hợp với thực tế.)

Do đó, các đề tài được mở ra trước ngày 10.04 sẽ vẫn được mở đến hết ngày 30.04, tổng kết và sẽ khóa lại, sau đó dời vào thư mục "Đã thực hiện".

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

- Thứ nhất: Khi ra quy định thì mọi người phải tuân theo đúng không? Đúng
- Thứ hai: Khi mọi người tuân theo quy định thì tại sao admin, Mod Không khóa các topic trên lại mà quản lý nó?.......
- Thứ ba: Khi không khóa các topic trên thì phải để cho các thành viên được đăng bài cho nó công bằng.
Thấy e không hiểu một số vấn đề, chị vào trả lời e một số điều mà chị hiểu:
- Thứ 1: tại sao mod không khóa các topic trên ? Mod không khóa vì những topic trên có từ trước khi có quy định về Gây quỹ và những topic đó tới giờ vẫn hoạt động rất bài bản. Nói một cách khác là Mod rất đang tôn trọng các thành viên và vì nó đang hoạt động nên Mod sẽ khóa khi topic đóng lại và tổng kết tiền ủng hộ
- Thứ 2 : theo lý e nói là Đúng còn tình thì chị nghĩ e phải nghĩ lại.
- Thứ 3: Công bằng hay ko? chị thấy không có vấn đề gì khi trước đây chị có thể tự mở topic giờ thay vì đó chị cũng viết một bài như thế và gửi cho CSTT Gây quỹ ( ví dụ: topic Nem chua và Sâm linh chi vừa mở ).
Một lần nữa hãy nhớ một điều: Chúng ta cũng vì mục đích chung "Chia sẻ tình thương".

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Đây chị đây ko đại diện đựoc cho mod cho min nhưng cũng đại diện cho một nhóm CSTT ở đây. Nếu em cảm thấy muốn nói muốn xử gì thì cứ làm.
Chị ngồi sẵn đây vì chả mấy khi được cậu em nào xử cả. (Chị ko có em trai chỉ có em gái thôi)
Thực lòng chị biết em nói thì nói vậy thôi chứ tâm em không có gì . Người ta nói mạnh mồm, hay ruột để ngoài da vẫn còn hơn ối người miệng ngọt nhạt nhưng toàn bắn sau lưng. Kẻ thù trong bóng tối là sợ nhất đúng không nhỉ.
Hôm nay tâm trạng của chi tốt vì đã giải thoát được gánh nặng ngàn cân. Nên cậu cứ thoải mái đập chi nhé. Chị vẫn ngồi đây cho đến khi nào cậu hết muốn đập.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Em trả đập ai cả!
Em chỉ thấy tức Min Mod nhà chị. Không cho em đăng bài. Không công bằng thế thôi.
Con con dethuong Mày thích chửi nhau không? Tao chửi cho mày nghe
Đề nghị moi ng ko post bài nhé. Để yên cho chị nhận tiếp sự phẫn nộ của cậu em này.

3
0
0

quyentran

Tôi đã theo dõi CSTT từ rất lâu rồi và ngưỡng mộ lắm các tấm lòng của các anh chị, và luôn nghĩ rằng thành viên của CSTT ai cũng có tấm lòng nhân ái, nhưng hôm nay tôi tình cờ vào topic này tôi thấy hình như mình nhận định chưa đúng lắm..........Hơi thất vọng......

594
0
0

meyeuTomTom

Tôi đã theo dõi CSTT từ rất lâu rồi và ngưỡng mộ lắm các tấm lòng của các anh chị, và luôn nghĩ rằng thành viên của CSTT ai cũng có tấm lòng nhân ái, nhưng hôm nay tôi tình cờ vào topic này tôi thấy hình như mình nhận định chưa đúng lắm..........Hơi thất vọng......
Chị ơi! Đừng thất vọng. "Con sâu làm rầu nồi canh" thôi mà chị ạ.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Các cụ dạy làm việc thiện thì phải Thiện từ tâm. Chỉ vì chưa mở được 1 topic bán hàng để làm từ thiện mà lại dùng ngôn từ thế kia thì việc đi làm việc Thiện cũng mất đi ý nghĩa ít nhiều. Trong việc này, niềm vui mình chưa mang lại được cho ai thì đã làm người khác phật lòng rồi. Bình tĩnh longhuytv2 nhé.

40
0
0

Nấm yêu!

Thật buồn các bạn ạ! chỉ vì một hiểu lầm nhỏ mà mất đi cái tình người.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Huhu, longhuyvt ơi, cậu làm hỏng tâm trạng của tui hôm nay rồi, sao có người nóng nảy thế này chứ, mà lại sẵn sàng chửi bất cứ ai:crying::crying::crying:

1,849
0
0

BB&C

Thôi thôi, cho tôi can. Dừng lại ở đây được chưa??? Stop nhé, Longhuyvt2 nhé.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Thực ra lúc đầu khi nhìn thấy topic và lời lẽ của Longhuy thì bản thân ALnML thấy xấu hổ vô cùng. Bỗng nhiên nghĩ lại tự nhiên không thấy sao cả, cuộc đời này và con người này có muôn vàn điều biến hoá lạ thường.
Có ai trong chúng ta nói rằng mình tốt hoàn toàn không? Chắc chắn không rồi ...Mỗi con người có mặt xấu mặt tốt.
Tâm sự với mọi người bố của mình là một ng đàn ông rất nóng nảy. Ông sẵn sàng cầm roi đánh mình (thậm chí đánh trần ko có gi). Ông chửi bới và hét to rất kinh khủng. Nhưng trong ông là một người cha thương con. Mình nhớ ngày mình đi vào SG ở với ông bà ngoại một thời gian. Bố là ng khóc nhiều nhất, hàng ngày chờ con và mặt buồn rầu. Để đc có mình ngày hôm nay là nhờ sự dạy dỗ của ông. Dạy nhân dạy nghĩa dạy con sống sao cho tốt.
Mình biết chọn lọc sự dạy dỗ của ông, ko hề nhiễm thói nói tục của ông. Nhưng ông truyền lại cho mình tính nóng như lửa, cũng may nhìn gương ông nên mình đã học đựoc cách kiềm chế bản thân.
Mình nghĩ cuộc đời này và ngôi nhà của mình nên đón nhận đủ vị chua cay ngọt bùi . Như thế mới là cuộc sống. Đó cũng là thử thách của chúng mình. Vẫn vượt lên và tốt thì mới là CSTT hoàn mỹ . Mong là như thế.

40
0
0

Nấm yêu!

Nấmchép lại tặng anh Longhuytv2 thôi không có suy nghĩ gì khác. Mong anh bình tâm trở lại bớt nóng đi một tí thôi nhé!
• Hãy nhớ dành nhiều thời gian cho những người yêu thương mình bởi vì ko chắc rằng họ sẽ ở bên bạn mãi mãi.
• Hãy nhớ nói một lời dịu dàng với những người kính trọng mình bởi vì con người nhỏ bé đó một ngày nào đấy sẽ lớn, lớn hơn cả bạn.
• Hãy nhớ, một nụ hôn hay một cái ôm từ sâu thẳm con tim có thể chữa lành vết thương mà nó ko tốn một xu.

Nấm yêu!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Mỗi người bớt đi một tý thì mọi chuỵện sẽ ổn thôi mà. Long huy có cái nhiệt tình riêng nhưng cư xử thế là chưa hợp lý. Còn lại ai lỡ bị chửi thì thôi, coi như là hôm nay ra đường bước nhầm chân đi ạ cho nó nhẹ chuyện, các chị nhé. Chuyện chả có gì, chỉ vì nhiệt tình mà ko được ủng hộ thì ấm ức thôi mà. Còn longhuy, bán hàng mà tính nóng thế thì khách hàng sợ chạy mất dép đấy. Em biết anh mà em giờ cũng đau tim mất rồi, đau tim vì sợ chứ ko phải vì yêu. Em thì em chỉ thích đau tim vì yêu thôi, đấy là một nỗi đau sung sướng.

492
0
0

sweetlily

Chủ đề này mang tên "Admin, mod cho hỏi", vì vậy tôi xin có 1 ý kiến duy nhất và cuối cùng với Admin trong topic này. Tôi chỉ mong muốn Admin giải quyết mọi chuyện cho có lý và có tình.

Trích nội quy diễn đàn:

1. Nghiêm cấm sử dụng hệ thống PM để spam quảng cáo hoặc xúc phạm thành viên khác.
5. Trong khi thảo luận mỗi người có thể có ý kiến, quan điểm riêng. Thành viên tham gia thảo luận cần tôn trọng những người cùng tham gia và tôn trọng người quản trị, tránh sa vào đả kích cá nhân, lăng mạ xúc phạm người khác, nỏng nẩy, quá khích trên diễn đàn. Với những trường hợp quá khích, BQT sẽ xử lý một thời hạn hoặc vĩnh viễn tuỳ mức độ vi phạm. BQT có thể xem xét các bài viết có thái độ không tốt, dùng những biến thể của các từ tục tĩu, xúc phạm thành viên khác để có biện pháp xử lý.
Nếu Admin thấy bạn Haidang02 hay bạn li`dethuong có vi phạm nội quy xúc phạm người khác, xin Admin cứ xử lý ạ.

1,849
0
0

BB&C

Thôi đi, close cái topic này đi mod ơi. Mọi người đừng nói nữa mà.... Huhuhu.

Con gái mình 3 tuổi, đi học về suốt ngày đọc bài thơ này này:

Mẹ mẹ ơi cô dạy
Cãi nhau là không vui
Cái miệng nó xinh thế
Chỉ nói điều hay thôi.

1,849
0
0

BB&C

Longhuy, về topic đấu giá nước hoa với chị nhanh lên.

1,849
0
0

BB&C

Longhuy sang ngay topic đấu giá nước hoa đi, có mỗi chị với chic chic đấu với nhau chán chết.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Cái cách mà mỗi người đang làm vì cái gì? Chẳng qua là vì cái Tôi cá nhân của mình. Nghĩ rằng nó chửi mình thì mình phải chửi lại. Chẳng ai nghĩ vì CSTT cả. Thế thì ai vi phạm em đề nghị Min xoá bài và xử lý theo đúng quy định. Vào đây để làm việc thiện chứ ko phải vào đây để cãi chửi nhau. Ở đây đang xây nhà chứ ko xây chợ.

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT

Chào thành viên Longhuytv2,

Vì câu hỏi của bạn có liên quan đến chuyên mục Gây quỹ, nên ID CSTT_Gây Quỹ - đại diện của BQT tại chuyên mục này - đã thay mặt BQT trả lời câu hỏi của bạn. Hai post trả lời của CSTT_Gây Quỹ đã đủ và đúng theo Nội quy của diễn đàn nói chung và Quy định của chuyên mục đó nói riêng.

Admin xin chân thành cảm ơn những đóng góp mà bạn đã dành cho Quỹ CSTT và diễn đàn! Admin xin nhắc nhở bạn cần bình tĩnh và lắng nghe, hiểu câu trả lời của BQT; Các thắc mắc, góp ý cần trên tinh thần hiểu biết và xây dựng. Thêm nữa, Admin mong bạn coi diễn đàn CSTT là ngôi nhà của Quỹ CSTT, nơi các thành viên, trong đó có bạn, đều coi nhau như một gia đình. Chúng ta cần nắm tay nhau trên chặng đường CSTT, cũng như cùng nhau xây dựng ngôi nhà của chúng ta.

Mọi bài viết vi phạm trong topic này sẽ bị xóa, các ID vi phạm sẽ bị xử lý theo đúng Nội quy diễn đàn.

Admin xin dừng topic này tại đây.

Thân chào!
Admin.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.