Amin, mod làm việc kiểu gia đình, bè phái?!

24
0
0

hanhNguyen

Tôi hỏi min, mod tại sao khóa ID Hạnhlạtmặt của tôi? Phải nói rõ lý do trước khi khóa ID của người khác?
Tôi vi phạm gì ở diễn đàn?
Đề nghị min, mod trả lời

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT
Ðề: Amin, mod làm việc kiểu gia đình, bè phái?!

Chào bạn!

Admin đã 2 lần cảnh cáo Hạnhlạtmặt trước khi khóa, tuy nhiên bạn vẫn cố tình chèn các câu chữ mang hàm ý chỉ trích cá nhân vào nội dung bài viết, điều này không những lạc đề topic mà còn vi phạm nội quy, làm ảnh hưởng đến hòa khí chung của diễn đàn.

ID hanhNguyen này cũng sẽ bị khóa cảnh cáo 1 tháng vì vi phạm Nội quy - nhắn tin với ngôn từ xúc phạm thành viên khác.

Diễn đàn dù là ảo, nhưng mỗi con người chúng ta, mỗi hoạt động từ thiện, và tình thương mà chúng ta đang chia sẻ, là thật. Nếu bạn ở lại diễn đàn, dù dưới ID nào, cũng mong bạn hãy đồng hành cùng BQT và các thành viên khác, để xây dựng Quỹ CSTT ngày càng lớn mạnh. Tham gia CSTT, mọi người đều có một Tâm trong sáng, đặt mục đích làm việc nghĩa cho đời của CSTT trên hết, bỏ qua những mâu thuẫn cá nhân, bỏ qua cái Tôi cá nhân để vì Quỹ chung, vì danh tiếng và quyền lợi của CSTT.

Thân chào!
Admin.

121
0
0

Hoài Vũ

1. Lý do cảnh cáo đã được nêu cụ thể tại các bài post bị cảnh cáo! Cảnh cáo lúc Offline bởi chả nhẽ cứ để chình ình những ngôn từ phản cảm ở đó đợi đương sự online rồi mới cảnh cáo chắc?
2. Câu chữ mang hàm ý chỉ trích cá nhân là ai thì cũng vẫn là câu chữ tiêu cực, thiếu tính xây dựng!
3. Nếu cứ nói với Cảnh sát giao thông là thiên hạ vượt đèn đỏ ầm ầm sao cứ phạt mỗi mình tôi thì chú Cảnh sát ấy có tha mà không phạt không?
4. Cái sự vô lý ấy đơn giản 1 cách có lý là 'Sai thì phải sửa! Bừa thì phải dọn!'
5. Ai đi gây lộn ở đâu ko cần care, miễn ở CSTT này họ vẫn toàn tâm, toàn ý xây dựng DD vì động cơ hoàn toàn trong sáng là có thể là Mod và Admin rồi!

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT

Chào Longhuytv2,

Admin không biết bạn có mâu thuẫn cá nhân với ai trong diễn đàn này, tuy nhiên, bạn đã là bậc làm cha làm mẹ, bạn cần biết suy nghĩ rạch ròi mọi chuyện, rằng khi đã tham gia vào 1 tập thể, cái Tôi của mình cần đặt sau cái Chung của tổ chức, rằng đây là một diễn đàn từ thiện, không phải là nơi để bạn coi như một nơi giải trí, quậy phá. Bạn nghĩ sao khi mọi thành viên đang ra sức xây dựng diễn đàn, đang chạy đua với thời gian để làm bao việc có ích cho đời, cho người, còn bạn thì ngồi đây để post những dòng không hay như thế này, để nhắn tin cho thành viên này thành viên kia với những lời lẽ thật bất lịch sự.

Nhân đây Admin cũng muốn gửi lời tới 1 số thành viên khác, nhân vô thập toàn, không ai trong chúng ta là người hoàn hảo, không phải mọi việc chúng ta làm trong suốt cuộc đời này đều đúng đắn, do vậy vấn đề không phải là sai, mà rằng cần dũng cảm nhận ra mình có lỗi, và sửa chữa nó, đó mới là biết tự vượt qua cái Tôi của mình đó.

Thêm nữa, chuyện của ai với ai tự để các cá nhân đó giải quyết, vì chỉ những người trong cuộc mới thấu tỏ ngọn ngành, những gì các bạn nghe và biết có thể chỉ là từ một phía mà thôi, việc các bạn tham gia vào không phải là thương bạn giúp bạn mà chỉ làm vấn đề thêm phức tạp, và trên hết là gây tâm lý bất ổn, lôi kéo, bè phái cho các thành viên khác. Cuộc sống vốn đã quá bận rộn và CSTT rất cần các bạn bước tiếp ở nhiều hoạt động từ thiện khác.

Admin.

121
0
0

Hoài Vũ

Bắt đầu hay ho rồi đây! :>

29
0
0

Be Huy

1. Lý do cảnh cáo đã được nêu cụ thể tại các bài post bị cảnh cáo! Cảnh cáo lúc Offline bởi chả nhẽ cứ để chình ình những ngôn từ phản cảm ở đó đợi đương sự online rồi mới cảnh cáo chắc?
2. Câu chữ mang hàm ý chỉ trích cá nhân là ai thì cũng vẫn là câu chữ tiêu cực, thiếu tính xây dựng!
3. Nếu cứ nói với Cảnh sát giao thông là thiên hạ vượt đèn đỏ ầm ầm sao cứ phạt mỗi mình tôi thì chú Cảnh sát ấy có tha mà không phạt không?
4. Cái sự vô lý ấy đơn giản 1 cách có lý là 'Sai thì phải sửa! Bừa thì phải dọn!'
5. Ai đi gây lộn ở đâu ko cần care, miễn ở CSTT này họ vẫn toàn tâm, toàn ý xây dựng DD vì động cơ hoàn toàn trong sáng là có thể là Mod và Admin rồi!
Bạn Hoài Vũ ah
Bạn là người mới ra nhập thành viên của Chia sẻ tình thương nên theo tôi nhưng gì bạn ko biết thì bạn ko nên tham gia vào để tự cho MIN MOD giải quyết.
Còn cái gì cũng có sự tình của nó
Ko phải nguyên do mà người ta lại nói nay nói nọ đâu
Tốt nhất bạn nên là người im lặng đi

29
0
0

Be Huy

Chào Longhuytv2,

Admin không biết bạn có mâu thuẫn cá nhân với ai trong diễn đàn này, tuy nhiên, bạn đã là bậc làm cha làm mẹ, bạn cần biết suy nghĩ rạch ròi mọi chuyện, rằng khi đã tham gia vào 1 tập thể, cái Tôi của mình cần đặt sau cái Chung của tổ chức, rằng đây là một diễn đàn từ thiện, không phải là nơi để bạn coi như một nơi giải trí, quậy phá. Bạn nghĩ sao khi mọi thành viên đang ra sức xây dựng diễn đàn, đang chạy đua với thời gian để làm bao việc có ích cho đời, cho người, còn bạn thì ngồi đây để post những dòng không hay như thế này, để nhắn tin cho thành viên này thành viên kia với những lời lẽ thật bất lịch sự.

Nhân đây Admin cũng muốn gửi lời tới 1 số thành viên khác, nhân vô thập toàn, không ai trong chúng ta là người hoàn hảo, không phải mọi việc chúng ta làm trong suốt cuộc đời này đều đúng đắn, do vậy vấn đề không phải là sai, mà rằng cần dũng cảm nhận ra mình có lỗi, và sửa chữa nó, đó mới là biết tự vượt qua cái Tôi của mình đó.

Thêm nữa, chuyện của ai với ai tự để các cá nhân đó giải quyết, vì chỉ những người trong cuộc mới thấu tỏ ngọn ngành, những gì các bạn nghe và biết có thể chỉ là từ một phía mà thôi, việc các bạn tham gia vào không phải là thương bạn giúp bạn mà chỉ làm vấn đề thêm phức tạp, và trên hết là gây tâm lý bất ổn, lôi kéo, bè phái cho các thành viên khác. Cuộc sống vốn đã quá bận rộn và CSTT rất cần các bạn bước tiếp ở nhiều hoạt động từ thiện khác.

Admin.
MIN MOD ah bạn đã nói chuyện "Của ai với ai tự để cá nhân đó giải quyết" thì bạn cứ để tự họ giải quyết với nhau đi bạn ko nên là người ở giữa để phân bua . Và hơn nữa theo tôi các ID bị khóa đều ko có ý muốn phá diễn đàn mà chỉ muốn nhưng người ko ra sao thì đừng nên ra vẻ đạo đức nữa thế thôi.
Bởi họ đã tốt thật sự thì đã ko để xảy ra nhiều vấn đề như thế.Và họ có tâm thật sự thì họ cũng đã ko nên làm 1 số chuyện mà họ ko nên làm và đi đôi co đi đi lại như thế.

121
0
0

Hoài Vũ

Èo èo... thế hoá ra ở đây cũng áp dụng luật Omerta à? Giang hồ đất nào xin cho biết quý ''ranh'' cái nhể? =))

Thấy ngày reg ID cũng same same... chả biết ai là người mới đây ta? ::-?

Tự nhiên thấy nổi da gà... chắc từ mai ra đường phải nhìn trước nhìn sau quá! Tiểu nhân giờ nhiều thật!
#:-S

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
29
0
0

Be Huy

Èo èo... thế hoá ra ở đây cũng áp dụng luật Omerta à? Giang hồ đất nào xin cho biết quý ''ranh'' cái nhể? =))

Thấy ngày reg ID cũng same same... chả biết ai là người mới đây ta? ::-?

Tự nhiên thấy nổi da gà... chắc từ mai ra đường phải nhìn trước nhìn sau quá! Tiểu nhân giờ nhiều thật!
#:-S
Đúng đấy bác ah, tiểu nhân giờ nhiều nhan nhản, vỏ quýt dầy phải gặp móng tay nhọn mà bác thế nên bác cũng phải biết giữ mồm giữ miệng 1 chút, ko phải việc của bác thì bác cũng ko nên lời ra tiếng vào làm gì cho nó thêm vạ.
ID cũng same same như bác nhưng nội tình bên trong chưa chắc bác đã biết bác đã là người biết rõ nên mong bác cũng đừng thêm bớt đôi điều làm gì, để cho yên ắng cửa nhà