" Bắt nạt" tủ quần áo

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Sau mấy năm làm "cua đồng nhảy lên đường nhựa" em có một sở thích khá kỳ quặc là khi nào không được mua quần áo váy vóc mới ( vì nhiều lý do)X( thì em về bắt nạt tủ quần áo ở nhà để giải tỏa stress >:)

Và em phát hiện ra sở thích ấy hóa ra là một trò chơi vận động cả thân thể lẫn trí óc vừa tốt cho sức khỏe vừa chữa được bệnh viêm màng túi kinh niên và bệnh nghiện shopping. Khi " bắt nạt" tủ quần áo, cũng có lúc em phải nhượng bộ và thấy mình nhường nó một bước thì có khi mình lại lợi hai bước;;), thế là em càng ngày càng thích " bắt nạt" nó:p

Mà thực ra thì chắc có nhiều người có cùng sở thích như em nên em mở topic này như ngôi nhà chung là nơi tụ tập những người cùng sở thích.

Em xin giới thiệu sơ qua về bản thân: tuổi thì đã băm vài nhát, gia cảnh bình thường, nghề nghiệp cũng bình thường mà vóc dáng hình thức ..cũng bình thường nốt

Tủ đồ của em cũng như chủ nhân: rất bình thường. Xuất xứ vô cùng đa dạng, đúng là thượng vàng hạ cám luôn, nhưng mà đã thích thì bất chấp. Cũng chẳng giỏi phối đồ, chỉ được cái máu liều hơi cao và mặt cũng hơi dày.

Mời các chị em cùng tham gia.

Về phần em, em sẽ post hình sau

467
0
0

pink3

Ðề: " Bắt nạt" tủ quần áo

chị ơi em biết chị nổi danh bên WTT lắm, chị bắt nạt tủ quần áo như thế nào bày em với, em cũng muốn...

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

chị ơi em biết chị nổi danh bên WTT lắm, chị bắt nạt tủ quần áo như thế nào bày em với, em cũng muốn...
Không dám nhận là nổi danh đâu, chẳng qua là hay lê la thôi.
Bắt nạt là mỗi khi ức chế thì lại về lôi quần áo váy vóc phối hợp với nhau, mặc thử nghiệm để nhận lời khen tiếng chê rồi dựa vào đó để hoàn thiện dần.
Tủ đồ của chị thì mảng phụ kiện còn thiếu quá, tại mình cũng chưa biết cách xài.
Mới chụp được hai bức mà mỏi nhừ cả người, oải quá!
Mà mỗi người lại khác nhau, đồ cũng khác nhau nên nhiều khi khó áp dụng được. thôi thì mình cứ take pic giao lưu cho vui;)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Gặp lại mẹ Tiếu Tiếu vui quá @};-
Nhà chị có 3 giám khảo chấm thi hoa hậu nên dù có mỗi một thí sinh cũng phải thi nghiêm túc nhất là phần thi cùng tủ quần áo đấy :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: " Bắt nạt" tủ quần áo

Ôi cái kiểu phối đồ cùng phụ kiện e cực dốt. Chồng kết luận cả hai họ nhà mình ko ai biết cách mặc đẹp ( ý là chê vợ thôi :D)
Nhà mình e thấy có OG rất chịu khó và phối hợp phụ kiện đẹp @};-

E cũng lót dép hóng topic này :)

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Ong mua bao nhiêu dây của nhà ĐN chưa sờ đến à, hôm nay chị mặc áo trắng đeo dây đá trắng, hihi được khen là giống ... sinh viên :'>

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Gặp lại mẹ Tiếu Tiếu vui quá @};-
Nhà chị có 3 giám khảo chấm thi hoa hậu nên dù có mỗi một thí sinh cũng phải thi nghiêm túc nhất là phần thi cùng tủ quần áo đấy :)
@ chị thuyvuong: em hôm nay làm chân lon ton đón khách: quần âu đen, áo sơ mi trắng, nơ bằng vải voan hoa đen trắng, giày đen bít mũi. Khác hẳn cảnh hàng ngày áo đồng phục nên cũng được nói là giống sinh viên.
Take pic lâu và mỏi khủng khiếp mà em tính lười
Tối nay em mặc bộ này đi ăn tối với khách toa toa

Đi chơi thì

Em thích cái áo này lắm, khít khao đúng là hàng Nhật, lại có cổ điệu đà chưa?!
Ngại mặc váy thì mặc với quần ngố trắng là ok

Trông có ra gì không chị?

@ Ong chúa: mình có đúng 2 dây cổ + 2 dây chuyền và toàn là kim loại, híc.
Đeo dây khác là thấy ngượng ngùng O:)

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

mấy vụ này phải ới chị OMM @};-

Không nhìn rõ áo lắm, có "kín cổng cao tường" không nhỉ ;)
bộ đi ăn tối với khách chị thích đi cùng giầy bóng mũi nhọn, mà thích thế thôi chứ chị không có kinh nghiệm đâu :p

Trẻ con nhà chị thích mẹ đeo dây đá lóng lánh, toàn bẩu mẹ có nhiều kim cương thế hihi

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Tự dưng lại được Ong trẻ với thuyvuong khen, hờ hờ, sướng.
Mẹ Tiếu tái xuất bằng tóp mỡ hơi bị kêu, hôm qua đọc c đã khoái định còm mà 3G cứ dập dòm nên ko post đc. Mẹ Tiếu cứ phát huy bằng pic nhé, để c học lỏm cho dễ, tặng em cả rừng hoa hihi @};- @};- @};- @};- . Chị thì dây dợ loằng ngoằng con Sâu nó toàn lôi ra nghịch, phá lung tung; c có thêm chiêu rẻ tiền là đi may váy bảo chị thợ may làm cho cái dây dài dài, mặc váy nào thì lôi dây đó ra làm nơ cho túi xách :) .

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Tự dưng lại được Ong trẻ với thuyvuong khen, hờ hờ, sướng.
Mẹ Tiếu tái xuất bằng tóp mỡ hơi bị kêu, hôm qua đọc c đã khoái định còm mà 3G cứ dập dòm nên ko post đc. Mẹ Tiếu cứ phát huy bằng pic nhé, để c học lỏm cho dễ, tặng em cả rừng hoa hihi @};- @};- @};- @};- . Chị thì dây dợ loằng ngoằng con Sâu nó toàn lôi ra nghịch, phá lung tung; c có thêm chiêu rẻ tiền là đi may váy bảo chị thợ may làm cho cái dây dài dài, mặc váy nào thì lôi dây đó ra làm nơ cho túi xách :) .
Hihi, em cũng áp dụng chiêu này đấy, công nhận là ngon - bổ - rẻ - tiện lợi nữa. Dây đó ngoài làm nơ cho túi xách, em dùng làm nơ cổ, thắt lưng, băng đô tóc ( tùy trường hợp cụ thể).
Các chị cũng chăm chỉ take pic nhé, coi như là F5 mắt đi:x

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

mấy vụ này phải ới chị OMM @};-

Không nhìn rõ áo lắm, có "kín cổng cao tường" không nhỉ ;)
bộ đi ăn tối với khách chị thích đi cùng giầy bóng mũi nhọn, mà thích thế thôi chứ chị không có kinh nghiệm đâu :p

Trẻ con nhà chị thích mẹ đeo dây đá lóng lánh, toàn bẩu mẹ có nhiều kim cương thế hihi
Kín cổng cao tường mà chị cho hợp với hoàn cảnh, giày em cũng là da bóng đó nhưng chụp không nên.
Trình chụp ảnh kém quá.
Bé nhà em cũng thích "kim cương", nếu có áo kim cương là ưu tiên áo đó ngay. Em mà mặc cái áo sát nách óng ánh màu đen (hình dưới) là nó nhảy vào "sờ soạng" ngay.

2,501
0
0

Haidang02

Cho chị hóng. Chị dốt đặc khoản này, cứ mặc sao cho tiện là được :D
Dây dợ vòng vèo trên cổ càng không có. Cô em đi HK mua cho cái vòng tay, đeo mà nó rơi lúc nào chả biết... vô duyên đến thế là cùng.
Thích : kiểu đơn giản, gọn gàng, vải co dãn. Đôi lúc cũng lôi ra mặc chỗ nọ đổi chỗ kia, nhưng hôm nào mặc thế ra CQ thể nào cũng bị chúng nó chê :))
Túm lại là chị hóng các em để học hỏi :x (mà nói thêm là cũng cực thích top này )

2,080
0
0

Đề nghị người thật việc thật, cho em xin tý ảnh nhé . E phải nhìn mới hiểu

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

@ chị Đèn: hôm nào bị đứa nào chê chị up cho em phát hình, em làm giám khảo đảm bảo công tâm hihi.

@ Ớt: Nào thì hình, Mẹ TT cho chị múa rìu qua mắt thợ tí nhé. Hôm nay mặc váy liền đen ko tay ở trong, được 1 già cho, sexy thôi rồi nên phải khoác thêm cái áo ở ngoài, màu xanh thì hợp nhưng cái nơ giả ở túi ngực lại màu trắng, chả ăn nhập j, đành phải kéo thêm bằng cái vòng cổ hạt trai màu trắng (đểu 1 nửa) ở cổ cho nó hợp dơ; Cái vòng này cực hạt dẻ mà rất dễ mặc đồ nhé, nhất là các thể loại cổ sâu sâu 1 tí :p . Chiếc blazer này thường mặc với váy trắng thôi nhưng hôm nay nó là cái duy nhất trong tủ có thể khoác luôn lên người mà ko phải là, thế nên chị phải cố đấm ăn xôi.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Cả nhà đeo chuyền vàng phải cẩn thận nhé, chị cùng phòng em đeo cái dây vàng tây mỏng dính đi xe máy bị bọn cướp nó giật ngã xuống đường đấy, hic chân tay xước xát hết :(

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đúng là tai bay vạ gió nhỉ, bọn vật thì tây ta dày mỏng j nó cũng chẳng tha, chúng còn giật cả dây chuyền bạc của trẻ con mà.

284
0
16

mecunbebong

Member

Haizzz, em cũng bị giật rồi, hồi tháng 8 AL năm ngoái, may mà đi chậm nên không ngã.
Đúng là cái số em là số mất tiền, mọi hôm đi làm về toàn mặc áo chống nắng, hôm ý mát mẻ thế nào ko mặc, hở cái cổ ra.
Đang đi thấy đứa nào nó cào vào cổ mình 1 cái, xong thấy 2 thằng biển 98 (ko biết có phải biển thật ko) nó giơ dây chuyền lên cười với mình mới điên chứ, rồi nó phóng đi mất, Em ngơ ngác còn chả kịp kêu gì, mà lúc đấy trời sáng, đường đông.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Hihi, bây giờ em mới vào!
Chị Minh mèo ơi, em thấy có khi để cái vòng thấp thấp xuống, em thì em cứ thích đeo vòng dài dài dạng chữ T ấy. Chẳng hiểu tại sao!

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Hihi, bây giờ em mới vào!
Chị Minh mèo ơi, em thấy có khi để cái vòng thấp thấp xuống, em thì em cứ thích đeo vòng dài dài dạng chữ T ấy. Chẳng hiểu tại sao!
Uh đúng rồi vòng chữ T cũng nh kiểu đẹp nhỉ, nhưng mặt chị dài nên đeo vòng ngắn thì loại tròn hợp hơn, đeo loại dài thì phải dài hẳn cơ, xuống tận qua ngực í, để hôm nào sâu hàng mấy cái vòng í cho xôm topic hihi.