Bé nhà em có chấy, nhờ cả nhà giúp ạ!

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Bé nhà em đi học mẫu giáo,hôm qua em phát hiện trên đầu cháu có chấy và trứng cả mẩy lẫn lép. Em hoảng quá cả nhà ơi, hôm nay đưa con đi học nói chuyện với cô giáo rồi. Cô kiểm tra thì đầu cháu nào cũng có chấy.Hôm qua em bắt đến gần chục con chấy và trứng nữa.Ngày xưa có chấy đã đành nhưng ngày nay mà còn chấy thì là một điều khủng khiếp quá, con nhà em ngày nào chả tắm gội mà tóc cháu rất mỏng có phải bẩn thỉu gì đâu. Em hoang mang quá cả nhà ạ. Em tìm hiểu thấy phương pháp ủ dầu, và dùng hạt na(mà mùa này làm gì có na).Cả nhà ai có phương pháp gì trị tận gốc không mách giùm em với,em cảm ơn cả nhà ạ.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Bé nhà em có chấy, nhờ cả nhà giúp ạ!

Ngày xưa Chip nhà chị đi nhà trẻ cũng bị chấy. Hình như hồi đó chị mặc kệ vì cô giáo nói các cháu trưa đi ngủ nằm cạnh nhau nên bị lây. Nhưng chỉ 1 thời gian thì hết. Còn đến Tôm và Bi thì không bị nữa, mặc dù (xấu hổ quá) chị lười nên mấy ngày mới gội đầu 1 lần. Có lẽ em phải đi tìm mua lược bí về chải cho con thôi.

1,849
0
0

BB&C

Hic, kiểu này em phải về kiểm tra đầu con gái thôi. Sợ quá nhỉ, ngày bé em cũng bị chấy đấy nhưng xưa lắm rồi, cứ nghĩ chấy đẫ bị tuyệt chủng rồi hóa ra vẫn còn.

Chị mua lược bí về chải cho con, ngày nào cũng gội, vừa gội vừa dùng lược bí chải xuôi và dội nước, chắc nó sẽ trôi theo.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Bí quyết của mình hồi còn đi học hay ngồi cạnh, ngủ cạnh :"> bạn gái nên bị lây chấy là;
Mỗi ngày gội đầu 1 lần, lúc gội ủ cái bột xà phòng trên đầu vài phút là chấy chết ngạt ngay + lược bí chải cho hết trứng ==> sạch chấy, sảng khoái dài lâu.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mùa này đầy na sao lại không có hạt na nhỉ mẹ Hải Tâm ơi? hay tớ cố ăn nhiều na gửi hạt cho nhà Hải Tâm nhá :p.

Diệt được chấy trên đầu con mình mà các bạn khác vẫn bị thì lại lây lại thôi, tốt nhất thông báo phụ huynh cả lớp cùng diệt chấy, tổng vệ sinh chăn chiếu gối cho các con mới hết được.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Cảm ơn cả nhà nhé,hôm nay em nói chuyện với cô giáo rồi, kiến nghị với cô thông báo cho phụ huynh biêt để cùng nhau trị bọn chấy này không cho chúng lây lan nữa, và yêu cầu cô tổng vệ sinh lớp học. Cô cũng đồng ý. Hôm nay em đã ủ dầu cho bé và bắt hết chấy trên đầu,cả trứng nữa. Không biết là tiếp theo thế nào nữa đây. Em vẫn còn lo lắm ạ, lại cảm thấy xấu hổ nữa chứ.