Bí quyết để giặt sạch bằng máy

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Ðề: Bí quyết để giặt sạch bằng máy

Một thông tin bổ ích, cảm ơn bạn nhé

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Mình thì thỉnh thoảng gặp vấn đề như thế này : nước xả vải khi chảy xuống để lại vết trên quần áo sáng màu. Nước xả được đổ vào ngăn nước xả trước khi chạy máy. Chẳng lẽ lại phải đứng canh đến khi giặt nước cuối cùng để pha loãng nước xả ra rồi mới cho vào, thế thì mệt quá. Có ai bị giống mình không ?

883
0
0

mèo_ú

Mình thì thỉnh thoảng gặp vấn đề như thế này : nước xả vải khi chảy xuống để lại vết trên quần áo sáng màu. Nước xả được đổ vào ngăn nước xả trước khi chạy máy. Chẳng lẽ lại phải đứng canh đến khi giặt nước cuối cùng để pha loãng nước xả ra rồi mới cho vào, thế thì mệt quá. Có ai bị giống mình không ?
đúng rồi chị ạh, khổ lắm.hichic.có chuyên gia nào kíu ko????

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Mình nghĩ bạn lên xem lại nước xả vải của bạn đang dùng là loại j nhé. Vì khi nước xả vải chảy xuống lần cuối hòa vào nước sẽ bão hòa và máy chạy thì làm sao có thể để lại vết trừ khi nước xả vải của bạn đang dùng không tan được thôi. bạn thử đổi loại nước xả khác xem sao!:kiss::rose:
Mình dùng Downy đấy ( viết đúng ko nhỉ :smiling:), đang nghĩ là có thể vì mình cho hơi nhiều.

431
0
0

letuanninh

với nước giặt Sa8 bạn giải quyết được tất cả những gi thắc mắc ở trên..!:)

240
0
0

Liên ròm

Thỉnh thoảng mình bấm nút máy giặt (không có quần áo trong lồng) để tự giặt ... máy cho sạch. Máy bây giờ có nhiều chức năng lắm mà: giặt tay, giặt len, giặt lạnh, giặt 30 độ hay 40 độ mà.

679
0
0

songthao

Cảm ơn những thông tin rất bổ ích, đúng là nếu không có máy giặt chắc phụ nữ "hiện đại như chúng mình" :p chết mất thôi, khổ cái NGV nhiều khi không biết (hoặc có biết mà lười) nên giặt đồ thấy kinh quá, áo quần loang lổ. Để chờ người ấy lên đường rồi nhà mình tự xử vụ này mới hiệu quả, các bác nhẻ :cstt01: