Các chị có muốn mua nấm hương và mọc nhĩ khô hàng sạch madein VN 100% để ăn Tết k ạ, có ảnh thật của e luôn

190
0
16

lrosalia

Member
Hình như e lại post bài sai mục rồi, can tội lười k xem các bài trong mục này viết gì, lần đầu e mò vào đây mà. Nhờ mod chuyển giúp e.
Em theo dõi một số dự án nấm, chủ yếu là dự án nấm dược phẩm, tức là nấm sau thu hoạch, sơ chế bán cho các công ty dược sx thuốc, vì vậy đây là nấm sạch đảm bảo an toàn cho ng sử dụng và có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng nhé. Em hỏi mua 1 ít nấm hương khô và mọc nhĩ của 1 dự án đã nghiệm thu kết thúc về mặt hỗ trợ ngân sách nhà nước từ lâu rồi nhưng dự án của họ vẫn tiếp tục phát triển (để đỡ ngại mang tiếng í mà- chứ e k mua của dự án đang sử dụng ngân sách đâu). Nếu ai có băn khoăn nguồn gốc e sẽ nt riêng cho ảnh của hồ sơ quyết định phê duyệt dự án nấm mà e đang làm, cho xem tên tuổi địa chỉ luôn nhé, nhưng mà cái này đưa lên đây k hay lắm nên e xin phép pm riêng. Sau khi đặt hàng xong e sẽ xóa topic này.

Yêu cầu đơn giản là phải 10kg trở lên họ mới bõ công gửi xe ô tô vận chuyển về HN cho e ạ. Nhưng mà mình nhà e với nội ngoại chỉ xài hết chừng 2kg thôi nên e kêu gọi mọi ng có nhu cầu mua hàng VN chất lượng thật thì đăng ký với e, ủng hộ e dùng hàng VN nào. Hiện tại đã gom đc 5kg hàng rồi ạ. Cụ thể giá như sau
Mọc nhĩ khô đã cắt chân: 200k/kg
Nấm hương khô đã cắt chân: 350k/kg

(nửa cân hay 3 lạng e cũng nhận tuốt)
E chỉ nhận của các anh chị ở HN đặt thôi nhé và mọi ng tự đến lấy hàng nên cần cân nhắc địa điểm ạ vì E làm ở Trung Hòa Nhân chính.
e xin phép post cái ảnh e đi ktra dự án làm chứng k phải quảng cáo đâu nhé:))

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member
Ðề: Các chị có muốn mua nấm hương và mọc nhĩ khô hàng sạch madein VN 100% để ăn Tết k ạ, có ảnh thật của e luôn

Hí hí, bắt được quả này ngon quá. Chị cho e đăng ký 1kg mộc nhĩ và 1kg nấm hương với. Chị cho e xin số tk để e chuyển xiền nhá. Em cảm ơn :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Các chị có muốn mua nấm hương và mọc nhĩ khô hàng sạch madein VN 100% để ăn Tết k ạ, có ảnh thật của e luôn

Dược phẩm với thực phẩm có dùng chung đc ko chị ơi?

590
0
0

dieuhuong

Trả lời: Các chị có muốn mua nấm hương và mọc nhĩ khô hàng sạch madein VN 100% để ăn Tết k ạ, có ảnh thật của e luôn

Cho chị mỗi thứ 0.5kg em nhé. chị lấy chỗ em làm nhé.

190
0
16

lrosalia

Member
Ðề: Trả lời: Các chị có muốn mua nấm hương và mọc nhĩ khô hàng sạch madein VN 100% để ăn Tết k ạ, có ảnh thật của e luôn

Dược phẩm với thực phẩm có dùng chung đc ko chị ơi?
Mình k hiểu ý bạn hỏi? Nhưng nấm dược phẩm chính là họ trồng nấm các loại bt như nấm rơm, nấm sò, nấm mỡ...chính là loại ăn tươi mà m hay mua ở siêu thị, chợ đó nhưng mà ng ta k bán cho ng tiêu dùng mà các doanh nghiệp sản xuất thuốc, thực phẩm chức năng thu mua bao tiêu đầu ra, mọc nhĩ nấm hương chỉ là trồng thêm để ăn thôi, có cả nấm linh chi nữa đấy. Những dự án phân vi sinh thường hay đi kèm dự án nấm vì bã thải trồng nấm mà dùng làm phân vi sinh thì tuyệt vời.

190
0
16

lrosalia

Member
Ðề: Các chị có muốn mua nấm hương và mọc nhĩ khô hàng sạch madein VN 100% để ăn Tết k ạ, có ảnh thật của e luôn

Hí hí, bắt được quả này ngon quá. Chị cho e đăng ký 1kg mộc nhĩ và 1kg nấm hương với. Chị cho e xin số tk để e chuyển xiền nhá. Em cảm ơn :)
Úi nàng ơi mọc nhĩ 1kg thì còn nhanh ăn hết chứ 1kg nấm hơi bị nhiều đấy vì mỗi lần sử dụng m chỉ cho 1 nắm nhỏ thôi, nàng nên cân nhắc số lượng rùi báo tớ nhé. Thank u

190
0
16

lrosalia

Member

Ôi sao giờ k sửa đc bài nữa nhỉ, e xin đc bổ xung thông tin
1- em gom tổng hàng họ đóng gói 1 túi nấm và 1 túi mọc nhĩ gửi cho em rồi e tự chia cho mọi ng nên k có nhãn mác hàng hóa gì đâu ạ.
2-Vì dự án đc các công ty dược bao tiêu đầu ra(thu mua tận nơi) nên thường là họ k có dư để bán ra thị trường vì thế k có đóng gói và nhãn mác.
chỉ có em đảm bảo cho mọi ng thôi:D nếu các anh chị tin tưởng thì pm cho em. Cám ơn cả nhà.
:cstt07:

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Món này hấp dẫn đây. Đây là chúng mình rủ nhau ăn chứ không phải gây quĩ đúng ko Irosalia ? Vì nếu GQ thì em phải pm cho Gây Quĩ để mở topic. Anyhow, cho chị 1kg mộc nhĩ, 1.5 kg nấm hương ( chia thành 3 túi hộ chị ).

2,080
0
0

Ở Hà Nội sướng thật, gì cũng có .... huuuu gato quá

1,904
0
36

291179

Active Member

Món này hấp dẫn đây. Đây là chúng mình rủ nhau ăn chứ không phải gây quĩ đúng ko Irosalia ? Vì nếu GQ thì em phải pm cho Gây Quĩ để mở topic. Anyhow, cho chị 1kg mộc nhĩ, 1.5 kg nấm hương ( chia thành 3 túi hộ chị ).
cho em 1kg nấm hương và 1 kg mộc nhĩ với nhé , (con nhà em nghiện nấm hương )
Chị Hà đi lấy hàng thì lấy giúp em nữa nhé, rồi em lại cho người qua chỗ chị lấy nhé !
cảm ơn mọi người !

1,517
0
0

Mehuungo

Em ơi cho chị đăng ký mỗi thứ 0,5 kg với. Diệuhuong lấy hộ luôn nhé. Thanks

190
0
16

lrosalia

Member

Em ơi cho chị đăng ký mỗi thứ 0,5 kg với. Diệuhuong lấy hộ luôn nhé. Thanks
Vâng, e cám ơn chị nhé.

190
0
16

lrosalia

Member

Em cám ơn mọi ng ủng hộ em, giờ em đã gom đủ số lượng hàng nên em xin chốt lại order ạ. Yêu cả nhà nhiều nhiều :D

:cstt07:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em đăng ký mỗi thứ 1kg, Nấm tươi có mua Đc ko chị em thích ăn Nam tuơi

190
0
16

lrosalia

Member

Em đăng ký mỗi thứ 1kg, Nấm tươi có mua Đc ko chị em thích ăn Nam tuơi
Không có nấm tươi bạn ạ, tớ k có nhu cầu nên k hỏi. Nhưng mà bạn ở HBT thì đến chỗ tớ lấy nấm hơi xa nhé, tớ sẽ cho bạn và dsach, để về hỏi đứa e chồng xem nó có đi đâu lên phố thì gửi cho bạn.

@ cả nhà: Nhiều ng đăng ký 1kg nấm hương khô nên em xin phép nhắc lại là 1 kg mọc nhĩ thì dùng nhanh hết nhưng nấm thì hơi nhiều đấy các mẹ nên cân nhắc số lượng k lỡ mua nhiều quá dùng lâu k hết để hỏng rất phí. Mặc dù nấm sấy khô rồi nhưng k có chút bảo quản nào đâu ạ và không khí mùa xuân ở HN rất nồm, ẩm nên e k biết có để đc lâu k. Như nhà e thì có thể để 3-4 tháng là ăn hết 1kg nấm vì nhà e dùng nhiều.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

C ơi nhà e ở dưới gần chỗ c nên ko sao, mà e đăng ký thế La mua cho mấy nhà luôn c à. Tiên một công họ Vân chuyển nên nếu hôm nào có hàng c hỏi luôn họ giúp e xem có Nam tươi ko thì lấy giúp e nhé, e thích lẩu Nấm ạ. Cảm ơn c.

590
0
0

dieuhuong

Irosalia đóng cho chị mỗi loại 0.5kg nhé, để chị tiện đưa cho mehuungo. Ths!

190
0
16

lrosalia

Member
Ðề: Trả lời: Các chị có muốn mua nấm hương và mọc nhĩ khô hàng sạch madein VN 100% để ăn Tết k ạ, có ảnh thật của e luôn

Irosalia đóng cho chị mỗi loại 0.5kg nhé, để chị tiện đưa cho mehuungo. Ths!
Vâng chị yên tâm. em sẽ chia cho mọi ng đúng theo danh sách đã đặt.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

C ơi nhà e ở dưới gần chỗ c nên ko sao, mà e đăng ký thế La mua cho mấy nhà luôn c à. Tiên một công họ Vân chuyển nên nếu hôm nào có hàng c hỏi luôn họ giúp e xem có Nam tươi ko thì lấy giúp e nhé, e thích lẩu Nấm ạ. Cảm ơn c.
Chị cũng thích lẩu nấm hihi.

@ All : Tất cả các loại hàng khô như nấm hương, tôm khô, quế, hồi, đỗ, lạc mình nhét tủ lạnh tất, chả bao giờ lo mốc.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Ở Hà Nội sướng thật, gì cũng có .... huuuu gato quá
Em Ớt thích món gì ở HN nào, sẽ có anh bưu điện đẹp giai mang đến tận nhà cho.