Các Mẹ ơi, cùng giúp cháu bé 2 tuổi bị ong bò vẽ đốt

177
0
0

metuquan

Hãy giúp đỡ cháu bé 2 tuổi bị ong bò vẽ đốt

Bố bị bệnh hiểm nghèo giao đoạn cuối, mẹ bị hơn 100 vết ong cắn đã chết ngay sau đó, cháu Nguyễn Hữu Đời (sinh năm 2006) cũng đang thoi thóp chống chọi với chất độc của ong bò vẽ đang dần dần ngấm vào lục phủ ngũ tạng

Chị Võ Thanh Vân (Đà Sơn, phường Hòa Khánh Nam, quận Liên Chiểu - Đà Nẵng), dì ruột cháu Đời buồn rầu kể: “Ngày 4/9 vừa rồi, cháu Đời và mẹ là chị Võ Phùng Thùy Trang đi ngang qua khu vực Hòa Mỹ (thuộc phường Hòa Minh, Liên Chiểu) thì bị một bầy ong bò vẽ xông vào cắn túi bụi. Chị gái tôi bị hơn 100 vết cắn đã chết sau đó mấy tiếng đồng hồ. Còn cháu Đời bị hơn 50 vết cắn vào đầu và lưng giờ đang chống chọi với cái chết cận kề”.

Cháu Đời đang điều trị ở khoa nhi BVĐK Đà Nẵng

Bác sĩ Lê Văn Đoan - Phó khoa nhi Bệnh viện đa khoa Đà Nẵng cho biết: “Việc cháu bé 2 tuổi sống sót sau khi bị hơn 50 vết cắn của ong bò vẽ là một điều kỳ diệu, hiện các BS khoa nhi đang tận tình cứu giúp cháu qua cơn hiểm nghèo. Tuy nhiên, chất độc của ong bây giờ đã thấm vào máu và lục phủ ngũ tạng, muốn qua khỏi và không để lại di chứng sau này, cháu cần được lọc máu.

Trong trường hợp này, cháu cần phải có quả cầu lọc máu riêng. Chi phí chưa biết bao nhiêu vì chưa có trường hợp trẻ em nào cần lọc máu, nhưng với người lớn, hết khoảng 20 triệu đồng”.

Qua tìm hiểu, bố của cháu bé là anh Hồ Phi Long đang mắc căn bệnh hiểm nghèo giai đoạn cuối, mạng sống giờ chỉ tính từng ngày. Gia cảnh nhà cháu Đời hết sức khó khăn và tha thiết mong nhận được những tấm lòng hảo tâm giúp đỡ cháu Đời.

Mọi sự giúp đỡ xin gửi về Hồ Cư - tổ 13 khu phố Đà Sơn - phường Hòa Khánh Nam quận Liên Chiểu (Đà Nẵng) hoặc Văn phòng Đại diện báo Tiền phong tại miền Trung - 19 Ngô Gia Tự - TP Đà Nẵng, ĐT 0511. 3828039./.

Các mẹ ơi, mình đã liên lạc theo số máy trên thì được biết em bé nhờ các lòng hảo tâm gúp đỡ đã qua cơn nguy kịch và hiện tại được gia đình ông, bà nội nuôi dưỡng, tuy nhiên ông , bà cháu rất ngèo và cháu bé vẫn phải chữa bệnh lâu dài vì nọc ong đã ngấm vào máu, mong các Mẹ giúp đỡ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
23
0
0

suri0208

Ðề: Các Mẹ ơi, cùng giúp cháu bé 2 tuổi bị ong bò vẽ đốt

Bố bị bệnh hiểm nghèo giao đoạn cuối, mẹ bị hơn 100 vết ong cắn đã chết ngay sau đó, cháu Nguyễn Hữu Đời (sinh năm 2006) cũng đang thoi thóp chống chọi với chất độc của ong bò vẽ đang dần dần ngấm vào lục phủ ngũ tạng

Chị Võ Thanh Vân (Đà Sơn, phường Hòa Khánh Nam, quận Liên Chiểu - Đà Nẵng), dì ruột cháu Đời buồn rầu kể: “Ngày 4/9 vừa rồi, cháu Đời và mẹ là chị Võ Phùng Thùy Trang đi ngang qua khu vực Hòa Mỹ (thuộc phường Hòa Minh, Liên Chiểu) thì bị một bầy ong bò vẽ xông vào cắn túi bụi. Chị gái tôi bị hơn 100 vết cắn đã chết sau đó mấy tiếng đồng hồ. Còn cháu Đời bị hơn 50 vết cắn vào đầu và lưng giờ đang chống chọi với cái chết cận kề”.

Bác sĩ Lê Văn Đoan - Phó khoa nhi Bệnh viện đa khoa Đà Nẵng cho biết: “Việc cháu bé 2 tuổi sống sót sau khi bị hơn 50 vết cắn của ong bò vẽ là một điều kỳ diệu, hiện các BS khoa nhi đang tận tình cứu giúp cháu qua cơn hiểm nghèo. Tuy nhiên, chất độc của ong bây giờ đã thấm vào máu và lục phủ ngũ tạng, muốn qua khỏi và không để lại di chứng sau này, cháu cần được lọc máu.

Trong trường hợp này, cháu cần phải có quả cầu lọc máu riêng. Chi phí chưa biết bao nhiêu vì chưa có trường hợp trẻ em nào cần lọc máu, nhưng với người lớn, hết khoảng 20 triệu đồng”.

Qua tìm hiểu, bố của cháu bé là anh Hồ Phi Long đang mắc căn bệnh hiểm nghèo giai đoạn cuối, mạng sống giờ chỉ tính từng ngày. Gia cảnh nhà cháu Đời hết sức khó khăn và tha thiết mong nhận được những tấm lòng hảo tâm giúp đỡ cháu Đời.

Mọi sự giúp đỡ xin gửi về Hồ Cư - tổ 13 khu phố Đà Sơn - phường Hòa Khánh Nam quận Liên Chiểu (Đà Nẵng) hoặc Văn phòng Đại diện báo Tiền phong tại miền Trung - 19 Ngô Gia Tự - TP Đà Nẵng, ĐT 0511. 3828039./.

Các mẹ ơi, mình đã liên lạc theo số máy trên thì được biết em bé nhờ các lòng hảo tâm gúp đỡ đã qua cơn nguy kịch và hiện tại được gia đình ông, bà nội nuôi dưỡng, tuy nhiên ông , bà cháu rất ngèo và cháu bé vẫn phải chữa bệnh lâu dài vì nọc ong đã ngấm vào máu, mong các Mẹ giúp đỡ.

Chị Loan ơi,

Chị nói với Bố cháu bé hoặc ai đó đứng ra làm một cái Đơn xin cứu trợ khẩn cấp gửi tòa soạn báo CAND trình bày về hoàn cảnh này, xin 20 trieu. hay nhất là để bố bé đứng đơn. xong gửi cho em, em sẽ đi xin.,

1,557
0
0

Camellia

ôi trời ơi! Thương quá!!! Chị Loan ơi, Các chị chỉ đạo thế nào, em xin nghe vậy

1,849
0
0

BB&C

Mọi người ơi, thương quá. Đầu cầu miên trung ơi, xác minh đi để kêu gọi mọi người nào. Bệnh viện Đà Nẵng có cứu được cháu không nhỉ, nếu rủi ro cao thì cho ra Bạch mai. Nhanh lên cả nhà ơi, cứu lấy bé nhé.

2,801
0
0

muathu

Mọi người ơi, thương quá. Đầu cầu miên trung ơi, xác minh đi để kêu gọi mọi người nào. Bệnh viện Đà Nẵng có cứu được cháu không nhỉ, nếu rủi ro cao thì cho ra Bạch mai. Nhanh lên cả nhà ơi, cứu lấy bé nhé.
Chết chết cái này muathu đã xác minh lâu rùi mà, có báo cáo bên WTT thì phải nhưng lâu quá quên rồi để muathu lục lại các mẹ nhé :love:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ối trời ơi, sao cái giống ong này nó độc thế nhỉ, mà ác nữa là chẳng trêu chọc phá tổ nó mà nó tấn công như vậy 2 mẹ con đang đi chứ!

Xin đặt cục gạch ủng hộ cháu bé đáng thương này, cầu trời cho cháu qua khỏi không bị di chứng gì!

1,849
0
0

BB&C

Chết chết cái này muathu đã xác minh lâu rùi mà, có báo cáo bên WTT thì phải nhưng lâu quá quên rồi để muathu lục lại các mẹ nhé :love:
Ôi xin lỗi, chị không đọc hết bài, sorry muathu nhé. Đọc thấy cháu bị như vậy nên hỏi luôn. Vậy thì may rồi, cháu đã được cứu sống, giờ mình hỗ trợ thế nào để cháu phục hồi thôi.

177
0
0

metuquan

Mùa Thu ơi, mình xem lại trường hợp này nhé, nếu chưa có sự gúp đỡ cháu bé thì bọn mình lại chung tay giúp con.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Trường hợp này muathu và các bạn trong ĐN đã tìm hiểu ngay lúc đó
Xin phép gửi lại đoạn chat của mẹ muoingoan ngày 17.09.2008

MuoiNgoan: mẹ bé mất ko phải vì 1 nguyên nhân là ong đốt
MuoiNgoan: mà là mất vì HIV
MuoiNgoan: ba bé cũng đang bị HIV giai đoạn cuối
MuoiNgoan: bé được xét nghiệm rồi
MuoiNgoan: âm tính
MuoiNgoan: hiện tại ở bệnh viện thì ông bà nội nuôi
MuoiNgoan: nhưng theo các bác sỹ thì gia đình nội nhìn ko đàng hoàng
MuoiNgoan: dao búa lắm
MuoiNgoan: xuống bv chửi bới tùn lum
MuoiNgoan: đối xử với mẹ con bé ko tốt đâu
MuoiNgoan: cũng có nhiều nơi đến cho tiền rồi
MuoiNgoan: nên các bác sỹ bảo là trường hợp này thì ko ủng hộ cũng được
MuoiNgoan: để dành cho các trường hợp khác nghèo mà tốt hơn
MuoiNgoan: nếu như mẹ bé còn sống, bé sống với mẹ thôi thì nên giúp

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Trường hợp này muathu và các bạn trong ĐN đã tìm hiểu ngay lúc đó
Xin phép gửi lại đoạn chat của mẹ muoingoan ngày 17.09.2008

MuoiNgoan: mẹ bé mất ko phải vì 1 nguyên nhân là ong đốt
MuoiNgoan: mà là mất vì HIV
MuoiNgoan: ba bé cũng đang bị HIV giai đoạn cuối
MuoiNgoan: bé được xét nghiệm rồi
MuoiNgoan: âm tính
MuoiNgoan: hiện tại ở bệnh viện thì ông bà nội nuôi
MuoiNgoan: nhưng theo các bác sỹ thì gia đình nội nhìn ko đàng hoàng
MuoiNgoan: dao búa lắm
MuoiNgoan: xuống bv chửi bới tùn lum
MuoiNgoan: đối xử với mẹ con bé ko tốt đâu
MuoiNgoan: cũng có nhiều nơi đến cho tiền rồi
MuoiNgoan: nên các bác sỹ bảo là trường hợp này thì ko ủng hộ cũng được
MuoiNgoan: để dành cho các trường hợp khác nghèo mà tốt hơn
MuoiNgoan: nếu như mẹ bé còn sống, bé sống với mẹ thôi thì nên giúp
chị ơi, sao lại thế, giữa báo chí và sự thực khác nhau thế? icon gì đây?!?!

2,801
0
0

muathu

chị ơi, sao lại thế, giữa báo chí và sự thực khác nhau thế? icon gì đây?!?!
Báo chí không nói sai, mẹ bé chết do ong đốt nhưng mà mẹ bé bị HIV là sự thật không cần nói ra, cái này là đoạn chát riêng nên Muội Ngoan nói vậy mà, một khi đã đăng báo thì đã có người giúp đỡ, vấn đề là bé được gia đình nội nuôi rồi và đã có sự giúp đỡ nên mình có thể không giúp Mẹ Tiếu Tiếu à, có một câu chuyện rất hay về báo, muathu sẽ post sau :love::love::love: