Các món làm từ bột gạo (nếp-tẻ)

1,961
0
0

anatomysu

Bột gạo CSTT do chị thuyvuong chọn gạo và xay. Từ những gói bột thơm lành làm ra được rất nhiều món. Tẻ thì có bánh bèo, bánh cuốn, cháo sườn, bánh giò, bánh đúc... Nếp thì có bánh rán, bánh dày, bánh trôi bánh chay, bánh ít các loại... Thuần Việt và dễ ăn, từ tráng miệng đến điểm tâm, ăn giữa buổi.

Mong mọi người cùng chia sẻ các món làm từ Bột gạo, làm phong phú thêm thực đơn gia đình. Và để thêm động lực mở topic bột lần 2, lần 3... lần n :p

Nhà em sáng nay vội vàng có đĩa bánh cuốn tráng chảo. Sau khi thử nghiệm thì em khá ưng với đợt này. Bột gạo tẻ thơm, ko hề có mùi bột cũ như bột mua ở siêu thị. Cảm ơn chị Thúy 1 lần nữa...

Mời mọi người cùng ăn với em hí hí

1,122
0
0

SCP

Ðề: Các món làm từ bột gạo (nếp-tẻ)

Chờ mãi topic này , thèm bánh cuốn thế nhở

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hóng hớt để chuẩn bị ra riêng :)

2,651
0
0

Khai Tâm

Topic "nhạy cảm vào lúc 3h chiều" đã xuất hiện. ;)

720
0
0

chuột đồng

Cô Ana khoe bánh mà không khoe tỉ lệ pha bột luôn, thế bột ấy theo bánh Ana thì pha bao nhiêu nước, có cho nó nghỉ ngơi hay pha xong làm liền?

Thèm bánh cuốn thịt nướng :D :D

164
0
0

namgiang

Ana ơi, cho công thức luôn nhé, tớ mới tìm được cách làm bánh rán trong bếp Khai Tâm mà thôi..... Thèm thế

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

ừ đúng rồi, ai post món ăn thì post luôn cả công thức nhé :)

1,416
0
36

MomMi

Active Member

mình thấy làm bánh cuốn cứ phải căng vải trên nồi nước sôi để hấp bánh, không biết bánh cuốn tráng chảo thế nào? tò mò quá đi. ngồi đợi công thức để về làm nào.
còn bánh giò nữa. Ai demo đi ạ.

642
0
0

osaka_vietnam

Ơ cái bài có công thức bánh cuốn em Ana post chiều hôm qua đâu mất tiêu rồi, cả bài comment của mình nữa mà :-O?

Ana ơi vào post lại công thức đi cưng @};-.

294
0
0

mehazim

Bột gạo CSTT do chị thuyvuong chọn gạo và xay. Từ những gói bột thơm lành làm ra được rất nhiều món. Tẻ thì có bánh bèo, bánh cuốn, cháo sườn, bánh giò, bánh đúc... Nếp thì có bánh rán, bánh dày, bánh trôi bánh chay, bánh ít các loại... Thuần Việt và dễ ăn, từ tráng miệng đến điểm tâm, ăn giữa buổi.

Mong mọi người cùng chia sẻ các món làm từ Bột gạo, làm phong phú thêm thực đơn gia đình. Và để thêm động lực mở topic bột lần 2, lần 3... lần n :p

Nhà em sáng nay vội vàng có đĩa bánh cuốn tráng chảo. Sau khi thử nghiệm thì em khá ưng với đợt này. Bột gạo tẻ thơm, ko hề có mùi bột cũ như bột mua ở siêu thị. Cảm ơn chị Thúy 1 lần nữa...

Mời mọi người cùng ăn với em hí hí
Nghe bánh cuốn tráng chảo là tớ hào hứng rồi, vì chắc không phải căng dây rồi làm loằng ngoằng đủ thứ ANA nhỉ?
Cho tớ xin công thức đi cậu!@};-@};-@};-@};-@};-

1,961
0
0

anatomysu

Bữa post công thức xong Forum lỗi, mất sạch, lại lười viết lại quá :((

Em có mẻ bánh rán, vừa làm vừa chơi nên cái được cái ko :p

Bánh rán người Nam gọi là bánh cam thì phải, nặn hình dẹp như bánh tiêu chứ ko tròn xoe, cơ mà vẫn làm bánh tròn xoe bằng ngón tay cái bỏ miệng là hết hihi.

lại phải cảm ơn chị Thúy vì bột ngon. Chị ơi em nghĩ chắc em sẽ sớm đòi mở topic bột :p

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Alo alo, thuyvuong đâu rồi ý nhể, gây quỹ bột đê heheeee:D