Cảm nghĩ tháng 4 2021

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Tháng Tư là lời nói dối của ai??? Đã gần 20 năm bắt đầu tham gia một diễn đàn để có thêm những kiến thức cho lần đầu làm mẹ... Đã gần 20 năm kể từ những ngày đầu tiên tham gia trực tiếp hỗ trợ em bé sơ sinh bị bỏ rơi ở Viện nhi TW. Chẳng thể nào quên được lần đầu tiên đưa con về với đất sau rất nhiều ngày cố gắng... Mấy đứa cứ nuốt nước mắt vào trong lòng vì sư cô bảo không được khóc để con được siêu thoát... Ba năm sau trở lại, thật lạ là mình vẫn tìm được đúng thửa đất bọn mình đã chôn con dù chẳng có một tấm bia mộ nào... Từ đó mình thấy sợ khi phải đối mặt với những hoàn cảnh như thế... Cố dối lòng là chắc vượt qua những thời khắc khó khăn, các con sẽ có những mái ấm cho mình trong tương lai... Cố dối lòng là những cố gắng của chúng mình nhất định sẽ mang đến cho các con một ngày mai tươi đẹp... Cũng chỉ là lời nói dối để hy vọng... Cũng chỉ là lời nói dối để lại dối lòng... Hôm nay, không còn phải nói dối bởi mình đã chọn những gì tươi đẹp nhất để trao gửi yêu thương. Hôm nay, mình được cùng những người bạn đồng hành xây những ước mơ đẹp nhất không một lời gian dối... Hôm nay, mình được cùng những người bạn ấy yêu ghét, hờn ghen rất tự nhiên... Hôm nay, mình và những người bạn ấy đón nhận tình yêu thương rất chân thành và sâu đậm của biết bao trái tim hồng... Tháng Tư chẳng có lời nói dối nào nữa... Tháng Tư chỉ có gió hát mùa hè, có những chân trời xanh thế.. Và mây xa vời, gió xa vời, không gian xa lững lờ trôi... Mình thì tự nhủ: Cứ yêu đi, đừng ngại gì ❤❤

Bidixedap Nguyen Thuy Dương