Cảnh giác với YM

48
0
0

Lyna81

Em vừa đọc bài này bên wtt. Copy sang đây để mọi người cùng cảnh giác nhé.
Em tóm tắt là thế này, nếu các mẹ nhận được tin nhắn từ một ai đó qua YM bảo là mua thẻ điện thoại, thẻ game hay đại loại cái gì đó dính đến tiền là các mẹ cẩn thận nhé, đợt này nhiều người mất nick lắm, người ăn cắp đã dùng nick của mình để nhờ người khác mua thẻ game hay thẻ đt. Bằng chứng đây ạ.

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=203327

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
131
0
0
E cũng bị nick của một ng quen ở wtt bị mất nick lừa mất.
Ngày trước dùng cái YM: xsthantien giờ phải đổi sang YM: xsthantien2008
Đứa đó hỏi vay tiền em. E gọi điện check lại thì mới biết là ko phải chủ nhân của ID đó.
Câu truyện cảnh giác.

76
0
0

Smile_Girl

câu "chuyện" chứ nhỉ?
eo ôi, đúng là siêu lừa thời đại thế giới ảo

594
0
0

meyeuTomTom

Em phải hết sức cẩn thận nhé. Sợ thật đấy.
Hôm qua 11h đêm, Lộc Vừng gọi cho em bảo gửi hộ Pin 2 thẻ 100 vào số .... Em băn khoăn vì chiều vừa nạp 300. Không dám đọc mã luôn mà phải bảo để chị nhắn lại nhé. Vào google tra số ĐT thì đó là của Vừng thật. Nhắn lại luôn. Chồng em bảo ai người ta lừa. Mình làm từ thiện người ta không nỡ lừa đâu. Nhưng em lại nghĩ nhiều người ta ác, lừa ai cũng thế thôi. Họ không sợ bị quả báo đâu.
Nhiều khi mất lòng đấy nhưng mình đỡ băn khoăn, nhỡ may hiểu lầm người ta thì chết. Đúng không chị

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member
Cái kiểu này em cũng bị dính một lần rồi nhưng cách đây hơn 2 năm.

1,849
0
0

BB&C

Hôm qua 11h đêm, Lộc Vừng gọi cho em bảo gửi hộ Pin 2 thẻ 100 vào số .... Em băn khoăn vì chiều vừa nạp 300. Không dám đọc mã luôn mà phải bảo để chị nhắn lại nhé. Vào google tra số ĐT thì đó là của Vừng thật. Nhắn lại luôn. Chồng em bảo ai người ta lừa. Mình làm từ thiện người ta không nỡ lừa đâu. Nhưng em lại nghĩ nhiều người ta ác, lừa ai cũng thế thôi. Họ không sợ bị quả báo đâu.
Nhiều khi mất lòng đấy nhưng mình đỡ băn khoăn, nhỡ may hiểu lầm người ta thì chết. Đúng không chị
Em ơi bọn lùă đảo nó đâu sợ quả báo, nếu nó sợ nó đã không làm thế.

Bọn ăn trộm nó vào viện K, mà viện K thì dành cho bênh nhân nào ai chẳng biết thế mà nó vẫn vào nó hoành hành. Chị bạn chị bị ung thư vú, đi khám ở viện K, bọn móc túi nó lấy sạch cả cái ví không còn đồng nào.

Em cứ cẩn thận là hơn em ạ. Mất lòng trước được lòng sau.

438
0
0

Bánh qui AFC

Ðề: Cảnh giác với YM

Đúng là phải cẩn thận thôi, bọn lừa đảo trộm cắp là loại vô lương tâm, đừng hi vọng ở bọn chúng.
Chuyện của mẹ BB&C nhắc em nhớ đến vụ cách đây gần 2 năm ở Viện Tim Bạch Mai, em bị mất toàn bộ tiền bạc, giấy tờ, cmt, bảo hiểm, hóa đơn, hồ sơ bệnh án... (tất tần tật ạ) của mẹ em khi đang chờ chuyển sang Việt Đức mổ tim cấp cứu. Lạy Trời mẹ em được mổ kịp và qua khỏi chứ ko chắc là em sẽ vác dao đi đâm bọn trộm ở Viện BMai quá!!!

883
0
0

mèo_ú

Ðề: Cảnh giác với YM

kiểu này mẹ Tom cảnh giác nhá, nếu là người nhà mình thì cũng để ý chút nhá.....