cho em hỏi kinh nghiệm làm từ thiện

2
0
0

venson

em năm nay 17t, em ở tận Cà Mau, em thường xuyên tổ chức các hoạt động từ thiện cho lớp, khối,nhưng chủ yếu là tự phát không có thầy cô.khi kêu gọi đóng góp mọi người hăng hái đăng ký nhiệt tình, nhưng có 1 điều làm em khó xử hoài, là khi đi làm từ thiện ờ trại mồ côi, trong khi em ngồi nói chuyện hỏi thăm các em trong trại mồ côi thì tụi bạn em cũng chỉ ngồi xung quanh nghe, em kêu tụi nó cứ vui vẻ thoải mái chơi với mấy em, tụi nó cứ ngồi thù lù 1 đống ko mở miệng, im lìm đến nỗi em ko nhìn ra tụi nó bình thường tụi nó năng động lắm ==> làm chuyến đi ko được vui vẻ, phải nói là mất lửa, đi làm từ thiện j mà ko có 1 tiếng cười, làm e cũng thấy quê với người đại diện,em biết tụi nó rất là ngại, em đã góp ý rất nhiều lần nhưng đâu vẫn vào đấy, zậy mong các anh các chị có kinh nghiệm giúp em làm sao để các pạn của em khi đi làm từ thiện vẫn vui vẻ, hồn nhiên bớt ngại ngùng để dễ dàng tiếp xúc với mọi người. Và cho em hỏi thêm là khi đi làm từ thiện ở trường trẻ khuyết tật mình nên làm những chương trình như thế nào để chuyến đi thiết thực tại mấy em đó ko nói và nghe được nên em không biết làm chương trình ra sao, những lần trước em chỉ vào trao quà và bánh kẹo rồi dùng tí kiến thức giao tiếp với người câm điếc nói chuyện chút xíu chủ yếu là hỏi tên rồi về :crying::crying: .cám ơn mấy anh chị trước

2
0
0

venson

Ðề: cho em hỏi kinh nghiệm làm từ thiện

sao ko ai giup' em hết zậy